PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมผิดอะไร T_T

yoshizz
14th June 2012, 19:23
จากความเดิมตอนที่แล้ว หลังจากที่แฟนผมบอกเลิกเพราะเค้ามีคนอื่น ผมก็ไม่วายไปง้อเ้ค้า จนสุดท้ายเค้ากลับมาคืนดีด้วย ผมก็ถามว่าแล้วคนนั้นล่ะ เค้าบอกผมว่าเลิกติดต่อนานแล้ว
แต่พอมาวันนี้นับจากวันทีกลับมาคืนดีกันได้1อาทิตกว่าๆ เค้ามาบอกผมว่า เค้าจะไปเข้าค่ายกะที่ มหาลัย3วันนะ พอวันที่3เค้าโทรมาแรกๆผมก็ถามอยู่ไหนทำไร เค้าก็ตอบอยู่หอเพื่อน
แล้วก็วางสาย พอซักพักเค้าโทมาบอกว่า เค้าอยู่กะคนๆนั้น T_T พอผมถามว่าละที่่บอกไปเข้า่ค่ายละ เค้าก็บอกอยู่กะคนนั้นแหละ ผมถามทำไมทำแบบนี้ เค้าตอบมาแค่ว่าเค้าขอโทด ตอนนั้นทะเลาะกะคนนั้นอยู่เท่านั้นเอง
ละก็ตัดสายไป T__T ผมทำอะไรผิด ผมไม่เคยนอกใจ ไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ ผมยอมเลิกเล่้นเกมเพื่อให้มีเวลาให้เค้า แต่เค้ากลับทำแบบนี้กับผม
ณ ตอนนี้ เศร้ามากไม่มีใครให้คุย ระบายอึดอัด เจ็บปวดมากเลยเพื่อนชาว JKG ใครเจอเหตุการคล้ายๆแบบนี้ บอกทีจะผ่านมันไปได้ยังไง

fantasyFTS
14th June 2012, 19:38
อย่าไป ติดต่อ เขา อีก เลย เขาจะทำให้คุณ เสียใจมากกว่า ผมอ่าน ดู เหมือน เขาจะ หลายใจ

andylnw27
14th June 2012, 19:45
คุณนี้โชคดีจริงๆ ผู้หญิงดีๆมีเยอะแยะไม่เจอ ดันมาเจอกันคนแบบนี้ ผมยินดีกับคุณด้วย

ส่วนวิธีผ่านเรื่องนี้นะหรือ คุณแค่กลับไปคิดให้ดีๆ ว่าโลกทั้งใบเนี้ย ใครรักคุณมากที่สุด มันก็แค่นั้นเอง

fantasyFTS
14th June 2012, 20:03
คุณนี้โชคดีจริงๆ ผู้หญิงดีๆมีเยอะแยะไม่เจอ ดันมาเจอกันคนแบบนี้ ผมยินดีกับคุณด้วย

ส่วนวิธีผ่านเรื่องนี้นะหรือ คุณแค่กลับไปคิดให้ดีๆ ว่าโลกทั้งใบเนี้ย ใครรักคุณมากที่สุด มันก็แค่นั้นเอง

พ่อแม่เขารักหมดแหละ แต่นี่ความ รักอีก แบบ 555+

Type-7442
14th June 2012, 20:10
เรื่องความถูกต้อง สิ่งไหนถูก สิ่งไหนผิด ใช้กับความรักไม่ได้ครับ..

yoshizz
14th June 2012, 20:21
เจ็บปวดมากเลยทุกท่าน ไว้ใจเ้ค้ามาตลอด เจอแบบนี้นะเวลานี้ ผมช๊อกมาก

SOULNIGHTMARE
14th June 2012, 20:29
สุขทุกข์ มันอยู่ได้ตลอดแหละครับ
อย่างผมก็แค่ได้เลิกเล่นเกมแปปเดียว
ประมาณเดือนกว่าๆเพื่อจะคบกับคนๆหนึ่ง
ผมก็ทุ่มเททุกอย่างให้เขา (เยอะ) แต่ที่ทำไปทั้งหมดเขาไม่ได้ชอบผมมากขึ้นเลยซักนิดเดียว
สุดท้ายก็พึ่งรู้ว่าเขากำลังคบกับคนอีกคนหนึ่ง (โง่มากเรา)
สุดท้าย เกมมันก็คือพระเจ้า ก็คิดว่าอยู่กับเกมแล้วสุขที่สุด แต่ก็ยังโดนพ่อแม่ด่าว่าไม่ยอมเลิกเล่นสักที
สุขทุกข์ มันอยู่ได้ตลอดแหละครับ

