PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DIABLO III ผมโดน HACK อ่ะ TT - TT

40976
6th June 2012, 11:35
ไอ้คนแฮ็กระยำมาก :rtfm:rtfm:rtfm เอาของหมดตัว ตังเหลือแสนกว่าจากเป็นล้าน ตัว Demon Hunter กากเลย มีของ find magic มหาศาลหายเรียบ :dash

ตัว Wizard ของพี่ผมค่า DPS (ดาเมจนั่นแหละ) เหลือ 7 อนาถไหมล่ะ เวล 60 ตี 7 Demon Hunter ผมก็ไม่เหลือจะเหลือก็แค่ Passive เพิ่ม Critical :sweat:sweat:sweat

ขอ Auction เจ๋งๆ หายเกลี้ยง โคตรเสียดายแหวน เพิ่มดาเมจ 7-14 กับเพิ่ม Atk speed 10%

อุตส่าห์เล่นแทบตายมาฉกไปดื้อๆเซ็งมาก :dash:dash:dash:dash:dash

ใครที่เล่นก็ขอให้ระวังด้วยครับ

(เห็นพี่บอกว่าตอนนี้มี app ใน iphone ที่ให้รหัส Autentication(พิมพ์ถูกป่าวหว่า :sweat) ที่ต้องใส่ตอนจะเข้าเล่นอะไรซักอย่างเนี่ยแหละเพื่อกันโดนแฮ็ก)

ส่งเมลไปที่ฝ่ายซัพพอทลูกค้าครับบอกว่าโนแฮกแล้วเค้าจะโรแบ็คให้

พี่ผมเค้าส่งไปแล้วครับ

neobleak
6th June 2012, 11:40
ส่งเมลไปที่ฝ่ายซัพพอทลูกค้าครับบอกว่าโนแฮกแล้วเค้าจะโรแบ็คให้

Capathia
6th June 2012, 11:41
ผมไม่มีไอโฟนใช้อ่ะ เลยใช้ระบบ Autentication ไม่ได้ แต่ใช้วิธีพิมรหัสมั่วๆลง Notepad แล้วลอกจาก Notepad ไปเปลี่ยนในเกมอีกทีนึง
เห็นคุณโดนแล้วผมก็ชักระแวงละ เดี๋ยวต้องเปลี่ยนรหัสอีกรอบ

raikama
6th June 2012, 12:05
ทุกครั้งที่ผมเข้าเกมส์ก็กลัวมากว่าจะโดน HACK ไหม

hierophants
6th June 2012, 12:06
สอบถามหน่อยครับ : อันนี้คือเล่นร้าน INTERNET หรือ เล่นบ้าน และเคยเล่นที่ร้าน INTERNET หรือเปล่าครับ
เพราะถ้าโดน HACK จากฐานระบบ คงไม่มีวิธีป้องกันหรอกมั้ง

Capathia
6th June 2012, 12:47
ไม่ทราบว่า จขกท. โหลดเทรนเนอร์เกมอื่นหรือเข้าเว็บอันตรายบ้างหรือเปล่า

huggyth
6th June 2012, 23:04
เค้ามีระบบป้องกันที่ต้องใส่รหัสให้สมัครนิครับ ไม่ได้สมัครไว้หรอครับ มันใช้กันโดนแฮกได้ครับ เพราะรหัสถ้าใส่ไม่ทันมันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆตลอดเวลา แต่ถ้าคนไม่มีไอโฟนก็ต้องซื้ออุปกรณ์ของเค้าเอา แย่หน่อยครับตรงนี้

Intheroom
7th June 2012, 17:08
ในแอนดรอยด์มี Apps Battle.net Mobile Authenticator ด้วยนะครับ อีกหนึ่งทางเลือกครับ สำหรับผู้ใช้มือถือแอนดรอยด์

Opt!c
7th June 2012, 17:57
ระบบเข้าบ้านเราแล้วเหรอ ตอนแรกผมลองบอกได้แค่ usa :sweat