PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับ Dota 2 Invite Legendary 39.99$

warin2531
6th June 2012, 03:21
ส่วนตัวผมนะคิดว่า มันจะมาแนว hon เลย ถ้าใครท่เล่น hon inter แรกๆ ที่มีแจก key ให้เล่นกัน มันจะมีให้คนซื้อไอดีด้วยใครไม่ซื้อก็เล่นฟรี ใครที่ซื้อไอดีจะเป็นไอดีทองซึ่งสามารถ invite ผู้เล่นที่ไม่มี key ได้ แต่พอผ่านไป1ปี ไอดีที่ไม่ได้ซื้อก็เล่นไม่ได้ เล่นได้แค่ nostat 10 เกม แล้วก็เล่นไม่ได้อีก พอผ่านไปอีกปี ก็เปิดให้เล่นฟรีหมด แต่ให้สิทธิเฉาะคนที่ซื้อไอดีที่สามารถเล่น heroes ได้ทุกตัวโดยไม่ต้องซื้อ ผมคิดว่า dota2 มีหมกเม็ดแน่นอนสิ่งที่ได้จากการซื้อDota 2 Invite Legendary 39.99$ ไอดีของคนที่ซื้อจะ invite ผู้เล่นได้มีไอเทมแต่งตัวแถมมาให้ แล้วไอดีคุณก็จะเป็นไอดีพิเศษ ตามความคิดนะ มันปล่อยให้เล่นฟรี พอเริ่มนิยมกันเยอะก็คงรู้กันมันต้องเก็บตังแน่นอน เพราะอาศัยจากขายไอเทมแต่งอย่างเดียวอยู่ไม่ได้แน่ๆ เพราะมันต้องผ่านบัตรเครดิตถึงจะเติมได้ และคิดว่าคนหลายคนก็ไม่ได้สนใจในจุดนี้ เล่นตัวท่มันให้มาไม่ต้องตกแต่งเพิ่มเพราะไม่ได้ต่างไรกันมาก

ILoVePaNgYa
6th June 2012, 03:28
ถ้ามันจะยุ่งยากขนาดนั้น คงกลับไปเล่นDotA1เหมือนเดิมดีกว่า

ก้อนเมฑ
6th June 2012, 08:54
ถ้ามันจะยุ่งยากขนาดนั้น คงกลับไปเล่นDotA1เหมือนเดิมดีกว่า

ผมก็ว่างั้น มีดีแค่ภาพแค่นั้นแระดอท 2 - -*

bootbleach
6th June 2012, 08:56
เค้าบอกฟรี นิ ครับ

Lightenning
6th June 2012, 08:59
เรื่องเก็บตัง คงไม่ แล้วอีกอย่าง item จากการขายของ Fasion ที่บอกว่าอยู่ไม่ได้นี่ คิดใหม่เถอะนะ Item 200 กว่าชิ้น (เฉพาะตอนนี้) แล้วยังจะมีออกมาเรื่อยๆ ทำไมจะอยู่ไม่ได้ละครับ ส่วน Id พิเศษ แน่นอนต้องมีหมกเม็ดไว้

jokabobo147
6th June 2012, 09:06
ถ้ามันมาบอกทีหลังว่าไม่ฟรีผมว่าฟ้องได้นะข้อหาโกหกผู้บริโภค:clap

arada_vivi
6th June 2012, 09:20
ผมว่านะ เขาอาจจะมีของขาย หรือหมดเหม็ดอะไรก็ตาม แต่ก็คงไม่ทำให้สมดุลของเกมเสีย

เพราะเขาก็ได้ประกาศออกมาแล้ว แล้ว Ice Fog ที่ทำ DotA 1 มายังไม่คิดหาเงินจากตรงนี้ อาจจะได้จากส่วนอื่น ๆ บ้าง

แต่ไม่ได้หากินกับผู้เล่นเลย DotA 2 ถึงจะเป็นของ Value ผมว่าจะไม่เกี่ยวกับสมดุลของเกมแน่นอนครับ

:-3
6th June 2012, 09:26
เขาไม่โง่ขนาดฆ่าตัวตายหรอกครับ ทำแบบนี้คนหายหมดพอดี

EikueHD
6th June 2012, 09:27
เกมฟรีก็อยู่ได้ครับ ดูอย่าง LOL สิ คนเป็นล้าน
ผมติดงอมแงมเล่นอยู่ทุกวัน match marking ไม่เคยเกิน 50 วิ

BoonTew
6th June 2012, 09:43
ก็ได้ข่าวว่าเล่นฟรีทุกตัวนิครับ ขายแต่ของแต่งตัว

ส่วน Dota 2 Invite Legendary 39.99$ อย่าไปคิดมาก คิดซะว่าซื้อเกมแท้เล่นสักแผ่นก็แล้วกัน

