PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีแฟนแบบนี้ พวกคุณคิดว่าไง??

sattawat1979
10th June 2012, 17:05
คือผมมีแฟนอยู่คนนึง อายุน้อยกว่าผม 6 ปี คบกันมานานแล้วล่ะ

เธอไม่ใช่คนสวยอะไรหรอกครับ แต่ผมชอบเวลาเธอทำตัวแบบเด็กๆ แบบว่างอนอะไรแบบนี้ มันก็น่ารักดี

แต่หลังๆมานี้ เธอเริ่มอ้วนขึ้น แต่ผมก็เฉยๆนะ คบกันมาขนาดนี้คงไม่เลิกกันเพราะอ้วนขึ้นหรอก จริงมั๊ย??

แต่นั่นมันก็ทำให้เธอค่อยๆเปลี่ยนไป จากเมื่อก่อนที่ไม่มีอะไร เดี๋ยวนี้ก็หงุดหงิด แบบว่ากังวลกับรูปร่างหน้าตาตัวเองมากๆ

จะใส่ชุดไหนก็มาถามผมว่าดูดีมั๊ย?? อ้วนไปมั๊ย?? ผมก็ไม่ได้คิดอะไร ผมก็ตอบไปว่า ''เออ ใส่ชุดไหนก็ใส่ไปเถอะ''

สำหรับผม เธอจะอ้วนยังไง มันก็ไม่ใช่เรื่องสำคัญ เพราะผมคบคนที่นิสัย

ช่วงหลังหนักเข้าๆ เธอดูคล้ายคนไม่มั่นใจในตัวเอง คิดว่าตัวเองมีปมด้อย แบบว่าเห็นผู้หญิงคนอื่นที่สวยกว่า ก็ไม่พอใจ ทำเป็นหงุดหงิด

ขนาดดูละครด้วยกัน ฉากไหนมีผู้หญิงสวยๆโผล่มา ก็จะหงุดหงิด และหาเรื่องทะเลาะกับผมเป็นประจำ = ='

ทุกครั้งที่ทะเลาะกัน เธอก็จะชอบขว้างปา ทำร้ายข้าวของ อยู่เป็นประจำ บางทีก็ขนเสื้อผ้าออกจากห้องผมไป แล้วก็โทรมาให้ผมขับรถไปรับ เป็นแบบนี้ประจำ

บ่อยเข้าๆ ผมเริ่มเอือมระอากับพฤติกรรมแบบนี้แล้วล่ะครับ มันทะเลาะกันบ่อยจน เหมือนผมจะหมดรักเธอแล้วล่ะ ก็เธอไม่มีเหตุผลเอาซะเลย

บางทีไปเดินห้างด้วยกัน มีผู้หญิงแต่งตัวสวยๆเดินผ่านมา เธอก็หาว่าผมมองผู้หญิงคนอื่น ทั้งๆที่ผมไม่ได้มองเลยนะ - -* ทะเลาะกันเรื่องไร้สาระนี่ประจำ

จนผมเหนื่อยใจเหลือเกิน ไม่รู้จะอธิบายยังไงให้เข้าใจดี ก็เธอคิดไปเองทั้งหมด หาว่าผมไม่รักบ้างล่ะ หาว่าผมมีคนอื่นบ้างล่ะ

หลายครั้งที่อยากจะเลิก แต่ก็สงสาร แม่เธอเพิ่งเสียได้ไม่กี่เดือนเอง ผมก็ทำหน้าที่เหมือนพี่ชายให้ความอบอุ่นทางใจด้วย แต่มันก็มีเรื่องทะเลาะเล็กๆน้อยๆแบบนี้อยู่บ่อยมาก

เธอเคยบอกว่า ''เมื่อไหร่จะแต่งงานซักที'' บอกตรงๆว่าผม ''ไม่กล้าครับ'' กลัวแต่งแล้วมีปัญหา ก็เลยขออยู่กันไปดูนิสัยไปเรื่อยๆดีกว่า