yuttipron
14th June 2012, 20:46
ผมไม่เคยเจอเเต่เคยเจอคล้ายๆกันเเล้วก็กลับมาคบกับผมใหม่อีกทีเเละอยู่ยาวไม่รู้ว่าเพราะอะไรเเต่ผมก็ดีใจ เเต่อ่านข้างบนเเล้วอยากเป็นกำลังใจให้ จขกท. เห็นใจจริงๆคนเเบบนี้เลิกเถอะครับ
ฝืนไปก็คงไปได้ไม่นานหาคนที่ใช่ของเราดีกว่าครับส่วนวันนี้ก็ กินเหล้าครับเเล้วหาเพื่อนที่สนิทกับเราจริงๆมาช่วยเป็นเพื่อนฟังเราระบายความในใจให้เค้าฟังเเล้วเราจะรู้สึกดีขึ้นเองครับ
เพื่อนยังไงก็ดีกว่าเเฟนครับตรงที่ไม่ทิ้งเราครับ

Kingsora555
14th June 2012, 21:36
คนเราถ้าไม่รักกันเเล้ว เเค่มดตาย 1 ตัว ก็หาเรื่องที่จะเลิกฮ่ะ
ผู้เเบบที่คุณเจอเค้ามองคุณเป็นศาลาพักใจ เเน่นอนอย่าไปคบอีกเลยเชื่อผม

yoshizz
15th June 2012, 10:09
เค้าเห็นผมเป็นอะไรเนี่ยผมสืบมาจนได้ความจริงที่ว่าระหว่างเค้าอยู่ปี1เค้าแอบคบกะรุ่นพี่ในคณะ ซึ่งปัจจุบันเลิกติดต่อแล้ว แต่เค้ายังมีคนใหม่มาอีกโดยที่ยังมีผม แล้วพอเค้าคบกับคนใหม่ เค้าก็จะทิ้งผมไป เฮ้อ

ic157303
15th June 2012, 10:33
น่าเห็นใจครับ แต่ก็นะ ผู้หญิงแบบนี้ มีอีกเยอะแยะครับ เก็บเรื่องนี้ไว้เป็นบทเรียน เผื่อเวลาเราโดนอีกจะได้ไม่เสียใจ แบบ นี้อีก ^^

aip studio
15th June 2012, 10:53
คุณพลาด ตรงที่ไปง้อเค้ากลับมาครับ วิธีที่ผมเคยใช้ แล้วได้ผลมากคือ ยอมใจแข็งนิดนึง เลิกให้ใด้ เวลาเค้าโทรมา ผมก็พูดแบบไม่รู้สึกอะไรเลย เค้าบอกเลิกกันเถอะ ผมก็บอก "อื้ม ก็ดีเหมือนกัน เราก็โครตเบื่อเลย แต่ไม่กล้าบอก แล้วก็ยังจีบผู้หญิงไว้อีกคน คราวนี้จะได้จริงจังกับคนนั้นซักที 5555+ ขอบคุณนะที่ทำให้เราสบายใจ" ทั้งๆที่เราไม่ได้คิดแบบนั้น แต่ก็พอรู้ว่าเค้ามีคนอื่นมาก่อนแล้ว ปรากฏว่า ได้ผล เธออึ้งครับ หลังจากผมตัดสายไปซักพัก เธอก็โทรกลับมาบอกขอโทษเธอล้อเล่น แต่ผมบอกผมพูดจริง แล้วก็ตัดสายไปเลย และไม่รับสายเธออีก ทุกวันนี้ผมก็อยู่ได้ มีแฟนใหม่เรียบร้อย น่ารัก และนิสัยดีกว่าคนเดิม มาก และไม่เสียใจเลยที่เลือกเจ็บปวดแต่จบ

yoshizz
15th June 2012, 10:56
ตอนแรกเค้าบอกผมว่าเค้าคบกับรุ่นพี่ที่คณะ ผมไปสืบจากเพื่อนเค้ามา เพื่อนเค้ากลับเอ่ยถึงอีกคน สุดท้ายผมโทรไปถามแรกๆเค้าก็ปากแข็ง
บอกคบกะรุ่นพี่นั่นแหละ แต่พอผมบอกอ่าวแล้วคนนี้ล่ะ เค้าอึ้งไปซักพักแล้วถามรู้มาจากไหนแล้วก็ทำทีท่าไม่ว่างแล้วก็วางสายผมไป ผมแอบสะใจเล็กๆที่ทำเทออึ้งได้
แต่ตอนนี้ความเศร้าของผมกลายเ็ป็นความแค้นมากกว่า ในเมื่อเค้าไม่คิดจะรักเราผมไม่รู้ว่าเค้าจะกลับมาคืนดีกับผมทำไม