ถ้าคิดว่าแพงก็ผ่านไปครับ

killertop
6th June 2012, 09:51
ผมอยากบอกว่า ทำไม Teamfortress2 สิครับ เปิดให้เล่นฟรี แล้วเขาก้อบอกอย่างเปนทางการแล้วงับว่า Dota2 เปิดให้เล่นฟรี แต่จะมีการเสียค่าใช้จ่ายในการซื้อของ shop store เท่านั้นครับ

dota2 เขาก้อบอก จะไม่มีไอเทมที่จ่ายเงินแล้วเทพครับ จะเอาการซื้อไอเทมมาเสริมตัวละคร ให้ดู เทห์ขึ้น ดีขึ้น หล่อขึ้นครับ

Dota2 เขาจะไม่สร้างเหมือนกับ hon ที่เติมเงินแล้วเก่งกว่างับ

เคยเล่น HON แล้วเหรอครับที่บอกว่าเติมเงินแล้วเก่งกว่าหน่ะ !! ขอร้องหล่ะไม่รู้จริงอย่ามาพูดให้เกมอื่นเสียหาย

tentaethaibio
6th June 2012, 12:41
มันคือแผนเศรษฐกิจ ของเขา เขาหวังกำไร นะครับ

อย่ามองว่า เกมทุกเกมจะฟรีเสมอไป ทุกเกม หวังกำไรเพื่อให้บริษัทอยู่รอด

อย่าง HoN ตอนแรกเสียตัง นะ เค้าพยายามหา ทำอย่าไรให้คนมาสนใจมากขึ้น จึงใช้แผน ซื้อ Hero จึงทำให้คนมาสนใจมากขึ้นไงครับ

ZediEz
6th June 2012, 12:47
ไม่คิดยังไงครับ อยากเล่นเร็วๆก็ซื้อ ไม่รีบก็รอลุ้นคีย์ต่อไป :D

Igotyoubaby
6th June 2012, 12:55
ที่บางคนบอกว่า hon ฮีโร่โกงอย่างนู้น อย่างนี้ จริงๆแล้ว hon มันโกงทุกตัวแหละ เก่งทุกตัว อยู่ที่ว่าเล่นเป็นหรือเปล่าแค่นั้น

boomth
6th June 2012, 13:00
hon ไม่ได้เว่อไม่ได้โกง ออกของให้ถูกสิ อย่าเพ้อเจ้อ

duchyzaza
6th June 2012, 13:03
ขายดีแล้วครับ เอาซัก 49.99 ยิ่งดีคงรู้นะ ว่าหมายถึงอะไร

Azar1001
6th June 2012, 18:46
Dota 2 ไอเทมตกแตกตัวละคร ผมได้มาฟรีตอนเล่นจบ2ชิ้นละ มันสุ่มให้

ผมก็ได้มา 5-6 ชิ้นแล้ว แต่ไปหาในคลังเก็บของก็ไม่เห็นมีเลย

คือตอนจบมันจะมีรูปไอเทมเด้งขึ้นมาใช่ไหม ต้องดูตรงชื่อด้านล่างด้วยครับ
ว่าใครได้ เพราะถ้าคนอื่นได้มันจะเด้งขึ้นมาเหมือนกัน ให้เราอิจฉาเล่นๆ

LovePiece
6th June 2012, 19:58
Dota 2 ไอเทมตกแตกตัวละคร ผมได้มาฟรีตอนเล่นจบ2ชิ้นละ มันสุ่มให้

ผมก็ได้มา 5-6 ชิ้นแล้ว แต่ไปหาในคลังเก็บของก็ไม่เห็นมีเลย

คือตอนจบมันจะมีรูปไอเทมเด้งขึ้นมาใช่ไหม ต้องดูตรงชื่อด้านล่างด้วยครับ
ว่าใครได้ เพราะถ้าคนอื่นได้มันจะเด้งขึ้นมาเหมือนกัน ให้เราอิจฉาเล่นๆ

อ๋อ เป็นแบบนี้นี่เอง เข้าใจแล้วครับ :yes

GariTo
6th June 2012, 21:17
เกมเล่นฟรี อย่าบ่น

act12348
6th June 2012, 21:58
WTF!!! :dntknw

_SaBasTaiN_
6th June 2012, 22:00
มาม่าอีกเเย้ว :p

Previously
6th June 2012, 22:20
ไม่ทำเป็นนั้นหรอกครับ มันมีผลต่อชื่อเสียง valve

(valve มันเก่งธุรกิจจะตาย มันไม่ทำอะไรฆ่าตัวตายแบบนั้นหรอก

เพราะเขาประกาศแล้วว่าให้เล่นฟรี ฟรีทุกตัว)