แต่นี่ก็อยู่ดูนิสัยกันนานเป็นปีๆแล้วนะ แต่เธอก็ยังไม่ดีขึ้นเลย ไม่รู้จะทำไงดี = =

อยากจะเลิกก็อยากเลิก แต่อีกใจก็สงสาร คบกันมานาน แบบว่ารู้ใจกันพอสมควร แต่มาเสียตรงนิสัย งี่เง่า เอาแต่ใจบ่อยๆ เนี่ยสิ เฮ้อ

ปล. ล่าสุดนี้ก็งอนขนเสื้อผ้าไปอยู่บ้านอีกละ โทรมาให้ผมขับรถไปรับอีก = = ขับไม่ใช่ใกล้ๆเลยนะ ผมเบื่อที่ต้องมาคอยเอาใจแล้วอ่ะ เหนื่อยใจจริง :(

HANG-ON
10th June 2012, 17:34
คิดว่าทำแบบไหนแล้วมีความสุขก็ทำเลยครับ ไม่ได้กวนนะ ถ้าเลิกกันแล้วไม่มีความสุข เลี่ยงๆไปดีกว่า

หาทางที่เราทำแล้วมีความสุข...

dojo123753951
10th June 2012, 17:55
ผู้หญิงก็หยั่งงี้แหละครับขี้หงุดหงิด มันเป็นแค่อารมณ์เฉยๆอะครับ อาจเป็นผลมาจากสิ่งแวดล้อมด้วยทนได้ทนไปก่อน

แต่ถ้ามันถึงจุดสุดขีดเมื่อไหร่ผมว่าพอเถอะ เราคงไปด้วยกันไม่ได้....

TEENOY '
10th June 2012, 18:13
ขายคอมเอาตังค์ไปให้แฟนลดน้ำหนักเลยท่าน 555

10th June 2012, 18:34
ผมก็เคยมีแฟนมาหลายคนนะ แต่ไม่เคยเจอแบบนี้เลย

เป็นไปได้มั๊ย?? ที่เธอเป็นแบบนี้ เพราะผมไม่ค่อยทำการบ้านเลย = = ผมไม่ได้มีอะไรกับเธอนานแล้ว

ผมไม่ได้เป็นคนบ้ากามนะครับ ก็มันไม่มีอารมณ์จริงๆ ส่วนใหญ่ผมจะใช้เวลากับการเล่นคอม เล่นเกม มากกว่า

แต่ผมก็รักเธอนะ รักแต่ไม่แสดงออก = =

dojo123753951
10th June 2012, 19:01
ผมก็เคยมีแฟนมาหลายคนนะ แต่ไม่เคยเจอแบบนี้เลย

เป็นไปได้มั๊ย?? ที่เธอเป็นแบบนี้ เพราะผมไม่ค่อยทำการบ้านเลย = = ผมไม่ได้มีอะไรกับเธอนานแล้ว

ผมไม่ได้เป็นคนบ้ากามนะครับ ก็มันไม่มีอารมณ์จริงๆ ส่วนใหญ่ผมจะใช้เวลากับการเล่นคอม เล่นเกม มากกว่า

แต่ผมก็รักเธอนะ รักแต่ไม่แสดงออก = =

มีส่วนแน่นอนครับ ลองรักกันเหมือนตอนคบกันใหม่ๆ อะไรอะไรเพื่อมันจะดีขึ้นครับ

Azar1001
10th June 2012, 19:34
ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วไม่มีความสุขก็เลิกดีกว่า
เผื่อเขาจะไปเจอคนใหม่ที่เข้ากันได้
ทะเลาะกันบ่อยๆคงปวดหัวแย่เลย

