PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแปลงานให้หน่อยครับ :Z

banksakito
12th June 2012, 17:38
1. Varunee and barbara want to go to the concert. Varunee tried to get tickets for it, but they were sold out.
What should barbara say ?

A.don't mention it.
ฺB.You're welcome
C.By ail means.
D.What a pity!

2.Wirat gives a gift to pranom for her birthday. When she sees it,what should she say first?

A.Yes,please do.
B.Isn't that lovely?
C.It's very kind of you
D.May I open it now?

3.Mother want her son to move out of her way. What should her son say ?

A.I have moved away from the house.
B.Oh, I'm so sorry
C.Never mind about she says.
D.She is such a bore!

**เดี๋ยวเพิ่มอีกครับช่วยแปลหน่อยครับ T T

fantasyFTS
12th June 2012, 17:54
ถามพี่ ลุก คนต่างชาติที่่พิมไทยได้สิ

หา facebook เอา

bigspy77
12th June 2012, 18:17
โจทย์มันให้คำถามว่า เราควรจะพูดอะไรกลับไป (ผมจะไม่บอกเฉลย) แปลผิดถูกก็ขอโทษด้วย

อย่างข้อแรก วารุณีและบาร์บารา ต้องการที่จะไปคอนเสริต วารุณีพยายามที่จะขายบัตรคอนเสริต แต่พวกเขาก็ขายออก สิ่งที่บาร์บารา ควรจะพูดคืออะไร

ข้อสอง วิรัต ให้ของขวัญ กับปานอม ในวันเกิด เมื่อเธอเห็นมัน สิ่งแรกที่เธอควรจะพูดคืออะไร

ข้อสาม แม่ต้องการให้ลูกชายของหล่อนย้ายออกไปจากเส้นทางของหล่อน ลูกชายควรจะพูดกับหล่อนว่าอะไร

Namies123
12th June 2012, 18:31
โจทย์มันให้คำถามว่า เราควรจะพูดอะไรกลับไป (ผมจะไม่บอกเฉลย) แปลผิดถูกก็ขอโทษด้วย

อย่างข้อแรก วารุณีและบาร์บารา ต้องการที่จะไปคอนเสริต วารุณีพยายามที่จะขายบัตรคอนเสริต แต่พวกเขาก็ขายออก สิ่งที่บาร์บารา ควรจะพูดคืออะไร

ข้อสอง วิรัต ให้ของขวัญ กับปานน ในวันเกิด เมื่อเธอเห็นมัน สิ่งแรกที่เธอควรจะพูดคืออะไร

ข้อสาม แม่ต้องการให้ลูกชายของหล่อนย้ายออกไปจากเส้นทางของหล่อน หล่อนควรจะพูดกับลูกชายว่าอะไร

ไม่ใช่ครับแปลยังไงล่ะนั่นมันต้อง "วารุณีและ บาบาร่าต้องการที่จะไปคอนเสิร์ตและวารุณีเค้าพยายามที่จะหาบัตรมาแต่ว่าบัตรมันขายหมดแล้วและ บาบาร่าควรพูดว่าอย่างไร"

(เค้าจะไปคอนเสิร์ตแล้วเค้าจะมาขายบัตรทำไมล่ะ :sweat)

bigspy77
12th June 2012, 18:55
ไม่ใช่ครับแปลยังไงล่ะนั่นมันต้อง "วารุณีและ บาบาร่าต้องการที่จะไปคอนเสิร์ตและวารุณีเค้าพยายามที่จะหาบัตรมาแต่ว่าบัตรมันขายหมดแล้วและ บาบาร่าควรพูดว่าอย่างไร"

(เค้าจะไปคอนเสิร์ตแล้วเค้าจะมาขายบัตรทำไมล่ะ :sweat)

ต้องขอโทษด้วยครับ ที่แปลผิด ตาลาย งั้น ส่วนที่เหลือ คุณ ช่วย แปลต่อผมล่ะกัน

xxxlnwjung1
12th June 2012, 18:56
มันไม่ยากเลยนะครับ ลองทำดูเองก่อนดีกว่ามั้ย ถ้าไม่ได้จริงๆผมจะช่วย

meknoi035
12th June 2012, 19:16
1. วารุณีกับบาบาร่าอยากจะไปคอสเสริตด้วยกัน วารุณีพยายามหาซื้อบัตร แต่มันขายหมดแล้ว บาบาร่าควรพูดว่าอย่างไร

A.ไม่เป็นไรหรอก/ไม่ต้องไปนึกถึงมันหรอก
B.ด้วยความยินดี
C.ตามสบายเลย
D.น่าสงสารจัง/น่าเสียดายจัง

2. วิรัตให้ของขวัญกับประนอม เพราะวันนี้เป็นวันเกิดของประนอม เมื่อประนอมได้รับ ประนอมควรจะพูดว่าอย่างไรเป็นอย่างแรก

A.ได้สิ เปิดเลย/ทำเลย
B.นั่นมันน่ารักมากเลยไม่ใช่เหรอ
C.เธอใจดีจังเลย
D.ฉันเปิดมันได้ไหม

3.แม่ต้องการให้ลูกชายออกไปจากเส้นทางเดินของเธอ(แม่ไม่ต้องการให้ลูกมาขวางทาง) ลูกชายควรพูดว่าอย่างไร

A.ฉันย้ายออกจากบ้านไปแล้วนะ
B.โอ้ ขอโทษทีนะ
C.ฉันไม่สนใจกับคำพูดของแม่
D.แม่น่าเบื่อมาก

banksakito
14th June 2012, 16:52
ขอบคุณครับ ^[++++++++++++++++++++++++]^