PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ข่าวเรื่องซอมบี้บุก สหรัฐ นี่คืออ่ะไรหรอครับ=_=

Satyric
11th June 2012, 20:37
คือผมไปเจอเว็บบอร์ดนึงเป็นเกี่ยวกับสินค้ากระสุน Zombie Max เพราะจะมีซอมบี้บุกสหรัฐ :sweat มันเรื่องอ่ะไรกันครับ ผมไม่รู้เรื่องอ่ะไรเลย :sweat

"เนื้อหา"

ช่วงนี้กระแสซอมบี้กำลังมาแรง จากเหตุคนกินเนื้อมนุษย์เกิดขึ้นต่อเนื่องหลายคดีในช่วงไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมา ได้ก่อความตื่นตระหนกเกี่ยวกับ "ซอมบี้ โจมตี" ในสหรัฐฯ และพบว่าอเมริกันชนซื้อกระสุนปลิดชีพผีดิบจนแทบผลิตไม่ทัน

ฮอร์นาดี มานูแฟคเจอริง คอมปานี บริษัทเอกชนผู้ผลิตกระสุนปืนรายใหญ่ที่สุดในโลกโฆษณาว่ากระสุน Zombie Max ผลิตมาเพื่อตอบสนองต่ออาชญากรรมกินเนื้อมนุษย์และกระสุนเหล่านี้เป็นทางเดียวที่จะหยุดยั้งซอมบี้ พร้อมกับอ้างว่ากระสุนนี้ชายดีเป็นเทน้ำเทท่า โดยบางร้านถึงกับขายเกลี้ยงเลยทีเดียว

ขณะเดียวกันมีรายงานว่า คำว่า "กระสุน ซอมบี้" เป็นคำที่ถูกค้นหาทางอินเตอร์เน็ตมากที่สุดในเวลานี้ ด้วย เพราะบางคนมีความตื่นกลัวต่อความต่อสิ่งที่จะเกิดขึ้นในช่วงสิ้นปี 2012 ตามคำทำนายของคัมภีร์ซอมบี้

แม้ศูนย์ป้องกันและควบคุมโรคของสหรัฐ ได้ออกถ้อยแถลงว่า ขณะนี้ยังไม่มีภัยหายนะจากซอมบี้ หลังเกิดเหตุมนุษย์กินคนหลายคดีในช่วงที่ผ่านมา โดยศูนย์ฯยังไม่พบว่า เกิดภาวะไวรัสที่สามารถทำให้ศพสามารถคืนชีพ อย่างไรก็ตามผู้คนจำนวนมาไม่เชื่อคำพูดของรัฐบาล

"มีซอมบี้ อยู่ในรัฐบาล ซอมบี้เหล่านั้นพยายามบอกกับเราว่าไม่ต้องไปกังวลกับคัมภีร์ซอมบี้" เจบ สจ๊วร์ต จากอะแลบามา กล่าว "เราจำเป็นต้องเตรียมพร้อม ผมมีกระสุนมากพอที่จะฆ่าซอมบีได้กว่า 3 พันตัว"

ด้านโฆษกของบริษัทบอกว่า "เราได้สร้างกระสุนเฉพาะ ที่สามารถฆ่าซอมบี้ด้วยกระสุนเพียงหนึ่งนัด"

ไม่ได้จะมาดราม่าไดๆเพิ่งเจอเมื่อกี้ก็นั่ง งง ทำไมผมไม่รู้อ่ะไรเลยไม่ดูทีวีแค่4-5วัน ทำไมเป็นเช่นนี้ :sweat
ปล.งดคนปากหมา ซ้ำเติม บลาๆๆๆที่เกรียน ตัวผมไม่รู้ไม่ทราบจริงๆ :sweat ผิดพลาดประการไดขออภัยและขอกินข้าว

