PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อไหร่ ผมจะโพส ในPC download ได้ ลำคาร

makoto777
13th June 2012, 13:23
ตอนนี้ แก้ปันหาได้แล้ว

แต่ทำไมต้อง100วัน มีทางอื่นไหม

ขอคำตอบที่แน่นอนจากผู้ดูแล อย่าจากUser เพราะมีคนมั่วตอบ ทำให้ผู้อ่านสับสนครับ

***** *** อีกอย่าง

เวลาคนเกี๊ยน ว่างๆ มักจะจับผิด ผู้อื่น เช่น พิมไทยผิด ไปว่าเขาว่า ให้ไปเรียนภาษาไทยใหม่ ที่นี้ ถามกลับว่า * จำเป็นต้องพิมถูกตลอดไหม ถ้าไม่ใช้เรื่อง ราชการ *

พิมในเรื่องที่ไม่ใช้ราชการ พิมยังไง คนก็เข้าใจว่าสื่ออะไร ในเว็ปนี้ พิมถูกพิมผิดบางคำ คนก็เข้าใจ คนบางคนพิมผิดแล้ว ก็ขี้เกียจลบ เพราะคนเข้าใจ

มีเด็กเกี๊ยนทักทวงว่าพิมผิด แต่จะทักท้วงเพื่ออะไร ? ว่างมาก? หาเรื่อง? หรือเพราะเกี๊ยน .

พี่จะบอกอย่างนึงว่า ถ้าไม่ใช้เรื่องราชการ หรือเรื่องที่สำคัญ ก็ไม่จำเปนค้องทักทวง ใส่สี หาความ / พี่ลำคาร
s
ผมขอไม่สนใจกระทู้นี้ครับ รุ้สึก*ลำคาร* ลำคารเด็กเก๊๊ยนที่เข้ามาแขวะ มาทำพฤติกรรมครูภาษาไทย ก-ฮ มันยังท่องไม่ได้ ฮ่าๆขำ นิสัยเด็กเก๊๊ยนไม่ว่าผ่านไปนานเท่าไหร่ มันก็ไม่รุ้จักจบจักสิ้น การศึกษาไม่ได้ช่วยเรื่องจิตใจคนจริงๆนะ

ขอบคุณUser RAmis สำหรับเกมดีๆ MAX payne3

Deathbringer
13th June 2012, 13:26
1. มีปัญหาเกม โพสที่ PC Talk
2. ถ้าไปโพสหมวดอื่นบ้าง (แบบเหมือนยืนยันว่าตูมีตัวตนนะไม่ใช่spam) จาก 100วันมันก็จะเหลือ 10วัน
3. เว็บเราทำระบบใหม่มั้งหรือไรสักอย่างนี่แหละ เลยรีใหม่หมดต้องสมัครใหม่

yedgudi
13th June 2012, 13:29
เมื่อไหร่เหรอ??? ก็เมื่อถึงเวลาที่คุณรู้จักอ่าน และพิมพ์ภาษาไทยได้อย่างถูกต้องไง

Capathia
13th June 2012, 13:34
คุณไม่ได้สิ่งที่คุณต้องการคุณก็มาบ่นว่า "รำคาญ" ซะงั้น หงุดหงิดไปไหมครับ

Satyric
13th June 2012, 14:23
แหมก็เพราะว่าคุณ "ลำคาร" ไงล๊ะจ๊ะ

Higashi
13th June 2012, 14:28
ภาษาไทยวิบัติหมด =="

PorFG141
13th June 2012, 14:36
มีปัญหาเรื่องเกม โฟสใน PC-Talk ไม่ใช่เหรอ แล้วอีกอย่าง"ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง" ด้วย

tawin4447
13th June 2012, 14:43
มีปัญหาเรื่องเกม ดฟสใน PC-Talk ไม่ใช่เหรอ แล้วอีกอย่าง"ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง" ด้วย

ผมฮาอันเนี้ย 555

UkuleleAlone
13th June 2012, 14:46
Oh สมัครตั้งแต่ปี 2006 แต่ไม่รู้ว่าเว็ป JKG เขาปิดปรับปรุงและเปิดใหม่ฮ่าๆๆๆๆ

และแล้วกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ สอนภาษาไทย และ มารยาท :cool:

PalMMeR
13th June 2012, 14:46
ยับเลยทีนี้ จขกท.

