PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมทีครับ T T

TopZ1
12th June 2012, 20:49
คือ ว่าผมชอบผุ้หญิงคนนึงอะครับ เธอนิสัยดีมาก น่ารักจนวันนึงผมได้คุยๆม่อๆไปสักพักก้ได้บอกชอบไปเทอก้บอกให้ดูๆไปก่อน แต่เราก้ไปเที่ยวด้วยกัน กลับบ้านด้วยกันน้ะ โทคุยกันทุกคืน ส่วนมากเทอโทน้ะ ผมไม่ค่อยกล้าเลยได้แต่เติมเงินให้ พอดีอยุ่ห้องเดียวกันด้วย ทำตัวเหมือนคบกันแต่ผมก้ไม่ได้ขอเทอคบน้ะ คนอื่นยังคิดว่าเปนแฟนกัน หลังจากนั้นประมาน 2 เดือนผมก้ลองขอดูใหม่แต่เทอก้บอกให้ รอ ไปก่อนผมก้รอน้ะทำตัวเหมือนเดิม พอเลิกเรียนไปไหนก้ไปด้วยกัน ปกติ จนกระทั้งช่วงปิดเทอมก้คุยกันปกติ โทหาตลอดไม่เคยมีวันไหนที่ไม่ได้คุยกันเลย แต่พอเปิดเทอมมา ผมรุ้สึกอายๆ เขิน แล้วก้ทำตัวไม่ปกติเทอด้วยเหมือนกันจนผมรุ้าึกน้อยใจ หนีกลับบ้านก่อนบ้าง อยุ่กับเพื่อนบ่อยกว่าบ้าง แต่เทอเปนคนง้อไม่เปนอะครับ เลยได้แต่ถามว่าเปนไรๆ จนวันนึงผมบ่นกับเพื่อนเค้าว่าเค้าเปลี่ยนไปอย่างงู้นอย่างนี้จอนนั้นผมไม่ได้คิดไรแค่อยากให้เค้ามาใส่ใจผมเหมือนเดิม เพื่อนเค้าก้บอกให้ปลงๆบ้าง แต่ผมก้ยังดื้อ วันนึงเค้าโทมาบอกว่าเหนื่อยมั๊ย ท้อมั๊ย อะไรแบบนี้ผมก้ตอบว่าไม่ และจะรอต่อไป เค้าก้บอกผมว่าเปนเพื่อนกันก่อนได้มั๊ย อะไรแบบนี้ ผมเองก้พยายามรั้งไว้ทุกทางแล้วครับไม่อยากให้เทอเอาคำว่าเพื่อนมากั้นแบบนี้ แต่ผมรั้งไว้ไม่ได้จิิงๆ พอวันต่อมาเทอฝากเพื่อนเอาไดอารี่มาให้ผม พอผมเปิดอ่านเท่านั้นและน้ำตาไหลไม่หยุดเลย เค้าแสดงออกไม่เก่งแต่เค้าก้พยายามเปลี่ยนตัวเองเพื่อผม ที่เค้าจากผมไปเพราะเค้ายังไม่รุ้ใจตัวเองว่าชอบผมหรือเปล่าเค้าไม่อยากทำให้ผมเสียใจ ไม่อยากทำให้ผมเหนื่อย แล้วเค้าก้แอบมองผมยุ่ตลอดไม่ใช่ไม่สนใจอย่างที่ผมคิด ที่ผมคิดไว้ทั้งหมดมันตรงข้ามกันหมดเลย เค้าแคร์ผมมาก เค้าไม่อยากเหนแก่ตัวรั้งผมไว้ ให้ผมรอแบบนี้ เค้าบอกว่าถ้าเค้ายังไม่แน่ใจตัวเองจริงๆถ้ารุ้ว่าผมคือคนที่ใช่แล้วถึงวันนั้นเค้าไม่มีผมยุ่แล้วเค้าขอเปนคนที่เสียใจเองจะดีกว่า วันนั้นผมนอนแล้ว เค้าก้ยังถักผ้าเช็ดหน้ามาให้ผมอยุ่ถึงตี 1 ทั้งๆ ที่พรุ่งนี้เค้าจะต้องไปเรียน เค้าบอกว่าเค้าก้ทรมานเหมือนกันที่เปนแบบนี้ แต่ถ้ายิ่งคุยไปผมก้จะยิ่งผุกผันกับเค้า ผมไม่รุ้จะทำไงแล้วครับ แค่อยากให้เค้ากลับคืนมา ไม่ได้คุยมา 3 วันแล้ว รุ้สึกแย่มากๆ เหมือนขาดอะไรจากชีวิตเลย เพื่อนเทอก้บอกว่าเทอ หงอยมากนั่งซึมทั้งวัน ผมควรจะทำไงดีครับแค่อยากได้เทอกลับคืนมา ผมอยากทำให้เทอมีความสุขบ้าง ผมเหนแก่ตัวมากๆ ผมไม่เคยรุ้เลยว่าเค้าทำเพื่อผมมาตลอด เสียใจมากจริงๆครับ ควรจะทำไงดี T T

