PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอาอีกแล้ว Gabe Newell ประธานของ Valve เล่นไปโผล่ Kickstarter Video ซะงั้น

gatling tank
14th June 2012, 14:59
เอาอีกแล้ว Gabe Newell ประธานของ Valve เล่นไปโผล่ Kickstarter Video ซะงั้น

http://media1.gameinformer.com/imagefeed/featured/valve/clang/newell_610.jpg

Gabe Newell ประธานของ Valve ดูท่าจะว่างมากเล่นไปโผล่ในคลิปบนเว็บ Kickstarter ซะงั้น

..........................................................................................................................................................

เรื่องของเรื่องก็คือ Newell ได้ไปโผล่ช่วงหนึ่งของคลิบวิดีโอที่มีเนื้อหารเกี่ยวข้องกับโปรเจทของ Neal Stephenson ที่กำลังการดำเนินงานสร้างเกมส์ที่ต่อสู้ด้วยดาบที่ควบคุมด้วยความสมจริงตามหลักวิทยาศาสตร์ ในคลิบวิดีโอ Gabe Newell กำลังตีชะแลงให้เป็นดาบอยู่ แล้วนาย Neal Stephenson เรียกหา Newell ที่กำลังตีชะแลงอยู่ แล้วก็ถามว่า " มันพร้อมรึยัง " แล้ว Newell ตอบกลับไปว่า " ผมคิดว่ามันต้องใช้เวลา " โดยทั้ง Gabe Newell และ Neal Stephenson เป็นเพื่อนกันครับ และดูเหมือนทีมงาน Valve จะสนใจการสร้างเกมส์ที่ต่อสู้ด้วยดาบถึงขนาดไปฝึกดาบกับ Stephenson ที่ Subutai Corporation ตามที่สัมภาษณ์จากเว็บ Kotaku ทีมงาน Valve สนใจมากถึงกับติดตั้งแท่นตีเหล็กในโรงรถของพวกเขา นี้เล่นจะสร้างดาบของจริงเลยหรอ

..........................................................................................................................................................

ถึงอย่างไรก็ตามคลิบวิดีโอสร้างความฮาไม่น้อยถ้าใครสนใจเข้าไปดูคลิปตัวเต็มได้ที่ลิ้งด้านล่างได้เลยครับ

http://www.kickstarter.com/projects/260688528/clang

ส่วนอันนี้ของแถมครับ

http://www.youtube.com/watch?v=0d6yBHDvKUw&feature=related

เครดิต : http://www.gameinformer.com/b/news/archive/2012/06/10/gabe-newell-makes-a-surprise-appearance-in-a-kickstarter-video.aspx?PageIndex=3

gto22
14th June 2012, 15:03
เริ่มปล่อยของกันแล้ว งานนี้มีเฮ:rofl

Roh_Z
14th June 2012, 15:26
มีใครบ้างที่ไม่ใช่เพื่อนอิป้า gabe เนี่ย

zerohut
14th June 2012, 15:42
ทำงานอดิเรกตลอตเลยค่ายนี้(ไม่สนแฟนคลับ)

blackwolf
14th June 2012, 16:26
เกมส์เกี่ยวกับดาบ... น่าสนใจแฮะ

bararasza
14th June 2012, 16:30
เกมส์เกี่ยวกับดาบ... น่าสนใจแฮะ

ผมเห็นมันเป็น ชแลง นะครับ -..-

ดูวีดีโอไม่อ่านเนื้อหา ขอโทษครับ ผมพลาดเอง 5555+:p

jackkerrr
14th June 2012, 16:52
พี่เรานี้ปัณหาเยอะจิง

lgorakoj
14th June 2012, 17:04
เล่นงี้

ป้ากะดอง Half Life 3 อีกแล้วใช่มั้ยป้า =3=

09603931
14th June 2012, 17:27
Gabe โผล่ได้ทุกที่จริงๆเลย = ="

the name is already taken
14th June 2012, 19:01
Gabe เขาเคาะ ชแลง 3 ที แล้วพูดว่า "These things, They take time."

