PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษาหน่อยครับ (เรื่องแฟน)

npdeoh2754
11th June 2012, 07:16
ผมเริ่มรู้สึกไม่มีความสุขกับแฟนแล้วครับ ทุกอย่างมันเปลี่ยนไป !!

เมื่อก่อนแฟนผมรักผมมาก แต่ผมมันโง่เองที่ตามเพื่อน แฟนผมเป็นหน้าตาไม่ค่อยดีนัก แล้วเพื่อนผมก็ชอบมายุให้เลิกกันแล้วไปมีคนใหม่ แล้วผมก็โง่ทำแบบนั้นจริงๆ ผมไม่ได้ติดต่อไม่ได้คุยกันมาประมาณ 1เดือน เวลาผ่านไปประมาณ 1เดือนผมพยามยามจะบอกเลิกเธอแต่ผมก็ไม่กล้าซักทจนมาถึงตอนสุดท้าย

ผมก็บอกจนได้(แต่ไม่ได้บอกความจริงว่าเลิกแล้วจะไปมีคนอื่น) แฟนผมเสียใจมาก และเธอก็ขอผมว่า "ไม่เลิกได้มั๊ย?" และต่อมาผมคิดว่าที่ผมทำแบบนั้นมันไม่ดีเลย ผมจึงกลับมาคืนดีกลับแฟน และบอกความจริงว่า "ประมาณ1 เดือนที่หายไป ผมไปมีผู้หญิงคนอื่น" เธอเสียใจมาก และเธอก็ไม่เลิกกับผม

ผมจะจึงสัญญากับเธอไว้ว่า ผมจะไม่ทำแบบนั้นอีก หลังจากนั้น ผมเริ่มรักเธอมากขึ้นทุกวันๆ จนถึงวันนี้ ผมเปลี่ยนไป จากคนที่รักเพื่อน ผมรักแฟนยิ่งกว่าอะไร ผมไม่อยากไปไหนจากเธอเลย เพื่อนชวญไปไหน ผมไม่ค่อยไปเลย จนแฟนผมมาบอกกับผมว่า "มีเวลาอยู่กับเพื่อนบ้างนะ" แต่ผมทำไม่ได้

แต่ทำไม? ผมรักเธอผมต้องการเธอขนาดนี้ ทำไมเธอถึงต้องออกห่างผมด้วย เธอมีเวลาอยู่กับเพื่อนมากกว่าอยู่กับผมซะอีก วันนึงเราแทบจะไม่ได้คุยกัน ไม่ว่าจะอยู่ด้วยกันจริงๆหรือในโทรศัพท์ เธอสนใจแต่โลกออนไลน์ วันๆคุยแต่กับคนอื่น ไม่ก็เล่นเกม เป็นแบบนี้ทุกวัน และก็สนแต่ความสวยความงาม

ผมพยายามคุยกับแฟนเรื่องนี้แล้วแต่ก็ทะเลาะกันตลอดเลย เธอเริ่มออกห่างจากผมเรื่อยๆ (ผมรู้สึกได้เลย) ตอนนี้ดูเหมือนจะไม่มีทางออกแล้ว ผมต้องเลือก 2 ทางคือ

1.ทนไปเรื่อยๆ แต่ผมก็ต้องเบื่อแบบนี้ทุกวัน
2.เลิก!! แต่ผมจะไม่มีเธออีกแล้ว

หรือถ้าท่านไหนมีทางออกที่พอจะช่วยผมได้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Keeyooo
11th June 2012, 07:25
ถามไปตรงๆเลยสิ ทำไมถึงเป็นแบบนี้

napushi
11th June 2012, 07:27
อย่างงี้ต้องเครีย!!!...ขำๆนะ

(เหมือนกับว่า มันย้อนกลับหมดเลยนะนั้น)

