PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : desktop ค้างทำไงดี

money10100
7th June 2012, 18:11
เป็นมาได้ซักพักเเล้วครับ พอเปิดคอมขึ้นมามันก็ค้างอยู่ที่หน้า desktop เเต่กดอะไรไม่ได้เลยต้องเปิด tesk manager ขึ้นมาก่อนถึงจะคลิกไอค่อนบนหน้า desktop ได้ เวลาเข้า internet เวลาใช้ scroll mouse เลื่อนก็เลื่อนไม่ได้เเต่เวลาเข้า explorer มันก็เลื่อนได้ พอเล่นไปซักพักก็เป็นอีกใครมีวิธีเเก้บ้างครับ

ปล.ลง window ใหม่ก็ยังไม่หาย คอมผม window 7 ultimate

chikuva
8th June 2012, 07:14
ลงวินโดวสืใหม่ลองเปลี่ยนไปใช้แผ่นอื่นหรือเวอรืชันอื่นดุหรือยังครับ
ตรวจสอบไวรัสดูหรือยังครับ
ลองเช็ค HDD ว่ายังปรกติดีหรือไม่