PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเรียนรู้การเดาใจและสั่งสอนคำพูดของตัวเอง

BeMyGirl
7th June 2012, 22:22
คือ ผมเพิ่งคบกับผู้หญิงที่เป็นรักแรกของผมมาได้เกือบเดือนแล้ว

ตอนแรกผมก็คิดกับเธอเป็นแค่เพื่อนเฉยๆ ตั้งแต่ได้พบกับเธอ ผมก็เริ่มสนิทขึ้นเรื่อยๆ

จนผมมองเธอว่าเป็นเพื่อนสนิท แต่ผมไม่รู้ว่าเมื่อไร ผมก็เผลอใจไปชอบเธอเข้าแล้ว

ยิ่งคุยด้วยก็ยิ่งชอบ ยิ่งชอบมากขึ้น สนิทกันมากขึ้น

จนวันนึงเธอมาคุยเรื่องในอดีตของเธอ ให้ผมฟัง

ตอนนั้นที่ผมฟังเธอพูด ผมรู้สึกรักเธอขึ้นมาในทันใด

เพราะหลังจากที่ผมได้ฟังมาแล้ว ผมอยากจะเป็นคนปกป้องเธอ เธอมีวังวนเก่า ที่ผมไม่อยากจะให้มันเกิดขึ้นอีกครั้ง

ผมจึงรักเธอเป็นอย่างมาก และพยายามเอาชนะใจเธอ เพื่อที่ผมจะได้ปกป้องเธอได้ ถึงจะมีอุปสรรคอันใหญ่หลวง ที่ได้เปรียบผมเป็นอย่างมาก

จนผมเคยคิดที่จะเลิกรักเธอ และเป็นคนถอยออกไปเอง แต่ผมได้คิดขึ้นมาว่า แล้วที่เรา สาบาน กับตัวเองล่ะ ว่าจะปกป้องเธอไม่ให้กลับไปวังวนเดิม

ผมจึงเดินหน้าต่อสู้ เพื่อให้ได้เธอมาครอบครอง จนในวันนี้

ผมได้มีเธออยู่ข้างๆผม เป็นคนที่ผมจะดูแลเธอไปตลอด

หลังจากที่เราคบกันแล้ว เราก็ได้หวานกัน แต่ไม่ได้หวานกันเกินไปจนเลี่ยน

ผมรู้สึกรักเธอ และรักมากขึ้นทุกวัน ในบางครั้ง เธอบอกว่าตัวเองงี่เง่า และทำตัวไม่น่ารักบ้างในบางครั้ง

แต่ผมไม่รู้สึกโกรธเธอเลยแม้แต่นิดเดียว แต่เป็นห่วงเธอแทน ผมจึงพยายามประคองรักของผมให้ดียิ่งกว่าเดิม

แต่ในบางครั้ง เหตุผลที่เธอทำแบบนั้นเกิดขึ้นมาเพราะ คำพูดของผมเอง ซึ่งผมไม่รู้ว่าจะพูดอะไรไปในบางครั้ง เพราะผมเดาใจเธอไม่ถูก

จนตอนนี้ ผมได้เผลอทำเธอเจ็บโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ ผมรู้สึกผิดเป็นอย่างมาก เธอจะเปลี่ยนไปเป็นคนละคน

เธอจะหัวเราะกับคำพูดที่ผมพูดออกไป แบบไม่มีเหตุผล

ที่ผมมาในวันนี้ เพราะผมอยากจะปรึกษาและขอคำแนะนำในการเดาใจของเธอ เข้าใจในความหมายของเธอที่เธอพูด

เพราะในบางครั้ง เธอพูดอะไรออกมา ผมจะไม่เข้าใจความหมาย จึงได้แค่ตอบไปตามน้ำ ทำให้เธอรู้สึกไม่ดีในบางครั้ง

ในตอนนี้ ผมรู้สึกไม่ดีมากครับ ผมรู้ว่าเป็น

ครั้งแรก ของผม ที่ได้มีแฟน ครั้งแรก ที่ผมได้ดูแลคนที่ผมรักแบบแฟนเป็นคนแรกในชีวิต

แต่ผมอยากจะทำให้ครั้งแรกของผม ออกมาได้ดีที่สุด และดีตลอดไปครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

maiza0883
7th June 2012, 22:26
เรื่องบางเรื่องไม่ต้องคิดให้มาก บางทีก็ควรปล่อยอารมไปกับใจครับ

BeMyGirl
7th June 2012, 22:33
ผมรู้สึกไม่ดีมาก ทำคนที่ผมรักเจ็บโดยไม่รู้ตัว

เหมือนโดนสัตว์มีพิษทั้งโลกมาลุมก็ไม่ปาน

บางครั้ง เธอชอบหัวเราะแบบประชดกับคำพูดของผม ผมรู้สึกไม่ดีมากครับ

ผมเครียดจนตอนนี้ปวดท้องแล้ว

maiza0883
7th June 2012, 22:37
ก็ถึงบอกไงครับ เรื่องหัวใจก็ปล่อยหัวใจไป อย่าใช้สมองครับ

ความรู้สึกคุนก็ไม่ต่างอะไรกับผมตอนนี้หรอกครับ สับสน อยู่เหมือนกัน
ดังนั้น ถ้าเธอรักคุณจริง ยังไง เธอก็อภัยให้คุณได้ครับ

ไม่ยากหรอกครับเรื่องหัวใจ ปล่อยไปตามอารมก็พอครับ

diippyjas
8th June 2012, 06:19
ครับผม ขอบคุณมากครับ

cs40kill
8th June 2012, 06:33
เรื่องแบบนี้ไม่ต้องไปคิดมาก ไม่ต้องไปใส่ใจมาก ปล่อยไปตามอารมณ์ดีที่สุดครับ

fishdang
8th June 2012, 21:44
แนะนำครับ เอาโพสอันนี้แหละไปให้เธออ่าน จบ !

newvisions
9th June 2012, 00:21
เป็น แฟนกันยังไม่รู้ใจกันแล้ว คนนอกจะไปรู้ได้อย่างไรเล่า

ผู้หญิงไม่ต้องไปเข้าใจทุกเรื่องหรอก ขอแค่เรารักเธอมากๆก็พอ

อ้าวเห้ย โดนแบนไปซะแล้ว