PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเรื่อง aircard ครับ

Lancerz
13th June 2012, 13:03
สวัสดีครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับวิธีใช้และวิธีติดตั้ง aircard ครับ
ผมลองไปหาข้อมูลตามเวปต่างๆ รวมถึงถามคนอื่นๆ
ผมก็ยังไม่แน่ใจครับว่า aircard มันใช้งานยังไง
มีวิธีติดตั้งยังไง สามารถใช้ได้กับเครือข่ายไหนบ้าง

เห็นเพื่อนของผม มันใช้รับสัญญาณของ true 5 MB
ไม่ทราบว่า จะใช้ได้ทั่วประเทศไทยรึเปล่า
และรับสัญญาณไหนได้บ้าง รวมถึงค่าบริการ

อยากจะขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล.จะเอาเน็ตไปเล่นที่หอ เห็นเขาบอกเน็ตหอกากมาก

shisaku
13th June 2012, 19:33
Air card เล่นเกมช้ามาก ถึงมากที่สุด โหลดนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย 50kb จะถึงป่าวไม่รู้ เต็มที่ให้ 20kb ละกัน เข้าเว็ปก็พอได้ เน็ตหอถึงจะกาก แต่มันก็ยังเร็วกว่า Air card ครับ แถมราคามันไม่ธรรมดาครับ รายเดือนก็ 500+ นี่คือขี้ๆสุดๆละนะ แบบช้าเป็นเต่าเลย ถ้าอยากได้ 3g นี่ต้องมีเิงินพันล่ะ ลำบากครับ ถ้าไม่ได้อยู่บนดอย ที่กันดาร ไม่มีไฟฟ้าไม่มีสัญญาณจริงๆ อย่าใช้้เลยครับ

kengbio5com
13th June 2012, 19:38
ผมใช้3g ของทรูมูฟ เกมออนไลทแทบจะไม่แลคเลยครับ mw3 battery ประมาณนี้ครับ

Lancerz
13th June 2012, 20:57
ขอบคุณมากครับคุณ shisaku, kengbio5com

ผมใช้3g ของทรูมูฟ เกมออนไลทแทบจะไม่แลคเลยครับ mw3 battery ประมาณนี้ครับ

เรื่องงบจะใช้ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ?

destinyben
13th June 2012, 21:22
ใช้ได้ ไม่ถึง 10GB มันก็จะตัดเหลือ 384k 128k ก็ว่ากันไป (กฏ Fair Use Policy) ต้องรอเดือรต่อไปอีก (10Gb เดือนละ 899 ล่ะมั้ง)

ผมตอนแรกก็จะใช้ อยู่ตอนนี้ ไม่ใช้ละ ถาม Feedback เด็ก Aircard แต่ะลคน ใมา

ผมแนะนำติดเนต หรือ ซื้อตัวรับสัญญาณ ไวไฟ มาดีกว่า ครับ