PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมซื้อโน้ตบุคมาใหม่แต่ทำไมมันไม่มีแผ่นอะไรให้เรย ???????

bankbono
8th June 2012, 17:19
ผมซื้อโน้ตบุคมาใหม่แต่ทำไมมันไม่มีแผ่นอะไรให้เรย

แล้วถ้าเราจะลงวินโดวใหม่เราจะเอาไดฟ์เวอต่างๆมาจากไหน

และก้ผมซื้อแบบมีวินโดวแท้มาทำไมรุสึกเหมือนมันช้าๆอ่ะคับ

แนะนำหน่อยนะครับซื้อมาใหม่ต้องทำยังไง ผมเพิ่งเคยใช้
ปล.ปกติใช้แต่คอม

killertop
8th June 2012, 17:22
ซื้อที่ไหน วันไหน ยี่ห้ออะไร ร้านอะไร บอกรายละเอียดหน่อยซิครับจะได้ช่วยถูก

ChaninKung
8th June 2012, 17:23
โน๊ตบุ๊คยี่ห้ออะไรครับ ถ้าเป็นไปได้บอกชื่อรุ่นด้วยครับ

abandon123
8th June 2012, 17:24
เรื่องไดรเวอร์สามารถโหลดจากเว็บผู้ผลิตได้ครับ
ส่วนเรื่องคอมช้า เกิดจากหลายสาเหตุ :clap

boomth
8th June 2012, 17:26
มันต้องมีสิครับ นายซื้อที่ไหน อย่างน้อย มันต้องแถมแผ่นdriver ครับ เอาง่ายๆได้เวลาถามคนที่ขายนายแล้ว

blackmetal
8th June 2012, 17:27
รู้สึกว่าพวกแผ่นไดร์เวอร์ ถ้าจะเอาต้องซื้อเพิ่มเอา นะครับ 20บาท หรือจะไปโหลดฟรีจากทางเว็ปของ ยี้ห้อนั้นๆ เท่าที่ผมเคยซื้อมานะจากเครื่องของผมกับแฟน

killertop
8th June 2012, 17:29
รู้สึกว่าพวกแผ่นไดร์เวอร์ ถ้าจะเอาต้องซื้อเพิ่มเอา นะครับ 20บาท หรือจะไปโหลดฟรีจากทางเว็ปของ ยี้ห้อนั้นๆ เท่าที่ผมเคยซื้อมานะจากเครื่องของผมกับแฟน

ยี่ห้ออะไรเนี่ย ผมจะได้ไม่ซื้อ เห่อๆ เสียตังค่าเครื่องแล้วยังต้องเสียค่าแผ่น ไดว์เวอร์อีก

ถึงจะให้โหลดฟรีก็เหอะ แต่ถ้าที่บ้านไม่มีอินเตอร์เน็ตหล่ะจะทำอย่างไร

bankbono
8th June 2012, 21:51
asus a43sd vx152v ซื้อที่พาวเวอมอลครับ

nosekiller
9th June 2012, 00:26
ผมว่าเขาลืมให้แผ่นคุณมารึเปล่าครับ

ผมซื้อ N45SF ที่ JIB ลงวินโด้เสีย 100 (ไม่มีไดรฟ์เวอร์)

แล้วก็มีแผ่นไดรฟ์เวอร์ของ Asus แยกมาต่างหากให้ไปลงเองที่บ้านอ่ะครับ

ลองโทรถามที่พาวเวอร์มอลก่อนครับว่าเขาลืมรึเปล่า เพราะของผมมีนะ

ปกติผมว่ามันก็น่าจะมีนะ