andylnw27
10th June 2012, 19:41
จัดหนักๆไปชุดใหญ่ๆ แล้วรอดูอาการ

black jack sdppd
10th June 2012, 19:41
ความรักเกิดจากการเข้าใจ
ยามใดเธอสงบก็ค่อยมาพบ
พูดคุยด้วยความสงบ
และทบทวนความหลังไปเรื่อยๆ
เมื่อคุยแล้วอารมณ์ดี
บอกเธอซีเราขอโทษ
บอกเธอนึกเหตุผล ว่าเราโกรธกันเช่นไร
ถามไถ่จับเข่าคุย เอ้าลุยเลยหน้ายิ้มๆ
หากยังรักเธอจริงก็ปิ๊งใหม่สมหวังเอย
ปรับความเข้าใจใหม่ หมุนหัวใจให้ตรงกัน
หยิบยกเรื่องที่โกรธ บอกอย่าโทษกันเลยหนา
เราสองดีกันนะ ลืมเรื่องนั้นสร้างสรรค์กันใหม่
หัวใจคู่กันพลัน ดูลั้นลาสมได้อยู่
หากง้อแล้วดีขึ้นนั้น บอกเธอเลยว่า
ไปลดความอ้วนซะ!!!!!!!!:yes
ฮ่าฮ่าฮ่า

Wagarimasu00
10th June 2012, 19:43
ธรรมดาครับผู้หญิงผมโดนแฟนผมหงุดหงิดใส่ประจำๆ เคยโดนบอกเลิกด้วยพอเธอดีขึ้นก็มาง้อเอง ^^

solitude388
10th June 2012, 19:52
ผู้หญิงยังมีอีกเยอะ

Hikanbana
10th June 2012, 19:53
ทำไมไม่ชวนกันไปออกกำลังกายล่ะ หลังเลิกงาน ไปว่ายน้ำ ไปเข้าฟิตเนต ไปวิ่ง ใช้เวลาร่วมกัน ใส่ไฟในการออกกำลังกายให้แฟนพี่ เดะก็ผอม

แต่ผมอะปัญหาตรงข้ามกับพี่เลย แฟนผมบ้าออกกำลังกายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก = =a

philosopher
10th June 2012, 19:59
ธรรมดาครับผู้หญิงผมโดนแฟนผมหงุดหงิดใส่ประจำๆ เคยโดนบอกเลิกด้วยพอเธอดีขึ้นก็มาง้อเอง ^^

ดีจังนะ มีการกลับมาง้อเองด้วย ของผมนี่แทบจะเลิกกันอยู่แล้ว

มีปัญหาอะไร สุดท้ายผมผิดตลอด ต้องง้อตลอด

เบื่อสุดจะทนจนจะเลิกกันแล้วเนี่ย

SchooL
10th June 2012, 20:31
คุณเป็นคนที่มีความอดทนมากครับ ลองบอกความรู้สึกของตัวเองให้เขาฟังสิครับ เผื่อเขาจะคิดได้บ้าง เพราะท่านเองก็ไม่ได้คบคนที่รูปลักษณ์อยู่แล้ว เอาใจช่วยนะครับ :)

bighipyoza
10th June 2012, 20:37
คืนนี้ จัดหนักเลยท่าน

nutty1410
10th June 2012, 20:43
ผมสิยิ่งหนักผมยังเรียนไม่จบแฟนจบก่อนมันมีเรืองหึงหวงกันบ่อยหงุดหงิดใส่ผมบางครั้งแทบจะทิ้งผมไปก็มีแต่ก่อนผมเป็นคนไม่สนใจใครนะถ้าไม่ติดที่มีลูกด้วยกันนี้ละ เคยกราบเท้าให้เขาอยู่ด้วยก็มีทางแม่ยายบอกว่าเดียวกรรมก็ตามมันปล่อยมันไป เหมือนกับว่าเขาไปอยู่ที่สังคมทำงานนะครับเขาคงอายมั้งว่าแฟนเรียนไม่จบสักทีถึงผมเรียนอยู่ไม่เคยเกาะเขากินผมเรียนไปด้วยรับงานเขียนแบบด้วยนะครับ เดือนไหนเขาเดือดร้อนผมก็ให้นะบางเดือนมีเงินติดตัวแค่500ก็มีต้องใช้กินกับลูกด้วยบางวันไม่กลับบ้านถึงวันไหนกลับก็กลับสว่างนะเขาเป็นคนมีเพื่อนเยอะสังคมเยอะซึ่งต่างกับผมที่อยู่อย่างสันโดดเลี้ยงลูกอยู่ที่บ้านนะ

edwardza02
10th June 2012, 20:56
ใช้ความเป็นชายของคุณเผาผลานไขมันให้เธอครับ ลองดู

