PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DotA 2 Free to play มาแสดงความเห็นกันหน่อย

whiteking7
8th June 2012, 18:58
ส่วนตัว จขกท. ขอบอกเลยว่าไม่เห็นด้วยกับการเปิดฟรี อันเป็นเหตุทำให้เกรียนไทยไหลเข้ามาในระบบเกมดีๆ อย่าง DotA 2 ที่คนไทยคนไหนถ้ามี DotA2 ส่วนใหญ่ก็จะไม่กล้าเกรียนออกกันเท่าไหร่
แต่พอเปิดฟรี พวกเด็กน้อย วัยรุ่น หรือ ผู้ใหญ่ที่พอแพ้ก็ไม่พอใจจนออก เห็นจนเบื่อมาอยู่ใน DotA 2 อันทำให้เซิฟ SE Asia น่าเบื่อไปซะแล้ว
ใครเห็นว่าไงก็ลองแชร์ๆ กันดู

The Run
8th June 2012, 19:01
เห็นด้วยเหมือนกันครับ กับ เกรียนไทย ผมไม่ชอบ อย่างหน้าห้องแชทผมยังเห็นน้องๆ เด็กๆ เขายังพาด่าฝรั่งใช้คำไม่สุภาพ เห็นแล้ว .....

Spy_The_Hell
8th June 2012, 19:01
เห็นด้วยเลยครับ เสียตังดีกว่าจะให้มีเกรียน

Deathbringer
8th June 2012, 19:02
มันก็มีรายงาน แจ้งได้ไม่ใช่หรอ

เท่าที่เล่นมามันก็มีออกแต่เดวมันก็เข้ามา แต่ที่ออกไปเลยก็มีแต่น้อย

whiteking7
8th June 2012, 19:06
มันก็มีรายงาน แจ้งได้ไม่ใช่หรอ

เท่าที่เล่นมามันก็มีออกแต่เดวมันก็เข้ามา แต่ที่ออกไปเลยก็มีแต่น้อย
พักหลังเยอะจนผมเซ็งจิตอะ
ออกแล้วเข้ามาเพราะบัคเพราะไร ส่วนใหญ่จะพวกคนจีน คนอินโด

oslamdunko
8th June 2012, 19:06
Valve มันบอกให้บริการ ฟรี เราทำไรไม่ได้หรอกครับ

whiteking7
8th June 2012, 19:07
Valve มันบอกให้บริการ ฟรี เราทำไรไม่ได้หรอกครับ
นั่นก็เห็นด้วยอีก
ผมถึงได้เซ็งไง เล่น Steam มานานจะให้จ่ายเป็นพันยังยอมเลยนะตรงๆ เกมนี้
เกรียนไทยมันไม่เข้าใจอารมณ์คนเล่นอะ นึกจะออกก็ออก เซ็งจิต

Lightenning
8th June 2012, 19:10
ออกก็โดนบทลงโทษไงครับ ผมเล่นมายังไม่เคยเจอคนออกเลยนะ

duchyzaza
8th June 2012, 19:12
12 August จัด CS GO 15 ดอลเอง :) พูดถึง Dota 2 ก็ดีนะ เเต่ไม่ดีพอ

whiteking7
8th June 2012, 19:17
ออกก็โดนบทลงโทษไงครับ ผมเล่นมายังไม่เคยเจอคนออกเลยนะ
ผมเล่นมาเจอออกไป เป็นสิบๆ รอบแล้วน่ะ
ขนาดมีบทลงโทษ Find Match ไม่เจอ 1วันแล้วนะ

mongkolzaaaa
8th June 2012, 19:21
ผมว่า ก็จริงนะครับ

แต่ถ้าไม่เปิดให้เล่นฟรี ผมก็คงไม่ได้เล่นหรอก เหอะๆ

(ผมไม่เกรียนแน่นอน จ้า โตแล้ว รู้จักยอมรับความจริง)

folktheboom
8th June 2012, 19:25
ขายซัก 4.99 $ ก็กันเกรียนได้แล้ว Valve ไม่น่าเลย T T

tiktee37
8th June 2012, 19:25
เห็นพวกแบบ จขกท.อะ แกล้งทำเน็ตหลุด (ตอนนี้ผมเจอ 1-4 เอาไรไปสู้แต่ไม่เคยแกล้งเน็ตหลุดหรือออก)

the name is already taken
8th June 2012, 19:36
เซ็งมากครับ เมื่อกี๊เล่น ทีมผม tiny โดน เปิด first blood out เลย

Rotten_apple
8th June 2012, 19:40
Dota2น่าจะขายซัก10USDกำลังดีเลย ดันปล่อยเล่นฟรีซะงั้น

whiteking7
8th June 2012, 19:55
ขายซัก 4.99 $ ก็กันเกรียนได้แล้ว Valve ไม่น่าเลย T T
4.99 ผมว่าก็ยังกันไม่ได้- -* เกรียนไทยแค่ 150 น่าจะมีปัญญาจ่ายกันอยู่
มันต้อง 1,xxx B-.

