PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอ้ารูปนี้ พิจารณา กัน

peamchery
13th June 2012, 19:50

ส่วนตัวผมว่าแถ ได้สุดๆ กรณีแรก EPL 2010/2011 2011/2012 ไม่เอามาลง ไฮไลท์ก็งกไม่ให้ฟรีทีวีทำข่าว 555

คลิกเสพดราม่า (http://www.facebook.com/photo.php?fbid=378393452227312&set=a.329252377141420.83006.326901627376495&type=1&theater)

wuttichai
13th June 2012, 20:11
เกรียนจิงๆ

retroriankidskids
13th June 2012, 20:12
ยังไม่ได้ดูสักคู่เลยปีนี้

LoVEGothic
13th June 2012, 20:28
เลิกดูบอลตั้งแต่ปี 2002

555555555555555555555

dickies0001
13th June 2012, 20:35
ดู sopcast http://www.soccersuck.com/soccer/images/smiles/onion_smile.gif

cableneo
13th June 2012, 21:04
ตูดูผ่าน เคเบิ้ลท่องถิ่น ในช่อง GMM ไม่ต้องเสียตังซื้อกล่อง

Airborne101st
13th June 2012, 21:07
หนวดกุ้ม ช่วยคุณได้ ไม่ยากเย็น

Deluxe
14th June 2012, 05:48
ทรูมันเกรียนได้ใจจริงๆ

THE_NOKIA_LOVE
14th June 2012, 09:57
ทรูมันเกรียนได้ใจจริงๆ

ขอบอกครับกระทู้นี้ส่อแว่ว ดราม่าขั้นสูง แต่ผมรับไม่ได้ ทรูเกรียนหรือGMMเกรียนกันแน่ครับ คุณลองไปอ่านหน้าข่าวก่อนดีไหมอ่ะแล้วจะรู้โครเกรียน:sweat ขอบอกตรงๆครับ อ่านข่าวรู้สึกเห็นใจผู้บริโภดมากกว่านะ GMM มันซื้อลิขสิทธิ์มา 400ล้านบาท ตอนนี้ก็น่าจะเกินแล้วคิดดูเอาเองละกันครับกล่อง GMM กล่องละ1599บาทที่เซเว่นขายอ่ะนะ 1ล้านคนซื้อเป็นเงินเท่าไร กระทู้นี้สือให้เห็นความเห็นแกตัวของGmmที่ไม่ถ่ายทอดสัญญาณให้ผู้ใดเลยแม้แต่เจ้าเดียว ไม่ใช่ทรูไม่ขอซื้อสิทธื์แต่ GMMมันไม่ขายเข้าใจด้วยนะครับ กสทช เลยจะออกกฎหมายใหม่เพื่อให้โครก็ตามที่ซื้อสิทธ์มาให้เผยแผ่ที่อื่นด้วยไม่ใช่โครอยากดูบอลต้องไปซื้อกล่องของคนนั้น ถ้าเป็นแบบนั้นเดี้ยวต่อไปทุกบ้านต้องมีอย่างต่ำ 8กล่อง ขั้นต่ำ ไปหานับเอาเองเหอะว่ามีเจ้าไหนบ้าง

Deluxe
14th June 2012, 14:53
คุณจะพูดแบบนั้นมันก็ไม่ถูกครับ เพราะผมก็ดูทางฟรี TV ก็ยังดูได้ ไม่เห็นต้องไปซื้อกล่อง GMM อะไรนั้นเลย จะมาถามว่าแล้วทำไมฟรี TV ในทรูถึงจอดำละ คุณลองไม่จ่ายเงินทูรมันซัก2-3เดือนสิ ดูสิมันยังจะให้ดูฟรีอีกไหม

แล้วอีกอย่างใครเค้าไม่ยอมขาย ทรูมันจะให้เค้าส่งให่ฟรีๆตั้งหาก

Death_Backers
14th June 2012, 17:39
จริงๆแล้วฟีฟ่ามันไม่ให้ครับ ไม่เกี่ยวกับGMM จบ....(ไม่ต้องดราม่าแล้วครับ):rtfm