EndGame
7th June 2012, 18:01
Valve เขาไม่ทำแบบนั้นแน่นอนครับ ถ้าบริษัทอื่นอะทำแน่:cool:

KnocKingMasterM
7th June 2012, 18:07
ปัทโธ่ ทำฟรี ก็บ่น โรคจิตป่าว

-_NaMe-NoT_-
7th June 2012, 19:56
ฟรีก็บ่น คิดตังก็บ่น นี่แหละคนไทย !!!! / เผ่น

กำโทษครับ!

amnotjoeyz
7th June 2012, 20:10
คนไทยเนอะ เสียตังก็บ่น ฟรีก็บ่น :eek:

samekubpom
7th June 2012, 20:13
เติมเงินแล้วเก่งกว่าจริงครับอย่างเช่น ตัวใหม่ๆ ออกมาไม่เติมซื้อกว่าจะได้เล่นเป็นเดือน ไม่เติมเลยเล่น mmr ไม่เก่งก็กว่าจะเก็บเงินได้ก็นาน เล่นได้อาทิตละ 20 ตัว กับคนที่เล่นได้อาทิตละ 100 กว่าตัวไครจะเก่งกว่ากันละ ถ้าเล่นตัวที่ดักทางกันด้วยนะไม่ต้องเลย คุณต่างหากไม่รู้ะไรจริงอย่าเลย ผมก็คนนึงที่เล่นฮอนแล้วเติม

มีตัวใหม่ ๆ ไปแล้วทำไรได้ครับ ผมเล่นฮอนมาจะ 3 ปีแล้ว ไม่เคยเติมเลย เก็บเงิน ซิลเวอร์ ซื้อฮีโร่เอา

ต่อให้ฮีโร่เก่งแค่ไหนเจอทีมเล่นดีดีก็แพ้ ฮีโร่ที่เขาให้เล่นฟรีก็มีครบหน้าที่แล้ว จะเอาไรมาก

lunaluna
7th June 2012, 20:17
ผมไม่รู้นะพวกคุณจะบ่นเอาอะไรกัน คิดถึงหัวอกคนพัฒนาบ้างครับ ส่วนตัว valve บอกแล้วไม่ขายก็ไม่ขาย

แล้วก็กรุณาอ่านดีๆ นะครับว่ามันไม่ได้ขายตัวละคร มันแค่ขายสิทธิในการแลกเปลี่ยนไอเท็มกับเพื่อน และเซ็ทต่างๆ ที่แถมมาให้เท่านั้น

คิดกันไปได้นะ

ใครเคยเล่น TF2 จะรู้ครับว่า invite ชิ้นนี้หมายความว่าไง แปลไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียดจริงๆ

warin2531
9th June 2012, 00:25
ก็แปลกดีนะถ้าฟรี แต่ต้องใช้ key อีก แถมคนที่ซื้อเป็น legacy ได้สิทะฺให้ key อีก แบบนี้หละชัวอยู่แล้วว่าต้องมีอะไรแน่นอน

warin2531
9th June 2012, 00:31
เติมเงินแล้วเก่งกว่าจริงครับอย่างเช่น ตัวใหม่ๆ ออกมาไม่เติมซื้อกว่าจะได้เล่นเป็นเดือน ไม่เติมเลยเล่น mmr ไม่เก่งก็กว่าจะเก็บเงินได้ก็นาน เล่นได้อาทิตละ 20 ตัว กับคนที่เล่นได้อาทิตละ 100 กว่าตัวไครจะเก่งกว่ากันละ ถ้าเล่นตัวที่ดักทางกันด้วยนะไม่ต้องเลย คุณต่างหากไม่รู้ะไรจริงอย่าเลย ผมก็คนนึงที่เล่นฮอนแล้วเติม
ไม่เห็นจะโกงกว่าตรงไหนเลย สมัยตอนที่ให้ซื้อไอดีแค่ 10usd ก็ไม่ซื้อกัน เล่นได้อาทิตละ 20 ตัว ก็ดีจะได้ฝึกเล่นเป็นทุกตัว ถูกใจตัวไหนก็เก็บตังในเกมซื้อ ไม่จำเป็นต้องเติมก็ได้อย่างเซิฟอินเตอร์คนที่เล่นได้หลายตัวถ้าเจอทีมไม่ได้เรื่องก็เท่านั้น

OREOz!
9th June 2012, 00:59
ผมไม่รู้นะพวกคุณจะบ่นเอาอะไรกัน คิดถึงหัวอกคนพัฒนาบ้างครับ ส่วนตัว valve บอกแล้วไม่ขายก็ไม่ขาย

แล้วก็กรุณาอ่านดีๆ นะครับว่ามันไม่ได้ขายตัวละคร มันแค่ขายสิทธิในการแลกเปลี่ยนไอเท็มกับเพื่อน และเซ็ทต่างๆ ที่แถมมาให้เท่านั้น