เพิ่งจบเมื่อกี้สรุปคือแพ้ผลเป็นไงลองไปดู Replay เอาดิ
ออก3ตัวรวด
AFK 1 (ไอ้นี่โดนแบนเลย AFK ดีนัก Report แถมไปอีกที)

เหลือเราคนเดียวเหอๆ

Rukawa
8th June 2012, 20:02
สนุกดีครับ

ส่วนเกรียนมันแก้ไม่ได้อยู่แล้ว มีทุกเกม

12349
8th June 2012, 20:33
ส่วนตัวผมผมคิดว่า น่าจะมีระบบ Premium ID แบบเติมเงินนะครับ และเล่นกับ Premium ID ด้วยกัน กันเกรียนได้ส่วนหนึ่งละ :clap

PalMMeR
8th June 2012, 20:45
ต้องทำใจ อย่างเดียวละมั้ง:(

double6
8th June 2012, 21:04
สนุกดีครับ

ส่วนเกรียนมันแก้ไม่ได้อยู่แล้ว มีทุกเกม

ผมก็ว่างั้น

ส่วนตัวชอบครับ ผมไม่ค่อยลงทุนอะไรอยู่แล้ว เล่นเกมส์ออนไลน์ส่วนมากมักไม่เติมตัง จนคนเล่นด้วยกันด่าว่า กาก อยู่เป็นประจำ

ก็ความสุขกระผมนี้ จะเล่นแบบไม่เติม กากช่างมัน!!

:rofl

BestG036
10th June 2012, 09:12
ผมมาแสดงความเสียใจให้ผู้ที่ซื้อ KEY DOTA 2 แบบเกือบพันครับ
เกมดันเ้ปิดฟรีซะงั้น 55

karnt111
10th June 2012, 11:47
ยังน้อยน่าจะไม่มีhackmapมากวนใจละ เจอเกรียนออกก็นัดเพื่อนสร้างห้องเล่นเอง****

DeKidZapper
10th June 2012, 11:49
มันมีบทลงโทษคนออกไหมเห็นออกเป็นว่าเล่นทุกตา

qwe11507
10th June 2012, 11:52
พวกเด็กเกรียน มันเข้า Steam กันเป็นด้วยหรอครับ เจอมากสุดอาจจะเป็นพวก ฝรั่งนะครับ อันนี้ไม่รู้ข้อมูลนะครับ

ว่าเปิดให้เล่นฟรีผ่าน เซิฟ โดยตรง หรือผ่าน Steam

-_NaMe-NoT_-
10th June 2012, 11:58
พวกเด็กเกรียน มันเข้า Steam กันเป็นด้วยหรอครับ เจอมากสุดอาจจะเป็นพวก ฝรั่งนะครับ อันนี้ไม่รู้ข้อมูลนะครับ

ว่าเปิดให้เล่นฟรีผ่าน เซิฟ โดยตรง หรือผ่าน Steam

พวกเกรียน มันเล่น steam ไม่เป็นหรอก ผมเห็นถามกันเยอะๆมาก เรื่อง ทำยังไง มันยังทำไม่เป็นเลย

ง่ายๆนะ

ทุกเกม มีเกรียน BF3 ที่คุณเล่น ขาย1000กว่าบาทอะ มีเกรียนปะละ

sazaza11
10th June 2012, 12:01
ร้านเกมมันจะลง สตรีม หรออ ... ส่วนมากพวกที่เล่นก็ติดบ้านกันทั้งนั้นหนิ

whiteking7
10th June 2012, 16:56
ผมก็ว่างั้น

ส่วนตัวชอบครับ ผมไม่ค่อยลงทุนอะไรอยู่แล้ว เล่นเกมส์ออนไลน์ส่วนมากมักไม่เติมตัง จนคนเล่นด้วยกันด่าว่า กาก อยู่เป็นประจำ

ก็ความสุขกระผมนี้ จะเล่นแบบไม่เติม กากช่างมัน!!

:rofl
อ่ากากไม่กากอันนั้น ผมไม่ได้ว่าครับ
ผมว่าแต่พวกเกรียนออก- -"

ร้านเกมมันจะลง สตรีม หรออ ... ส่วนมากพวกที่เล่นก็ติดบ้านกันทั้งนั้นหนิ
ครั้งล่าสุดที่ไปเล่นกับเพื่อนในร้านแถว กม8 ลง steam ลง dota2 free to play ไว้ทุกเครื่องเลยครับ
เกรียนไทยเต็มร้านไม่อยากจะเอ่ย

ผมมาแสดงความเสียใจให้ผู้ที่ซื้อ KEY DOTA 2 แบบเกือบพันครับ
เกมดันเ้ปิดฟรีซะงั้น 55
อันนั้นก็น่าสงสารไป 555 พอดีผมได้มาฟรีตอนช่วงมันมาน้อยๆ ที่เค้าขายกัน 700-1200นั่นละ

