PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เดินห้างต้องระวัง

=Galaxy Ag=Z
5th June 2012, 18:30
ใครเคยไปห้างแล้วเจอเหตุการณ์แบบเดียวกับผมรึเปล่าครับ

คือเมื่อวานผมไปเดินห้างที่แฟชั่นฯ เดินๆอยู่มีเด็กผู้ชายอายุน่าจะราวๆ 5 - 6 ขวบ

ท่าทางจะซนน่าดู วิ่งมาชนผม วิ่งพู่งมาชนตรงท้องผมโครตจุกเลยครับ ผมยืนเอามือกุมท้องตัวงอเลยครับ จุกสุดๆ

แล้วผมก็เพิ่งกินอาหารญี่ปุ่นเสร็จไปหมาดๆด้วย

แล้วเด็กก็วิ่งไปหาพ่อมันต่อ เด็กคนนั้นก็เดินมากับพ่อมันด้วย แต่พ่อมันก็ไม่ว่าอะไรลูกมันเลย

ไม่รู้ว่าเลี้ยงลูกยังไง ทำไมปล่อยให้วิ่งซน กระทู้นี้ขอมอบเป็นอุทาหรณ์แก่คนที่ไปเดินห้าง ยิ่งเป็นผู้หญิงตั้งท้องตั้งครรภ์นี่ต้องระวังเป็นพิเศษเลยครับ

พ่อแม่สมัยนี้เลี้ยงลูกปล่อย

xxxlnwjung1
5th June 2012, 18:33
ใช่ครับ อย่าว่าแต่ห้างเลย หลายๆที่ ที่มีเด็กเยอะๆ มันวุ่นมากครับ มาชนเราน่ะไม่เท่าไหร่ แต่้้เราไปชนนี่สิเป็นเรื่อง

AUTcher
5th June 2012, 18:34
-*- ผมก็เคยโดนเดินชน ไอติม โคนละ 50 หล่น! กรี้ส สสสสสสสสสส (ร้องเเบบไม่มีเสียง) เเล้วเด็กมันก็เดินไปหาพ่อเเม่เเบบมึน ๆ
พ่อเเม่เค้าก็ยกมือเเบบจะขอโทษเเล้วก็เดินไป (เเล้วติมตูล่ะ???)

ผมก็ชักเริ่มจะเซ็งกับโลกทุกวันนี้ละครับ ....

TONP555
5th June 2012, 18:34
แสดงว่าเด็กมันมาแรงนะสิ เลยจุก

LoSTe_[DeFronZo]
5th June 2012, 18:39
อ่านแรกๆนึกว่าเด็กชน แล้วขโมยของไปซะอีก - -..

LuFy
5th June 2012, 18:41
ผมก็เคยโดนชนนะเเต่ผมถามน้องเค้าว่าเจ็บไมเเล้วกะซิบว่า"เดียวเถอะึง"เเล้วผมก็เดินหายไปอย่างไว:p

mongkolzaaaa
5th June 2012, 18:43
ดีไม่โดน ฉกกระเป๋า

LAZT
5th June 2012, 18:48
ระวังแค่เด็กเนี่ยนะ ไประวังอย่างอื่นดีกว่า

FreedomBlood
5th June 2012, 18:50
แล้วทำไมคุณไม่ไปบอกพ่อแม่เด็กหล่ะครับ มาบอกในนี้พ่อแม่เด็กเค้าไม่รู้หรอกครับ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
5th June 2012, 18:53
เด็กเกรียนครับ ถ้ามันกำลังจะวิ่งชนผมนี่ ผมจะเอาตีนยันครับ ไม่ให้มันแตะต้องร่างกาย

DarkDealer
5th June 2012, 18:57
ใครเคยไปห้างแล้วเจอเหตุการณ์แบบเดียวกับผมรึเปล่าครับ

คือเมื่อวานผมไปเดินห้างที่แฟชั่นฯ เดินๆอยู่มีเด็กผู้ชายอายุน่าจะราวๆ 5 - 6 ขวบ

ท่าทางจะซนน่าดู วิ่งมาชนผม วิ่งพู่งมาชนตรงท้องผมโครตจุกเลยครับ ผมยืนเอามือกุมท้องตัวงอเลยครับ จุกสุดๆ

แล้วผมก็เพิ่งกินอาหารญี่ปุ่นเสร็จไปหมาดๆด้วย

แล้วเด็กก็วิ่งไปหาพ่อมันต่อ เด็กคนนั้นก็เดินมากับพ่อมันด้วย แต่พ่อมันก็ไม่ว่าอะไรลูกมันเลย

ไม่รู้ว่าเลี้ยงลูกยังไง ทำไมปล่อยให้วิ่งซน กระทู้นี้ขอมอบเป็นอุทาหรณ์แก่คนที่ไปเดินห้าง ยิ่งเป็นผู้หญิงตั้งท้องตั้งครรภ์นี่ต้องระวังเป็นพิเศษเลยครับ

แล้วเด็ก 5-6 ขวบ สูงหรอครับถึงโดนชนท้องอ่ะ หรือว่า...