ผู้หญิงหนะเป็นอย่างนี้แทบทุกคน แต่ในกรณีนี้ เป็นเด็กกว่ามาก แต่คุณเป็นผู้ใหญ่แล้ว ความคิดมันต่างกันครับ เขายังเป็นเด็ก ความคิดเด็กๆ ยังไม่โต ซีเรียสไปกับทุกเรื่อง เขายังไม่เคยผ่านโลกเหมือนคุณครับ

ผมอยากให้คิดดีๆ คุยกับเขาดีๆ เลิกได้ไหม หรือเพลาๆลงบ้างเรื่องเอาแต่ใจ เลิกเป็นเด็กได้แล้ว ตัวเองจะเป็นแม่ของลูกในอนาคตนะ เลิกทำตัวอย่างนี้ ถ้าทำแบบนี้จะเลี้ยงลูกได้ไหม พูดไปเลยครับ ผู้หญิงคนนี้อาจจะคิดได้เพราะ

เธอเป็นคนคิดนั่น คิดนี่อยู่แล้ว เธอรักคุณนะครับ แค่อยากให้เอาใจ ตามประสาเด็ก เดี๋ยวมีลูกก็โตเองครับ แฟนผมก็เป็นงี้ เลิกกันแทบทุกวัน จนเดี๋ยวนี้มีลูกแล้วก็มีความสุขดีครับ การมีครอบครัวจะทำให้เป็นผู้ใหญ่ขึ้น

Deathbringer
10th June 2012, 20:57
เค้าเป็นเมนไง ละก็จะหงุดหงิด ละก็มี 3 ช่วงที่จะหงุดหงิด คือ
1. ก่อนเป็นเมน 10 วัน
2. ตอนเป็นเมน 10 วัน
3. หลังเป็นเมน 10 วัน

ก็รอเดือนที่ลงด้วยคมนะ จะมีวันนึงที่เธอไม่หงุดหงิด -.-

10th June 2012, 22:03
จะบอกยังไงดีล่ะ จริงๆแล้วผมไม่ได้รักเธอแบบแฟนนะครับ

ผมรักแบบน้องสาวหรือแบบเพื่อนมากกว่า มันเลยไม่มีอารมณ์อยากจะทำอะไรด้วย

ก็อยู่ด้วยกันมาเป็นปี ผมไม่คิดเรื่องอย่างว่ากับเธอเลย แรกๆก็คิดแบบแฟน แต่หลังๆมาคิดแบบน้องสาวซะงั้น = =

อยู่ด้วยกันมันก็ไม่เหงาดี แต่เบื่อที่คอยมาทะเลาะกันบ่อยๆแบบนี้ อยากอยู่กันแบบดีๆเหมือนคนอื่นมั่ง

ผมอยากจะบอกความในใจว่าผมรักเธอแบบน้องสาวอ่ะ แต่กลัวเธอจะรับไม่ได้ - -

ผมเป็นลูกคนเดียวครับ บางทีผมแค่อาจจะอยากมีน้องสาวซักคนก็ได้ จิตใต้สำนึกมันอาจต้องการแค่นั้น

เป็นลูกคนเดียวนี่ไม่ดีเลยเนอะ มันเหงา :(

kraivich
10th June 2012, 22:04
เราได้ชอบเด็กๆเพราะงี้ละชอบคนที่ดูเป็นผู้ใหญ่หน่อย