คิดกันไปได้นะ

ใครเคยเล่น TF2 จะรู้ครับว่า invite ชิ้นนี้หมายความว่าไง แปลไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียดจริงๆ

ถูกใจเลยครับ :D

samuraikung
9th June 2012, 07:11
ง่ายๆเลยคือ จขกท. แปลออกป่าว

folktheboom
9th June 2012, 07:22
จขกท. ไม่ได้อ่านสินะ :D

แล้วอีกอย่างถ้าใครเคยเล่น TF2 จะรู้ดีว่าเป็นยังไง

beamclubza
9th June 2012, 11:59
เค้าก็บอกอยู่นิครับว่าเปิดให้เล่นฟรี*-*อย่างมากก็เเค่สกินตัวละคร
อีกอย่างสกินนี้ฝรั่งมันลงทุนกว่าไทยอีกครับซื้อกระจายบางคนมันซื้อทุกตัวด้วยซ้ำ

Deathbringer
9th June 2012, 12:07
ใครมันดึงเรื่องไปหา hon - -* ละก็มาทะเลาะกัน ต้มมาม่ากินกันไป

Lightenning
10th June 2012, 16:26
พออ่านแรกๆก็อืมม พอเข้าใจ อ่านมาหลังๆ เริ่มจะงง "ถ้าใครเคยเล่น TF2 จะเข้าใจมันหมายถึงอะไร" เวรละ คนที่ไม่เคยเล่นละ บอกกันมั่งสิ แหมทำอมภูมิซะได้

แล้วเรื่อง HoN เติมแล้วเก่ง ไม่ใช่นะครับ MOBA ใช้ฝีมือแล้วประสบการ์ณน้อง ไม่ใช่เติมแล้วเก่งแบ MMORPG เน้อ

DotA2 ตอนนี้ยังไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่หรอกนะผมว่า เพราะมันยัง Delay อยู่ ขอถามอีกหน่อยนึงแล้วกันว่า เว็บ dota2.in.th เค้ามีเอี่ยวอะไรกับ DotA 2 เวลาเล่นให้เช็คปิงแล้วไปแจ้งในเว็บ เค้าจะตั้ง Sever ที่ไทยเหรอครับ
ถ้าตั้งแบบนี้ค่อยน่าเล่นหน่อยเพราะปัญหา Delay จะได้หมดไป

PEEIII
10th June 2012, 16:32
ไม่อยากกลับไปเล่นตัวเก่าเบื่อกากกับเกรียนครับ!!

Thisisabook
10th June 2012, 16:45
จะมีไอเทมไรก็ช่าง ขอแค่อย่าให้สมดุลเกมส์เสียเป็นพอ 55

moohaha14
10th June 2012, 16:53
คร่ามา อีก ละ เล่น ๆ ไปครับ ใครชอบเกมไรก็เล่นเกม นั้น

moohaha14
10th June 2012, 16:57
พออ่านแรกๆก็อืมม พอเข้าใจ อ่านมาหลังๆ เริ่มจะงง "ถ้าใครเคยเล่น TF2 จะเข้าใจมันหมายถึงอะไร" เวรละ คนที่ไม่เคยเล่นละ บอกกันมั่งสิ แหมทำอมภูมิซะได้

แล้วเรื่อง HoN เติมแล้วเก่ง ไม่ใช่นะครับ MOBA ใช้ฝีมือแล้วประสบการ์ณน้อง ไม่ใช่เติมแล้วเก่งแบ MMORPG เน้อ

DotA2 ตอนนี้ยังไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่หรอกนะผมว่า เพราะมันยัง Delay อยู่ ขอถามอีกหน่อยนึงแล้วกันว่า เว็บ dota2.in.th เค้ามีเอี่ยวอะไรกับ DotA 2 เวลาเล่นให้เช็คปิงแล้วไปแจ้งในเว็บ เค้าจะตั้ง Sever ที่ไทยเหรอครับ
ถ้าตั้งแบบนี้ค่อยน่าเล่นหน่อยเพราะปัญหา Delay จะได้หมดไป

ครับ ค่าย Goldensoft เขาได้สิทธิ์ในประเทศไทยครับ ..ถ้าจำไม่ผิด ^ ^

millomew
10th June 2012, 17:12
ดราม่า เถียงกันไปมา สรุป ปวดหัวแต่ไม่ได้ส่วนแบ่งจากทาง Valve และ HoN สักกะบาท

พูดกันตรงๆก็คือ แต่ละบริษัทเขาก็มี การตลาดทุกบริษัท จบตั้งแต่ ป.ตรียัน ป.โท หรือจะเอกก็แล้วแต่

