PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงวินใหม่ ?

banksakito
7th June 2012, 17:29
คือผมไม่เคยลงวินโดว์ให้คอมตัวเองอะครับผมเลยอยากรู้ว่าขั้นตอนที่จะลงวินโดว์ใ้ห้คอมควรทำอย่างไร แผ่นผมก็ไม่มีครับ คือผมจะโหลดเอาอะ ผมควรทำยังไงครับ สอนหน่อยครับ :)

dojo123753951
7th June 2012, 18:08
ผมเคยแต่ซื้อแผ่นปลอมมาลงอะครับ..ขุ้นตอนง่ายๆ

เอางี้ท่านไปโหลดมาให้เสร็จก่อนเดี่ยวก็มีคนมาตอบให้เอง;)

degden009
7th June 2012, 18:28
ขั้นตอนแรกคุณก็โหลดตัววินโด้มาครับ จะได้เป็นไฟล์ ISO จากนั้นคุณก็ไรท์ใส่แผ่นครับ ไม่ใช่ใส่แผ่นเป็นไฟล์ ISO นะ
เอาง่ายๆ โหลดมาเสร็จ ถ้าคอมคุณมีโปรแกรม nero อยุแล้ว คุณดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์เลย แล้วมันจะขึ้นให้ไรท์ จากนั้นคุณก็ไรท์ปกติครับ ความถี่ก็ต่ำหน่อยก็ได้ครับ เพื่อไม่ให้เสี่ยงต่อการที่ข้อมูลเสีย
จากนั้นก็ลงวินโด้ตามปกติครับ

khatrak
7th June 2012, 18:51
ถ้าลงวินโดว์ 7 ตามลิ้งค์ด้านล่างเลย

http://www.itithai.com/article-tips/windows/120-how-to-install-windows7.html

banksakito
7th June 2012, 20:27
คือแบบว่า คอมผมมันดับตรงหน้าโหลดเข้า win xp อะครับ ไม่ทราบว่าจะต้องลง win ใหม่ยังไงครับ ? ผมมือใหม่จริงๆ :confused:

chikuva
8th June 2012, 07:04
คือแบบว่า คอมผมมันดับตรงหน้าโหลดเข้า win xp อะครับ ไม่ทราบว่าจะต้องลง win ใหม่ยังไงครับ ? ผมมือใหม่จริงๆ :confused:

น่าจะเป็นไดร์เวอร์การ์ดจอ ตอนกดเปิดเครื่องให้กด F8 รัวๆๆๆ มันจะมี safe ขึ้นมาลองเลือกบรรทัดที่มี vga อะไรนี่แหละจำไม่ได้ ถ้าเข้าไปได้ก้หาไดร์เวอร์การ์ดจอมาลงใหม่ดูครับ