PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เลิกกันแล้วกลับมาคบกันใหม่เค้าจะรักเราเหมือนเดิมไหม

ALMONDS
13th June 2012, 02:32
เลิกกันแล้วกลับมาคบกันใหม่เค้าจะรักเราเหมือนเดิมไหม อยากรู้ว่าเราจะเชื่อใจเค้าได้อีกหรือป่าวน่าา เฮ้ออ
หรือเลือกที่จะเดินต่อไป

kopapa
13th June 2012, 02:36
แก้วที่มันเคยแตกเอามาต่อยังไงก็มีรอยครับ

steroids
13th June 2012, 02:38
บอกได้เลยครับ ไม่เหมือน

LoVEGothic
13th June 2012, 02:42
ถ้าหมดความไว้ใจก็อย่ากลับไปเลย ยังไงก็ไม่เหมือนเดิม ยิ่งทำให้ตัวเองขี้ระแวงเข้าไปอีก ที่ผ่านมาก็รู้แล้วนิว่าเขาเป็นยังไง

motterpond
13th June 2012, 02:46
ไม่เหมือนครับ ถ้าทั้งคู่ไม่ยอมกัน แต่บอกได้เลย ยาก

yuttipron
13th June 2012, 02:52
ไม่เหมือนเเน่ๆผมเคยกลับมาคบใหม่ของผมเค้าสนใจผมน้อยลงมากไม่เสียใจกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง
อยู่ด้วยกันถามคำตอบคำ พูดง่ายๆไม่หวานเหมือนครั้งเเรกที่คบกัน

THE_NOKIA_LOVE
13th June 2012, 12:56
ไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ ฟังมาอีกที คงเข้าใจกันได้ยากขึ้น

oolldjlloo
13th June 2012, 15:20
อันนี้ผมเพิ่งกลับมาคบกันได้ประมาณอาทิตย์นึง มันแล้วแต่คนด้วย ของผมเค้าทำให้ผมเสียใจมากขึ้นจนกระทั่งผมร้องไห้จนหลับไปแล้วเค้าก็ส่งข้อความมาบอกผมว่า เค้ายังรักอยู่ แต่ที่ทำอย่างนี้เป็นเพราะความโกรธ แค้น อะไรต่างๆนาๆอยู่ ถ้าถามว่ายังรักกันอยู่มั้ย ทั้งคู่มันก็ต่างรักกัน แต่ในสิ่งที่ผมคิดเพิ่มคือ ถ้ามันเดินผ่านจากช่วงตรงนี้ได้ก็น่าจะโอเคแล้ว เพราะยังไงการที่จะกลับมาดีกัน ถ้าทั้งคู่พูดว่า ซื่อสัตย์ มั่นคง ยังไงก็ต้องก้าวไปด้วยกันต่อไป ต่อให้เจอเรื่องหนักขนาดนี้ เพราะเราเลือกเอง >ย้ำ< นะ ว่าแล้วแต่คน แต่กรณีเคสผมอาจจะไม่เหมือนคนอื่น ก็เป็นได้

teerachai212
13th June 2012, 15:21
มันก็ไม่แน่หรอกครับ

ALMONDS
13th June 2012, 18:10
ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง ก็ติดตามตอนต่อไป 555+
จะทำให้ดีที่สุดแล้วกัน

แล้วแต่เหตุผลว่าเลิกกันทำไม และรักกันเพราะอะไร
เลิกเพราะไม่เข้าใจ ไม่พอใจกัน ช่วงที่เลิกกัน ก็ไม่ได้จาก ต่างรู้สึกเสียดาย และไม่ได้มีใครใหม่
อาจจะศึกษากันใหม่ เริ่มกันใหม่ และอาจจะรักกันมากกว่าเดิม เข้าใจกันยิ่งกว่าเดิม

แต่ถ้าเลิกกันเพราะผิดใจ มีมือที่3 ต่างเบื่อ ห่างหาย ต่างถือทิฐิ ต่างคนต่างวางฟอร์มทั้งต่อหน้า ลับหลัง
อาจจะเริ่มกันใหม่ แต่มันจะระหองระแหง และมันก็อาจล่มจมเหมือนเดิม

มันไม่มีเหตุผลมากนักหรอกในเรื่องความรัก มันอาจจะดี อาจจะไม่ดี ก็ลองทุ่มไปทั้งใจ ไม่ต้องเผื่อเลือก
(คบให้เป็นจริงเป็นจังซักคน คนอื่นๆไม่นับ) ผลข้างหน้าถ้ามัวระแวง มันจะไม่ล่มก็แปลกละ

