PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับเรื่องไวรัสครับมันเป็นแบบนี้ใช่ไหม

THE_NOKIA_LOVE
14th June 2012, 10:36
ผมสงสัยมานานมากๆ เรารู้ว่าที่แน่ๆถ้าพูดถึงไวรัสบางคนนึกถึงซอมบี้แต่ผมไม่ขอยุ่งเกียวกับคำถามเรื่องซอมบี้นะ ที่ผมจะถามมีดังต่อไปนี้

1 ไวรัสเกิดจากมนุษย์ได้ล่วงล่ำเข้าไปในป่าแล้วไปติด สัตว์ที่มีไวรัสอยู่แล้วออกมาแผ่กระจายจนล้มป่วยใช่หรือไม่

2 หรือองค์กรบางองค์กรผลิตไวรัสพร้อมตัวแก้เรียบร้อยแล้วเอามาปล่อยสู่คน เพื่อที่จะทำให้คนกลัวแล้วตัวเองจะได้ร่ำรวยจากการขายตัวแก้ไวรัส คล้ายๆอาวุธชีวะภาพน่ะเหละ

3 ไวรัสไม่สามารถทำให้ตายได้ด้วยยาแก้ ยาแก้ทำให้ภูมิคุ้มกันสามารถอยู่รวมและใช้ประโยชน์จากไวรัสใช่หรือไม่

ปล ถามวิชาการไปนิดแต่ตอบเล่นๆก็ได้แต่อย่าฮามากนะ:sweat

hopmbnzatou
14th June 2012, 10:57
ผมว่าไวรัสที่มนุษย์อาจจะสร้างขึ้นมาผมว่าไม่น่าจะเรียกว่าไวรัสนะครับผมว่าควจจะเรียกว่าอาวุธชีวภาพมากกว่า เพราะในความคิดของผมการเกิดแก่เจ็บตายนั้นธรรมชาติเป็นคนกำหนด อย่างไข้หวัดนกอย่างงี้อ่ะครับปัญจัยหลักๆที่ทำให้เกิดก็เพราะว่าสภาพอากาศ และได้พาหะนำโรคที่เป็นสัตว์ปีก