ขอโทดนะครับที่ใช้ภาษาไทยผิดๆไปบ้างพิมตามความถนัดนะครับ

AUTcher
12th June 2012, 20:57
เรื่องมันหนักหนามากนะครับ ตัวเเปรมันเป็นคุณเเล้วล่ะครับ
ถ้าไม่เข้าไปทำให้เธอมีความสุข เธอก็คงไม่มีความสุขหรอก เเล้วถ้าเธอเเคร์คุณมากขนาดนั้น เเล้วพยายามขนาดนั้นจริง ๆ
ผมเอาหัวเป็นประกันได้เลยว่าเค้าต้องมีความสุขถ้าคุณยื่นให้เค้า
ผมคิดงั้นจริง ๆ นะ =w= ไม่ได้เป็นผู้เชี้ยวชาญ เเนะนำอะไรไม่ได้มากเท่าไหร่ด้วยสิ ...

fantasyFTS
12th June 2012, 20:59
คือ ว่าผมชอบผุ้หญิงคนนึงอะครับ เธอนิสัยดีมาก น่ารักจนวันนึงผมได้คุยๆม่อๆไปสักพักก้ได้บอกชอบไปเทอก้บอกให้ดูๆไปก่อน แต่เราก้ไปเที่ยวด้วยกัน กลับบ้านด้วยกันน้ะ โทคุยกันทุกคืน ส่วนมากเทอโทน้ะ ผมไม่ค่อยกล้าเลยได้แต่เติมเงินให้ พอดีอยุ่ห้องเดียวกันด้วย ทำตัวเหมือนคบกันแต่ผมก้ไม่ได้ขอเทอคบน้ะ คนอื่นยังคิดว่าเปนแฟนกัน หลังจากนั้นประมาน 2 เดือนผมก้ลองขอดูใหม่แต่เทอก้บอกให้ รอ ไป

ก่อนผมก้รอน้ะทำตัวเหมือนเดิม พอเลิกเรียนไปไหนก้ไปด้วยกัน ปกติ จนกระทั้งช่วงปิดเทอมก้คุยกันปกติ โทหาตลอดไม่เคยมีวันไหนที่ไม่ได้คุยกันเลย แต่พอเปิดเทอมมา ผมรุ้สึกอายๆ เขิน แล้วก้ทำตัวไม่ปกติเทอด้วยเหมือนกันจนผมรุ้าึกน้อยใจ หนีกลับบ้านก่อนบ้าง อยุ่กับเพื่อนบ่อยกว่าบ้าง แต่เทอเปนคนง้อไม่เปนอะครับ เลยได้แต่ถามว่าเปนไรๆ จนวันนึงผมบ่นกับเพื่อนเค้าว่าเค้าเปลี่ยนไปอย่างงู้นอย่างนี้จอนนั้น