พวกเกรียน มันเล่น steam ไม่เป็นหรอก ผมเห็นถามกันเยอะๆมาก เรื่อง ทำยังไง มันยังทำไม่เป็นเลย

ง่ายๆนะ

ทุกเกม มีเกรียน BF3 ที่คุณเล่น ขาย1000กว่าบาทอะ มีเกรียนปะละ
BF3 นี่ข้อยกเว้นเลยล่ะครับ เพราะมันจะออกหรือไม่ออกก็เรื่องของมันเลย- -"
เล่นแล้วยังสุขใจกว่าเจอเกรียนไทยใน DotA2

JumpskyJ
11th June 2012, 18:53
เหมือนกัน รำคานบ่นอยู่นั่นพิมคาราโอเกะ กาก และกว่าจะเริ่มเกมได้ก้อแสนจะลำบาก

thefu1234
14th June 2012, 01:49
ที่ทำ Free play ผมว่าที่ทำเพราะมาแข่งกับเกม อย่าง hon lol แล้วอยากเสียเงินก็เติมซื้อของเอา

ส่วนเรื่องเกรียน ผมมองว่าปกตินะเพราะเล่นเซิฟไหนก็เหมือนๆกัน ตัวเราเล่นไม่ดีหน่อยก็มีการว่ากันตลอด เป็นเกือบๆทุกเซิฟ

wAkie
14th June 2012, 03:01
ฟรีก็ดีแล้ว จะให้เสียเงินไปทำไม

ถ้าไม่อยากเจอเกรียน ก็ นัด แข่งกันเองก็จบแล้ว

20strange
14th June 2012, 03:16
ผมเฉยๆ กับเรื่องนี้ครับ ผมเล่น US ตะวันตก อย่างเดียว 555+

tomkingsize
14th June 2012, 03:48
คิดผิดอย่างแรง เกรียนไทย มันแย่กว่าที่คิดไว้ซะอีก

PhenomXII
14th June 2012, 14:35
ผมคิดว่า
ก็เกมเขาเปิดฟรีสำหรับทุกคน จะเอาอะไรมากมายครับ เขาขาย ITEM เขาก็อยู่ได้ เกรียนไม่เล่น หรือ คุณไม่เล่น คุณซื้อ หรือ คุณไม่ซื้อเค้าอยู่อยู่ได้ครับ
(ตลาดในไทยไม่ใช่เป้าหมายหลักของเค้าอยู่แล้ว valve steam ไม่ได้มี dota 2 เกมเดียว)
-------

ถ้านิยามคำว่า เกรียน= leaver
out มากๆ เค้าก็มีบทลงโทษ หาห้องยาก โดนแบน อะไรก็ว่ากันไป ถ้าเกิดในอนาคตมีเปิดระบบซื้อ premium ที่ทำให้ไม่มีโทษเวลา out แบบนี้เกรียนก็ยังมาเล่นอยู่ดี นี่ยังไม่รวมเกรียนที่มีตังซื้ออีกนะครับ

ถ้าไม่อยากเล่นกับเกรียนคุณก็ฟอร์มทีมแล้วก็ไปนัด Private สิครับ
ถ้าอยากจ่ายเงินคุณก็ซื้อ ITEM หรือ ticket มาแต่งตัวเอาครับ อย่างน้อยก็ยังมีคนเห็นว่าคุณเติม ส่วย เท่ห์ หล่อ ซึ่งผมว่าโคตรเจ๋งอะ
แต่ถ้าออกมาโวยวายว่า ไม่ให้เกรียนเล่นแบบนี้ผมว่าไม่เหมาะสมครับ ดูแบ่งฐานะมากๆ ทั้งๆ ที่เกมเขาก็เปิดให้เล่นฟรีๆ มีบทลงโทษสำหรับ leaver ไว้แล้ว และคนที่เล่นฟรีหลายๆคนก็ไม่ได้ "เกรียน"

ปล.ผมไม่ได้ชอบของฟรี แต่ไม่ชอบทัศนคติของบางคน ที่บางครั้งมันดูแย่กว่าเกรียนเสียอีก

BackKoMz-
14th June 2012, 18:03
คือว่าเวปไหนพอจะแจก kEY อีกไหม
เอาแบบได้ชัวๆๆเลยอ่ะคับ บอกหน่อย

anuchit2010
14th June 2012, 18:29
ผมเล่นมา เล่นกับคนไทยไม่กี่รอบเอง แต่พวก us เล่นด้วยดีมากครับ ชอบเล่นกับพวกฝรั่งสนุกดี

whiteking7
24th July 2012, 20:53
ผมคิดว่า
ก็เกมเขาเปิดฟรีสำหรับทุกคน จะเอาอะไรมากมายครับ เขาขาย ITEM เขาก็อยู่ได้ เกรียนไม่เล่น หรือ คุณไม่เล่น คุณซื้อ หรือ คุณไม่ซื้อเค้าอยู่อยู่ได้ครับ
(ตลาดในไทยไม่ใช่เป้าหมายหลักของเค้าอยู่แล้ว valve steam ไม่ได้มี dota 2 เกมเดียว)
-------