ชัดเจนมาก ขอบคุณมากๆ ที่เลิกกันเพราะผมผิดเอง ที่ไม่เคยสนใจดูแลเค้า พอเค้าไปค่อยรู้สึก
แต่เค้าก็ไปมีแฟนใหม่ ผมก็เลยรอ... จนวันนี้แหละ
ไม่รู้ว่าเป็นข้ออ้างหรืออะไรที่บอกเลิกผม ว่าไม่เคยดูแลเค้าเลย แต่ผมก็ยังรักและเชื่อใจเค้าอยู่เสมอ
เพราะที่ผ่านมาเค้าดีมากมายแต่เราไม่เคยรู้ มารู้สึกตัวอีกทีก็สายไปแล้ว

oniwaga
13th June 2012, 18:39
แล้วแต่เหตุผลว่าเลิกกันทำไม และรักกันเพราะอะไร
เลิกเพราะไม่เข้าใจ ไม่พอใจกัน ช่วงที่เลิกกัน ก็ไม่ได้จาก ต่างรู้สึกเสียดาย และไม่ได้มีใครใหม่
อาจจะศึกษากันใหม่ เริ่มกันใหม่ และอาจจะรักกันมากกว่าเดิม เข้าใจกันยิ่งกว่าเดิม

แต่ถ้าเลิกกันเพราะผิดใจ มีมือที่3 ต่างเบื่อ ห่างหาย ต่างถือทิฐิ ต่างคนต่างวางฟอร์มทั้งต่อหน้า ลับหลัง
อาจจะเริ่มกันใหม่ แต่มันจะระหองระแหง และมันก็อาจล่มจมเหมือนเดิม

มันไม่มีเหตุผลมากนักหรอกในเรื่องความรัก มันอาจจะดี อาจจะไม่ดี ก็ลองทุ่มไปทั้งใจ ไม่ต้องเผื่อเลือก
(คบให้เป็นจริงเป็นจังซักคน คนอื่นๆไม่นับ) ผลข้างหน้าถ้ามัวระแวง มันจะไม่ล่มก็แปลกละ

iOS
13th June 2012, 20:21
http://www.youtube.com/watch?v=0c1i-6idFo0

BEARRUSSIA
13th June 2012, 22:34
ผมมั่นใจนะยังไงก็ไม่เหมือนเดิมเพราะความรู้สึกดีๆมันหายไปหมดแล้วถึงกลับมาคบอีกยังไงก็ไม่เหมือนเดิม

Pop_PeR
16th June 2012, 20:39
ดังคำ ๆหนึ่งที่ว่า
เชือกน่ะเวลาขาด ถึงจะเอามา "ผูกต่อ" กัน ยังไง มันก็ยังมี "ปม"

Igotyoubaby
16th June 2012, 23:29
ไม่เสมอไป ความรักไม่มีอะไรตายตัวอะไรก็เกิดขึ้นได้ไม่ได้มีใครลิขิตไว้

Satyric
17th June 2012, 01:31
ดังแก้วมันร้าวแล้ว หง้าาอย่างคมอ่ะ

gog_2944
17th June 2012, 01:42
คนอื่นเค้าคมกันดีจริง ผมก็ตรงๆนี้แหละ

เลิกกันไปแล้ว มาเหมือนเดิมก็ ยากส์(SSSSS) แทบจะเป็นไปไม่ได้ที่จะเหมือนเดิม

เป็นผมแฟนเก่าบอกเลิก แล้วมาขอคบใหม่ ผมก็ไม่เอา เพราะ ว่าผมไม่รู้ว่าจะมองหน้าเค้ายังไง เค้ารู้สึกผิดที่เค้าบอกเลิกเราทั้งๆทีบางทีก็ไม่ใช่ความผิดเราเลยด้วยซ้ำ เค้าเศร้าที่เค้าบอกเลิกเราแล้วก็ภรรณาคิดว่าเค้ามีเหตุผลที่เลิกกับเรา ทั้งๆทีบางทีมันไม่มีอะไรเลย นอกจากว่า เค้าเบื่อ แล้วมาขอคบเหมือนเดิม.... แฟนเก่าผม ผมยังไม่รู้จะมองหน้าเค้ายังไง มองไปก็หลบสายตาไป ไม่กล้าแม้แต่จะสบตา จะให้มาคบใหม่คง.......

ยากส์อ่ะ

ปล. ผมไม่ได้จะก่อดราม่าเรื่องแฟนบอกเลิกหรอกน่ะ แต่เป็นประสบการณ์ตรงยิ่งกว่าลูกกระสุน ตอนโดนบอกเลิก และหลังโดนบอกเลิก แล้วมาเป็นเพื่อนกันเนี่ย...........
ม่างโคตรเจ็บ:(
ถ้าเค้ามาขอคบใหม่......
ผมคงโคตรเจ็บกว่าเดิมอีกอ่ะ......:(

yoshizz
17th June 2012, 10:02
จากประสบการณ์ผมว่าไม่เหมือนเดิมเมื่อก่อนผมไม่ยุ่งเกียวเลยว่าเค้าจะไปไหนกะเพื่อนหรือกะใึคร พอกลับมาคบกันใหม่ ผมกลายเป็นคนขี้ระแวง
คิดนั่นคิดนี่ตลอดถามทุกครั้งว่าอยู่ไหนทำอะไรกับใครที่ไหน จนสุดท้ายจับได้ว่ามีคนอื่นอีกก็เลิกกันไป

pittawat
17th June 2012, 10:28
http://www.youtube.com/watch?v=TtiMFfKbs0Q

purinatjr
17th June 2012, 10:34
มัน"ไม่แน่นอน" เสมอไปนะ ^^