เพราะสิ่งนี้
13th June 2012, 15:52
ตั้งใจจะมั่วหมวด แต่มั่วไม่ได้ เลยเกรียนแตก ว่างั้น ซิ

อย่าไปซ้ำเติมคนอื่นเขา

อืม อืม ถ้ามีคนแนะำนำให้ไปโพสได้ สักพักคงไปโดนด่าใน PC Download เนอะ สบายหูสบายตัวหมวด PC Talk เยอะ

chigarat
13th June 2012, 15:58
ช่วยเขาหน่อย เดี๋ยวเขารำคาร :dance

YAKUZA
13th June 2012, 17:00

Capathia
13th June 2012, 17:04

เห็นด้วยครับ อย่าซ้ำเติม
แต่ จขกท. ควรจะมีมารยาทบ้างคิดจะขอความช่วยเหลือแต่ดูพูดจาซะ

skyhot004
13th June 2012, 19:46
มีปัญหาเกม?นั่นไงไม่เคยจะไปโพสต์ที่Pc-game talkไปโพสต์ที่pc game downloadเพื่อจะได้คำตอบ+คำด่าไวๆ

makoto777
13th June 2012, 19:51
1.ไม่ได้ คุยเรื่องราชการ คนเกี๊ยนมักอางภาษาไทย หาว่าพิมผิด พิมไม่ถูก ไม่ได้คุย ราชการ จะเอาไรมาก / ขอให้มีอะไรมาเล่นด้วยว่างั้นเหอะ

2.ส่วนที่ต้องคุย ในหมวด pc down เพราะว่า จะให้เครดิต ผู้แจก กับ แนะนำ วิธีการให้คนที่ยัง เข้าเกมไม่ได้ หรือ แชร์ หรือ เรามีปัญหาตัวเกม จะได้สื่อตรงๆ / เข้าใจให้ไปpc talk แต่จะเพื่ม กระทู้ ใหม่ทำไม ในเมื่อของเก่าก็มีอยุ่

makoto777
13th June 2012, 19:53
มีปัญหาเกม?นั่นไงไม่เคยจะไปโพสต์ที่Pc-game talkไปโพสต์ที่pc game downloadเพื่อจะได้คำตอบ+คำด่าไวๆ

ตั้งแต่ดูมา ในmaxpaye พบคนมีปัญหา เช่นเข้าเกมไม่ได้ แครกไม่ได้บ้าง เขาก็ช่วยกันหาคำตอบและวิธีการมาให้ * ไม่เห็นมีคนด่า * นี้ joker นะคับ ไม่ใช้ ประมูล

Clouds
13th June 2012, 19:57
ครูสอนภาษาไทยเยอะจังสวัสดีครับครู

getmar1472
13th June 2012, 19:59
ครูสอนภาษาไทยเยอะจังสวัสดีครับครู

กฏเว็ปนี้น่ะครับ งดให้ความช่วยเหลือ ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องอะครับ

makoto777
13th June 2012, 20:06
กฏเว็ปนี้น่ะครับ งดให้ความช่วยเหลือ ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องอะครับ

555+ 10ตัวอักษร คนมันว่างนิเนอะให้ทำไง

gap
13th June 2012, 20:06
1.ไม่ได้ คุยเรื่องราชการ คนเกี๊ยนมักอางภาษาไทย หาว่าพิมผิด พิมไม่ถูก ไม่ได้คุย ราชการ จะเอาไรมาก / ขอให้มีอะไรมาเล่นด้วยว่างั้นเหอะ

2.ส่วนที่ต้องคุย ในหมวด pc down เพราะว่า จะให้เครดิต ผู้แจก กับ แนะนำ วิธีการให้คนที่ยัง เข้าเกมไม่ได้ หรือ แชร์ หรือ เรามีปัญหาตัวเกม จะได้สื่อตรงๆ / เข้าใจให้ไปpc talk แต่จะเพื่ม กระทู้ ใหม่ทำไม ในเมื่อของเก่าก็มีอยุ่
มันเป็นกฎครับ ต้องเข้าใจหน่อย:)
Edit : เข้าใจนะว่า จขกท. รำคาญ ตอนแรกผมก็เป็น