แล้วความคิดเขาจะด้อยขนาดที่ให้ นักศึกษาที่กำลังศึกษาอยู่มาต่อว่าต่อขานได้ขนาดนั้นเชียวหรือ

มันน่าคิดนะ

awoy
10th June 2012, 17:13
ครับ ค่าย Goldensoft เขาได้สิทธิ์ในประเทศไทยครับ ..ถ้าจำไม่ผิด ^ ^

ได้แค่ช่วยขายในประเทศครับ แต่สิทธ์ยังอยู่กับcyber game(บ.ที่เคยออกข่าวทำตัวเหมือนหมานำจับร้านเกม) ไปถามคนในมาแล้ว

HANG-ON
10th June 2012, 17:23
กราฟฟิคค่อนข่างดีนะ แต่สู้HoNไม่ได้ แต่ดีกว่าดอท1หลายเท่าตัว เล่นสนุกกว่า

แล้วคิดดูละกันครับ ดอท2 เล่นฟรีๆก็เล่นได้ทุกตัว ไม่มีระบบkickให้เสียอารมณ์

กับHoN ที่ต้องยัดเงินซื้อฮีโร่ ร่างAvatarที่แพ๊งแพง ซึ่งเงินพวกนี้เอาไปทำอะไรได้อีกหลายอย่าง...

แน่ใจหรอ ภาพ dota 2 สู้hon ไม่ได้ ลองเปรียบเทียบ สิ่งแวดล้อม ภาพความสวยงาม dota 2 สวยกว่าเยอะ

เรื่องภาพมันแล้วแต่คนจะมองอ่ะครับคุณ ไม่มีใครคิดแบบคุณทั้งโลกครับ ทัศนคติมันแตกต่างกันไป

ปล. คห. ส่วนตัวไม่ได้มีเจตนาดราม่า แค่บอกตามความเป็นจริงเท่านั้น -.-

-_NaMe-NoT_-
10th June 2012, 17:27
กราฟฟิคค่อนข่างดีนะ แต่สู้HoNไม่ได้ แต่ดีกว่าดอท1หลายเท่าตัว เล่นสนุกกว่า

แล้วคิดดูละกันครับ ดอท2 เล่นฟรีๆก็เล่นได้ทุกตัว ไม่มีระบบkickให้เสียอารมณ์

กับHoN ที่ต้องยัดเงินซื้อฮีโร่ ร่างAvatarที่แพ๊งแพง ซึ่งเงินพวกนี้เอาไปทำอะไรได้อีกหลายอย่าง...

ปล. คห. ส่วนตัวไม่ได้มีเจตนาดราม่า แค่บอกตามความเป็นจริงเท่านั้น -.-

แน่ใจหรอ ภาพ dota 2 สู้hon ไม่ได้ ลองเปรียบเทียบ สิ่งแวดล้อม ภาพความสวยงาม dota 2 สวยกว่าเยอะ

excess
11th June 2012, 14:11
ชอบ DotA 2 ครับ ภาพคล้าย Diablo 3 ดี อิอิ

double6
11th June 2012, 14:43
เท่าที่ใช้ความรู้ทางภาษาอังกฤษอันน้อยนิดของผม อ่านแล้วแปล(มั่วๆ)ดู

เหมือนว่าซื้อแล้ว จะได้ชุดแต่งครับเซทแบบนี้รึเปล่าครับ

แปลผิดขออภัย:o:o:o

Namies123
11th June 2012, 16:10

เรื่องภาพมันแล้วแต่คนจะมองอ่ะครับคุณ ไม่มีใครคิดแบบคุณทั้งโลกครับ ทัศนคติมันแตกต่างกันไป

เค้าเปิดให้เล่นฟรีมันก็ต้องมีขายของซื้อฮีโร่มั่งไม่งั้นจะเอาเงินจากส่วนไหนล่ะครับอีกอย่างถ้าไม่อยากได้ตัวนี้ก็ไม่ต้องซื้อ ไม่จำเป็นว่าคุณต้องเก็บเงินซื้อให้ได้หมดทุกตัวซะหน่อย

ซื้อแค่ไม่กี่ตัวเก็บ ซิลเวอร์เอาเล่นให้เลเวลเยอะๆเวลอัพทีได้เงินกระจายแปปๆก็ได้ฮีโร่ใหม่แล้ว ส่วนอวาตาร์ชอบตัวไหนจริงๆก็ซื้อไปไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อเพราะมันไม่ได้ทำให้

เก่งขึ้นเลยถ้าเป็น อวาตาร์เก่าๆก็ยังพอเก็บเงินซื้อได้ แต่ก็ถูกที่ว่าอวาตาร์ใหม่ๆมันแสนแพงเหลือเกิน แต่มันก็แถม Symbol สำหรับ 7 วันแรกด้วย

