PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทำแฟรนไชส์เซเว่นหรือว่าเทสโก้ขอคำแนะนำหน่อยครับ

anoko
15th June 2012, 20:29
ตอนนี้บ้านผมมีปัญหาโลกแตกจนถึงขั้นต้องขายบ้านผมจะไม่ได้อยู่แถวสนามกีฬาเชียงรายแล้ว ถ้าได้ขาย สิ่งที่ผมอยากทำคือเปิดร้านแฟรนไชส์ หรืออยากทำอะไรก็ได้ที่มันมีกำไรแบบมหาศาล
ผมดูไปดูมาแล้ว เซเว่นหรือโลตัสถึงจะลงทุนเยอะ แต่ก็อาจจะได้เยอะเหมือนกัน
ผมอยากถามว่าทำไปแล้วคุ้มไหม ต้องลงทุนกี่บาท แต่ละเดือนเสียอะไรบ้าง

ตอนนี้ทำ24payturn แก้เคล็ด ใครสนPM พร้อมทิ้งเมลไว้ครับผมจะติดต่อกลับ

Yachite
15th June 2012, 20:36
เซเว่น ค่า เฟรนไชน์ 5 แสน บาท ขายของแต่ละที ต้องโอนเงินไปให้บริษัททุกวัน (ยกเว้น ธนาคารปิด) แล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน

anoko
15th June 2012, 20:46
เซเว่น ค่า เฟรนไชน์ 5 แสน บาท ขายของแต่ละที ต้องโอนเงินไปให้บริษัททุกวัน (ยกเว้น ธนาคารปิด) แล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน

แล้วคุ้มไหมครับ แล้วสมมุตเดือนหนึ่งขายได้สักหมื่นเราจะได้เงินปันผลกี่บาทครับ

D3COY
15th June 2012, 20:47
ไม่รู้คุ้มเปล่านะ แต่แถวบ้านผมมันเปิดติดกัน 4 ร้านอ่ะ 555555555

anoko
15th June 2012, 21:09
อยากได้ผู้รู้จริงๆอ่ะ ช่วยหน่อยครับ วิกฤตครอบครัว ไม่ไช่เป็นหนี้นะ แต่มันอธิบายไม่ถูก

THE_NOKIA_LOVE
15th June 2012, 23:18
คุ้มไม่คุ้ม มันให้กำไร 70เปอร์เซ็นนิ แต่เห็นว่าเหมือนเขาจ้างเรามาบริหารเดือนๆนึงเห็นว่า แค่50000-100000เองนะแต่ก่อนผมก็อยากเปิดเห็นรายได้รวมต่อวันบางร้านล่อไปแสนกว่า คิดดูเดือน1ได้3ล้านหักต้นทุนไป70เปอร์เซ็น เหลือราวๆ9แสน แต่ไม่รู้ทำไมเขาเคยบอกว่าได้แค่แสนห้า :confused:
ถ้าคิดจะเปิด ผมว่าคุณหาโรงงานเปิดดีกว่าครับ

หลักการเปิดเซเว่น
ค่าแฟรนไชน์ 9แสน
เงินหมุนเวียนหรือเงินเย็น 3ล้าน
พื้นที่เปิดหรือพื้นที่ตั้งร้าน

เก่าแล้วมั้งไม่รู้ตอนนี้เป้นไงบ้างอ่ะ:sweat

ตอนนี้ผมและพ่อมีเงินรวมกัน5ล้านตั้งใจจะเปิดโรงงานแยกชิ้นส่วนไก่เห็นกำไรวันนึ่งได้ราว5หมื่นถึงแสนอ่ะ

boobbabe
15th June 2012, 23:21
ทำเล ครับ ขายได้เยอะเงินก็เยอะ

ILoVePaNgYa
16th June 2012, 01:01
แถวสนามกีฬาคนน้อยครับเปิดไปคิดว่าไม่คุ้ม เพราะมันต้องลงทุนเป็นล้านเลยนะ

Satyric
16th June 2012, 01:19

ถามหน่อยครับ ผมอยากรู้มากๆไอ้ Seven ที่ว่าค่าเฟนไชน์เนี้ยวันละ5แสนเลยหรอครับ !!! มันจะมีกำไลรึยังไงนั้นนะ

anoko
16th June 2012, 01:37
แถวสนามกีฬาคนน้อยครับเปิดไปคิดว่าไม่คุ้ม เพราะมันต้องลงทุนเป็นล้านเลยนะ

ไม่ได้เปิดแถวสนามกีฬาครับ

ILoVePaNgYa
16th June 2012, 01:47
ไม่ได้เปิดแถวสนามกีฬาครับ

อ่อหรอครับ แถวบ้านผมมันเปิด2ที่ใกล้ๆกัยเลยอ่ะ แถวสนามบินเก่าอ่ะครับ แต่ส่วนมากคนชอบไปเซเว่นเก่ามากกว่า ที่เปิดใหม่ถึงจะใหญ่กว่าก็จริง แต่ไม่รุ้ทำไมคนไม่ชอบเข้า- -

