PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีฝึกหายใจช่วงเเร็พ

RaiTsuJi
4th June 2012, 22:35
คือผมเป็นคนชอบเพลงเเร็พมาก เเล้วผมก็ชอบเเร็พด้วย(เล่นๆอะเเต่ก็ได้อยู่) เเล้วบางเพลงช่วงเเร็พจะมีบางช่วงเเบบหมดลมหายใจอะครับ ร้องต่อไม่ได้เลย อยากจะรู้วิธีฝึกกลั้นหายใจนานๆน่ะครับ :shutup

jabbawockeez70
4th June 2012, 22:39
หัดร้องเพลงพี่โต้ง ILLSLick พวกเพลงช้าก่อนอ่ะครับ แล้วจังหวะหายใจมันจะลงตัวเอง ผมว่านะ ผมก็ร้องไม่ค่อยเป็นหรอกเพลง การฝึกคือการฝืน ค่อยๆร้องๆไปเด๊วก็เจอการหายใจเอง

gog_2944
4th June 2012, 22:42
ว่ายน้ำออกกำลังกาย ปอดจะขยายเป็นทางอ้อมครับ(จริงๆก็ตรงกับการกลั้นหายใจ) ส่วนท่อนแรพนี้การเว้นหายใจผมเดาว่าเป็นการหายใจสั้นๆมากกว่าครับ ท่อ วรรค เค้าสูดหายใจเข้าไปสั้นๆ แล้วร้องต่อไปเรื่อยๆ(สำหรับที่ผมเคยดูๆมานะ) แต่ไม่รู้ Raper เค้าแรพกันยังไงแน่