ผมคิดว่าเป็นโอกาสสำหรับ เด็กเกี๊ยน เพื่อหาเรื่องสนุกๆทำครับ. และถ้ายิ่งซ้ำเติมคนอื่นเนี้ย พวกเด็กมันยื่งชอบ
อย่าโกรธผมเลย T_T

makoto777
13th June 2012, 20:09
[COLOR="#FF0000"]
มันเป็นกฎครับ ต้องเข้าใจหน่อย

ผมคิดว่าเป็นโอกาสสำหรับ เด็กเกี๊ยน เพื่อหาเรื่องสนุกๆทำครับ. และถ้ายิ่งซ้ำเติมคนอื่นเนี้ย พวกเด็กมันยื่งชอบ

kinchiro155
13th June 2012, 20:11

V
V
V
V

เว็บเรามี กฏ ง่ายๆ อยู่ครับ ^ ^ ( ไม่ได้จะ ดราม่านะ จ๊ะ )

มันก็มีส่วนเเต่ คนที่อยู่มานาน เค้าจะไม่ทำ กันหรอกครับ ส่วนน้อยครับ ( หรือมากเเล้วก็ไม่รู้ ) ^ ^

neo_boss
13th June 2012, 20:11
เมื่อไหร่เหรอ??? ก็เมื่อถึงเวลาที่คุณรู้จักอ่าน และพิมพ์ภาษาไทยได้อย่างถูกต้องไง

อยากจะกดขอบคุณให้ซักร้อยครั้ง:cool:

nutkung12
13th June 2012, 20:13
อ่านมา มีแต่คนจ้องจะ ด่า ก๊าก ๆๆๆ

LoVEGothic
13th June 2012, 20:25
เวลาคนเกี๊ยน ว่างๆ มักจะจับผิด ผู้อื่น เช่น พิมไทยผิด ไปว่าเขาว่า ให้ไปเรียนภาษาไทยใหม่ ที่นี้ ถามกลับว่า * จำเป็นต้องพิมถูกตลอดไหม ถ้าไม่ใช้เรื่อง ราชการ *

พิมในเรื่องที่ไม่ใช้ราชการ พิมยังไง คนก็เข้าใจว่าสื่ออะไร ในเว็ปนี้ พิมถูกพิมผิดบางคำ คนก็เข้าใจ คนบางคนพิมผิดแล้ว ก็ขี้เกียจลบ เพราะคนเข้าใจ

มีเด็กเกี๊ยนทักทวงว่าพิมผิด แต่จะทักท้วงเพื่ออะไร ? ว่างมาก? หาเรื่อง? หรือเพราะเกี๊ยน .

ข้อนี้ผมเห็นด้วยนะ แต่!!! กฏยังไงก็ต้องเป็นกฏนะ เข้าใจด้วย

iPoweRx
13th June 2012, 22:18
อ่านแล้วงงอ่ะ ตกลงเราเกรี๊ยน หรือ จขกท เกรี๊ยน :sweat

First3lood
13th June 2012, 22:22
เกี๊ยน เกี๊ยน เกี๊ยน 5555555555 ฮาอ่ะ :D

Netball07
13th June 2012, 22:38
เกี๊ยน เกี๊ยน เกี๊ยน 555555+

สำเนียงเหมาะจะเป็นคนจีนนะ 555+

snapzy
13th June 2012, 23:31
ตอนนี้ แก้ปันหาได้แล้ว

แต่ทำไมต้อง100วัน มีทางอื่นไหม

ขอคำตอบที่แน่นอนจากผู้ดูแล อย่าจากUser เพราะมีคนมั่วตอบ ทำให้ผู้อ่านสับสนครับ

***** *** อีกอย่าง

พี่จะบอกอย่างนึงว่า ถ้าไม่ใช้เรื่องราชการ หรือเรื่องที่สำคัญ ก็ไม่จำเปนค้องทักทวง ใส่สี หาความ / พี่ลำคาร
s
ผมขอไม่สนใจกระทู้นี้ครับ รุ้สึก*ลำคาร* ลำคารเด็กเก๊๊ยนที่เข้ามาแขวะ มาทำพฤติกรรมครูภาษาไทย ก-ฮ มันยังท่องไม่ได้ ฮ่าๆขำ นิสัยเด็กเก๊๊ยนไม่ว่าผ่านไปนานเท่าไหร่ มันก็ไม่รุ้จักจบจักสิ้น การศึกษาไม่ได้ช่วยเรื่องจิตใจคนจริงๆนะ

