PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง BF 3 DLC premium ครับ

96hp
11th June 2012, 19:34
คือผมอยากทราบว่า DLC premium นี้ต้องรอให้ออกจนครบครบทั้ง 3 ตัวก่อนรึเปล่าครับ ถึงตัว premium ค่อยวางจำหน่าย หรือว่าถ้าซื้อแบบ premium แล้วได้เล่น DLC อีก 2 ตัวต่อนคนอื่น อธิบายผมหน่อยครับ พอดีผมเปิดร้านเกมอะครับ ผมจะได้จัดสรร งบถูก ทั่งหมด 10 เครื่อง

manU__gig
11th June 2012, 19:54
พรีเมี่ยม ไม่ได้DLCนะครับ
พรีเมี่ยมจะได้เล่นDLCก่อนชาวบ้านเค้า2อาทิตได้มีดพิเศษ
กิจกรรมพิเศษครับ

denhotx
11th June 2012, 20:00
Key Features
All Five Expansion Packs with Early Access
Stand out with Exclusive in-game items
Powerful New Features
Exclusive Online Double XP Events
Insider Tactics from DICE
ตามนี้อ่ะนะครับผมก็กะว่าจะซื้อ เรปบนผมถามหน่อยที่บอกไม่ได้ DLC หมายความว่าอะไรในนี้บอกว่าได้นะครับ All Five Expansion Packs with Early Access เนี่ยแหละ DLC

pza00007
11th June 2012, 20:06
ที่ผมอ่านมาก็ได้DLC ครบนะ *-*

boomman
11th June 2012, 20:10
พรีเมี่ยม ไม่ได้DLCนะครับ
พรีเมี่ยมจะได้เล่นDLCก่อนชาวบ้านเค้า2อาทิตได้มีดพิเศษ
กิจกรรมพิเศษครับ

ทำไมจะไม่ได้ครับ เขาก็เขียนบอก อยู่ แถม DLC ครบ 5 อัน และวิทธิ พิเศษต่างๆ

มั่วอ่ะป่าว เคยเข้าไปอ่านดูไหมครับ

คุณสมบัติสำคัญของ BATTLEFIELD 3 PREMIUM

เล่นภาคเสริมได้ก่อนล่วงหน้าทุกชุด
เป็นเจ้าของชุดภาคเสริมขนาดใหญ่ทั้งห้าของ Battlefield 3 และเล่นได้ก่อนล่วงหน้าถึงสองสัปดาห์

โดดเด่นด้วยไอเท็มพิเศษในเกม
โดดเด่นและเป็นจุดสนใจด้วยไอเท็มในเกมพิเศษต่าง ๆ อย่างมีด ACB-90 ที่ไม่มีใครเหมือนและชุดป้ายห้อยคอ Battlefield 3 Premium ปรับแต่งประสบการณ์ของคุณไปอีกขั้นด้วยชุดพรางสำหรับอาวุธและทหารใหม่สุดพิเศษ และ Assignments เฉพาะตัว

เข้าถึงคุณสมบัติอันทรงพลัง
Battlefield 3 Premium มาพร้อมกับโอกาสสุดพิเศษที่จะทำให้คุณสามารถเริ่มค่าสถิติใหม่สำหรับ Score/Minute, Kills/Deaths และ Wins/Losses ของคุณได้หากคุณต้องการเริ่มต้นใหม่ด้วยทหารสำหรับการเล่นหลายคนของคุณ เพื่อให้สมกับสถานะของคุณ เรายังจัดลำดับให้คุณเป็นพิเศษในการเข้าสู่เซิร์ฟเวอร์ มีลายสำหรับสัญลักษณ์ Platoon ของคุณมากขึ้น และความสามารถในการเก็บ Battle Reports สุดโปรดของคุณแบบถาวรไว้ได้ถึงห้าชุด

เข้าร่วมอีเวนต์พิเศษ
เลื่อนยศได้เร็วขึ้นด้วยอีเวนต์พิเศษเพิ่มค่าประสบการณ์สองเท่าและเข้าร่วมในการแข่งขันพิเศษต่าง ๆ