ส่วนคนที่บอกว่า เติมเงินแล้วจะเก่งขึ้นถามจริง "เก่งยังไงวะ" ได้เล่นฮีโร่ใหม่ก่อนใครแล้วไงถ้าทีมไม่ดี+คุณเล่นไม่เก่ง หรือเจอฝ่ายตรงข้ามโหดกว่ายังไง

มันก็ต้องแพ้ เลิกคิดไปได้เลยที่ว่าเติมเงินเยอะๆแล้วจะเก่งกว่าชาวบ้านเค้า ถ้ามันเติมเงินแล้วเอาไปซื้อไอเทมระหว่างเกมได้ก็ว่าไปอย่าง

ส่วนอันนี้ที่นาย thebasic555 บอกว่าเล่นได้อาทิตย์ละ 100 ตัว (ถามจริงเล่นครบหมดเหรอ) อาทิตย์นึงส่วนใหญ่ก็เล่นฮีโร่ฟรีกันทั้งนั้น จะซื้อเล่นเองก็เล่น

ไม่กี่ตัวหรอก จะไปซื้อทำไมเยอะแยะ และที่บอกเล่น MMR ไม่เก่งเก็บเงินช้าโหมด MMR มันคือหัวใจหลักของการเล่นถ้าเล่นไม่เก่งก็พยายามสิ จะมาอ้างว่า

เล่นไม่เก่ง ก็ไม่เก่งตลอดไปใช้โกล์ดแทนก็ได้อย่างงั้นเหรอ ถ้าคิดอย่างงั้นคุณคงต้องเติมเงินหลายบาทเชียวล่ะ

boobbabe
11th June 2012, 16:20
ไม่เติมก็ไม่เติมสิ เขาเปิดให้เล่นเรื่อยๆ คนมีตังเขาก็เติมเเล้วเเต่สิทธิเขา

คนเติมไม่ได้เองเงินพวกคุณสะหน่อย เขาเอาเงินเขาเอง เเล้วทำไม เขา

ต้องเสียเงินถ้าได้สิทธิเท่าเทียมกับคนไม่เติม ?

แถมเกม dota2 ไม่ใช่ว่าคิดเเล้วจะเกิดมาเป็นตัวเกมเลย ต้อง ใช้เวลา ใช้เงิน

เเถมต้องมาเปิดเซิฟเวอร์ ให้คนออนไลน์อีกเล่นกันไม่รู้กี่หมื่นคน

Br!dget
11th June 2012, 22:17
เคยเล่น HON แล้วเหรอครับที่บอกว่าเติมเงินแล้วเก่งกว่าหน่ะ !! ขอร้องหล่ะไม่รู้จริงอย่ามาพูดให้เกมอื่นเสียหาย

ใช่ครับ ต้องลองเล่นก็ค่อยมาว่าน่ะ

lunaluna
12th June 2012, 00:45

แหม ไม่ได้เข้ามาหลายวันหาว่าผมอมภูมิซะงั้น ผมหมายถึงระบบเหมือนกันกับ TF2 ครับ ใครเคยเล่นมาจะรู้ว่ามันเป็นระบบเดียวกัน ส่วนคนไม่เคยเล่นก็หัดอ่านภาษาอังกฤษให้เยอะๆสิครับ ชีวิตจะดีขึ้นเอง ^^

karlongkar
12th June 2012, 01:08
เพิ่งเห็นกระทู้ ไม่ได้จะอวดหรือโม้ว่าผมเก่งมาจากใหนนะ เเต่ไม่เคยเล่นสตีมล่ะสิ ถึงได้ไม่รู้ว่า valve ขนหน้าเเข้งหนาเเค่ใหน เกมสตีมลดหนักเป็นประจำ ยิ่งรวย

TF2 เค้าใช้ระบบ steam workshop นี่ล่ะ ให้ผู้เล่นทำ วางขาย เเล้วตัวเองได้ค่านายหน้าด้วย ของราคา 4.99 วาล์วเอา 30 เปอเซ็นต์ทุกๆชุดก็กำไรอื้อเเล้วครับ อย่าหน้ามืดตามัวครับ เจออะไรนิดหน่อยจะจับผิด ไม่งั้นคุณก้ไม่ได้ดีไปกว่าคนด่าฮอนหรอก

เเล้วคนที่บอก เเลค มันก้เเลคเเหงดิครับ ไม่ใช่ tcg นะว้อย บ่นเเลคกันอยู่นั่นเเหละ หัดหาวิธีทำให้ไม่เเลคสิครับ ไม่งั้นก้ไปใช้ทรู หรือติด 10 เมก+ ไปเลย

