PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาไมค์เสียงเบา

surinpaok00
12th June 2012, 14:17
ตามหัวข้อเลยครับ คือผม หาทุกวิธีแล้วจริง ๆ

เวลาอัดคลิปเสียงก็เบา คุยกับเพื่อนเสียงก็เบา ไม่ว่าจะทำอะไรเสียงก็เบาอยู่ดี ครับ

ทำไงดีครับ จนปัญญา

พอ มีโปรแกรมหรืออะไรที่ทำให้เสียงดังบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

bazin456
12th June 2012, 17:30
Boost Micropone ครับ ทางขวาล่าง ตรงลำโำงสีเทากดไป แล้วกด Option แล้วเลือกไป หัวข้อ INPUT แล้ว กด Option อีกที แล้วกด Advance ไปตรง Microphone แล้วกด Advance แล้วเลือก Microphone Boost ครับ ดังขึ้นเลย

ปล.ผิดหมวดนะเออ ;D

surinpaok00
12th June 2012, 20:27
ผิดโหมด ก็ขอโทดครับ

สำหรับคำตอบ ก็ขอบคุณครับ จะไปลองดู