~RIP~
14th June 2012, 21:25
ของเค้ามีสองกล่อง - -

specdum1
14th June 2012, 21:52
ขอบอกครับกระทู้นี้ส่อแว่ว ดราม่าขั้นสูง แต่ผมรับไม่ได้ ทรูเกรียนหรือGMMเกรียนกันแน่ครับ คุณลองไปอ่านหน้าข่าวก่อนดีไหมอ่ะแล้วจะรู้โครเกรียน:sweat ขอบอกตรงๆครับ อ่านข่าวรู้สึกเห็นใจผู้บริโภดมากกว่านะ GMM มันซื้อลิขสิทธิ์มา 400ล้านบาท ตอนนี้ก็น่าจะเกินแล้วคิดดูเอาเองละกันครับกล่อง GMM กล่องละ1599บาทที่เซเว่นขายอ่ะนะ 1ล้านคนซื้อเป็นเงินเท่าไร กระทู้นี้สือให้เห็นความเห็นแกตัวของGmmที่ไม่ถ่ายทอดสัญญาณให้ผู้ใดเลยแม้แต่เจ้าเดียว ไม่ใช่ทรูไม่ขอซื้อสิทธื์แต่ GMMมันไม่ขายเข้าใจด้วยนะครับ กสทช เลยจะออกกฎหมายใหม่เพื่อให้โครก็ตามที่ซื้อสิทธ์มาให้เผยแผ่ที่อื่นด้วยไม่ใช่โครอยากดูบอลต้องไปซื้อกล่องของคนนั้น ถ้าเป็นแบบนั้นเดี้ยวต่อไปทุกบ้านต้องมีอย่างต่ำ 8กล่อง ขั้นต่ำ ไปหานับเอาเองเหอะว่ามีเจ้าไหนบ้าง

ผมว่าไม่มีใครเกียนหรอกครับแต่ผมว่า คุณอ่านข่าวมาดี ๆ แล้วเหรอครับ เรื่องลิขสิทธิ์การเผยแพร่
ตอนแรกเลย Gmm ซื้อลิขสิทธิ์มาแล้วแต่ไม่สามารถนำมาเผยแพร่ได้ถ้าไม่อาศัยสัญญาณดาวเทียวเป็นตัวรับ เช่น จานดาวเทียมของทรู หรือของ DTV
และ Gmm ก็ซื้อสิทธิ์การเผยแพร่ มาก่อนที่จะมีบอล EURO มาเกือบปีแล้ว แต่ไม่สามารถตกลงกับทรูได้ เพราะว่ามีปัญหามาก่อนหน้าที่ Gmm จะซื้อสิทธิ์ มาแล้ว
ก็คือ...ในช่องบันเทิงของ ทรู นั้นมีช่องของ Gmm ฉายอยู่เป็นจำนวนไม่น้อย จึงทำให้การตกลงในสัญญาซื้อขายทรูไม่ปฏิบัติตามสัญญา คือไม่แบ่งหุ้นส่วน ไม่จ่ายตัง ให้ Gmm นั่นเอง
ทีนี้ Gmm ก็เลยชิงซื้อสิทธิ์การเผยแพร่บอล EURO มาแล้วมาทำการแบ่งให้ ทรู แต่ทรูไม่ซื้อ ทั้ง ๆ ที่ Gmm ก็ยอมขายให้โดยต้องยอมแลกเปลี่ยน Content ต่าง ๆ ของทรูให้กับ Gmm ด้วย
แต่ทรูไม่ยอม ทั้ง ๆ ที่ Gmm ก็ขายให้หลายครั้งแต่ไม่ซื้อ Gmm ก็เลยไปสร้างกล่องมารับสัญญาณเองก็ได้โดยรวม กับ partner ต่าง ๆ คือ DTV แล้วตั้งรหัสรับสัญญาณ EURO ได้
Partner ต่า งๆ ก็มี ช่อง 3 ช่อง 5 ช่อง 9 ที่ได้ทำการตกลงในการเผยแผ่ด้วย
ทีนี้ทรูก็เลยคิดจะลักไก่ คิดว่า Free TV ดูได้ ตูก็ต้องดูได้ แต่กลับคิดผิดซะงั้น กลับดูไม่ได้ เลยทำให้ผู้เรียกร้องทำจวนทำเรื่องฝ้องร้อง ทรูเรียกค่าเสียหายต่าง ๆ
เพราะฉะนั้นขอให้คุณไปอ่านข่าวและวิเคราะห์ข่าวดี ๆ ครับ และอีกอย่างผมรู้ว่าคุณใช้ทรูเพราะคุณถึงโจมตี Gmm บ้านผมก็ใช้ครับ ดูบอลไม่ได้ จอดำ เหมือนกัน
แต่ตอนนี้เริ่มเซงกับทรู ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าจอดำกับไม่ยอมซื้อลิขสิทธิ์กับ Gmm

kantconner67
14th June 2012, 22:15
พ่อได้กล่อง GMM Z มาฟรีๆเลยจัดเลยทุกคู่ ><

15th June 2012, 10:28
ผมว่าไม่มีใครเกียนหรอกครับแต่ผมว่า คุณอ่านข่าวมาดี ๆ แล้วเหรอครับ เรื่องลิขสิทธิ์การเผยแพร่
ตอนแรกเลย Gmm ซื้อลิขสิทธิ์มาแล้วแต่ไม่สามารถนำมาเผยแพร่ได้ถ้าไม่อาศัยสัญญาณดาวเทียวเป็นตัวรับ เช่น จานดาวเทียมของทรู หรือของ DTV
และ Gmm ก็ซื้อสิทธิ์การเผยแพร่ มาก่อนที่จะมีบอล EURO มาเกือบปีแล้ว แต่ไม่สามารถตกลงกับทรูได้ เพราะว่ามีปัญหามาก่อนหน้าที่ Gmm จะซื้อสิทธิ์ มาแล้ว
ก็คือ...ในช่องบันเทิงของ ทรู นั้นมีช่องของ Gmm ฉายอยู่เป็นจำนวนไม่น้อย จึงทำให้การตกลงในสัญญาซื้อขายทรูไม่ปฏิบัติตามสัญญา คือไม่แบ่งหุ้นส่วน ไม่จ่ายตัง ให้ Gmm นั่นเอง
ทีนี้ Gmm ก็เลยชิงซื้อสิทธิ์การเผยแพร่บอล EURO มาแล้วมาทำการแบ่งให้ ทรู แต่ทรูไม่ซื้อ ทั้ง ๆ ที่ Gmm ก็ยอมขายให้โดยต้องยอมแลกเปลี่ยน Content ต่าง ๆ ของทรูให้กับ Gmm ด้วย
แต่ทรูไม่ยอม ทั้ง ๆ ที่ Gmm ก็ขายให้หลายครั้งแต่ไม่ซื้อ Gmm ก็เลยไปสร้างกล่องมารับสัญญาณเองก็ได้โดยรวม กับ partner ต่าง ๆ คือ DTV แล้วตั้งรหัสรับสัญญาณ EURO ได้
Partner ต่า งๆ ก็มี ช่อง 3 ช่อง 5 ช่อง 9 ที่ได้ทำการตกลงในการเผยแผ่ด้วย
ทีนี้ทรูก็เลยคิดจะลักไก่ คิดว่า Free TV ดูได้ ตูก็ต้องดูได้ แต่กลับคิดผิดซะงั้น กลับดูไม่ได้ เลยทำให้ผู้เรียกร้องทำจวนทำเรื่องฝ้องร้อง ทรูเรียกค่าเสียหายต่าง ๆ
เพราะฉะนั้นขอให้คุณไปอ่านข่าวและวิเคราะห์ข่าวดี ๆ ครับ และอีกอย่างผมรู้ว่าคุณใช้ทรูเพราะคุณถึงโจมตี Gmm บ้านผมก็ใช้ครับ ดูบอลไม่ได้ จอดำ เหมือนกัน
แต่ตอนนี้เริ่มเซงกับทรู ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าจอดำกับไม่ยอมซื้อลิขสิทธิ์กับ Gmm

อ้าวงั้นหรอ งั้นที่ผมหนังอ่านหนังสื้อพิมฉบับ วันที่13 กรุงเทพธุรกิจ มันก็โครตมั่วเลยซิครับ มันบอกมางี้ผมก็เลยพิมบอกไป ขอโทษผมนึกว่า GMMไม่ยอมขายที่แท้ทรู*****เกรียนจริงๆ โดยส่วนตัวผมไม่มีจานซักใบ บ้านผมเล่นเน็ตเอาอ่ะครับ และอ่านหนังสือพิมทุกวัน แต่วันนั้นผมไปหาหมอกับแฟน ก็เลยหยิบกรุงเทพธุรกิจมาอ่านเลยเข้าใจแบบนั้น ขออภัย

massmello
15th June 2012, 10:34
พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะไม่ว่า ช่ิอง ไม่คิดบ้างหรอว่า แค่เอามาให้ดูก็พอแล้วยังจะเอาอะใรอีกอยากดูนัก บินไปต่างประเทศเลยไป ยังจะมีน่าไปว่างก อีก ถ้าคุณไม่งกก็บินไปดูสดเลย
ปล. จะให้พิจารณา ว่า จขกท. เห็นแก่ได้สินะ

peamchery
15th June 2012, 10:52
พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะไม่ว่า ช่ิอง ไม่คิดบ้างหรอว่า แค่เอามาให้ดูก็พอแล้วยังจะเอาอะใรอีกอยากดูนัก บินไปต่างประเทศเลยไป ยังจะมีน่าไปว่างก อีก ถ้าคุณไม่งกก็บินไปดูสดเลย
ปล. จะให้พิจารณา ว่า จขกท. เห็นแก่ได้สินะ

5555 ที่ให้ดูก็เพราะว่ามันมีแต่ของทรู ที่จอดำ คนอื่นเขาดูได้หมด อะไรของคุณครับ แล้วอะไรงก ผมก็ดูยูโรได้ปกติ บ๊ะ ไม่เข้าใจอะไรรึเปล่า

peamchery
15th June 2012, 10:54

อ๋อที่ว่า งกอ่ะ พรีเมียร์ลีก ไฮไลท์ ทรูยังไม่ให้ออก ฟรีทีวีเลย แล้วทียังงี้อยากได้บอลยูโรไปถ่าย เข้าใจไหม 5555

Capathia
15th June 2012, 11:19
สุดท้ายผู้บริโภคต้องรับกรรมซะงั้น

Sendoh0_0
15th June 2012, 11:49
555555+555555555555555

specdum1
15th June 2012, 15:19
อ้าวงั้นหรอ งั้นที่ผมหนังอ่านหนังสื้อพิมฉบับ วันที่13 กรุงเทพธุรกิจ มันก็โครตมั่วเลยซิครับ มันบอกมางี้ผมก็เลยพิมบอกไป ขอโทษผมนึกว่า GMMไม่ยอมขายที่แท้ทรู*****เกรียนจริงๆ โดยส่วนตัวผมไม่มีจานซักใบ บ้านผมเล่นเน็ตเอาอ่ะครับ และอ่านหนังสือพิมทุกวัน แต่วันนั้นผมไปหาหมอกับแฟน ก็เลยหยิบกรุงเทพธุรกิจมาอ่านเลยเข้าใจแบบนั้น ขออภัย

ใช่แล้วละครับ ไอ้หนังสือพิมพ์ ไอ้สื่อ นี่ตัวดีเลยครับ
อย่างหนังสือพิมพ์ที่คุณอ่านเป็นของกรุงเทพธุรกิจ ที่มันเขียนข่าวโจมตี Gmm อย่างั้นไม่ต้องสงสัยเลยครับ
ยังไง ๆ ทรูก็ให้สินจ้างกับบริษัทหนังสือพิมพ์นั้นอยู่แล้ว คุณลองอ่านข่าวหนังสือพิมพ์แต่ละสำนักพิมพ์ดูนะครับ ส่วนน้อยจะให้ข้อมูลที่เท็จจริง
และจะเขียนข่าวเป็นกลาง และก็มาวิเคาระห์ดูนะครับ ผมอ่านดูแล้วอยากจะบอกว่า TRUEเรศ มาก ๆ กะจะลักไก่ให้ดูบอลฟรี ๆ และไปเก็บตังกับสมาชิกทรู
แต่ป่าวครับ Gmm เขาซื้อมาตั้ง 400กว่าล้านบาท ใครจะให้ทรูไปฟรี ๆ ละ ในเมื่อมันเป็นตังของเขา ^,,^

JumpskyJ
15th June 2012, 15:32
แบบว่า... อะไรฟร่ะเนี่ย

shisaku
15th June 2012, 23:40
ค่าตั๋วบอลยูโรราคาเท่าไรรู้มั้ย 5000บาท เป็นอย่างต่ำ ใครที่ประชดบอกว่าบินไปดูสดๆเลยน่ะ ผมก็อยากทำนะ แต่ไม่มีเงิน ถ้าคุณประชดแล้วคุณทำได้ ทำให้ผมดูหน่อยสิ ไม่ใช่ประชดแบบเลื่อนลอย

zxc35120
15th June 2012, 23:48
EPIC of Euro 2012

15th June 2012, 23:51
ดีๆกรูจะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อกล่องต่อไปออกกฎหมายดูฟรีไปเลย:o