PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยค่ะ format factory มีปัญหาค่ะ

tonlew
5th August 2011, 13:20
เวลาแปลงไฟล์ มันขึ้น illegal file name เป็นเพราะอะไรอ่ะค่ะ

CrYzTeX
5th August 2011, 13:32
เปลี่ยนชื่อ ไฟล์ก่อนครับ เปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้ (แนะนำว่าให้สั้นๆ)

tonlew
5th August 2011, 14:12
ลองเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่ได้อ่ะค่ะ แปลงใน pc ได้ ไม่มีปัญหา แต่พอไปแปลงที่ notebook มันไม่ได้ ทั้งๆที่เป็นไฟล์ตัวเดียวกันอ่ะค่ะ

Vocaloid_BRS
5th August 2011, 14:12
ชื่อไฟล์มันไม่รับครับ เช่นบางทีถ้าตัวหนังสือเป็นเหลี่ยมๆหนือภาษาอื่นมันจะบอกว่าชื่อไฟล์ไม่ถูกต้องครับ เปลี่ยนเป็นอะไรไปก่อนก็ได้ พอแปลงไฟล์เสร็จก็เปลี่ยนกลับ

gun-gun
5th August 2011, 14:43
ไฟล์ห้ามมีอักษรหรืออักขระต่างๆครับเช่น~Dog~DOg~หยั่งงี้จะแปลงไม่ได้ครับไห้เปลี่ยนเป็นDogDOgหยั่งงี้ถึงจะได้ครับผมนี่เวลาจะแปลงพิมเป็นเลขเอาง่ายดีครับแล้วค่อยแก้ชื่อไฟล์ที่หลังเช่น~555-423 ประมานนี้ครับก็จะแปลงได้ตามปกติ

md4949
5th August 2011, 15:58
ลองเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่ได้อ่ะค่ะ แปลงใน pc ได้ ไม่มีปัญหา แต่พอไปแปลงที่ notebook มันไม่ได้ ทั้งๆที่เป็นไฟล์ตัวเดียวกันอ่ะค่ะ
แสดงว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับชื่อแล้วหละครับเพราะ PC แปลงได้ ลองถอนโปรแกรมใน NB ออกครับ แล้วลงใหม่ ปัญหาอาจเกิดจากตัวโปรแกรมก็ได้ใครจะไปรู้

tonlew
5th August 2011, 16:10
แสดงว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับชื่อแล้วหละครับเพราะ PC แปลงได้ ลองถอนโปรแกรมใน NB ออกครับ แล้วลงใหม่ ปัญหาอาจเกิดจากตัวโปรแกรมก็ได้ใครจะไปรู้

ลองหลายรอบแล้วค่ะ ก็ไม่หาย อิอิ อยากรู้จังมันเป็นเพราะอะไร - -*

cicimaru
5th August 2011, 17:46
เปลี่ยนชื่อ โดยลบชื่อเก่าออกให้หมดครับ อย่าให้เหลือสักตัวเดียว แล้วพิมพ์ใหม่ ไปแก้ตัวสองตัวไม่ได้ครับ