ถ้านิยามคำว่า เกรียน= leaver
out มากๆ เค้าก็มีบทลงโทษ หาห้องยาก โดนแบน อะไรก็ว่ากันไป ถ้าเกิดในอนาคตมีเปิดระบบซื้อ premium ที่ทำให้ไม่มีโทษเวลา out แบบนี้เกรียนก็ยังมาเล่นอยู่ดี นี่ยังไม่รวมเกรียนที่มีตังซื้ออีกนะครับ

1. ถ้าไม่อยากเล่นกับเกรียนคุณก็ฟอร์มทีมแล้วก็ไปนัด Private สิครับ
2. ถ้าอยากจ่ายเงินคุณก็ซื้อ ITEM หรือ ticket มาแต่งตัวเอาครับ อย่างน้อยก็ยังมีคนเห็นว่าคุณเติม ส่วย เท่ห์ หล่อ ซึ่งผมว่าโคตรเจ๋งอะ
3. แต่ถ้าออกมาโวยวายว่า ไม่ให้เกรียนเล่นแบบนี้ผมว่าไม่เหมาะสมครับ ดูแบ่งฐานะมากๆ ทั้งๆ ที่เกมเขาก็เปิดให้เล่นฟรีๆ มีบทลงโทษสำหรับ leaver ไว้แล้ว
4. และคนที่เล่นฟรีหลายๆคนก็ไม่ได้ "เกรียน"

ปล.ผมไม่ได้ชอบของฟรี แต่ไม่ชอบทัศนคติของบางคน ที่บางครั้งมันดูแย่กว่าเกรียนเสียอีก
ตอบเป็นสีละกันนะ
สีแดง = อันนี้ผมก็เห็นด้วยนะ แต่บังเอิญว่าผมเล่นแบบเกมเมอร์หรือจริงจังกับเกม ต้องการเล่นแบบดีๆ แพ้ไม่เครียด ชนะไม่เครียด เจอออก เจอทะเลาะกันในทีม ด่าว่ากัน อันนี้เครียด รำคาณ
แถมผมก็ซื้อของซื้อไรมากพอจะเป็นค่าเกมได้ ผมมั่นใจว่าถ้าเปิดเสียเงินไอ้พวกยังงี้จะหายไปอย่างน้อย 70%เลย
สีน้ำเงิน = บทลงโทษที่ว่าผมสงสัยว่ามันจะไม่มีถ้าไม่มีคน Report ซึ่งส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ค่อยจะ Report กัน เว้นแต่คุณไปเล่นเซิฟฝรั่งแล้วไปออก ฝรั่งบ้า Report มากไม่เชื่อก็ลองดู
ส่วนเรื่อง Premium จากที่เห็นจากเกม Team fortress 2 เป็นไงละครับพวกเกรียนๆ ดิ้นรนกันแทบตายกว่าจะอัพตัวเป็นฟรีเมี่ยมได้ เพราะส่วนใหญ่แล้วพวกเกรียนไม่ค่อยมีความรู้ เอาแต่เกรียนในเกมด่าว่าคนอื่นไปวันๆ มันเลยไม่มีความรู้ที่มากพอจะไปทำบัญชี ทำระบบออนไลน์มาซื้อยังไงละ (จน รวย ไม่เกี่ยวมันอยู่ที่สมอง)
สีเขียว = ขอตอบเป็นข้อๆ ละกันนะจะได้เห็นกันชัดๆ
1. คุณบอกว่าถ้าไม่อยากเล่นกับเกรียน ก็ไปจัดทีมเล่น Private ห้องบอท ขอถามหน่อยว่าผมจะมาเล่นทำไม ค่าประสบการณ์ก็ไม่ได้ สเตตัสก็ไม่ขึ้น ไอเทมก็ไม่ดรอป เล่นไปได้อะไรแบบนั้น
สุดท้ายก็ต้องไปนั่ง Find Match หาคนเล่น ตาไหนเจอคนดีๆ ทั้งทีมตัวเองและทีมศัตรู ก็เล่นสบายๆ ไป ตาไหนเจอเกรียนก็เครียดไป เจอคนเล่นไม่เป็นยังไม่เครียดเท่าเจอพวกเกรียน พล่ามอะไรไร้สาระไม่เล่นสักที หรือแม้แต่โดนคิลตูมเดียวออก เห็นแล้วเสียอารมณ์ พอมันออกห้องนั้นก็ขึ้นว่า Stat will not recorded คงไม่ต้องให้แปลนะ
2. คุณหาว่าผมอยากจ่ายเงิน อันนี้ไร้สาระมากๆ ดูเหมือนคุณคิดว่าผมดูถูกคนไม่มีเงินสินะ ขอโทษทีเถอะกลุ่มเพื่อนผมในสตรีมมีตั้งแต่ร่ำรวยยันฐานะไม่ค่อยสบาย ผมก็เป็นเพื่อนกันได้หมดมีไรก็แบ่งๆ กัน
ที่ผมยกเรื่องจ่ายเงินซื้อขึ้นมาเพราะถ้าไม่ฟรีเนี่ย อย่างน้อยก็ลดปัญหาเกรียนไปได้ 70% เลยก็ว่าได้ เพราะคนที่จะใช้บัตรเครดิตได้มันคงจะเกรียนน้อยนะครับ ลองชั่งใจคิดๆ ดู
3. ผมไปบอกตอนไหนว่าห้ามเกรียนเล่น ผมมาถามความคิดเห็นหรือเปล่า ลองย้อนไปอ่านดีๆนะ ผมแค่ถามความเห็นว่าเปิดฟรีแล้วเจอแบบนี้ พวกคนไทยที่ชอบเล่นเกมคิดยังไง
ส่วนที่คุณว่า "ดูแบ่งฐานะมากๆ" เกรียนนี่มันเป็น ฐานะแบบไหนเหรอครับ จน รวย หรือยังไง? ผมว่าคนมีเงินก็เกรียนได้นะ คนจนก็เกรียนได้นะ มันอยู่ที่สมองครับ ส่วนใหญ่พวกเกรียน มันคงหาวิธีซื้อเกมบนสตรีมไม่เป็น
***หมายเหตุ*** (คำว่าเกรียนไม่ได้หมายถึงคนที่โดนตัดผมเกรียนๆ แต่มันหมายถึงพวกนิสัยเกรียน นิสัยเกรียนหมายถึง นิสัยที่คนส่วนใหญ่เค้าไม่ชอบกันคุณก็น่าจะรู้ ถ้าอยากให้อธืบายก็ตอบกลับมาเดียวอธิบายให้)
4. ผมก็เห็นด้วยแต่ไม่ทั้งหมด คนที่เล่นฟรีกว่า 50% ผมเชื่อว่าเป็นเด็กไทยอารมณ์ร้อน แพ้ด่า ชนะหยาม ชอบปากเสียในทางต่างๆ แต่อีก50% เป็นพวกใจรักอยากเล่นมันก็มี
(และเชื่อว่าส่วนใหญ่ของคนที่เล่นฟรี ถ้าปิดเป็นต้องเสียเงินเล่น จะเหลือผู้เล่นอยู่ไม่มากเท่านี้แน่นอน)
และส่วนใหญ่เกรียน รู้จัก DotA จากร้านเกมที่มันเปิดฟรีบน TCG
ส่วนคนที่ใจรักจริงเค้ารู้จักจากเว็บ Gamer หนังสือ Gamer จากปากเพื่อนผู้ชอบเล่นอย่างใจรัก

