PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยนะครับ Ubisoft Game Launcher error:Error code 2 ?????

Supern00b
10th June 2012, 10:46
คือผมจะเล่นเกมส์ TOM CLANCY'S SPLINTER CELL : CONVICTION แบบ repack ของ a1chem1st อ่าครับ พอจะเข้าเกมส์มันก็ ขั้นแบบนี้เลยครับ ปิดโปรแกรมสแกนไวรัสลงใหม่ ก็เล่นได้แต่พอเปิดเครื่อง ใหม่เข้าเกมส์มันก็เป็นแบบเดิมอ่าครับ ใครพอมัีวิธีตั้งค่า โปรแกรมมสแกนไวรัส ไม่ให้มันไปสแกน ที่ โฟนเดอร์ของเกมส์บอกหน่อยครับ ผมใช้โปรแกรมสแกนไวรัส NOD32 อ่าครับ :help:help:help:help:help:help:help:help:help

parkpoompb
10th June 2012, 12:23
ปิดแอนตี้ แล้วหาไฟล์ นามสกุล .dll มาลง จำไม่ได้ละว่าไฟล์ชื่ออะไรลองโหลด Crack มาลงดู [ปิดแอนตี้ก่อนลง Crack ด้วย แล้วเข้าเกมเลย]

Msguzs
10th June 2012, 13:29
ลงเกมส์อย่าเพิ่งเข้าเกมส์ ลง แพก ให้ครบ แล้วลงแครกครับ

ผมเคยเป็นนะ

ไม่รู้ว่าแก้แบบนี้ถูกป่าว

Supern00b
10th June 2012, 15:07
คือผมอยากทราบ วิธี การตั้งค่าไม่ให้โปรแกรมสแกนไวรัส ไม่ไปสแกนในโฟนเดอร์เมกส์ด้วยอ่าครับ เพราะเปิดเครื่องมามันก็ ลบเองแบบเลยครับ

nontom007
10th June 2012, 15:17
วิธีแก้นะคับ
1.เปิดหน้าต่าง nod ขึ้นมา
2.ถ้าdisplayของ nod เป็น standard ให้ปรับเป็น advance คับ (ซ้ายล่างหน้าต่างnod)
3.ซ้ายมือเลือก computer scan มาดูทางขวา ข้างล่าง custom scan มีตัวเลือก scan setup... คลิกเข้าไปคับ
4.จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมา ให้ดูทางซ้ายหาดูคำว่า exclusions (หรือยกเว้นอ่ะคับ) คลิกเลือก
5.ทางขวาจะแสดงที่อยู่ของไฟล์ที่เรายกเว้น ให้เราแอดโฟลเดอร์ที่เราจะยกเว้น แล้ว ok คับผม

ผมเคยเป็นแล้ว ทำตามวิธีข้างบนคับ ชัวน์มากมาย

Supern00b
10th June 2012, 15:23
วิธีแก้นะคับ
1.เปิดหน้าต่าง nod ขึ้นมา
2.ถ้าdisplayของ nod เป็น standard ให้ปรับเป็น advance คับ (ซ้ายล่างหน้าต่างnod)
3.ซ้ายมือเลือก computer scan มาดูทางขวา ข้างล่าง custom scan มีตัวเลือก scan setup... คลิกเข้าไปคับ
4.จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมา ให้ดูทางซ้ายหาดูคำว่า exclusions (หรือยกเว้นอ่ะคับ) คลิกเลือก
5.ทางขวาจะแสดงที่อยู่ของไฟล์ที่เรายกเว้น ให้เราแอดโฟลเดอร์ที่เราจะยกเว้น แล้ว ok คับผม

ผมเคยเป็นแล้ว ทำตามวิธีข้างบนคับ ชัวน์มากมาย

มีแบบภาษาไทยไหมครับ ของผมมันเป้นภาษาไทยไม่มีไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมจะพยายามหาเองก็ได้ ได้รู้วิธีทำก็ดีแล้วหล่ะครับ :p

parkpoompb
10th June 2012, 16:24
คือผมอยากทราบ วิธี การตั้งค่าไม่ให้โปรแกรมสแกนไวรัส ไม่ไปสแกนในโฟนเดอร์เมกส์ด้วยอ่าครับ เพราะเปิดเครื่องมามันก็ ลบเองแบบเลยครับ

ถ้าทำแบบนั้นอาจเสี่ยงที่จะทำให้คอมเรามีไวรัสง่ายขึ้นนะครับ ไฟล์ไหนมันเห็นว่าเป็นไวรัสลบไปนะดีแล้ว เราลงใหม่ได้ [ก็อปวางแค่ไฟล์เดียว] ดีกว่าเราเอาไวรัสมาไว้ในเครื่องแล้วมันไม่สแกนให้

nontom007
10th June 2012, 16:40
ถ้าทำแบบนั้นอาจเสี่ยงที่จะทำให้คอมเรามีไวรัสง่ายขึ้นนะครับ ไฟล์ไหนมันเห็นว่าเป็นไวรัสลบไปนะดีแล้ว เราลงใหม่ได้ [ก็อปวางแค่ไฟล์เดียว] ดีกว่าเราเอาไวรัสมาไว้ในเครื่องแล้วมันไม่สแกนให้

ไฟล์แคร็ก .dll ไม่ใช่ไวรัส 100% คับ
ฉะนั้นแล้วไม่จำเป็นต้องสแกนคับ ยกเว้นตามวิธีที่ผมบอกเลย :D