PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รับน้องไหม

killrerb
8th June 2012, 17:17
ผมเรียน ปวส 2 จบ จะเทียบโอนไปมหาลัยอื่น เพื่อเรียนต่อปี 3 ผมจะโดนรับน้องไหมครับ

VoicesZ
8th June 2012, 17:20
โดน แต่สนุกดี

BEARRUSSIA
8th June 2012, 17:28
เหอๆผมก็เคยอยุ่มหาลัยมาก่อนนะแต่ชีวิตพริกผันกลับมาเรียน ป ว ส ชีวิตคนละอย่างกับมหาลัยเรย ปีนี้ผมกะ ป ว ส 2 ละ ปีหน้ากะเข้ามหาลัยต่อ คงรับแหละมั้งแต่ผมไม่เคยเห็นรับนะเพราะเรียน มหาลัยอีก 2 ปีเองเค้าไม่ค่อยสนใจหรอก ส่วนมากจะพวก 4 ปีมากกว่ามั้ง

~!-!eRo~
8th June 2012, 17:32
น่าจะโดนนะครับ เเต่ก้อเเล้วเเต่รุ่นพี่ ว่าจะรุนเเรงขนาดไหน :sweat

Chris
8th June 2012, 17:35
ผมเรียน ปวส 2 จบ จะเทียบโอนไปมหาลัยอื่น เพื่อเรียนต่อปี 3 ผมจะโดนรับน้องไหมครับ

โดนเต็มๆครับว่าแต่จะไปเข้าที่ไหนครับ ?

skyhot004
8th June 2012, 19:26
??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

WTF ARE U TALKING ABOUT

killrerb
8th June 2012, 20:38
โดนเต็มๆครับว่าแต่จะไปเข้าที่ไหนครับ ?

คิดไว้น่าจะเข้า ม.ราชภัฏ ครับ

Augustin7700
8th June 2012, 20:46
ถ้าเป็นราชภัฏธนบุรี ไม่มีรับน้องครับ

killrerb
8th June 2012, 20:49
เข้า ปวส 1 โดนรับน้อง
ขึ้น ปวส 2 ต้องมารับน้อง
เทียบโอน เข้ามหาลัยปี 3 โดนรับน้อง อีกรอบ ไม่ชอบเลย
ฟังดูไม่ต้องยุติธรรมเลย แต่จำใจต้องทำมันเป็นกฏมหาลัยทุกแห่ง

ความจริงผมเห็นด้วยกับความคิดของ มาร์ก ซัก เคอร์เบิร์ก เขาแหกกฏทุกอย่างในมหาลัย เพราะเขาไปเรียนเอาความรู้โดยไม่สนใจ วุฒิปริญญา
ผมก้เหมือนกันเข้าไปในมหาลัย จุดประสงค์หลัก คือศึกษาเอาความรู้ให้มากที่สุด ผมก้ไม่ค่อยสนใจกิจกรรมแบบนี้หรอก ไม่อยากจะแหกกฏกลัวว่าเรื่องจะยาว ขีเกียดเคีย กับพวกรุ่นพี่

double6
8th June 2012, 20:59
รับหมดและครับ อยู่ที่ว่าท่านจะเข้าหรือไม่เข้า

ถ้าไม่คิดเรื่องศักดิ์ศรี

เพราะ การที่เราจบปวส มาต่อเป็นปี1 เนี้ย พูดง่ายๆก็คือเราคือ ปี3

ก็คงคล้ายๆผมอะแหละ จบปวส2มาต่อมหาวิทยาลัย แต่ผมเป็นสาขาต่อเนื่อง จึงมีรุ่นที่ที่จบจากปวสมารับ จึงไม่เป็นปัญหาเรื่อง ศักดิ์ศรี ครับผม

แต่ถ้าเทียบโอนก็ต้องโดนรุ่นพี่ ปี1 มารับ ซึ่งถ้าเทียบกันแล้วเราคือ ปี3 แก่กว่าครับ แต่ก็อย่างที่บอกอะครับ มันอยู่ที่ ศักดิ์ศรี ถ้าท่านไม่คิดมาก ก็ไม่เป็นปัญหา

สรุป โดนรับแน่นอน 555+ อยู่ที่ว่าจะเข้าไหม

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัวครับ+

Edit กรรมขออภัยกระผมอ่านผิด ไปต่อเป็นปี3เหรอ โทษครับๆ ผมนึกว่าไปเทียบโอนแล้วจะได้เป็นปี1 ซึ่งที่มหาลัยผม เทียบโอนมาจาก ปวส2นี่ส่วนมาก อยู่ปี 1 อะน่ะ ขออภัยๆ