PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเรื่องการลง windows 8 release preview พอลงเสร็จจอมืดแต่เม้าสขยับได้ ใครก็ได้ครับช่วยแก้ปัญหาที

sudteerukpla
8th June 2012, 00:23
ปัญหาเรื่องการลง windows 8 release preview พอลงเสร็จจอมืดแต่เม้าสขยับได้ ใครก็ได้ครับช่วยแก้ปัญหาที

พอดีผมลองโหลดมานะครับ ลองลงที่ทำงานแล้วรู้สึกติดใจเลยอยากมาลองลงเล่นคอมที่บ้านบ้างครับ เดิมผมใช้ WIN 7 ครับ
คราวนี้เลยลองลงใหม่ format ไดรฟ์เรียบร้อยลงเรียบที่ไดรฟ์ C เรียบร้อย จนมาถึงขั้นตอนสุดท้ายมันรีสตาท รอบนึง แล้วก็กลายเป็นจอมืดดำสนิท แต่เม้าส์เราสามารถขยับได้นะครับ
ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ได้ลองลงที่ทำงานแล้วสามารถใช้งานได้ทุกอย่าง ไม่มีปัญหาครับ แต่พอเอามาลงที่บ้านไม่ได้ผล

chikuva
8th June 2012, 07:15
เดาเอานะครับ
ไดร์เวอร์การ์ดจอทำงานให้เข้ากับวินโดวส์ไม่ได้
ตัว exploer มีปัญหา