ปล.คุ้มไม่คุ้มนี้มันขึ้นอยู่กับทำเลที่เปิดด้วยอ่ะครับ

anoko
16th June 2012, 09:03
อ่อหรอครับ แถวบ้านผมมันเปิด2ที่ใกล้ๆกัยเลยอ่ะ แถวสนามบินเก่าอ่ะครับ แต่ส่วนมากคนชอบไปเซเว่นเก่ามากกว่า ที่เปิดใหม่ถึงจะใหญ่กว่าก็จริง แต่ไม่รุ้ทำไมคนไม่ชอบเข้า- -

ปล.คุ้มไม่คุ้มนี้มันขึ้นอยู่กับทำเลที่เปิดด้วยอ่ะครับ

แถวกาด4แยกแม่กรถนนทางไปเซนทรัลหรอครับ ผมกะว่าอาจจะเปิดต่างอำเภอ มันจะมีคู่แข่งน้อยดี

gioka123456
16th June 2012, 09:06
ถามหน่อยครับ ผมอยากรู้มากๆไอ้ Seven ที่ว่าค่าเฟนไชน์เนี้ยวันละ5แสนเลยหรอครับ !!! มันจะมีกำไลรึยังไงนั้นนะ

จะบ้ารึ วันละ 5แสน เขาหมายถึงขายของได้เงินต้องโอนเงินไปให้บริษัทแล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน

BackKoMz-
16th June 2012, 09:26
ห้าๆๆ ค่าแฟนชาย7 ไม่ใช่แค่5แสนะคับ อย่างต่ำสุดก็ 1500000(รวมทุกอย่างพร้อมเปิด) ที่แม่ผมจะไปซื้อ 5ล้าน 2ล้านคือค่าแฟนชายอีก3ล้านคือค่า Good view(ชื่อเสียง)
แล้วมัน จะมีให้เลือก เปนแต่ละแบบคับ คือ แบบC ทำงานให้กับ 7โดยเราเปน ผจก. ไม่ได้ส่าวนแบ่ง แต่ระบบบในร้านบริษัท Cpเปนดูแลค่าใช่จ่ายให้เงินเดือนเริ่มที่ 2หมื่น2 แต่ถ้าทำยอดขายได้ เรื่อยๆก็จะได้เปอเซนเพิ่ม ตกๆราวๆก็ไม่เกิน 3เหมื่น
และแบบที่สอง คือ แบบ B เราต้องดูแลทุกอย่าง โดย รายได้จะจะแบ่งกับ CP 46ต่อ54เราได้54 แต่กำไรต่อชิ้น20-30เปอเซน แต่ค่าใช้จ่ายทุกอย่างเราต้องดูและเอง (แบบนี้คุ้มกว่าคับความคิดผมนะ)

แนะนำนะคับว่า ให้ไปติดต่อกับCP ดีกว่า มันจะมีบรรยายต่างๆๆของแต่ละรอบมันต้องสอบด้วยนะคับ
ปล. มันไม่ได้เปิดง่ายๆนะคับ แม่ผมไปสอบมาไม่ได้ เพราะ คนสัมพาดกวนแม่ผม แต่รอเดือนสิงหาคับแม่ผมจะไปสอบอีกทีคร่าวนี้ผ่านชัว

16th June 2012, 12:05
ห้าๆๆ ค่าแฟนชาย7 ไม่ใช่แค่5แสนะคับ อย่างต่ำสุดก็ 1500000(รวมทุกอย่างพร้อมเปิด) ที่แม่ผมจะไปซื้อ 5ล้าน 2ล้านคือค่าแฟนชายอีก3ล้านคือค่า Good view(ชื่อเสียง)
แล้วมัน จะมีให้เลือก เปนแต่ละแบบคับ คือ แบบC ทำงานให้กับ 7โดยเราเปน ผจก. ไม่ได้ส่าวนแบ่ง แต่ระบบบในร้านบริษัท Cpเปนดูแลค่าใช่จ่ายให้เงินเดือนเริ่มที่ 2หมื่น2 แต่ถ้าทำยอดขายได้ เรื่อยๆก็จะได้เปอเซนเพิ่ม ตกๆราวๆก็ไม่เกิน 3เหมื่น
และแบบที่สอง คือ แบบ B เราต้องดูแลทุกอย่าง โดย รายได้จะจะแบ่งกับ CP 46ต่อ54เราได้54 แต่กำไรต่อชิ้น20-30เปอเซน แต่ค่าใช้จ่ายทุกอย่างเราต้องดูและเอง (แบบนี้คุ้มกว่าคับความคิดผมนะ)

