PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สลดครับ สังคมสมัยนี้

pug1
12th June 2012, 22:46
จากลิงค์นี้ http://hilight.kapook.com/view/72415?state=e58acea54e28248ea574ac99705cde08&code=AQCCIIXfKAUolZxPi9snj9j9KMTQ4a0olQOzVPOPMe-D_Qo3ZYeTNENR6giTg1XP0qThNGH4OZZ6YkEICSRoH_HKu0Q-ay4KXijkU-U-SBxucgrNZ3DoTjuIB75YE1BuYnRszBVQzFV512PWgP-t3U0x_sbAcuFg3MK78VHN9USnct3cFFL2Gtf0QQDju1gXhz9Qwc07Uy0kYImqye58nEJW#_=_

ซึ่งผมเองก็เป็นคนที่อยู่โรงเรียนเดียวกันกับน้องเค้าครับ และวันนี้ผมเองก็เพิ่งได้ไปคุยกะครูประจำชั้นของน้องเค้ามาด้วย (พอดีผมเรียนพิเศษที่บ้านครูท่านหนะครับ)

ครูเล่าว่า น้องเค้าเล่าให้ฟังว่า

หลังจากที่น้องเค้าเลิกเรียนพิเศษ ก็ขับรถกลับบ้านตามปกติ ซึ่งบ้านเค้าค่อนข้างจะอยู่ไกล ซึ่งในขณะที่ขับรถอยู่ในทางเปลี่ยวๆนั้น ก็มีผู้ชายคนหนึ่ง ขับรถตามน้องเค้ามา แล้วจู่ๆผู้ชายคนนี้ก็แกล้งทำเป็นว่ารถตัวเองดันเสียกระทันหัน จึงอยากจะขอรถน้องเค้าให้ไปส่งที่อู่ซ่อมรถอะไรแถวนี้หน่อย เพราะว่ามันบอกว่ามันไม่ใช่คนเชียงรายเลยไม่รู้จักที่ทางเเถวนี้เท่าไหร่ ซึ่งน้องเค้าก็ตกลงไปเพราะเป็นห่วงรถ ซึ่งในระหว่างทางที่ขับโดยเอาไอ้นี่ซ้อนไป มันก็บอกว่า ตัวเองหนะ เป็นนายแบบ แล้วถามน้องเค้าว่า อยากไปคุยกะโปรดิวศ์เซอร์ไหม เผื่อจะชวนเข้าวงการ (ซึ่งน้องเค้าเป็นคนหน้าตาดีคนหนึ่งเลยนะครับ) แต่น้องเค้าก็ปฏิเสฐนะครับ จนมันบอกให้น้องเค้าไปส่งที่ "กกวิล อพาร์ทเมนท์" หน่อย (ในช่าวเป็นริมกก ไม่ใช่นะครับ ริมกก กะ กกวิล คนละที่กันเลย) ซึ่งตอนแรก น้องเค้าก็ไมได่้ขึ้นไปในอพาร์ทเมนท์นั้นด้วยหรอกนะครับ แต่พอดี ไอ้นั้น มันก็บอกว่า ให้ไปช่วยยกของข้างบนหน่อย น้องเค้าจึงตามเข้าไปครับ แต่ก็ไม่ได้เข้าไปในห้องนะครับ ซึ่งเมื่อไอ้นั้น เห็นน้องเค้าอยู่หน้าห้องไม่ยอมเข้ามาซะที มันเลยลากน้องเค้าเข้ามาในห้อง และก็เริ่มลวมลามน้องเค้า แต่น้องเค้าไม่ยอม มันก็เลยลงมือซ้อมน้องเค้าทันทีครับ แบบ เตะ ต่อย สารพัด หลังจากนั้นก็ลากน้องเค้าไปที่ห้องน้ำ แล้วก็เอาไปซ้อมต่อ น้องเค้าเล่าว่า มันถึงขั้น บีบบคอน้องเค้าเลยนะครับ ซึ่งนขณะที่เจ้านั้นมันเผลออิท่าไหนไม่รู้ น้องเค้าเลยรวบรวมกำลังเฮือกสุดท้าย วิ่งหนีออกมา และกระโด จากชั้นสองลงไปที่พื้นครับ ส่วนเจ้าบ้านั่น มันขโมยรถน้องเค้าหนีไปได้ครับ (ภายหลังได้รถคืนแล้วนะครับ เหมือนจะเอาไปจอดไว้ที่ข้างทางแล้วมีคนเจอ) ซึ่งตอนนี้ น้องเค้าอยู่ที่ห้องพยาบาลครับ จากหน้าสวยๆโดนซะน่วมเละ เลยอะครับ แถมกระดูกเชิงกรานยังหักอีกตอนกระโดดลงมาถึงพื้น น่าสงสารมากๆ แต่ก็ต้องนับถือน้องเค้านะครับ ใจเด็ดมากอะ รวบรวมความกล้า กระโดดลงมาจากตึก ชั้นสอง แลกกับการขาหัก แลกกับการ รอดตาย