Darksoul43
12th June 2012, 01:27
เห้นแต่คนบ่นดอทเอ2ดีเลย์หลายกระทู้ละผมเล่นกับเพื่อนอีก2-3คนไม่เห็นมันจะดีเลย์ตรงไหน
แล้วก็ไอ้ที่เสียตังซื้อมาก็เหมือนกับไปหาคีย์มานั้นแหละไม่ต่างกันเลยแต่แค่คนที่ซื้อได้อวาตาร์
เป็นเซ็ตมาตามที่บอกไว้แค่นั้นเอง

gonegag
12th June 2012, 21:41
งง พวกเอ็งทะเลาะกันเรื่อง เกมใช่ไหมวะ 5555

chavalit1997
12th June 2012, 22:20
ส่วนตัวผมว่าไม่หรอกมั้ง เพราะว่าเค้าจะให้ GS นำเข้าไทยแล้ว ลิขสิททิ์เติมตังค์ก็น่าจะได้จากพี่ GS แกด้วย
ขายแค่ไอเทมสวยๆ กับ expX2 ก็น่าจะอยู่ได้แล้ว เหมือน audition

akablood
13th June 2012, 20:30
มาม่าต้มยำกุ้งกุ้งกุ้ง !

hisoscream
16th June 2012, 01:34
ที่เขามี 39.99 เพราะว่า ยังไม่สามารถรับคนทั้งหมดได้ในทีเดียวเพราะเครื่อง Server ยังไม่พร้อม หากใครซื้อไปก็จะได้เล่นเกมที่เป็นตัว Full ก่อนคนอื่นครับ แต่ไม่ซื้อก็หาคีย์เล่นได้ครับ

ปล.ขออภัยหากแปลมาผิดครับ

kyokyosa132
16th June 2012, 13:12
เขาไม่โง่ขนาดฆ่าตัวตายหรอกครับ ทำแบบนี้คนหายหมดพอดี

ถูกต้องครับ

AUSTIN
16th June 2012, 13:20
การตลาดของเกมนี้เหมือน Team Fortress 2 แหละครับ

bankdaysun
16th June 2012, 15:09
เซิฟเอเชียไม่เห็นแลคเลย

purinatjr
16th June 2012, 20:43
หะ ๆๆ
ผมไม่รู้หรอกครับ =////=
ผมรู้ว่าตอนแรกมันเขียนว่า"ฟรี"
ส่วนไอ้ 39.99 นี่ผมไม่รู้= =

BlackSky
16th June 2012, 21:01
อ่านแต่ละคอมเม้น แล้วฮา :o

karnt111
17th June 2012, 03:03
ตัวคีย์นี้มันคือคีย์ทีคนซื้อจะได้ไปลองเล่นเกมแบบFULLก่อนเลยครับที่เขาบอกกันเพราะชะนั้นอย่ามามั่ว valeเขารวยแล้วไม่ต้องมาหาเงินอะไรน่าเกลียด
ปล.hon****เด็กเสปมไมค์ แล้วต้องจ่ายเงินซื้อฮีโร่อีก เก็บเองก็ยากชิพ
ปล2.LOLคงไม่เป็นแบบhonนะพอดีจะลองเล่น

Mustas
17th June 2012, 03:27
ตัวคีย์นี้มันคือคีย์ทีคนซื้อจะได้ไปลองเล่นเกมแบบFULLก่อนเลยครับที่เขาบอกกันเพราะชะนั้นอย่ามามั่ว valeเขารวยแล้วไม่ต้องมาหาเงินอะไรน่าเกลียด
ปล.hon****เด็กเสปมไมค์ แล้วต้องจ่ายเงินซื้อฮีโร่อีก เก็บเองก็ยากชิพ
ปล2.LOLคงไม่เป็นแบบhonนะพอดีจะลองเล่น
ปิดไมค์สิครับ HON กับ LOL ก็ซื้อ ฮีโร่เหมือนกันและโหมดการเล่นต่างกัน ยิ่ง Lv ของ ผู้เล่นเยอะ ก็จะยิ่งเก่งขึ้นมาหน่อย
พวกที่บอกว่า เห้ยไม่เติมไม่เทพ เห้ยไม่มีฮีโร่ใหม่สู้ไม่ได้ เห้ยสกิลฮีโร่มันโกงวะ ตามงาน HON นะช่วงนี้ มีเยอะ งาน HON มีเรื่อยๆ จัดทีมแข่งสมัครก็ได้ของละ Legacy มั้ง โค้ด Sil มั้ง Avatar มั้ง อะไรมั้ง แจกของอีเว้น บลาๆ มีเยอะแยะไป เคยไปกันบ้างมั้ยแล้วที่บอกว่าสู้ไม่ได้ๆไม่ได้เติมเนี่ย ! ถามหน่อยเล่นกันเป็นรึเปล่าเกมแนวนี้อะ หรือคิดได้แค่นี้
เท่าที่เล่นมานะ ไอพวกที่แพ้บ่อยๆ อะมันเลือกฮีโร่กันไม่เป็น อาทิตย์นึงได้ 20 ตัวนี้ เยอะละนะ ฮีโร่ที่เขาเลือกมาให้ มันดักทางได้ทุกตัว รู้แค่ว่าคนเล่น อะใช้กันเป็นรึเปล่า ทีมมี ฮีโร่ไม่บาลานซ์กันจะเอาไป ทำอะไรได้ ของก็มีให้ออกดักทางมันมีอยู่แค่นี้เอง วนไปวนมา
มู้ Dota2 ดันเอาไปแขวะ HON ซะงั้น ช่างชอบเปรียบเทียบกันจริงๆ บอร์ดเรา เมื่อไหร่จะหายอคติกันหนอ