fantasyFTS
15th June 2012, 11:06
ตอนแรกเค้าบอกผมว่าเค้าคบกับรุ่นพี่ที่คณะ ผมไปสืบจากเพื่อนเค้ามา เพื่อนเค้ากลับเอ่ยถึงอีกคน สุดท้ายผมโทรไปถามแรกๆเค้าก็ปากแข็ง
บอกคบกะรุ่นพี่นั่นแหละ แต่พอผมบอกอ่าวแล้วคนนี้ล่ะ เค้าอึ้งไปซักพักแล้วถามรู้มาจากไหนแล้วก็ทำทีท่าไม่ว่างแล้วก็วางสายผมไป ผมแอบสะใจเล็กๆที่ทำเทออึ้งได้
แต่ตอนนี้ความเศร้าของผมกลายเ็ป็นความแค้นมากกว่า ในเมื่อเค้าไม่คิดจะรักเราผมไม่รู้ว่าเค้าจะกลับมาคืนดีกับผมทำไม

เคยดู ละคร ไหมครับ

ฉัน เป็นแฟนกับเธอตั้งนาน แล้วฉันก็มีคนใหม่

พอฉันเลิก แล้วมา คบกับ เทอ อีก แล้ว ไปมา

ฉันก็ไปมี คนใหม่อีก

tiawjung01
15th June 2012, 12:08
จริงๆแล้วผมว่าควรจะดีใจนะครับ พี่เราได้เห็นธาตุแท้ของเค้าก่อนที่จะมีอะไรๆเลยเธิดไปมากกว่านี้

้เสียใจก็แค่ช่วงนี้เท่านั้นหล่ะครับ

ปล่อยให้มันผ่านไปเวลาจะช่วยรักษาได้ ไม่ใช้ว่าปล่อยเวลาให้มันผ่านไปวันๆ ยังไงก็ไม่หาย

หาเวลาทำอย่างอื่นพัฒนาตัวเอง มองโลกในแง่ดีชีวิตโสดดีกว่าต้องตื่นเช้ามาต้องมานั่งระแวงจับผิดคิดฟุ้งซ่าน

ทำตัวให้ดีต่อไปครับ คุณทำถูกแล้วที่ไม่นอกใจ ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ คนที่จะเห็นความดีตรงนี้คุณได้ ก็คือคนที่ดีเหมือนคุณ แล้วคุณจะดีใจเมื่อถึงเวลานั้น

ผมเลิกกับแฟนเพราะเค้าไปมีคนอื่น ผมก็คล้ายๆคุณไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่นอกใจ ผมก็เสียใจอยู่ได้ วันสองวัน ก็หาย แต่ไม่ลืม แค่จำไว้เตือนสติเราเท่านั้น

เค้าไปคบคนอื่น เค้าบอกว่า ถูกใจเพราะว่าหน้าตาตรงสเปกกว่าเรา ชอบคนที่ดูเลวๆ

เราลากันด้วยดีเพราะผมคิดว่าเธอน่าสงสารถ้าไม่มีใครไม่มีคนปรึกษาก็ให้โทรมาได้ เรายินดีในฐานะพี่ชายคนนึง

เธอโทรมาปรึกษาหลายครั้งว่า โดนแฟนตบตีบ้าง แฟนใหม่ไปคบคนอื่นบ้าง(ชอบไม่ใช้หรอผู้ชายเลวๆ เหอๆ)

เธอก็มาขอคืนดี แต่เราให้ได้แค่คำแนะนำและส่งเสริมไปในทางที่ดี

จงถูมิใจในตัวเองเถอะครับ เป็นกำลังใจให้
(จงภูมิใจที่กลายพันธ์ ดั่งคำที่ ท่านผู้นั้นกล่าวไว้ ฮ่าๆๆ)

