PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบ ตำตรวจปี 55 เค้าจะ สอบใหม่ หรือ ไม่ ? หรือ ยกเลิกผลสอบ ?

eggmix98
12th June 2012, 19:33
คือผม ได้ ยิน ข่าวมาว่าเขาจะสอบใหม่ เพราะมีการ ทุจจริตเยอะมาก
คัย พอรู้ต้นสายข่าวนี้ บ้างครับ ในด้านเว็ปไซร์ ยังไม่มีวี่เเวว เลย ผมละคนนึงกังวล ต้องสอบใหม่
ปล.ถ้าสอบใหม่ก็ดีน่ะ ถ้ามันได้ คะเเนนมากกว่า ครั้งเก่า :sweat

death9
12th June 2012, 19:37
อยากรู้ด้วยคนครับ
และอีกอย่างขอให้เขาตรวจสอบกันให้จริงๆจังกว่านี้
เพราะผมเชื่อว่ายังมีหลายคนที่จับไม่ได้
จะมาเป็นตำรวจแต่ทุจริตตั้งแต่แรก มันน่า..นักนะ คนพวกนี้

hades051
12th June 2012, 19:43
ไม่ทราบว่าสอบนายสิบหรือนายร้อยครับ

ขอบคูณครับ

GhostBoss
12th June 2012, 19:45
สอบใหม่คับผม สอบใหม่ไม่ดีหลอกคับ กว่าจะได้สอบใหม่มันคงอีกนานพอสมควร ดีไม่ดีต้องไปเสียเงินติวใหม่อีก เซ็งๆ

lone cat
12th June 2012, 19:56
ใครโดนจับทุจริตถือว่า "ฟาว์ล" ไป ผมไม่คิดว่าเขาจะให้สอบใหม่หรอก เว้นเสียแต่ว่าผลการสอบสวนจะพบว่า คนที่ได้คะแนนท็อปๆ หน่ะ "โกงจริง"

oundajim
12th June 2012, 21:23
ข่าวออกมาว่า ยกเลิกผลการสอบทั่วประเทศ แต่เรื่องสอบใหม่นี่ยังไม่มีประกาศ

lone cat
12th June 2012, 21:42
อ้าว แบบนี้ก็ต้องสอบใหม่หน่ะสิ ประกาศแน่นอนแต่ไม่ใช่ในเร็วๆ นี้

ILoVePaNgYa
12th June 2012, 23:45
ได้ยินว่ายกเลิกสอบเหมือนกันครับ สงสัยอย่างเร็วคงจะสอบใหม่พร้อมกพ.มั้งครับ ประมาณปลายเดือนกรกฏาอ่ะ

sattawat1979
12th June 2012, 23:57
เข้างานบริษัทเอกชนดีกว่าครับ ตำรวจข้าราชการเงินเดือนน้อยมาก จะสอบเข้าก็ยาก ต้องแก่งแย่งกันเข้าไป เพื่อไปรับเงินเดือนน้อยๆ

ผมว่าทำงานบริษัทดีๆ เงินเดือนเยอะๆ โบนัสเยอะๆดีกว่า

ผมเคยจะไปสอบเข้าทหารอากาศเหมือนกัน แต่มีการแข่งขันสูงมาก ไหนจะต้องมีเส้นสายอีก ทุจริตไม่รู้กันเท่าไหร่ แถมเงินเดือนแค่หมื่นต้นๆ

ผมเลยเข้าทำงานบริษัทดีกว่า เงินก็เยอะกว่า โบนัสก็มี หยุด เสาร์-อาทิตย์ เหมือนกันด้วย

คิดกันดีๆนะครับ เราทำงานก็เพื่อเงินนะครับ ที่ไหนเงินเยอะกว่าก็น่าจะไปที่นั่น

ringohitman
13th June 2012, 00:03
สอบใหม่ก็ดีนะ - -

chigarat
13th June 2012, 00:09
ผมก็ไปสอบมาครับ โครตเสียดาย น่าเกลียดพวกเลวๆอยากเป็นตำรวจทำเอาคนตั้งใจผิดหวังหมด

ปล.ผมไปสอบที่ลำปาง

rokill123z
13th June 2012, 00:09
ถ้าสอบใหม่ผมคงไม่ไปแล้วครับปีนี้ อุตส่าห์ติด 4เหล่า ตอนไปสอบรอบแรกไม่ติดซักเหล่าเลย ไม่อยากเสียเงินกวดวิชาอีกค่าสอบก็แพง
แต่อยากรับใช้ชาติจริงๆ

ปล. นายร้อยนะ

oundajim
13th June 2012, 01:15
ถ้าสอบใหม่ผมคงไม่ไปแล้วครับปีนี้ อุตส่าห์ติด 4เหล่า ตอนไปสอบรอบแรกไม่ติดซักเหล่าเลย ไม่อยากเสียเงินกวดวิชาอีกค่าสอบก็แพง
แต่อยากรับใช้ชาติจริงๆ

ปล. นายร้อยนะ

อันนี้ของชั้นประทวน ครับ

CanDiiZ
13th June 2012, 10:53
ผมเคยคุยกับติวเตอร์หน้าราม

เค้าบอกมนักการเมืองมาจ้างให้ไปเรียนรามแทน(ไม่บอกชื่อละกัน หลายคนอยู่)

ไม่ได้เป็นแบบซื้อใบปริญญาปลอมนะครับ เป็นแบบไปเรียนจริงเลย แต่เจ้าตัวนอนอยู่บ้าน 2 ปีครึ่งจบ

ราคาก็หลักแสน แถมทุจริตหน้ารามเพียบ ไม่ต้องพูดถึง มีทั้งระบบสั่น หูฟัง ใต้โต๊ะ และแฮคระบบเกรด

คนที่ทุจริตสอบตำรวจไปอุปกรณ์ก็มาจากแถวนี้นี่แหละ