Credit: http://board.postjung.com/619119.html [มีรูปกระสุนด้วยนะ]

oolldjlloo
11th June 2012, 20:43
ผมเองก็ยังงงๆ เลย ว่าเอ๊ะ มันมีจริงด้วยหรอzombie แล้วยิ่งกว่านั้น ไม่มีข่าวไหนบอกเลยว่าผลมาจากนักวิทย์ และที่เค้าบอกว่าซอบบี้เพราะ คนนั้นเสพโคเคนเยอะจนเกิดประสาทหลอนแล้วก็บ้า
เพื่อนผมบอกกับผมว่า "เฮ่ย กลัววะ อนาคตจะเป็นยังไงวะ" ผมเลยบอกกลับไปว่า "งั้นก็ไปเรียกทีมcapcomมาช่วยแก้ปัญหาสิ" 555

KKK-123
11th June 2012, 20:45
มันก็แค่ การตลาด นะ อย่าคิดมาก ก็กระสุนธรรมดานั้นแหละ แต่มันมีกระแสซอมบี้มา ผู้ผลิตก็เลยหัวใส่ สกรีนกล่องกระสุน เปิดตัวแบนใหม่ ของกระสุนปืนขึ้น ก็คือ ไอ้Zombie max นั้นแหละ

จริงๆ มันก็กระสุนธรรมดา ไม่ได้พิเศษ

kazeyuki
11th June 2012, 20:48
ผมว่าอย่าเพิ่งไปแตกตื่นเลยครับถ้ามีซอมบี้จริงป่านนี้ประเทศเค้าคงจะวุ่นวายใหญ่โตมากกว่านี้อีก ที่เป็นข่าวนั้น ดูเหมือนว่าจะเป็นอาการของคนเมาอย่าเสพติดส่วนคดีอีกหลายคดีที่ตามมาน่าจะเป็นพฤติกรรมเลียนแบบมากกว่า
ส่วนไอ้กระสุนเด็ดหัวซอมบี้นั้นเท่าที่ดูมันก็กระสุนเจาะเกราะธรรมดานี่ล่ะ เอาเข้าจริงกระสุนธรรมดาๆ ก็ยิงได้ถ้าเล็งที่หัวเป็นหลักอ่ะนะ (ยึดตามเกมส์ไว้อ่ะ)

nakiann123
11th June 2012, 20:55
ซอมบี้มาก็ดีนะ สาวบลอนด์คนไหนกำลังจะเป็นซอมบี้ จับนมก่อน แล้วยิงทิ้งแม่ม

Satyric
11th June 2012, 20:58
ผมเองก็ยังงงๆ เลย ว่าเอ๊ะ มันมีจริงด้วยหรอzombie แล้วยิ่งกว่านั้น ไม่มีข่าวไหนบอกเลยว่าผลมาจากนักวิทย์ และที่เค้าบอกว่าซอบบี้เพราะ คนนั้นเสพโคเคนเยอะจนเกิดประสาทหลอนแล้วก็บ้า
เพื่อนผมบอกกับผมว่า "เฮ่ย กลัววะ อนาคตจะเป็นยังไงวะ" ผมเลยบอกกลับไปว่า "งั้นก็ไปเรียกทีมcapcomมาช่วยแก้ปัญหาสิ" 555

รอดตัวนึกว่าตัวเองเป็นมนุษย์ถ้ำซะแล้ว

มันก็แค่ การตลาด นะ อย่าคิดมาก ก็กระสุนธรรมดานั้นแหละ แต่มันมีกระแสซอมบี้มา ผู้ผลิตก็เลยหัวใส่ สกรีนกล่องกระสุน เปิดตัวแบนใหม่ ของกระสุนปืนขึ้น ก็คือ ไอ้Zombie max นั้นแหละ จริงๆ มันก็กระสุนธรรมดา ไม่ได้พิเศษ

ครับขอบคุณมากครับมันเป็นการตลาดๆที่น่าซื้อมายิงคนคิดจริงๆ :p

ผมว่าอย่าเพิ่งไปแตกตื่นเลยครับถ้ามีซอมบี้จริงป่านนี้ประเทศเค้าคงจะวุ่นวายใหญ่โตมากกว่านี้อีก ที่เป็นข่าวนั้น ดูเหมือนว่าจะเป็นอาการของคนเมาอย่าเสพติดส่วนคดีอีกหลายคดีที่ตามมาน่าจะเป็นพฤติกรรมเลียนแบบมากกว่า
ส่วนไอ้กระสุนเด็ดหัวซอมบี้นั้นเท่าที่ดูมันก็กระสุนเจาะเกราะธรรมดานี่ล่ะ เอาเข้าจริงกระสุนธรรมดาๆ ก็ยิงได้ถ้าเล็งที่หัวเป็นหลักอ่ะนะ (ยึดตามเกมส์ไว้อ่ะ)