ก็ลองพูดกันให้เข้าใจ ไม่เข้าใจก็ทิ้งแม่ม))อุ้ย ไม่เข้าใจก็ลองห่างกันสักพัก.....:victory
ลายเซน จขกท. เอาเงิบ

zxcvb2306
11th June 2012, 10:36
พูดความรู้สึกของเราออกไปตรงๆเลยครับ ทำให้เค้าเข้าใจเราให้ได้เป็นอย่างแรก
เพราะคนเคยเจ็บเค้าต้องใช้เวลาคิดมากกว่าเมื่อก่อนเป็นธรรมดาครับ
พยายามทำเรื่องปกติที่ทำกับเค้าตลอดให้เป็นเรื่องสำคัญบ้างก็จะดีครับ เป็นกำลังใจให้เน้อ

Minecraft
11th June 2012, 22:29
มันเป็นเพราะผลที่เราเคยทำก่อนหน้านั้นไหมครับ แบบว่า เคยไปนอกใจ อะไรประมาณนั้น ผมว่าตอน จขทก. นอกใจไปกับเพื่อนมากกว่า..แฟนของ จขทก. ก็ต้องทุกข์ใจแบบ จขทก. ตอนนี้นั้นแล อย่าไปโทษเค้า..ประมาณว่าจะล้างแค้นเราหรอ?จะไปมีคนใหม่หรอ? อะไรแบบนี้อย่าทำน่ะ ยิ่งแย่ลงเลื่อย ๆ ลองยิ้มรับ..คิดส่ะว่าสิ่งนี่เราก็เคยทำกับแฟนทำไมแฟนเรายังทนได้และพยายามคุยกับเค้าดี ๆ สุดแล้วแต่ จขทก. จะเลือกทางเดินต่อไป

"แน่นอน..การทำความเข้าใจต่อกันและกันดีสุดแล้ว" : Credit : Eureka Seven

THE_NOKIA_LOVE
13th June 2012, 13:26
ที่เขาออกห่างมันเป็นรสชาติของผลกรรมที่ จขกท เคยทำไว้และที่เขาต้องทำแบบนี้คือไม่ต้องการให้คุณหลงไปกับคำว่าให้อภัย คือพูดว่าขอโทษแค่นั้นจบหรือไง เขาเห็นคุณเปลื่ยน เห็นคุณรักเขามากกว่าเดิม เห็นคุณเอาใจใส่มากกว่าเดิม ใช่ เขาต้องการแบบนั้น เขาอยากให้คุณทำแบบนั้นไปตลอดชีวิต แต่ที่เขาตีตัวออกห่างเพราะเขาไม่มั่นใจเต็ม100เปอร์เซ็นเหมือนก่อน เขาต้องการเวลาเป็นข้อพิสูจ ระหว่างเรา คุณต้องทำแบบนี้ไปเรื่อยๆและดีขึ้นเรื่อยๆและซักวันหนึ่งสิ่งที่คุณคิดว่า เราทำขนาดนนี้แฟนเรายังไม่เห็นดีด้วย จะหายไปจะปรากฎในสิ่งที่ก่อนนี้คุณเคยได้มาและจะได้มากกว่าเดิมด้วยซ้ำไปครับ

oolldjlloo
13th June 2012, 15:24
บางอย่างมันลึกซึ้งนะ อย่างเรื่องนี้ คุณอาจจะพยายามเลิกก่อน แล้วทำไม่ได้ แล้วภายหลัง อืม ผลกรรมจริงๆ แต่จะมาในแบบเดียวกับคุณหรือเปล่าผมไม่แน่ใจนะ ว่าเค้าจะกลับมารักคุณเหมือนเดิมมั้ย
แต่เอาให้มันแน่นอนไปเลยครับ ในเมื่อคุณทำ ก็ชดใช้ให้หมดเลย อดทนจนกว่าเค้าจะกลับมารักหรือเลิกไป เผื่ออนาคตคุณเจอคนใหม่จะได้ไม่ต้องมาเจอแบบนี้อีกหรืออาจจะปัญหาที่ลดน้ำหนักลง^^

Borudesu
14th June 2012, 21:53
ตอนนี้ผมก้มีแฟนที่ทําแบบนี้กับผมครับจนตอนนี้ผมจับได้ว่าเธอกลับไปคุยกลับแฟนเก่าของเธอครับ(ทั้งแฟนเก่าคนแรกและคนที่สองด้วย) ทําใจและมีกําลังใจต่อไปครับถ้ายังรักอยู่นะ