PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำโปรแกรมสแกนไวรัส USB ใช้อันไหนดี

mamamiyaok
5th June 2012, 20:22
ตามหัวข้อเลยครับ ช่วยแนะที่ใช้อันไหนดีสุด

chikuva
6th June 2012, 07:16
ไม่มีอันไหนดีที่สุดครับ

แต่ถ้าถามว่าอันไหนดีก็มีหลายตัวครับเช่น nod32 kaspersky แต่ต้องใช้ของแท้นะครับใช้ของปลอมถ้าไม่ระวังดดนไวรัสกินไม่รู้ตัว

biobobzaa
6th June 2012, 07:24
เราใช้ ESET Smart Security 5 คู่กับ USB Disk Security ก็เพียงพอแล้ว ส่วน Kaspersky มันมีส่วนทำให้เครื่องอืดเพราะมันใช้ทรัพยากรเครื่องมาก ถ้าคอมไม่แรงไม่แนะนำให้ใช้นะ แล้วก็เห็นตัวCrackเกมที่เป็นไฟล์นามสกุล.exe หรือพวกTrainerโกงเกมเป็นไวรัส มันบล๊อกเรียบเผลอๆมีแจ้งให้เราลบด้วย ตอนนี้เลยไปใช้อันที่บอกไว้ข้างต้นนั้นแทน

mamamiyaok
6th June 2012, 09:34
ปัจจุบันใช้ avast internet security ส่วน USB ไม่รู้ว่าจะใช้อันไหนดี

Psych-
6th June 2012, 16:12
สแกน usb ผมลองใช้ kapersky มันค้างที่ 99% ไม่รู็ทำไมสแกนไม่จบซักกะที - -