- ไม่จำเป็นต้องพิมถูกตลอดครับ แต่พอดีมันเป็นกฏของเว็บ กฏระเบียบมีไว้ทำตาม เพื่อความสงบสุขของสังคม คนเราควรทำตามและเคารพกฏครับหากไม่เหลือบ่ากว่าแรง
- เค้าอาจจะท้วงเพราะอยากเห็นคนทำตามกฏแล้วใช้ภาษาให้ถูกต้องรึป่าวครับ
-ผมว่าการที่เค้าท้วง ไม่เรียกว่า หาเรื่อง ใส่สี หาความ หรอกครับ เค้าอาจจะเจตนาดีก็ได้

ส่วนเรื่อง ท่องภาษาไทยยังไม่ได้ ผมไม่รู้นะใครท่องได้ไม่ได้ แต่ถ้าเค้าใช้ภาษาไทยได้ถูกต้อง ผมว่าก็โอเคแล้ว

อ่อ ที่คุณบอกว่า "การศึกษาไม่ช่วยเรื่องจิตใจแล้ว" ผมว่าควรเพิ่มไปว่า อายุสูงๆแบบคุณ(??)ก็ยังไม่ช่วยอะไรเรื่องจิตใจเหมือนกัน ^^
#ขออภัยหากเข้าใจอายุคุณผิด แต่เห็นเรียกแทนตัวเองว่าพี่ๆๆ

Emo
13th June 2012, 23:38
เมื่อ คุณเช้าใจ กฎและภาษา ไทยถูก ต้อง ก็ หมดปัญหา

karnt111
13th June 2012, 23:43
แต่คำง่ายๆพิมพ์ให้มันถูกบ้างก็ได้นะ ถึงมันจะไม่ใช่ราชการแต่ก็ควรพิมพ์ให้ถูกต้องนี่ครับ
ปล.บางคำก็ปล่อยๆไป เพราะพวกเด็กๆอย่างตูก็ไม่มีเวลามานั่งจำผิดหรอก เอาเวลาจำผิดไปเล่นเกมดีกว่า

eVanEsCence
14th June 2012, 15:51
ผมจะอธิบายการใช้ภาษาน่ะครับ หลายๆคนคงเข้าใจผิด กับสองคำ คือ 1. การใช้ภาษาวิบัติ 2. การพิมพ์ผิด

ซึ่งหลายๆคนมักจะนำ การพิมพ์ผิด เนี่ยไปเหมารวมกับคนที่ใช้ ภาษาวิบัติ
จริงๆ แล้วคนที่ใช้ภาษาวิบัติ ควรโดนด่าว่าให้ไปเรียนภาษามาใหม่ แต่คนที่พิมพ์ผิด เขาอาจจะเพิ่งหัดพิมพ์ พิมพ์เร็ว สะกดไม่ถูก นู้นนี้นั้น

ดังนั้นเราควรดูเจตนาของคนพิมพ์ครับ ว่าเขาใช้ภาษาวิบัติ หรือพิมพ์ผิดกันแน่

ผมคงเปลี่ยนคนที่ด่าไม่ได้ แต่ถ้าได้อ่านข้อความผม คงจะได้แง่คิดไปนิดนึงน่ะครับ

เด๋วนี้สังคมแย่ลงมากๆ อะไรนิดอะไรหน่อยก็โดนด่าแล้ว บุคคลทีทำเพื่อส่วนรวมยังโดนด่าเลย
ผมล่ะนานๆทีเข้ามาใน JKG (แล้วคุณหล่ะทำอะไรให้พ่อแม่แล้วยัง ไม่ต้องพูดถึงระดับ หมู่บ้าน จังหวัด ประเทศ ขอแค่ในครอบครัวก่อน บอกตรงๆเลย)