PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการต่อเน็ตหน่อยครับ

oBenjungo
7th June 2012, 00:05
คือผมมีโทรศัพท์อยู่ 1 เครื่องรับ Wifi ได้และ มี Blutooth แต่ปัญหาคือ เร้าเตอร์ของผมมันไม่มี wifi จะซื้อใหม่ก็แพง หลักพันบาท

ถามหน่อยครับ มันมีวิธีต่อเน็ตโดยดึงสัญญาณอินเตอร์เน็ตมาจากคอมพิวเตอร์หรือโน๊ตบุคมั้ยครับ เพราะเน็ต 3G นี่มันช้าได้ใจเลยครับ
หรือผมใช้เน็ตไม่เป็นไม่รู้ พอดีเพิ่งซื้อโทรศัพท์มาใหม่ครับ มันแถมซิมของ true มาเป็นรายเดือน 650 บาท (ผมจะไปยกเลิกซิมละ ไม่คุ้ม+ใช้ไม่ค่อยเป็นด้วยครับ)

อย่างที่บอกแหละครับ เอาสัญญาณเน็ตจากคอมพิวเตอร์หรือโน๊ตบุค มาให้โทรศัพท์ได้รึเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

chikuva
7th June 2012, 00:09
ต้องซื้อตัวปล่อยสัญญาณ wifi มาครับถึงจะใช้ได้ ผมว่าไม่แพงเหรอครับ พันกว่าบาทเองค่าเอาโทรศัพท์ 2 เดือนที่ยกเลิกไปมาซื้อก็ได้แล้วครับ

-[W]annapira-
7th June 2012, 00:12
ใช้ notebook ปล่อย wifi ได้ครับใช้ โปรแกรม Connectify :cool:

oBenjungo
7th June 2012, 00:55
ต้องซื้อตัวปล่อยสัญญาณ wifi มาครับถึงจะใช้ได้ ผมว่าไม่แพงเหรอครับ พันกว่าบาทเองค่าเอาโทรศัพท์ 2 เดือนที่ยกเลิกไปมาซื้อก็ได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ เดี่ยวผมลองดูก่อน

สำหรับซื้อเสา พันกว่าบาท ซื้อไม่ไหวครับ เพราะถ้าจะซื้ออีกทีผมคงเปลี่ยนเร้าเตอร์ใหม่เลย จะใช้แก้ขัดไปก่อนเท่านั้นเองครับ ขอบคุณครับ

prodjvirusscanful
7th June 2012, 02:00
Huawei HG520C ผมซื้อมา 600 เอง มี Wifi ด้วยครับ . . .

oBenjungo
7th June 2012, 11:13
ผมใช้เน็ตได้แล้วครับ แต่ระยะไม่ไกลเท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ ดีขึ้นเยอะเลย โหลดเกมโหลดเวปไวขึ้นแล้ว