PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ขอความช่วยเหลือ]**เปิด "Flash Drive" ไม่ได้

PooSanG
5th June 2012, 15:44
เปิดFlash Drive ไม่ได้งานเยอะเลยช่วยที

พอเปิดขึ้นมามันจะขึ้นแบบนี้อะคะ Please insert a disk into drive F:... พอคลิกขวาจะ Format มันก็ไม่ให้ทำ ความจุเป็น 0
แล้วพอดีเสริชหาในเว็บมันมีวิธีแก้แต่มันก็ไม่หายอะคะ ใครพอรู้ขึ้นตอนการแก้ให้มันกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมมั้งคะ ในนั้นงานจะส่งอาจารย์เยอะมาก ๆ เลยคะ
ยังไงก็ฝากด้วยนะคะ ไม่อยากจะไปซื้อใหม่...และนำไปซ่อม :sweat

chikuva
6th June 2012, 07:33
ขั้นต้นลองเอาไปเสียบเครื่องคนอื่นดูก่อนว่าเสียบได้ไหม ถ้าได้แสดงว่าวินโดวส์เรามีปัญหาคงต้องลงใหม่
ถ้าไม่ได้แสดงว่าแฟรตไดรืมีปัญหาลองหาโปรแกรม hp format tools มาซ่อมดูก่อนครับ ซึ่งหลังจากที่ format ไปแล้วโอกาสที่จะได้งานคืนมีน้อยมากครับ
อาการแบบนี้ส่วนใหญ่มันจะเสียแล้วครับ

biobobzaa
6th June 2012, 07:41
ถ้าเป็นไฟล์หรืองานสำคัญๆ แนะนำว่าอย่าเก็บไว้ที่เดียว ให้เก็บไว้ในเครื่อง แฟลชไดร์ หรือไรท์ลงแผ่นCDไว้เลย เก็บไว้หลายๆทาง เพื่อป้องกันไฟล์เสียหรือสูญหาย

dojo123753951
6th June 2012, 18:57
ของเก่าผมก็เสียแบบนี้แหละครับ..ซื้อใหม่ลูกเดียวเลย:sweat