ผมไม่ได้คิดไรแค่อยากให้เค้ามาใส่ใจผมเหมือนเดิม เพื่อนเค้าก้บอกให้ปลงๆบ้าง แต่ผมก้ยังดื้อ วันนึงเค้าโทมาบอกว่าเหนื่อยมั๊ย ท้อมั๊ย อะไรแบบนี้ผมก้ตอบว่าไม่ และจะรอต่อไป เค้าก้บอกผมว่าเปนเพื่อนกันก่อนได้มั๊ย อะไรแบบนี้ ผมเองก้พยายามรั้งไว้ทุกทางแล้วครับไม่อยากให้เทอเอาคำว่าเพื่อนมากั้นแบบนี้ แต่ผมรั้งไว้ไม่ได้จิิงๆ พอวันต่อมาเทอฝากเพื่อนเอาไดอารี่มาให้ผม พอผมเปิดอ่านเท่านั้นและน้ำตาไหลไม่หยุดเลย เค้าแสดงออกไม่เก่งแต่เค้าก้พยายามเปลี่ยนตัวเองเพื่อผม ที่เค้าจากผมไปเพราะเค้ายังไม่รุ้ใจตัวเองว่าชอบผมหรือเปล่าเค้าไม่อยากทำให้ผมเสียใจ ไม่อยากทำให้ผมเหนื่อย แล้วเค้าก้แอบมองผมยุ่

ตลอดไม่ใช่ไม่สนใจอย่างที่ผมคิด ที่ผมคิดไว้ทั้งหมดมันตรงข้ามกันหมดเลย เค้าแคร์ผมมาก เค้าไม่อยากเหนแก่ตัวรั้งผมไว้ ให้ผมรอแบบนี้ เค้าบอกว่าถ้าเค้ายังไม่แน่ใจตัวเองจริงๆถ้ารุ้ว่าผมคือคนที่ใช่แล้วถึงวันนั้นเค้าไม่มีผมยุ่แล้วเค้าขอเปนคนที่เสียใจเองจะดีกว่า วันนั้นผมนอนแล้ว เค้าก้ยังถักผ้าเช็ดหน้ามาให้ผมอยุ่ถึงตี 1 ทั้งๆ ที่พรุ่งนี้เค้าจะต้องไปเรียน เค้าบอกว่าเค้าก้ทรมานเหมือนกันที่เปนแบบนี้ แต่ถ้ายิ่งคุยไปผม

ก้จะยิ่งผุกผันกับเค้า ผมไม่รุ้จะทำไงแล้วครับ แค่อยากให้เค้ากลับคืนมา ไม่ได้คุยมา 3 วันแล้ว รุ้สึกแย่มากๆ เหมือนขาดอะไรจากชีวิตเลย เพื่อนเทอก้บอกว่าเทอ หงอยมากนั่งซึมทั้งวัน ผมควรจะทำไงดีครับแค่อยากได้เทอกลับคืนมา ผมอยากทำให้เทอมีความสุขบ้าง ผมเหนแก่ตัวมากๆ ผมไม่เคยรุ้เลยว่าเค้าทำเพื่อผมมาตลอด เสียใจมากจริงๆครับ ควรจะทำไงดี T T

สะดวกสายตาดีครับ

TopZ1
12th June 2012, 21:00
เรื่องมันหนักหนามากนะครับ ตัวเเปรมันเป็นคุณเเล้วล่ะครับ
ถ้าไม่เข้าไปทำให้เธอมีความสุข เธอก็คงไม่มีความสุขหรอก เเล้วถ้าเธอเเคร์คุณมากขนาดนั้น เเล้วพยายามขนาดนั้นจริง ๆ
ผมเอาหัวเป็นประกันได้เลยว่าเค้าต้องมีความสุขถ้าคุณยื่นให้เค้า
ผมคิดงั้นจริง ๆ นะ =w= ไม่ได้เป็นผู้เชี้ยวชาญ เเนะนำอะไรไม่ได้มากเท่าไหร่ด้วยสิ ...

ผมขอเค้ากลับไปคืนดีแล้วแต่เค้าบอกว่า ไม่อยากให้ผมทำร้ายตัวเอง เค้ากลัวผมเสียใจ เท่าทีผมจำได้น้ะ

AUTcher
12th June 2012, 21:03
ผมขอเค้ากลับไปคืนดีแล้วแต่เค้าบอกว่า ไม่อยากให้ผมทำร้ายตัวเอง เค้ากลัวผมเสียใจ เท่าทีผมจำได้น้ะ

ยังไงก็ต้องสู้ต่อครับ! ถึงเค้าจะปฏิเสธ เเต่ผมคิดว่าในใจเค้ายังไงก็ต้องอยากอยู่กับคุณ ตอนนี้ถึงเค้ายังยืนกรานเเบบนี้

เเต่ถ้าเราอดทนเเล้วตื้อเค้าต่อไปด้วยความสุขที่เปล่งปลั่ง ๆ เเบบวิ้ง ๆ (เเบบว่าผมไม่มีความทุกข์ที่อยู่กับคุณนะ) เค้าต้องตอบรับสิครับ !

TopZ1
12th June 2012, 21:15
ยังไงก็ต้องสู้ต่อครับ! ถึงเค้าจะปฏิเสธ เเต่ผมคิดว่าในใจเค้ายังไงก็ต้องอยากอยู่กับคุณ ตอนนี้ถึงเค้ายังยืนกรานเเบบนี้

เเต่ถ้าเราอดทนเเล้วตื้อเค้าต่อไปด้วยความสุขที่เปล่งปลั่ง ๆ เเบบวิ้ง ๆ (เเบบว่าผมไม่มีความทุกข์ที่อยู่กับคุณนะ) เค้าต้องตอบรับสิครับ !

ตอนนี้แค่มองหน้ายับไม่กล้าเลยครับ TT

fantasyFTS
12th June 2012, 21:17
ตอนนี้แค่มองหน้ายับไม่กล้าเลยครับ TT

ต้องกล้าสิครับ คุณชอบเทอไม่ใช่หรอ

AUTcher
12th June 2012, 21:19

ตอนนั้น ผมมองหน้าคนถึง 2 คนไม่ติดครับเพราะเหตุผลที่กลืนไม่เข้าคายไม่ลงเพราะทั้งคนที่ผมหลงรักเเละเพื่อนของผม
ผมยังกล้าออกไปสู้หน้ากับเค้าสองคนในวัดถัดมา เพราะผมคิดว่าถ้าเราไม่กล้าทุกอย่างก็จบ อยากให้มันจบหรือไงครับ!!
คนกล้า(กล้าที่จะไม่กลัวด้านไม่กลัวตาย)เท่านั้นที่ครองโลกครับ บบบบบ

zerohunter000
13th June 2012, 00:07
นี่มันความคิดของเด็กครับ อายมั่ง เขิลมั่ง เป็นปกติ. โตขึ้นจะเข้าใจ, แต่ตอนนี้ต้องมีสติ อย่าเอาแต่อารมตัวเองมาเป็น ตัวตัดสิน ว่าเราจะทำอะไร หรือ ไม่ทำอะไร.
คุณต้องอดทนให้มากกว่านี้, การทำเพื่อคนอี่น ต้องทำด้วยใจ.
รู้ตัวไหมว่า คุณโชกดีมากกกก ที่อย่างน้อยคนที่คุณชอบ แคร์คุณมากขนาดนี้.
อดทนให้มาก แล้วพยายาม อย่าทิ้งเธอให้รู้สึกโดดเดี่ยวเป็นอันขาด.

ความรักคือการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน บอกได้แค่นี้.

Shanbo
13th June 2012, 00:22
ยิ้มเข้าไว้ครับ

สู้ๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

Shanbo
13th June 2012, 00:23
นี่มันความคิดของเด็กครับ อายมั่ง เขิลมั่ง เป็นปกติ. โตขึ้นจะเข้าใจ, แต่ตอนนี้ต้องมีสติ อย่าเอาแต่อารมตัวเองมาเป็น ตัวตัดสิน ว่าเราจะทำอะไร หรือ ไม่ทำอะไร.
คุณต้องอดทนให้มากกว่านี้, การทำเพื่อคนอี่น ต้องทำด้วยใจ.
รู้ตัวไหมว่า คุณโชกดีมากกกก ที่อย่างน้อยคนที่คุณชอบ แคร์คุณมากขนาดนี้.
อดทนให้มาก แล้วพยายาม อย่าทิ้งเธอให้รู้สึกโดดเดี่ยวเป็นอันขาด.

ความรักคือการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน บอกได้แค่นี้.

เห็นด้วยครับ

THE_NOKIA_LOVE
13th June 2012, 13:07
เอ้าแค่นี้เอง หญิงมีใจให้แต่ไม่กล้าบอกตรงๆเหมือนไม่รู้ใจ เพราะกลัวจะท้องก่อนวัยไงครับ ที่เขาปลีกตัวออกหาใช่ว่าอยากทำแต่ไม่อย่าสนิทมาก จนเกินเลยไปเป็นผัวเมีย จนท้องขึ้นมา เขาคงถูกสอนมาอย่างดีหรือมีตัวอย่างให้เห็นยังไง จขกท เองน่าจะเห็นใจเขามั้งนะครับรักได้แต่ห้ามเอาทำได้ไหมพ้น ม.6เมื่อไรจะทำอะไรก็แล้วแต่นะ
อาจอธิบายมั่วๆแต่ก็มีส่วนถูกใช่ไหมละ คบกันเหมือนเพื่อนสนิทดีกว่า ถ้าคิดไม่ซื่อระวังเหมือนผมนา

Capathia
13th June 2012, 13:30

ตอนผมอยู่ ม.3 หรือ อายุประมาณนี้ผมก็เคยมีอาการแบบนี้ครับ แต่ตอนนี้มองย้อนกลับไปมันช่างดูไร้เดียงสาเสียจริง ที่ผมคิดว่าคนที่เราคบอยู่จะไม่เปลี่ยนใจไปจากเรา

สำหรับ จขกท. ผมคงแนะนำอะไรมากไม่ได้นะ เพราะสังคมแต่ละยุคมันไม่เหมือนกัน แต่ที่เหมือนกันคือถ้าคุณอดทนก็จะผ่านมันไปได้ เมื่อผ่านไปได้ก็เท่ากับว่าคุณมีภูมิคุ้มกัน พร้อมจะสานต่อกับคนที่คุณคิดว่าใช่ ไม่มีใครมีรักที่ลงเอยมาก่อนถ้าไม่อกหัก

oolldjlloo
13th June 2012, 15:31
ถ้าเป็นตัวผมนะ แล้วเจอเคสแบบนี้ สิ่งที่จะพูดคือ "ยังไงซะเราก็ลองก้าวไปด้วยกันก่อนก็ได้ เพราะยังไงเราไม่สามารถรู้ได้ว่าคนคนนี้ใช่หรือไม่ใช่ เราอย่าไปปิดบังความรักของกันและกัน"
สิ่งที่ผมอยากให้คุณลองดูคือ พยายามพูดด้วยหนทางใดก็ได้เพื่อให้ได้คบกันก่อน มันไม่ใช่ว่าจะเป็นเรื่องที่หนักหนาสาหัดอะไรเลย หรือลองบอกเค้าไปว่า "อย่าทำให้ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณกำลังพยายามทำมาให้มันสูญเปล่าเลย รวมถึงความรู้สึกของคนที่คุณชอบด้วย อย่าทำร้ายความรู้สึกผู้พันของตัวเค้าเอง"