ท้ายที่สุดนี้
คนจนถ้านิสัยดี ใครๆก็นับถือเผลอๆ จะหาทางให้มาเล่นด้วยกันอีก
คนรวยถ้านิสัยเกรียน ใครๆ ก็รังเกลียด เผลอๆ จะไม่มีที่ให้อยู่เอา

สิ่งที่ผมจะพูดคือลองมาคิดถึงแนวทางป้องกัน หรือวิธีแก้ ซึ่งถึงตอนนี้ผมก็ปลงตกแล้วเพราะเจอมาจนชิน
แต่แค่ตกใจว่า Steam by Valve เกมอื่นปกติแทบจะไม่มีเกรียนเลย นานๆ ทีจะเจอสักครั้ง
แต่ DotA 2 เปิดฟรีนี่เจอพรึบพับเชียว แทบไม่ต่างกับ DotA TCGเลยทีเดียว
TF2 แต่ก่อนก็ไม่ฟรี ถ้าใครชอบเล่นเกมคงจะรู้ๆ กันอยู่ พอฟรีก็มีเกรียนมาบ้างแต่ด้วยความที่เกมมันไม่ตึงเครียดนัก เกรียนเลยหาได้น้อย

ปล.ที่ผมใช้ว่า "ขอตอบเป็นสี" เพราะผมอ่านแล้วเข้าใจว่าคุณไม่ได้แสดงความคิดเห็น แต่มาเจาะจงถึง จขกท. ผมจึงต้องขออนุญาตตอบเป็นข้อๆ ด้วยเหตุด้วยผล
ท้ายที่สุดถ้าคุณคิดว่าผมเป็นพวกเด็กใหม่หัดเล่นแล้วรับไม่ได้ ก็เข้าไปดูนี่ซะก่อน ผมว่าผมเจอมาเยอะกว่าใครหลายๆ คน เพราะผมทั้งรับฝากซื้อเกม และเล่นเกมเองมาตั้งแต่ไหนแต่ไร
http://steamcommunity.com/id/whiteking7
ถ้าคุณยังสงสัยอะไรก็แอดมาถามผมได้ทุกเมื่อ
มีหลายๆ คนที่เป็นคนไทยหัดเล่นสตรีม ตั้งแต่อายุ 11ขวบ ยัน 25ปี แอดมาถามถึงการซื้อเกม การสมัคร Paypal การซื้อผ่าน Visa แบบไม่ใช้บัตรเครดิต มากมาย
ผมก็ตอบหมดละครับ

