PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยมั้ย?... ทั้งๆที่ไม่ใช่หนังเศร้าเคล้าน้ำตา แต่ดัน... ร้องไห้!!!

thanawat-numjarun
13th June 2012, 21:14
ปกติภาพยนตร์ที่มักจะทำให้บ่อน้ำตาเราไหลทะลักมักจะเป็นภาพยนตร์แนวโรแมนติก ดราม่า แนวชีวิตอะไรประมาณนั้น แต่บางเรื่อง มันไม่ได้ขายแนวนี้ แต่ทำไมเราดันร้องไห้ น้ำตาไหลพรากได้เนี่ย...

เรื่องแรกๆที่ทำให้ผมร่ำไห้อย่างภูมิใจคือ The Lord of the Rings The Return of the King อาจเป็นเพราะว่าผมรักในวรรณกรรมชุดนี้ด้วย จึงทำให้ความรู้สึกมันพีคกว่าคนอื่น เป็นฉากที่เหล่าทหารโรฮานตั้งขบวนรอประจัญบานกับเหล่าออร์คนับหมื่น กษัตริย์เธโอเดนถอนหายใจเฮือกหนึ่งแล้วหันไปสั่งเหล่าขุนพลเอกให้จัดทัพ... เสียงสกอร์ดนตรีประกอบอันคุ้นหูของโรฮานเริ่มคลอมาตามหนัง... เธโอเดนกล่าวปลุกใจอย่างฮึกเหิม... เหล่าทหารตะโกนลั่น "สู้!!!" สิ้นเสียงโห่ร้องเอาชัย เพลงประกอบก็ดังขึ้นมาอย่างยิ่งใหญ่.... เท่านั้นแหละ... น้ำตาผมร่วงออกมาอย่างมิได้ตั้งใจ.

http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQFRS_g3mHpJ-KzxzEjxN6GrIngb3wnjOetGjh4L6kNwsZZihnZCwSDn9xUzg

อีกเรื่องนึงที่ต้องบอกว่า น้ำตาไหลยิ่งกว่าเรื่องก่อนอีกคือ Inception คงเป็นฉากของดอมกับมอล คอบป์สินะ... ไม่ใช่ครับ เป็นฉากในความฝันชั้นที่2 ณ โรงแรมหมุนได้ โดยฉากที่ทำให้เสียน้ำตาคือ ฉากที่รถตู้ในฝันชั้นแรกพลิกคว่ำ ทำให้ฝันชั้นที่2 หมุนตามไปด้วย ฉากที่ตัวละครอาเธอร์ต่อสู้กับหน่วยคุ้มกันความฝันแล้วโรงแรมมันหมุนไปด้วย พร้อมกับเสียงสกอร์โดยฮาน ซิมเมอร์ที่อลังการยิ่งใหญ่จนดันเอาน้ำตาไหลออกมา เป็นน้ำตาของความทึ่งในความอลังการ โดยไอ้ที่ทำให้ร้องไห้จริงๆในเรื่องนี้เนี่ย คือสกอร์หนังล้วนๆเลย พอหนังจบ ผมลุกขึ้นปรบมือกลางโรงหนัง เป็นเรื่องแรกที่ทำอย่างงี้ เพราะเป็นไปได้ไงที่หนังแอ็กชั่น ไซไฟจะทำให้ผมน้ำตาไหลได้...

เพื่อนๆชาว Jokergame น่าจะมีหนังที่ไม่ใช่แนวโรแมนติก ดราม่าที่ทำให้ร้องไห้นะ... หรือผมเป็นคนเดียวหว่า?..!!!!

satsawat7925
13th June 2012, 22:27
ผมเป็นนะแต่กับการ์ตูนเท่านั้นครับ โดยเฉพาะ ทอย สตอรี่ 3 ฉากที่ แอนดี้ตัดสินใจว่าใจให้วู้ดดี้กับเด็กผุ็หญิงครับ น้ำตาไหลเลย

wAkie
14th June 2012, 01:13
หลายเรื่องอยู่

wararuki
14th June 2012, 05:51
ผมน้ำตาคลอกับฉากในหนังแอ็คชั่น มีใครเป็นเหมือนผมไหม

blackwolf
14th June 2012, 10:22
ผมร้องไห้เพราะเรื่อง Hachi มันเศร้ามาก

helos
14th June 2012, 11:42
ไม่จำเป็นว่าหนังแนวอื่นจะร้องไห้ไม่ได้หรอกครับ

ถ้าฉากมันเศร้าเราก็เศร้าไปกับมันได้หมด

อย่างเรื่อง click หนังตลกแท้ๆ แต่ตอนจบซึ้งร้องไห้เลย

แต่ผมสงสัยว่าบางฉากที่ดูยังไงมันก็ไม่น่าฮา

แต่คนมันดันฮานี่สิ ฮามันทุก 5 นาที ไม่มีเส้นรึไงฟระ (ส่วนมากเป็นพวกเกรียนติ่ง)

Low-Techz
14th June 2012, 13:59
click อีกหนึ่งเสียง เป็นเรื่องเดียวในชีวิตที่ดูแล้วน้ำตาคลอ

duchyzaza
14th June 2012, 16:16
Sherlock Holmes 2 ทำผมร้องไห้มาละฮาๆ นึกว่าโฮม เเม่งจะตาย

satsawat7925
15th June 2012, 00:11
Sherlock Holmes 2 ทำผมร้องไห้มาละฮาๆ นึกว่าโฮม เเม่งจะตาย ใช้ๆ ดูโคนันมาก่อนเลยรู้ว่ามันไม่ตาย 555

sarawut787
15th June 2012, 01:17
แสดงว่าคุณอินกับหนังมากครับ

ruttakorn
15th June 2012, 17:43
Inception ดีมากจริงๆครับ ผมก็รู้สึกแบบเดียวกันเลยแต่ไม่ถึงกับร้องไห้ แต่กลายเป็นอินเข้ากับหนังแบบละสายตาไม่ได้เลยครับ

ปกติเรื่องอื่นๆผมก็ไม่ได้อารมณ์ถึงขนาดนี้ จนมาเรื่อง Prometheus นี่แหละครับที่ได้อารมณ์แต่ก็ยังเป็นคนละแบบกัน

toareed
16th June 2012, 00:33
Sherlock Holmes 2 ทำผมร้องไห้มาละฮาๆ นึกว่าโฮม เเม่งจะตาย

เหมือนผมเลย

ดูไปดูมา มาแอบนั่งตั้งแต่เมื่อไหร่เนี้ย