PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Help Me ! คอมน็อค

vasanchai
9th June 2012, 10:39
เรื่องมีอยู่ว่า ไม่เล่าและกัน
น่าจะการ์ดจอร้อนเกินไป จนทำให้จอไม่แสดงผล
เปิดๆ ปิดๆ หลายรอบ

จนเปิดไม่ติด ติดถึง Window Strating พอเสร็จปุ้บ แทนที่
จะขึ้น Welcome กลับจอดับไปเลย ไฟจอกระพริบ ๆ
คอมทำงานปกติ ไม่มีเสียงร้อง จอดำสนิท ลอง เป่าฝุ่นตรงพัดลม CPU การ์ดจอออกดูแล้ว
RAM เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่ถึง
ครึ่งปี PSU ลองเปลี่ยนดูแล้วไม่หายเสียดายเงิน ฮ่าๆ
แต่สามารถเข้าใช้งาน Safemode ได้ปกติ

สาเหตุมันมาจากอะไรได้บ้างครับ

DarkEngle
9th June 2012, 11:59
ลงวินโดใหม่หายแน่ครับ หรือไม่ก็ลองเข้า safemode แล้วเช็ดไดร์เวอของการ์ดจอดูครับ

dojo123753951
9th June 2012, 12:05
ลองลง Win ใหม่ครับแล้วมีปัญหาค่อยมาถามอีกทีก็ดีครับ:yes

chikuva
9th June 2012, 23:33
Safemode ได้แต่จอไม่ติดน่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ
ตอนเปิดเครื่องกด F8 ที่จะเข้า Safemode แล้วเลือก vga .... แล้วลองลบไดร์เวอร์การ์ดจอออกแล้วลงใหม่ดูครับ