แนะนำนะคับว่า ให้ไปติดต่อกับCP ดีกว่า มันจะมีบรรยายต่างๆๆของแต่ละรอบมันต้องสอบด้วยนะคับ
ปล. มันไม่ได้เปิดง่ายๆนะคับ แม่ผมไปสอบมาไม่ได้ เพราะ คนสัมพาดกวนแม่ผม แต่รอเดือนสิงหาคับแม่ผมจะไปสอบอีกทีคร่าวนี้ผ่านชัว

ก็อย่างข้างบนเปิดเซเว่นไม่ใช่ง่ายๆ เอาเงินเป็นล้านไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม ไม่ผมก็เปิดไปแล้วดิผมก็เรียนอยู่ปัญญาภิวัฒน์ของเซเว่นยังไม่คิดจะเปิดเลย งาน*****นักโครตๆ ดีนะจบออกมาแล้วคิดดูขนาดผมได้เอกสิทธิ์มากมายยังไม่คิดจะเปิดเลย ผมจบ ปวส กำลังต่อมหาลัยของเซเว่นนี่เหละ เขาให้ผมไปเป็น ผจก ยังไม่อยากเป็นเลย:sweat คือเขาให้เป็น ผจก แต่เงินเดือนเท่าผู้ช่วย แล้วให้ไปทำสาขาที่มีปัญหา คุณจะไปไหม

Satyric
16th June 2012, 15:01
จะบ้ารึ วันละ 5แสน เขาหมายถึงขายของได้เงินต้องโอนเงินไปให้บริษัทแล้วจะได้เงินปันผลทุกเดือน

อ๋อๆ = = โชว์โง่เลยเรา> <

BEARRUSSIA
16th June 2012, 15:13
มันต้องสำรวจดูหลายๆอย่างปรึกษาคนที่รู้เกี่ยวกับคนที่รู้เรื่องนี้จริงๆดีกว่านะผมว่า

anoko
16th June 2012, 17:24
น่าจะคืนทุนยากครับ ตอนนี้มาทำ24payturnละ ใครสนPMมาครับ อิอิ
ผิดกฏก็ขอโทษนะ

BackKoMz-
16th June 2012, 20:25
น่าจะคืนทุนยากครับ ตอนนี้มาทำ24payturnละ ใครสนPMมาครับ อิอิ
ผิดกฏก็ขอโทษนะ

ผมว่ามันเหมือนกานเล่นแชร์ยังงั้นป่ะ

anoko
16th June 2012, 20:56
ผมว่ามันเหมือนกานเล่นแชร์ยังงั้นป่ะ

คล้ายๆนะ แต่เค้าว่าถูกกฏหมายเสียภาษีถูกต้อง

DarkDealer
16th June 2012, 22:08
ผมว่าไม่ค่อยคุ้มนะ
ถ้าแบบไม่มีที่ ทำเลไรเงี้ยอ่ะ ให้ seven จัดการให้อ่ะเราต้องเอาเงินไปให้เค้าเป็นล้านเป็นค่ามัดจำ 6 ปี ต้องหาผู้จัดการเฝ้าร้าน 1 คน พนักงานขายเขาจะจะดมาให้ เงินที่ได้เราจะได้เป็นเงินเดือน เดือนละ 20000+ ขายเท่าได้เท่าไรก็ไม่เป็นไร แต่เราจะได้ส่วนแบ่งจากพวกขายของสดประมานนี้ครับ ก็ลองไปคำนวนดูละกันว่า เดือนละ 20000+ กับเงินล้านกว่าบาท 6 ปีได้คุ้มไหม

anoko
17th June 2012, 14:41
PMมาจ๊ะสำหรับ24payturn หรือติดต่อทางเฟสได้เลยนะ

17th June 2012, 15:45
ผมว่าไม่ค่อยคุ้มนะ
ถ้าแบบไม่มีที่ ทำเลไรเงี้ยอ่ะ ให้ seven จัดการให้อ่ะเราต้องเอาเงินไปให้เค้าเป็นล้านเป็นค่ามัดจำ 6 ปี ต้องหาผู้จัดการเฝ้าร้าน 1 คน พนักงานขายเขาจะจะดมาให้ เงินที่ได้เราจะได้เป็นเงินเดือน เดือนละ 20000+ ขายเท่าได้เท่าไรก็ไม่เป็นไร แต่เราจะได้ส่วนแบ่งจากพวกขายของสดประมานนี้ครับ ก็ลองไปคำนวนดูละกันว่า เดือนละ 20000+ กับเงินล้านกว่าบาท 6 ปีได้คุ้มไหม

ทำแบบนี้คล้ายๆเงินฝากเลย ปีละแสนสอง ฝากประจำดอกเบี้ย4เปอรืเซ็น ฝาก3ล้าน ได้แสนสอง แต่ไม่ต้องคุมร้านและเงินสามารถทอนออกได้(เมื่อครบกำหนด) อันไหนคุ้มกว่ากันอิอิ:o ลุงผมฝากเงิน10ล้านทุกวันนี้ไม่่ต้องทำงานเลย ปีหนึ่งได้สี่แสน