อัพเดทครับ

วันนี้ช่วงเย็นพวกผมเพิ่งไปเยี่ยมน้องเค้ามาครับ ดูจากสภาพการฟกช้ำ และสภาพจิตใจของน้องเค้าแล้ว ผมบอกได้ว่า น้องเค้าอาการณ์ดีขึ้นแล้วครับ เพราะดูท่าน้องเค้าจะเป็นคนที่มีสุขภาพจิตโดยปกติในระดับที่ค่อนข้างดีทีเดียวหละครับ พูดเก่งมาก ขนาดตอนไปเยี่ยม พวกผม4คนกับน้องเค้าไม่รู้จักกัน น้องเค้ายังพูดปล๋อใส่พวกผมอยู่เลย

ปล.น้องเค้าขอให้พ่อของผมซึ่งเป็นครูศิลปะที่ สวค. ไปเสก็ดภาพคนร้ายให้พรุ่งนี้เช้าครับ แล้วดูกันครับว่าจะได้ภาพคนร้ายรึเปล่า

ILoVePaNgYa
12th June 2012, 23:38
จังหวัดเดียวกันกับผมเลยO___o!!!

tarm2039122
12th June 2012, 23:42
*****ง อ่านแล้วโครตโมโห

onisuke
13th June 2012, 01:30
*** เอ๋ย !!!

wpspo2499
13th June 2012, 01:34
ไอนั้นมันคือใคร
อ่านแล้วอยากจะฆ่ามันจัง*(ดร่าม่าไปงั้น:sweat)

anoko
13th June 2012, 01:49
กำ เราก็จังหวัดเชียงราย น้องเค้าเรียนที่ไหนอ่ะ แถวเตรียมอุดมเมืองเชียงรายป่ะ
เราอยู่แถวสนามกีฬา
ยอมรับ น้องเค้าใจเด็ดจริงๆ

pug1
13th June 2012, 02:30
กำ เราก็จังหวัดเชียงราย น้องเค้าเรียนที่ไหนอ่ะ แถวเตรียมอุดมเมืองเชียงรายป่ะ
เราอยู่แถวสนามกีฬา
ยอมรับ น้องเค้าใจเด็ดจริงๆ เปล่าครับ ที่ สวค. ครับ

pug1
13th June 2012, 02:31
ไอนั้นมันคือใคร
อ่านแล้วอยากจะฆ่ามันจัง*(ดร่าม่าไปงั้น:sweat) ยังไม่รู้ตัวคนร้ายว่ามันคือใครครับ แต่น้องเค้าจำหน้าได้นะครับ อีกไม่นานคงจะได้เห็นกัน

