PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Snow White & Huntsman ใครไปดูมาแล้วบ้างครับ เป็นไงกันบ้าง

SnakeRed
6th June 2012, 23:59
เป็นไงกันบ้าง กี่คะแนนสำหรับเรื่องนี้ น่าดูไหม หรือ ก็พอดูได้ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ตอบนะครับ อิอิ จะได้เอาไ้ว้เป็นแนวทางในการตัดสินใจไปดูครับ

papangkron
7th June 2012, 01:56
ผมว่าก็ดีนะ เป็นการเอาสโนไวท์จากที่เรารู้จักมาัดัดแปลงให้ดูหม่นๆ แต่เพราะงี้ก็เลยพอคาดเดาได้ตลอด แต่บางช่วงผมก็มีนั่งหาวอยู่เหมือนกันนะ ผมชอบตรงการคัดตัวละครนะรู้สึกว่ามันเข้ากันดี สโนไวท์ก็น่ารักดี นายพรานก็เข้าดี(เปลี่ยนจากถือค้อนมาถือขวานแทน) ที่ผมชอบที่สุดก็ราชินี คนนี้เข้าฉากทีไรแย่งซีนคนอื่นซะไม่มีเหลือเลย น้องชายราชินีนี่ทรงผม OMG มากๆ

ปล.ผมว่ากระจกมันใกล้พังแล้วล่ะ ราชินีสวยขนาดนั้น สโนไวท์ผมว่าออกไปทางน่ารักมากกว่านะ

newvisions
7th June 2012, 02:03
6/10 ละกัน ผมดูละหลับไปช่วงนึง มันเอื่อยๆ บางช่วง

Kellidev
7th June 2012, 11:31
SnowWhite imdb คะแนนโหวต 6.7/10 แต่กระแสวิจารณ์ส่วนใหญ่ให้ 8
ผมไม่รู้ยังไม่ได้ดู แค่เอากระแสมาเล่าให้ฟัง - -

แถม* หนังใหม่ที่เพิ่งเข้าไม่นาน Promotheus คะแนนดี 7.9/10 แต่กระแสวิจารณ์ห่วยมาก - - ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

FANG
7th June 2012, 15:52
ผมว่าไม่ค่อยสนุกอะ เพราะผมขี้เกียดเสียเงินไปดูที่โรงหนัง เลยดูเว็ปผี เถื่อนๆเอา

Prometheus
7th June 2012, 17:27
ไปดูมาแล้วครับ ก็สนุกดี แปลกแหวกแนวจากสโนไวท์ที่เราเคยดูในการ์ตูนอย่างมาก ว่าง่ายๆคือไม่สามารถเดาได้เลยว่าจะจบยังไง

ส่วนตัวแล้ว ให้7/10 สนุก+นักแสดงเล่นดี+เนื้อหาแหวกแนว

SnakeRed
7th June 2012, 21:09
ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนครับ ^^

SoNy009
8th June 2012, 00:25
เท่าที่ผมไปดูมานะ เราจะสามารถเดาพอตเรื่องได้เกือบทั้งหมด
เดาคำพูดยังได้ ถ้าหากเราเคยอ่านหรือดูการ์ตูน มันก็จะคล้ายๆ

แต่มันเหมือนจะขยายเนื้อเรื่องบวกกับเพิ่มอะไรเข้าไปนิดๆหน่อย
โดยรวมก็ไม่ถึงกับแย่ แต่ก็ไม่ถึงกับตื่นตาตื่นใจซักเท่าไร

ILoVePaNgYa
8th June 2012, 01:06
เนื้อเรื่องชวนหลับครับ เนื้อเรื่องเดาง่ายฉากก็ไม่อลังการเท่าที่คิด 3Dไม่ค่อยคุ้ม-.-

แต่ราชินีกับสโไวท์สวยมาก

6เต็ม 10ครับ

Serpique
8th June 2012, 22:13
เรื่องนี้ผมไปดูตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว เฉยๆนะครับ ไม่สนุกเท่าไหร่แต่ไม่ถึงกับน่าเบื่อ

แต่ก็แอบเสียดายตังค์นิดๆ

2coloreyes
9th June 2012, 16:32
ถ้าใครชอบแนวแฟนตาซีก็ดูได้
แต่ถ้าชอบแบบต่อสุ้ อาจหลับคาโรง
สำหรับผม ผมว่างั้น ๆ
เพราะผมติดภาพนางเอกเวมไพร์

เนื้อเรื่องก็งั้น ๆ มาก

bostion
9th June 2012, 16:58
ต้นเรื่องกับท้ายเรื่องทำออกมาได้สนุก ความเป็นมาเป็นไปค่อนข้างชัด กลางเร่องทำเอาแทบหลับ

redfoottttt
9th June 2012, 17:43
ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะ เหมาะกับคนชอบแนวเจ้าหญิงๆ หน่อย หรือชอบนิทานของหนังอยู่แล้วมาดูก็ไม่เสียหายอะไร

กับคอหนัง Action ผ่านไปได้เลยสำหรับเรื่องนี้ หนังจะดำเนินเรื่องได้เข้มข้นดี เข้มซะจนดูแล้วเครียดแทนเลย เครียดจริงๆ

คะแนน 6.5 พอดีๆ

eatrabyo
9th June 2012, 19:44
ผมเพิ่งดูไปวันนี้เองครับ คะแนนผมให้แค่7/10 เนื้อเรื่องก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย ผมว่าหนังเน้นขายที่กราฟฟิคนะ พวกสัตว์ต่างๆไรงี้ อย่างเช่นบางฉาก ...ไม่รู้จะโผล่มาทำไมมาแปปเดียวก็จากไป
ปล.ความเห็นส่วนตัวครับ

blackfoxss000
15th June 2012, 23:26
ผมไปดูมาแล้วอ่ะครับ ตัวหนังก็ดีนะ แต่หน้าปกของหนังมันก็บอกอยู่แล้ว ตัวเอกคือ snowwiihe ต้องเลือกนายพรานอ่ะครับ เรื่องคะแนน 7/10 มากเกิน พอไม่คุ้มกับตังที่เสียอ่ะครับ
กราฟิกก็นั้นๆ ไม่มีอะไรโดดเด่นเป็นพิเศษ
ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะครับ