PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายนี้ ความรู้สึกแบบไหนกัน (มีสาระหรือป่าวไม่รู้)

wpspo2499
13th June 2012, 01:54
ขอระบายหน่อยนะครับ

คือพ่อกับแม่ผมเลิกกัน(นานแล้ว)ผมก็เลยไปอยู่กับคูณตา ส่วนน้องชายผมอยู่กับพ่อ(แม่มาหาบ้างแต่นานๆที)
พ่อผมก็ไม่รักหรือชอบผมเท่าไร(ผมก็ไม่ชอบพ่อเท่าไรเพราะรักแต่น้องแอบน้อยใจนิดๆ)
แต่ไม่รู้เป็นเพราะอ่ะไร เวลาเขาเมากลับบ้านไม่ได้น้องโทรมา บอกให้พาพ่อกลับบ้านหน่อยผมต้องไปรับกลับทุกที
แล้วบางทีพ่อไม่มีเงินชื้อข้าว+เงินให้น้องไปร.ร ผมก็ฝากน้องไปให้ตลอดทั้งๆที่ผมก็ไม่ชอบเขาแล้วเขาก็ไม่รักผมแระไม่ชอบผม
แต่ทำไมผมรู้สึกอยากจะช่วยเขาเวลามีปัญหา ถึงขั้น ผมออกจากร.ร ให้น้องได้เรียนต่อ ผมจบแค่ ป6 ครับผมก็หางานทำทันที ( เรียน กสนอยู่จะจบ ม.6 ละครับหัวไวอยู่^ ^a จะต่อ ราม ถ้าได้น่ะ)
ระบายแค่นี้แระครับ
คอมที่เล่นอยู่ก็เก็บตังชื้อนะเนี่ย :)

miraclesaven
13th June 2012, 09:46
...ไม่มีบุพการีคนไหนที่ไม่รักเลือดในอกของตนเองหรอกนะครับ และต่อให้ตัวคุณบอกว่าไม่ชอบคุณพ่อของคุณเท่าไหร่ล่ะก็ ให้ลองถามใจคุณดูอีกทีสิ...
**ถึงครอบครัวจะไม่สมบูรณ์แต่ พ่อ-แม่-ลูก ยังไงๆ ก็ไม่วันตัดขาดหรอก จริงไหม?

illusioncore
13th June 2012, 09:57
เค้าจะเป็นยังไง เค้าก็คือ พ่อเราอยู่ดี คนให้กำเนิดมา