LoVEGothic
13th June 2012, 02:37
โชคดีไม่โดนข่มขืน

chigarat
13th June 2012, 03:09
เป็นกำลังใจให้น้องเค้าครับ สู้ๆ

Shanbo
13th June 2012, 03:38
ถ้ามีกฎหมายประหารหัวไอจู๋นะ เรื่องแบบนี้คงน้อยลง

kanoktuch2
13th June 2012, 09:45
สมัยนี้จะทำดีก็ต้องระวัง+คิดแล้วคิดอีกครับ

มันไว้ใจกันได้ยากจริงๆ ถ้าห้องที่อพาร์ทเม้นเป็นของคนร้ายจริงๆ

ก็น่าจะตรวจสอบชื่อได้ผู้เช่าห้องกับเจ้าของตึกได้อยู่นะครับ

anoko
13th June 2012, 10:16
เปล่าครับ ที่ สวค. ครับ

อ่าว โรงเรียนเดียวกับผมเลย โรงเรียนเก่านะ เรียนไม่จบม.3

biobobzaa
13th June 2012, 10:31
ตอนเด็กๆ ผู้ใหญ่มักจะย้ำสอนเราว่าอย่าไปคุยกับคนแปลกหน้า อย่าไว้ใจคนแปลกหน้าที่เราไม่รู้จัก เพราะพวกนี้อาจเป็นพวกมิจฉาชีพมาหลอกเราก็เป็นได้ ยิ่งถ้าเราเป็นผู้หญิงก็ควรหลีกเลี่ยงสัญจรในทางที่เปลี่ยวๆ หากเราขับรถส่วนตัวเห็นผู้คนมาโบกมือขอร่วมทางไปด้วยก็อย่ารับ บางครั้งมันจะทำให้เรารู้สึกว่าเราไม่มีน้ำใจหรือไม่ช่วยเหลือคนแต่อย่าไปคิดแบบนั้น ให้คิดว่าที่เราไม่ช่วยเพราะป้องกันอันตรายและผลร้ายที่อาจจะเกิดขึ้นกับเรา ให้จำไว้ว่าเอ็นดูเขา เอ็นเราขาด คนแปลกหน้าอันตรายที่สุดเพราะเราไม่รู้ว่าเขาจะมาดีหรือมาร้าย

blackwolf
13th June 2012, 10:38
เลวมากๆเลยไอ้นั่น ขอให้มันโดนจับเร็วๆ

retroriankidskids
13th June 2012, 19:54
คนสมัยนี้ไว้ใจยากจริงๆ

Ja P.
13th June 2012, 20:01
ถ้าผมฟังไม่ผิด เหมือนจะออกข่าวด้วยนะครับ เรื่องนี้

pug1
13th June 2012, 23:17
ขอดันหน่อยนะคร้าบ แหะๆ อัพเดทให้นิดหน่อยครับ

Tonkhung
13th June 2012, 23:23
เฮ้อ มันเป็นแค่อารมณ์ชั่ววูบ FAP ทีนึงก็ไม่เกิดเรื่องแล้ว
ปล.แสดงความเสียใจด้วยนะครับ หน้าตาเสียหายหมด

PeoPleWithNoName
13th June 2012, 23:37
คุณน้องไว้ใจคนอื่นมากเกินไปหน่อยมั้ง แต่ถึงกับโดดออกมาจนขาหักนี่ เข้มแข็งมากครับ

pug1
13th June 2012, 23:43
คุณน้องไว้ใจคนอื่นมากเกินไปหน่อยมั้ง แต่ถึงกับโดดออกมาจนขาหักนี่ เข้มแข็งมากครับ ป่าวครับ แต่เหมือนกับว่า น้องเค้าจะเป็นคนที่มั่นใจในความหัวใว+กับความที่ว่าสามารถเอาตัวรอดเองได้สูงไปหน่อยหนะครับ ซึ่งพ่อผมก็บอกนะครับ ว่าในห้องนี่ห้องเค้าถือว่าเป็นคนที่ฉลาด หัวไว มีเล่ห์เหลี่ยมแพรวพราวคนหนึ่งเลยทีเดียวครับ

ILoVePaNgYa
14th June 2012, 00:34
เปล่าครับ ที่ สวค. ครับ

โรงเรียนเก่าผมเลยนะนั่น O____o!!!!

ผมจบรุ่น99อ่ะ

Singularity
14th June 2012, 20:16
กูจะไปฆ่าาาา มันเองงงงงงง !!