ชแลงคงหมายความว่า Half-life

แล้วเคาะ 3 ที คือ 3

พูดต่อด้วย ของสิ่งนี้ มันต้องใช้เวลา

= Half-life 3 ของสิ่งนี้ มันต้องใช้เวลา
คหสต.

Prirya
14th June 2012, 19:16
ผมว่าเค้ากำลังตีชแลงเพื่อเอาไปให้ดอกเตอร์ Gordon Freeman ใช้ใน Half Life 3 นะแต่....."มันต้องใช้เวลา" รอไปก่อนเถอะ 555 (เกมส์บนโลกนี้เท่าที่ผมนึกได้ว่ามีชแลงเป็นสัญญาลักษณ์คู่บุญมันมีอยู่เกมส์เดียวของค่าย Valve นอกนั้นขอยืมไปใช้เกมส์อื่น)

Kingsora555
14th June 2012, 19:51
Valve ถ้าจะเกมอะไรขึ้นมา ไม่เคยชุ่ยครับ ระเอียดเเละลึกจริงๆ

mewza
14th June 2012, 20:19
ผมว่า G-man ในซีรี่ย์Half life
คงถอดแบบมาจาก Gabe ชัวร์!
ชอบโผล่ไปโผล่มาแวบไปแวบมา5555555

Captain.TAE
14th June 2012, 20:22
ผมว่า Half-Life 3 เป็นดาบแทนแชลง

~RIP~
14th June 2012, 21:04
AGENT 47!!

Winters
14th June 2012, 21:23
ชแลง เป็นอาวุธที่มีเอกลักษณ์ใน Half-Life series ซึ่งถ้าผมเดานะ

อย่างที่
Neal Stephenson บอกว่า "มันพร้อมหรือยัง?"
Gabe Newell บอกว่า "ผมคิดว่ามันต้องใช้เวลา"

มีลุ้นนะ เพราะเหมือนป๋าแกจะใบ้อะไรเกี่ยวกับชแลง Half-Life ว่าจะมีภาคใหม่ แต่ "ต้องใช้เวลา" หรือเปล่าไม่ทราบ แต่มันตะหงิดๆ น่าสงสัย

rocketman
14th June 2012, 21:49
เห็น ชแลง แล้วนึกถึง Gordon ทุกที - -

AUSTIN
14th June 2012, 21:56
ชอบเล่นมุขอะไรให้คิดตลอดนะ Valve เนี่ย ตั้งแต่ April Fools Day เอารูป HL3 มาเล่นหน้า Steam เลย กล้าเล่นนะ

มันแสดงให้เห็นว่าพวก Valve รู้ว่าเกมเมอร์ต้องการมันอยู่

แน่นอนว่า Gebe ก็รู้เลยออกคลิปเอาแชลง(ที่ผมว่าเป็นสัญลักษณ์ของซีรี่ย์ Half-Life ไปแล้วในวงการเกม) ซึ่งไอ้ Gebe ก็เอามาเล่นอีกตีความได้ว่า

Neal Stephenson : มันพร้อมหรือยัง (HL3 พร้อมยัง)
Gabe Newell : ผมคิดว่ามันต้องใช้เวลา (HL3 กว่าจะออกน่ะต้องใช้เวลา)

ด้วยคลิปที่ Gebe กำลังตีแชลง 3 ครั้ง = กำลังพัฒนาตัวเกม HL3 อยู่ตามรูปแชลงที่กำลังตียังไม่สมบูรณ์เลยต้องใช้เวลา

เป็นการบอกอย่างนัยๆไม่พูดตรงๆ อย่างที่คุณรู้ว่ามันสื่อถึงอะไร มีความเป็นไปได้สูงนะเพราะค่ายนี้ชอบเล่นอะไรแบบนี้กันประจำ

มันคิดได้หลายแง่

dragongate
14th June 2012, 22:02
อั้ยย่ะ มาทำให้คิดแล้วจากไป

11rd
14th June 2012, 22:16
ค่ายนี้นับเลข 3 ไม่เป็น ขนาด lef 4 dead จะออกใหม่ยังไม่ใช่ภาค 3 เลย แต่กลับเป็นเนื้อเรื่องก่อนภาคแรก ...