PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 3G เร็วตลอด

nescafe
10th June 2012, 23:14
สวัสดีครับ ผมเคยสมัครแพคเก็จ 3g ความเร็วสูงสุด 1g นาน30วัน หมายความว่า ความเร็วที่ใช้ในการเปิดเน็ต หรือโหลดถ้าใช้ครบแล้วความเร็วจะถูกตัดแบบน่าใจหาย และผมเคยใช้โปรแกรมและได้ทดลองใช้ดูเล่นๆไม่คิดว่าจะทำได้โปรแกรมสามารถทำให้ไม่โดนตัดความเร็ว เวลาโหลดหนังหรืออะไรก็ได้ ของผมจะวิ่งความเร็วอยู่ 1m-4m กว่าๆ น้อยครั้งมากที่จะวิ่งถึง 5m กว่าๆ ปกติสมัคร 1g โหลดหนัง HD 1เรื่องแทบไม่พอ แต่พอใช้โปรแกรมแล้ว
เร็วตลอด และผมใช้มาได้ประมาณ2-3วัน ผมเริ่มจะกังวลว่ามันผิดหรือเปล่าไม่สบายใจก็จึงปลดโปรแกรมและรีสตาสใหม่ ก็ได้ความเร็วสักพักหนึ่งแล้วก็ถูกจำกัดความเร็ว แต่ที่เล่ามาใช้หลายเดือนก่อนแล้วครับ ไม่ทราบว่าปัจจุบันยัง
ใช้ได้อยู่อีกหรือเปล่า จึงอยากจะขอความคิดเห็นเพื่อนๆพี่ๆมีใครใช้อยู่หรือเปล่า และใช้มีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ และถ้าใช้ผิดหรือเปล่าครับ ขอบคุณเพื่อนๆและพี่ๆที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ
ขอบคุณครับ

por001
12th June 2012, 20:39
โปรแกรมไรอะคับ ขอลองบ้าง

muuuuu
14th June 2012, 00:41
ไม่มีทางครับอย่าไปเชื่อไม่มีโปรแกรมไหน ที่ทำให้เน็ตเร็วได้หรอกครับ โหลดไประวังคอมพัง
ใช่ครับ ไม่มีโปรแกรมไหนทำได้หรอกคับ แต่ถ้ามีก็ขอด้วยคนละกัน 5555++

nescafe
14th June 2012, 10:17
ขอบคุณครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น เป็นโปรแกรม CRACKLOCK ครับ ผมได้ทดลองเล่นๆกับ aircard โดยคลิกที่ตัวหลักของ aircard ไม่ใช่ที่ simcardของเครือข่ายที่ใช้อยู่ แต่ผมเคยทดลองใช้หลายเดือนก่อน ใช้แค่2-3วัน แล้วก็ไม่ได้ใช้อีกเลย
ผมยอมรับว่ากลัวครับ อยากจะขอเชิญร่วมแสดงความคิดเห็นสิ่งทีผมจะเล่าให้ฟังครับ
1.ผิดกฎหมายไหมครับ
2.ความคิดเห็นแบบเข้าข้างตัวเอง TOT 3G มีโปรเติมเงินแบบใช้ 30วัน ความเร็วไม่จำกัดเหมือนค่ายอื่น แต่ TOT ยังกล้าให้ใช้3Gความเร็วไม่จำกัดตลอด30วัน ถ้ามองตรงมุมนี้ การใช้โปรแกรมช่วยหลบเลี่ยงการถูกจำกัดความเร็วย่อมไม่มีความผิด
เพราะ TOT ยังไม่เห็นจะจำกัดความเร็วเลยครับ
3.ผมอยากจะใช้ของ TOT แต่ของผมตรวจดูสัญญาณแล้วมีแต่ไม่ขึ้นสักขีด เลยกลัวว่าจะใช้ไม่ได้ ขอถามพี่ๆที่ใช้ TOT เห็นเขาโฆษณาว่า 3Gไม่จำกัดความเร็ว30วัน แต่เวลาโหลดจะวิ่งไม่เกิน 2mตลอด30วัน พี่ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับ
4.ถ้าพี่ๆได้ทดลองใช้จริงๆ แล้วเห็นผลกรุณาช่วยเล่าให้ฟังด้วยครับ ไม่ต้องบอกเครือข่ายที่ใช้อยู่ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