jayzone01
24th July 2012, 21:14
Grean มีทุกเกมส์ครับไม่ต้องห่วง

whiteking7
24th July 2012, 21:20
Grean มีทุกเกมส์ครับไม่ต้องห่วง
555 ธรรมดาครับ จะมากจะน้อยแค่นั้น

kasamanon
24th July 2012, 21:33
ก็หาเพื่อนเล่นด้วยกันสิครับ เสียตังก้ยังมีเกรียน ผมเห็น HON เสียตังก้ยังมีเกรียนอยู่ดี

Chris
24th July 2012, 21:33
Valve น่าจะทำระบบ Security Grean ไว้นะ (ขำๆ)

ความคิดผมนะตอนเเรกหนะถ้ามันเปิดขายผมยอมรับเลยจะซื้อเเน่นอนพอมันมาทำฟรีเซงจิตโคตรๆปัญหาโลกเเตกคือแบบว่า ต้องเจอไอพวกนี้อีกเเล้วใช้ไหมเนีย

ใช้ว่า Dota 2 จะไม่มีครับ LOL HON มีหมดเวลาผมจะเล่นทีไม่กล้าเล่นคนเดียว ( HON ) เพราะ MMR ท่านจะลดลงไวมากจนผิดสังเกตทำใจครับไหนๆเขาก็จะเปิดฟรี

ผมหนะหัดใช้ Steam ตั้งเเต่ ม.1 ตอนนั้น งง มากเเม่งโหลดเกมไงหวะตอนนั้น ซื้อ Orange Box แบบว่า งง เเดรก ทำใจสะครับเกรียนบุกเเล้ว :o

มันก็เป็นสิทธิของคนเล่นหนิคับไม่เห็นจะผิดกฎตรงใหนเลย
เกมมันก็แพ้ชนะจบตาก็เริ่มใหม่สถิติก็กินไม่ได้
เวลาคุณอยู่ทีมมที่ OUT คุณเครียด เวลาทีมคุณครบแต่ทีมนู้น OUT
ไม่เห็นมีใครบ่นเลยว่าเห้ยสาดดด ออกไมวะ
ก็เห็นแต่นิ่งๆ เงียบๆ แอบดีใจ
ชีวิต หนะมันบัดซบมันไม่ได้เป็นไปอย่างที่คิดเสมอหรอก
เผ่นนนนนนนนนน (ปั้มเนียนนนน 5555+)

ถ้าเป็น HON ช่วงต้นเกมผมรีให้ตลอดเลยนะ

chanarong99
24th July 2012, 21:51
มันก็เป็นสิทธิของคนเล่นหนิคับไม่เห็นจะผิดกฎตรงใหนเลย
เกมมันก็แพ้ชนะจบตาก็เริ่มใหม่สถิติก็กินไม่ได้
เวลาคุณอยู่ทีมมที่ OUT คุณเครียด เวลาทีมคุณครบแต่ทีมนู้น OUT
ไม่เห็นมีใครบ่นเลยว่าเห้ยสาดดด ออกไมวะ
ชีวิต หนะมันบัดซบมันไม่ได้เป็นไปอย่างที่คิดเสมอหรอก
เผ่นนนนนนนนนน (ปั้มเนียนนนน 5555+)

miw1023
24th July 2012, 21:55
กระทู้เดือนก่อน แต่ขุดกันมา :sweat

whiteking7
24th July 2012, 21:59
กระทู้เดือนก่อน แต่ขุดกันมา :sweat
เพิ่งมาอ่านนี่สิครับ เห็นแล้วอดไม่ได้- -

Pong_Edge
24th July 2012, 21:59
ปาร์ตี้ไงครับ กันเกรียนได้ ปาร์ตี้ครบ5คนที่แหละฝั่งเราไม่มีเกรียนละ ดูที่ฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียว

whiteking7
24th July 2012, 22:04

ฝั่งตรงข้ามออกผมก็เซ็งนะ
เพราะพอออก 1 ปุ้บ มันจะมี2 3 4 และ5 - -
บางทีฝั่งนั้นออกหมดแล้ว 4 คน เหลือผู้มีสปิริท 1 คน ไอ้เราบอกให้ออกเลยจะได้ไม่เสียเวลา 5-1 ไงๆ ก็สู้ไม่ได้
มันก็ไม่ออก มันอยู่คนเดียวกินเวลาไป 10-15นาที- -*

weerapat222
24th July 2012, 22:14
เกรียน มันคือ สีสันของเกมส์

whiteking7
24th July 2012, 22:22
เกรียน มันคือ สีสันของเกมส์
ผมก็เห็นด้วยนะ
แต่บางวันเจอมัน 5ตาติด เสียรมณ์เลยปิดเกมไปนั่งเล่น Facebook ซะ 555

weerapat222
24th July 2012, 22:23
ผมก็เห็นด้วยนะ
แต่บางวันเจอมัน 5ตาติด เสียรมณ์เลยปิดเกมไปนั่งเล่น Facebook ซะ 555
55555 ซวยไป