ปล.สำหรับท่านหญิงและท่านชายที่ เสียใจกับการอกหักจกรู้ไว้ว่า
ในขณะที่เธอเสียใจอยู่นั้น ยังมีผู้ชายอยู่ค่อนโลกนั่ง Fab อยู่คนเดียว
ในขณะที่คุณเสียใจอยู่นั้น ก็ยังมีผู้หญิงอยู่ค่อนโลกเดินคันอยู่ เช่นกัน
ฮ่าๆๆๆ

alexandro9
15th June 2012, 12:16
เอาไปฟังนะครับ คิดซะว่ายัยคนนั้นเป็นครูที่ดีก้อพอ

http://www.youtube.com/watch?v=sxhSLJFXqkY

ManKP
15th June 2012, 12:22
คนอื่นมีเยอะแยะครับ

อย่าไปคิดมาก : D

yoshizz
16th June 2012, 02:24
เมื่อเช้าพอรู้เรื่องที่เค้าโกหกผมกับรู้สึกแค้นแทนที่จะเศร้า แต่พอตกกลางคืนผมกลับรู้สึกคิดถึงเค้าเหมือนเดิมแถมเสียใจหนักกว่าเดิมอีก

Pop_PeR
16th June 2012, 06:37
รู้ไม๊ โชคดีเเค่ไหนที่รู้ ท่าเเท้ ของเธอ ขืนเรา คบกันไป ต่อ เดี๋ยวต้องเจ็บกว่านี้น่ะครับ

อย่างนี้เขาไม่ได้เรียกว่าที่รัก เเต่เรียกว่า ที่พักใจ ~!!

เป็นกำลังใจให้ครับ <ทำได้ไงอ่ะ อ่านเเล้ว เศร้า ~>

kinchiro155
16th June 2012, 06:56
http://www.youtube.com/watch?v=FNxEDNxxuHA

tarm2039122
16th June 2012, 07:10
ผู้หญิงดีๆ มีอีกเยอะแยะครับ เดี๋ยวคุณก็เจอคนที่ดีกว่านี้เชื่อผม ไม่ต้องเก็บมาคิดให้ปวดหัวหรอกครับ ลืมๆ ไปเลย ผู้หญิงนิสัยไม่ดี

thagoon
16th June 2012, 07:21
สวดยอดอะนาย

RapG-unit
16th June 2012, 07:24
ไม่ต้องคิดมากครับ จขกท. คนที่เสียใจไม่ควรเป็น จขกท. เลยนะ
ควรเป็นคนที่ทิ้ง จขกท. มากกว่าเพราะ คนนั้นทิ้งคนที่รักตัวเขาเองมากที่สุดไป
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก้เคยเป็น
แฟนเก่าของผมก็บอกเลิกไปแล้วไปมีคนใหมนั้นแหละ แล้วมันเลิกกัน
แล้วกลับมาขอคืนดี คือเหตุการณ์ คล้าย ๆ กะ จขกท. เลยครับ
แต่หลายครั้งมาก จนผม เป็นคนบอกเลิกเอง เลย

SuperAArm
16th June 2012, 07:29
ผู้หญิงแบบนี้ถ้าเจอผม ผมเต๊ะตายอ่ะ -*-
นิัสัยแย่มาก ๆๆ ไปนอนกับใครต่อใคร
นายก็รักไปได้เนอะ คิดในแง่ดี ดิ
ที่เราไม่ได้ผู้หญิงแบบนี้มาเป็นแฟน
แม่ของลูกเราต้องเป็นคนดี ไม่มั่วผู้ชายดิ
แค้นแทนนนนนนนนนนนนนนนน

fourmost
16th June 2012, 08:33
ใครที่บอกว่าผู้หญิงดีดีมีเยอะๆไปอะมันก็จิง นะ แต่คนๆนั้นเราไม่รู้เค้า ผูกพันกันยังไง มันเลิกก ยากเหมือนเลิกเล่นเกมนั้นหละกับแฟนเก่าอะ

devildark
16th June 2012, 08:42
เลิกไปเลยคับ อย่ายอมเป็นควาย พอเขาดีกัน เราก็เหมือนหมาคับ (อาจจะแรงไปหน่อย:sweat)

yoshizz
16th June 2012, 09:14
ผมเป็นคนที่ค่อนข้าง sensitive เรื่องแบบนี้ตอนแรกผมยินดีมากที่เค้าไปเลยชวนที่บ้านไปกินข้าว กำลังกินชิวๆ ร้านดันเปิดเพลงโดนใจมาก
จนกับมาคิดเรื่องเดิมอีก T_T โครตแย่เลยตัวเองเนี่ย