PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ อยากรู้ว่า..

fluckteam
7th June 2012, 17:44
ถ้าผมอยู่เขต สะพานใหม่ แล้วจะนั่งรถไป Central World

จะนั่งรถอะไรดีครับ เห็นเพื่อนผมบอกว่า BTS คุ้มสุด แต่อย่าหาว่างั้นงี้เลยครับ

ผมขึ้นไม่เป็นอ่ะ - - ไม่รู้วิธีซื้อตั๋ว ทำนู่นทำนี่อ่ะ แล้วถ้าไป Taxi

จะแพงมั้ยครับ เกิน 500 ไหม ถ้าไม่เกิน ผมอาจไปคิดดูก่อน เพราะเพื่อนผมมันก็ไปเยอะ

ช่วยหน่อยนะครับ (แต่มีเพื่อนอีกคนบอกนั่งรถตู้? --)

godji001
7th June 2012, 17:48
BTS ตั๋วแพงสุดประมาณ 50-60 บาท (ถ้าไปไกลๆ)

แค่แลกเหรียญกับเจ้าหน้าที่ว่าจะไปไหนเขาก็จะแลกเหรียญให้ครับ

แล้วเลือกราคาตั๋วแล้วก็หยอดเหรียญเลยครับ (บางสถานีหยอดเร็วไม่ได้เพราะยังใช้ระบบเก่าอยู่)

fluckteam
7th June 2012, 21:02
ครับ ขอบคุณครับ