PhenomXII
17th June 2012, 03:48
แปลกใจทำไมบางคนชอบบตั้งตนเป็นศูนย์กลางของมนุษยโลก

http://www.dota2.com/store/itemdetails/57939587?appid=570
DotA2 Legendary Invite มันไว้ชวนเพื่อนครับ (เค้าเปิดเล่นฟรีแล้วแจกคีย์กันอยู่ตลอดไม่รีเซตด้วย) หรือใครที่มีแล้วอยากได้ ITEM มาแต่งตัวเพิ่มก็ซื้อได้ ราคาไอเท็มรวมๆกันก็ 20 กว่าเหรียญแล้วครับ ไม่มีตรงไหนที่บอกว่าถ้าซื้อแล้วจะได้เป็น Premium ครับ
คนที่มี Dota2 อยู่แล้วพอซื้อแล้วก็จะได้เป็น Gift ไว้ส่งให้เพื่อนได้ครับ เค้าขายสำหรับคนที่พร้อมจะจ่ายเพื่อมาเล่นและไม่อยากรอแจก หรือ ลดปัญหาการโกงเงินซื้อkey โดยทำให้มันอยู่ใน steam ไปเลย
ลองอ่านก่อนทำความเข้าใจนิดนึงนะครับถ้าเป็นภาษาอังกฤษก็ลองวิธีง่ายๆ ก่อน translate.google.co.th ถ้ายังไม่เข้าใจอีกลองหา Dictionary มาเปิดควบคู่ดูไปครับ

และเกมที่ขาย Item แต่งตัวทำไมเค้าจะอยู่ไม่ได้ครับ แล้ว Audition ทำไมเค้าอยู่กันได้ครับ เค้าขายเครื่องแต่งตัว ขายของอัพเวว ราคาก็พอๆ กันเลยครับ (ชุดสวยๆ เววเยอะๆ ก็ไม่ทำให้เก่งขึ้น) นี่ยังไม่รวมพวกเกม Casual อีกหลายเกมที่ผมไม่รู้จักนะครับ

Item Mall ใน DotA2 TF2 เค้าไม่ได้ขายให้ประคุณคนเดียวนะครับ ถึงคุณไม่ซื้อ DotA2 Valve Steam ก็ไม่เจ๊งครับต่อให้คนไทยไม่ซื้อหรือคนที่เล่นอีกหลายๆเค้าก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรอยู่ดีครับ ประเทศเราไม่ใช่ตลาดเค้าอยู่แล้ว อีกอย่าง Valve Steam เค้าไม่ได้ผลิต-ขาย DotA2 เกมเดียวครับ เค้ามีเกมที่ผลิตเอง-ซื้อมาขายอีกเยอะครับ (ถ้าคนนิยมเกมลิขสิทธิ์คุณจะพบว่าทุกๆเดือน steam จะดูดเงินคุณไปไม่ต่ำกว่า 600 บาท เพราะเดี๋ยวมันก็เกมใหม่ เดี๋ยวมันก็ลดราคา นี่แหละการตลาดของ steam)

คุณเล่นฟรีๆ ไม่ต้องเติมเค้าก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไร ลูกค้าที่มีศักยภาพในต่างประเทศยังมีอีกเยอะครับที่เค้าพร้อมจะจ่ายเงินซื้อ Content พิเศษๆ ในเกม

เพราะฉะนั้นเลิกตั้งตัวเองเป็นศูนย์กลางของสรรพสิ่งแล้วเหมารวมเอาว่า "เกมขายเสื้อผ้าอย่างเดียวอยู่ไม่ได้" บางครั้งการแสดงความคิดเห็นโดยขาดความรู้และการวิเคราะห์ก็เหมือนเป็นการแสดงความ "โง่" ของตนให้คนอื่นเค้าทราบกันนะครับโปรดระวังด้วย