=Galaxy Ag=Z
5th June 2012, 20:09
แล้วเด็ก 5-6 ขวบ สูงหรอครับถึงโดนชนท้องอ่ะ หรือว่า...
คือผมไม่ใช่คนตัวสูงครับ ส่วนอายุเด็กผมก็ไม่ทราบนะ แค่เดาเอา ผมไม่ใช่ญาติเขา

act12348
5th June 2012, 20:34
เด็กที่ไม่ดีเลยนะครับ!!

yogurtkun
5th June 2012, 21:29
จริงครับ!! เรื่องแบบนี้ ผมเจอมากับตัว .. กำลังจะเดินลงบันไดเลื่อน เด็กที่ไหนไม่รู้ วิ่งมาชน..
ดีนะที่ ทรงตัวได้ทัน จับราวไว้ ไม่งั้น เละ!! ชัวร์ ครับ

ขอให้ระวังให้ดี อันตรายจริงๆ :victory

tawin4447
5th June 2012, 21:33
เคยวิ่งมาชนนะ แต่ไม่แรงขนาดนั้น 555

Molotovskill
5th June 2012, 21:44
ปล่อยๆมันมั่งไปเห๊อะ เด็กเเค่นี้เอาไรมาก เด็กเเค่วิ่งมีความสุขไปวันๆตอน5ขวบ ชนนิดชนหน่อยเองเเต่ถ้าชนเเล้วมันวิ่งไปฟ้องพ่อว่าเราวิ่งชนมันละก็ ค่อยว่ากัน....

lone cat
5th June 2012, 22:23

นาย check กระเป๋าตังค์นายด้วยรึเปล่าครับ
ผมสงสัยว่าต่อไปพ่อเกรียนๆ คนนี้จะหากินแบบนี้แหล่ะ ปล่อยเด็กไปวิ่งชนเป้า แล้วพ่อก็เนียน เข้าไปฉกเงิน (และอาจจะฉกกระเป๋าด้วย!!!) เหยื่อ

fluke1601
5th June 2012, 22:27
มีคนเคยเจอหนักกว่านี้อีกครับ โดนเด็กกัดมือจนเลือดเกือบออกแล้วแม่เขาก็มาว่าว่าทำไมปล่อยให้เด็กกัด คนคนนั้นเลยแกล้งหลอกไปว่าผมเป็นเอดส์

Granado
7th June 2012, 22:57
ตั้งเข่ารอเลย 555555 ปั้ก!!!!

matoom28
7th June 2012, 23:02
แฟชั่นเดอะพรอมานาร์ดซะด้วย ที่นี่ผมเจอเด็กมัธยมยกพวกตีกันบ่อยๆ

geomanOo
7th June 2012, 23:08
เดินชนไม่เท่าไรเเต่โดนเด็กขวางประตูรถเมลนี้สิ เเ.่.ง รถเมลวิ่งยาวไกลกว่าจะย้อนกลับมา

casanova01
7th June 2012, 23:16
เด็กก็คือเด็กครับ หรือคุณจะบอกว่าตอนคุณเด็กๆคุณไม่เคยวิ่งเล่นอย่างพวกเขา:dntknw

hunkacer
7th June 2012, 23:25
เคยอยู่เหมือนกันเหตุการณ์แบบนี้ แต่ไอ้เด็กนี่มันมาวิ่ง ๆๆๆ ตอนแรกก็วิ่งอยู่ห่าง ๆ (ในห้างเหมือนกัน หน้าร้านพวกขายเกงยีนส์) สักพักเหมือนจะมันส์ตีลวิ่งไม่ได้ดูทาง (แบบวิ่งแล้วหันหน้าไปข้างหลังแล้วหัวเราะอะ) เริ่มไกล้เข้ามาๆๆๆ พอถึงขาผมปุ๊ป ยกเข่ากระทุ้งหน้า**** = ='' (เงิบซะ) แล้วเราก็เข้าไป อุ้ย ขอโทษ ๆ น้องเป็นอะไรรึเปล่า ตามสูตรคน ม่ายทานมอง... (แล้วแม่เด็กก็วิ่งมาขอโทษเราอีกที)

WIN!

SilverHand
12th November 2018, 19:45
ลองแกล้ง ๆ ทำเป็นมองไม่เห็นหันไปทางอื่น แล้วยกขาหรือเข่าให้พอดีกับท้องเด็กดูนร้าาา ผมเคยทำในห้างแถวบ้านผม เด็กเที่ยววิ่งไม่ดูห่าไรเลย พ่อมันยืนกดโทสับอยู่ไม่แหกตาดูลูก เด็กเที่ยวหยิบสินค้าโน่นนี่ วิ่งชนคนนู้นคนนี้ พอเด็กวิ่งมาทางผมนี่แกล้งหันตัวยกเข่านิด ๆ ป้าบบ เด็กล้มลงร้องไห้จ้าาาา พ่อมันรีบถลาเข้ามาดูลูก อุทานใส่ผมเฮ้ยน้อง***ไม่เห็นเด็กไงวะ ทำไรอยู่วะ ผมเลยตอบไปว่า แล้วพี่อ้ะตา***อยู่ที่ส้นตีนเหรอวะถึงไม่ดูลูกอ้ะ ปล่อยเด็กวิ่งห่าเหวอยู่ !!!!!! คนรอบข้างปรบมือเบา ๆ พอไม่น่าเกลียด พ่อมันรีบอุ้มลูกเดินแหวกฝูงชนออกไปในทันใด 555