GodLike112
25th July 2012, 14:47
ก็ว่านะเล่นแล้วบ่นเล่นแล้วออกน่าเบื่ออะ

Zoey
25th July 2012, 15:07
ไม่ไหวๆ เป็นกันทุกเกมแหละครับ ความเกรียนเนี้ย มีอยู่ถมไป ผมปลงแล้ว

25th July 2012, 16:03
มันก็เกรียนกันทุกคนนั้นแหละ แต่ขึ้นว่าใครจะเกรียนมากเกรียนน้อย เกรียนที่ไหน (ตอนเด็กๆ เราๆท่านๆ ก็เคยเกรียนกันมาหมดแล้วทุกคน)

ปลง ครับสั้นๆ

ปล่อยวางไม่ต้องเครียด มันแค่เกมส์ เพราะเครียดไปมันก็ยังเกรียนกันเหมือนเดิม -.-

ไม่มีใครชอบหรอกที่เล่นๆอยู่แม่มด่า แม่ม Out ต่อให้เป็นเกรียนมันยังไม่ชอบเลย แต่ทำไงได้ ถ้าเราไม่อยากเจอก็คงดิ้นรนหนีเอาเอง -.- เช่นหากลุ่มเพื่อนๆมาเล่น

DeMIGoD
25th July 2012, 16:19
ไม่ทราบว่า ไม่ลองเล่น US West หรือ US East ยังครับ เราเล่นอยู่ ping 250 กว่าๆๆเอง เล่นสบาย เจอ style ของพวกฝรั่งละ สนุกมากเลย แบบว่า
Hero แต่ละตัวที่มันไม่น่าจะออกของแบบนี้ พวกเค้าออกกัน แล้วเล่นออกมาดีมากเลย ไม่ออกกันด้วย พอมีคนหลุดเค้ารอกันให้มาค่อยเล่นต่อตลอกเลย
แล้วการคุยในเกมส์ของพวกเค้าเราว่าดีมากเลย
ตั้งแต่เล่น DoTA2 มานะ US West กับ Us East คนเล่นดีมากเลย ไม่เหมือน แถบ เอเชียนะ เราเข้าเล่นถึง ping มันจะน้อยก็เถอะ
เราเข้าไปเล่น เจอคนติด farm กันเยอะมาก มันน่าเบื่อมาก
ลืมบอกไปเราเล่นคนเดียวนะ ไม่มีทีม หรือเพื่อนเลย ฮ่าๆๆ
เอาเป็นว่า ลองไปเล่น Zone อื่นดูก่อนเลยครับ อาจจะช่วยคุณได้
ปล.ตอนนี้จะเล่น Zone US West กับ US East อย่างเดียว

25th July 2012, 16:24
ไม่ทราบว่า ไม่ลองเล่น US West หรือ US East ยังครับ เราเล่นอยู่ ping 250 กว่าๆๆเอง เล่นสบาย เจอ style ของพวกฝรั่งละ สนุกมากเลย แบบว่า
Hero แต่ละตัวที่มันไม่น่าจะออกของแบบนี้ พวกเค้าออกกัน แล้วเล่นออกมาดีมากเลย ไม่ออกกันด้วย พอมีคนหลุดเค้ารอกันให้มาค่อยเล่นต่อตลอกเลย
แล้วการคุยในเกมส์ของพวกเค้าเราว่าดีมากเลย
ตั้งแต่เล่น DoTA2 มานะ US West กับ Us East คนเล่นดีมากเลย ไม่เหมือน แถบ เอเชียนะ เราเข้าเล่นถึง ping มันจะน้อยก็เถอะ
เราเข้าไปเล่น เจอคนติด farm กันเยอะมาก มันน่าเบื่อมาก
ลืมบอกไปเราเล่นคนเดียวนะ ไม่มีทีม หรือเพื่อนเลย ฮ่าๆๆ
เอาเป็นว่า ลองไปเล่น Zone อื่นดูก่อนเลยครับ อาจจะช่วยคุณได้
ปล.ตอนนี้จะเล่น Zone US West กับ US East อย่างเดียว

ของผมก็เจอ ออกของแปลกๆ Chen ออกค้อนสายฟ้า แต่ต่างกับของนายตรงที่มันออกมาแล้วดับอนาถ - -