ผมเองก็ไม่ได้แตกตื่น แต่กลับงงว่ามันยังไงไม่มีข่าวออกดังๆเลยไม่มีการเคลื่อนไหวเลยมาทื่อๆซะงั้น :confused:

ซอมบี้มาก็ดีนะ สาวบลอนด์คนไหนกำลังจะเป็นซอมบี้ จับนมก่อน แล้วยิงทิ้งแม่ม

มันอาจจะก้มลงไปกัดไองู๋ของท่านก็ได้ แล้วถ้าขาดละก้ต่อให้ท่านไม่เป็นซอมบี้คงไม่อยากมีชีวิตอยู่ต่อไปเลยละ :o

maxk4255k
11th June 2012, 21:01
หุหุ ซอมบงซอมบี้ ไม่มีจริงหรอกม๊างงง (ไม่้แน่) //หนี!! :dance

D3COY
11th June 2012, 21:07
หัวการค้าดีเร๊อะ!! 5555555

Neotridagger
11th June 2012, 21:09
มันก็คือคนจรจัดธรรมดานี่แหละ แต่ไปเล่นยาแปลกๆ เลยเกิดอาการอยากกินคนขึ้นมาก็แค่นั้น หยิบไม้เบสบอลมาฟาดซักทีสองทีก็หลับแล้ว

ที่คนกลัวกันก็เพราะวิธีการทำร้ายมันโหดผิดมนุษย์ แต่เอาเข้าจริงพวกนี้น่ากลัวน้อยกว่าอันธพาลแถวนั้นเยอะ

Satyric
11th June 2012, 23:58
มันก็คือคนจรจัดธรรมดานี่แหละ แต่ไปเล่นยาแปลกๆ เลยเกิดอาการอยากกินคนขึ้นมาก็แค่นั้น หยิบไม้เบสบอลมาฟาดซักทีสองทีก็หลับแล้ว

ที่คนกลัวกันก็เพราะวิธีการทำร้ายมันโหดผิดมนุษย์ แต่เอาเข้าจริงพวกนี้น่ากลัวน้อยกว่าอันธพาลแถวนั้นเยอะ

ถ้ามันจะฆ่าเราจะกัดเนื้อเรา หายออกมาง่ายๆมันต้องมีแรงที่มากนะ และนั่นละที่ผมกลัวคือแรงของมัน
ถ้ามากินเนื้อเราโดยที่แรงไม่มากมายเหมือนนักกล้ามผมจะไม่กลัวเลย จะเล่นกับมันให้สุดมันส์เลย หิหิหิหิ
ปล. นี่เรากลัวหรอเนี้ย =_=

BEARRUSSIA
12th June 2012, 00:00
มันคือเรื่องเพ้อฝัน

jinzo
12th June 2012, 00:05
ขี้เกียจเล่น dead island , resident evil , dead rising ซะล่ะ

อยากฆ่าของจริงงงงงง

blackwolf
12th June 2012, 00:12
ไทยจะรับเข้ามาขายบ้างมั้ยเนี่ย

hackedsugus
12th June 2012, 00:14
แค่คนเล่นยา เอาไรมาก ไม่มีซอมบี้ ซักหน่อย

Winchesters
12th June 2012, 00:29
ไม่มีซอมบี้จริง จบ มันไม่มีผีแบบนั่นออกมาจริงๆหรอก กระแส เพื่อ หนัง+เกมส์ ไง จะได้บูมๆๆ

ckdh
12th June 2012, 00:34
ถ้ามันมีจริง กระสุน ธรรมดาก็พอล่ะ เป่าขมองตัวเอง 555+

ILoVePaNgYa
12th June 2012, 00:52
มันสร้างกระแสเพื่อหวังผลอะไรซํกอย่าง (ต้องติดตามดูต่อไป)

sattawat1979
12th June 2012, 01:15
เล่นเกมมากไปป่ะ ซอมบ้ง ซอมบี้ อะไรไร้สาระ 55555