วิดีโอและคำแนะนำกลยุทธ์
ดูวิดีโอเคล็ดลับการเล่นที่ส่งตรงมาจากทีมพัฒนาที่ DICE เข้าถึงคำแนะนำกลยุทธ์อย่างลึกซึ้งต่าง ๆ และชมตัวอย่างสุดพิเศษจากชุดภาคเสริมที่กำลังจะมี

อันแน่นด้วยเนื้อหาและคุณสมบัติที่มีมาให้

• ชุดภาคเสริม Battlefield 3 ทั้งหมดและการเข้าเล่นได้ก่อนล่วงหน้าสองสัปดาห์:
o Battlefield 3: Back to Karkand
o Battlefield 3: Close Quarters
o Battlefield 3: Armored Kill
o Battlefield 3: Aftermath
o Battlefield 3: End Game

เมื่อรวมกันแล้วภาคเสริมทั้งห้าชุดนี้จะมีถึง 20 แผนที่ อาวุธใหม่ 20 ชนิด พาหนะใหม่มากกว่า 10 ชนิด โหมดเกมใหม่ 4 โหมด Assignments มากกว่า 30 แบบ และป้ายห้อยคออีกมากกว่า 20 แบบ

• มีดพิเศษในเกม
• ป้ายห้อยคอพิเศษในเกม
• ชุดลายพรางพิเศษมากกว่า 10+ แบบ
• ลายพรางอาวุธพิเศษ
• คุณสมบัติในการเริ่มค่าสถิติใหม่
• ลายสัญลักษณ์ Platoon พิเศษมากกว่า 10 แบบ
• เพิ่มจำนวนชั้นสัญลักษณ์ Platoon
• การจัดลำดับคิวพิเศษเพื่อเข้าเซิร์ฟเวอร์
• เก็บ Battle Reports สุดโปรดของคุณไว้ได้ห้าชุด
• Assignments พิเศษมากกว่า 5 แบบ
• การแข่งแบบพิเศษ
• อีเวนต์พิเศษเพิ่มค่าประสบการณ์สองเท่า
• วิดีโอพิเศษ
• คำแนะนำกลยุทธ์ในการเล่น
• คอนเทนต์พิเศษเพิ่มเติม

warhead007
11th June 2012, 20:41
ผมก็จะซื้อเหมือนกันแต่ยังหาร้านไม่ได้เลย อยู่แถวชลบุรีใครมีร้านดีๆบอกด้วยนะครับ

M40A3
11th June 2012, 20:43
premium นี้ คนที่ย่อม เสีย เงินก็ ต้องได้ รับ ปืน แรง และ สิทธิ พิเศษ ปัจจุบันเกมส์**** ก็เป็นแบบนี้ แหละ

hight007
11th June 2012, 20:47
เอาจริงๆซื้อมาแล้วก็ไม่ได้โดดเด่นอะไรอะนะ เพราะทุกคนมันก็ซื้อทั้งนั้นอะ 555+

[ManGildFord]
11th June 2012, 20:52
เห็น Digitalkey กำลังจะเอามาขายนี่ภายในเดือนนี้แหละครับ เก็บเงินรอได้เลย ^^

eyazawa2456
11th June 2012, 21:19
ปืนก็ธรรมดานะ = =" เฉยๆ

ส่วนตัวชอบ AUG A3 มากเลย เคยเก็บมาใช้นะ ชอบมาก

boomman
11th June 2012, 21:34
ส่วนตัวชอบ AUG A3 มากเลย เคยเก็บมาใช้นะ ชอบมาก

ปืนไหนเทพ DICE ก็จะทำให้มันกาก มันห่วย

แรกๆก็เป็นงี้ หลอกให้คนตายใจ พอออกแพทใหม่ ก็ลดความแรง เพิ่มแรงดีด

Dawnofwar
13th June 2012, 03:31
ร้าน Topzonekeyonline ขายบ้างแล้วนะ ซื้อหลังร้านกัน ลองแจมถามเขาดูครับ ผมจัดมาหละ