DeMIGoD
26th July 2012, 04:14
ของผมก็เจอ ออกของแปลกๆ Chen ออกค้อนสายฟ้า แต่ต่างกับของนายตรงที่มันออกมาแล้วดับอนาถ - -
555 น่าสงสารมากครับเจอแบบเล่น แนว แต่ แนวไม่ออก เหอะๆๆ สู้ๆๆจะ มันก็แค่เกม
เราเล่นเกม แต่อย่าให้เกม เล่นเรา ก็พอละครับ

porzamyemo
26th July 2012, 04:37
ขอบอกเลยว่าเกมส์ไม่ว่าจะเสียเงินหรือไม่เสียเงิน ก็มีเกรียนครับ ส่วนมาก(ความเห็นส่วนตันนะ)คนที่มีเงินนั่นละชอบเกรียน เกมส์ให้เล่นฟรีก็ดีแล้ว ใครเกรียนก็ report ไปดิเด๋วก็โดนเอง เกมส์ยังเป็น BATA ถ้าเปิดให้เล่นจริงคงมีการลงโทษ เกรียนมีทุกที่ไม่ว่าจะเสียเงินหรือไม่ เขาเปิดให้เล่นฟรีก็ดีแล้วทำให้คนส่วนมากได้เล่นกัน หรือคุณจะไม่เปิดโอกาสให้คนไม่มีเงินได้เล่นเกมส์ดีๆๆกันเลยหรอ เล่นเกมส์ให้สนุกเถอะครับเกมส์ก็คือเกมส์อย่าคิดมาก แล้วจะสนุกกับเกมส์เอง 555

double6
26th July 2012, 04:48
555 น่าสงสารมากครับเจอแบบเล่น แนว แต่ แนวไม่ออก เหอะๆๆ สู้ๆๆจะ มันก็แค่เกม
เราเล่นเกม แต่อย่าให้เกม เล่นเรา ก็พอละครับ

ของผมเจอฝรั่ง Drow สายใหม่ อัพ status กับ skill 3 ก็ไม่อยากจะว่าอะไรน่ะ มีคนบอกว่ามันไม่ผิดมันแนวใครแนวมัน

แล้วมันก็ฟามป่า โดนโบนตุ๋ยตลอด อนาถมาก อยากด่าเป็นภาษาไทยว่า แนวแกมันเเปลกเกิ๊น !!

unwise
26th July 2012, 05:01
เกรียนก้มีตังน่ะครับ !!!

kaehaha
26th July 2012, 05:47
การตลาดเรียกลูกค้า ฟรีแน่นอน ห้ามใครเล่นไม่ได้หรอก สังคมออนไลน์

kritthee99
26th July 2012, 05:59
อย่าว่า dota 2 เลย ขนาด BF3 แผ่นละตั้ง 1299 แถม Premium 1299 อีก รวมกันเป็นเท่าไรแล้ว มันยังมีเกรียนเลย เหอะๆ

yin29576
26th July 2012, 11:37
Hon โลด :o

whiteking7
27th July 2012, 03:32
ขอบอกเลยว่าเกมส์ไม่ว่าจะเสียเงินหรือไม่เสียเงิน ก็มีเกรียนครับ ส่วนมาก(ความเห็นส่วนตันนะ)คนที่มีเงินนั่นละชอบเกรียน เกมส์ให้เล่นฟรีก็ดีแล้ว ใครเกรียนก็ report ไปดิเด๋วก็โดนเอง เกมส์ยังเป็น BATA ถ้าเปิดให้เล่นจริงคงมีการลงโทษ เกรียนมีทุกที่ไม่ว่าจะเสียเงินหรือไม่ เขาเปิดให้เล่นฟรีก็ดีแล้วทำให้คนส่วนมากได้เล่นกัน หรือคุณจะไม่เปิดโอกาสให้คนไม่มีเงินได้เล่นเกมส์ดีๆๆกันเลยหรอ เล่นเกมส์ให้สนุกเถอะครับเกมส์ก็คือเกมส์อย่าคิดมาก แล้วจะสนุกกับเกมส์เอง 555

Report ไปก็ยังไม่ช่วยอะไรครับ Report เมื่อวานวันนี้ก็เจอมันอีก
แล้วก็ไปสรุปยังงั้นแสดงว่าท่านยังไม่เข้าใจสังคมของ Steam เน้อ
เปิดฟรีมันดีก็จริง แต่มันก็มีข้อเสีย
ขายเกมมันมีข้อเสียเรื่องจ่ายเงินก็จริง แต่มันก็มีข้อดีเข้ามาอีก

อย่าว่า dota 2 เลย ขนาด BF3 แผ่นละตั้ง 1299 แถม Premium 1299 อีก รวมกันเป็นเท่าไรแล้ว มันยังมีเกรียนเลย เหอะๆ
5 5 5+
BF3 ผมเล่นยันยศ ปีกนกขั้น 1 แต่ผมไม่เคยแคร์เกรียนเลยจริงๆ เพราะมันพิมพ์ไรมาผมก็ไม่เห็น ผมปิดหมด เจอคนเล่นไม่เป็นเราก็ย้ายทีม ย้ายไม่ได้ย้ายเซิฟเลย 555+

เกรียนก้มีตังน่ะครับ !!!
ก็เห็นด้วยครับ แต่ก็ไม่ทุกคนหรอก ขอใช้คำว่าส่วนใหญ่ละกัน