PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมทนไม่ไหวแล้ว (ขอระบายหน่อยเพราะไม่ไหวจริงๆ)

harrison
15th June 2012, 23:14
ตลอดเวลามาที่ผมเรียน ม.6 ไม่มีเพื่อนคนไหนสนใจผมเลยเหมือนผมเป็นตัวประกอบของห้อง พอจะพูดด้วย ก็ด่า ทำไรไม่เป็นโดนอีก และเป็นที่ระบายอารมณ์ของเพื่อน(อันนี้รับได้)

พอผมจะช่วยงานกลุ่ม ก็บอกว่าไม่มีงานให้ทำ พอผมไม่ช่วย ก็หาว่าไม่ช่วย และหลายต่อหลายคน ดูถูกผมไม่ว่าจะเรียน การงาน หรือความสามารถต่างๆ(วันนี้เพิ่งโดนไป)

และตอนนี้ผมไม่ว่าจะทำยังไงดีแล้ว และตอนนี้ผมเศร้ามากเหมือนโดนทอดทิ้ง

หนุ่มหน้าหวาน
15th June 2012, 23:17
ผมว่าเราอยู่เงียบๆไม่มีใครมายุ่งอะโคตรดีเลย ดีกว่าเป็นคนดังที่คนทั้งร.รจับตามองทำอะไรก็ไม่ได้

notty369
15th June 2012, 23:20
ตั้งใจเรียน เข้ามหาลัยดังๆ อวดมันไปเลย

ChrisBVB22
15th June 2012, 23:20
ใจเย็นๆครับ ตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนคุณโดนคนห้องอื่นหมั่นไส้ ผมก็ไม่ได้ง้อ ผมถือคติ "สันโดษสบายที่สุด" เอาเถอะเพื่อนแบบนี้ชั่งมันถนอีกไม่กี่เดือนคุณก็จบแล้ว

เรื่องที่ จะช่วยงานกลุ่ม ก็บอกว่าไม่มีงานให้ทำ พอผมไม่ช่วย ก็หาว่าไม่ช่วย ที่หลังคุณจดคำพูดของเพื่อนใส่กระดาษไว้ แล้วถ้าเขาด่าคุณคุณก็เอาให้เขาดู ว่าเขาพูดแบบนี้เอง จะให้เอายังไง

(รับรองเขาหน้าแตก) ทนเถอะครับผมโดนมากกว่าคุณเยอะ โดนตามด่าใส Face เกือบโดนรุมต่อย

ช่วงที่เลวร้ายแบบนี้เดี๋ยวมันก็ผ่านไปเอง คนบ้านหลังนี้เป็นเพื่อนคุณได้ :bye

FANG
15th June 2012, 23:22
ผมก็เป็นเหมือนคุณนั้นแหละ เหมือนโดนทอดทิ้ง จนเดียวนี้ต้องทำตัวเงียบ โลกส่วนตัวสูง คิดไรคนเดียวไปเรื่อย บางที่เงียบจนไม่พูดกับใครทั้งวันเลยยังได้ เพื่อนก็ไม่ค่อยสนใจอันนี้ชั่งมัน

satsawat7925
15th June 2012, 23:24
เหมือนผมเลยผมก็ไม่ยุ่งกับเพื่อนผมนะโลกส่วนตัวผมสูง อาจารย์ สั่งงานกลุ่ม ไม่กะตูใช่ไหม ตู SOLOเลย งานเดี่ยวไปเลย แต่ผมมีเพื่อนต่างแผนกคุยกันดีกว่าห้องเดียวกันซะอีก

zxc35120
15th June 2012, 23:25
ผมมีแต่ ชอบอยู่คนเดียว แต่เพื่อนมาชวนเล่นนะ ไม่รู้ทำไม นั่งมองท้องฟ้าที่สวยงามอยู๋ เพื่อนก็มองหน้า หัวเราะ เอ้อ แปลก -*-

Meganechan
15th June 2012, 23:25
จขกท เป็นแบบกระผมเลยขอรับ กระผมก็ไม่เด่ดไม่ดังอะไร ไม่เคยมีอะไรดี ชักอย่าง และเป็นพวก จืดจาง ประจำห้องด้วยนะขอรับ

dojo123753951
15th June 2012, 23:41
เรื่องเพื่อนผมว่ามันค่อยสำคัญหรอกครับ...ผทถือคติ ''ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน''ใครจะว่ายังไงคิดยังไง

ก็ปล่อยเขาไปเถอะ แค่คำพูดคำจามันไม่ได้ทำให้เราเสียหายอะไร ในเมื่อเราก็รู้ตัวเราเองดีอยู่แล้วว่าเราเป็นยังไง

ปล.ผมว่าไม่ใช่แค่คุณเท่านั้นที่รู้สึกอย่างนี้ครับยังมีอีกเป็นล้านๆคนที่เป็นหรือหนักกว่าคุณอีก..แต่ยังไงก็ผ่านมันไปได้อยู่ดีครับ ถ้ายังไม่สิ้นลมหายใจซะก่อน:yes

graphicphoto
15th June 2012, 23:44
เขาไม่อยากยุ่งก็ไม่ต้องยุ่งสิคร๊าบ อดทนเรียนๆให้จบโตไปก็ไม่ต้องอยู่กับพวกเขาแล้ว :yes
เหมือนผมอะครับบางวันไม่มีใครคุยด้วยผมก็นั่งเรียนปกติไม่เห็นมีอะไรเรียนจนโรงเรียนเลิกกลับบ้านก็มาเล่นคอม:rofl

blackwolf
16th June 2012, 00:08
อย่าเครียดเลยครับ เป็นกำลังใจให้จขกท.นะครับ

napushi
16th June 2012, 00:13
ห้อง ของคุณอาจ อยู่ในเรื่อง another คุณ ต้องปรึกษา
http://www.priewmagonline.com/image/upload/image/nui/686/interview-01.jpg

maiza0883
16th June 2012, 00:18
คุณไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลกนะครับ เพียงเเค่ มันยังไม่มาถึง

xxxlnwjung1
16th June 2012, 00:35
ถ้าอยากหลุดจากจุดนี้นะ เลิกขี้ขลาดครับ ทำอะไรก็ทำด้วยความมั่นใจ แล้วก็อย่ากังวลใจมากเกินไป แล้วบางทีก็ไม่จำเป็นต้องคิดมากหรอกนะ
ต้องการอะไรก็พูดไปเลย ไม่พอใจก็พูดไปเลย ใครไม่ชอบหน้าเรามาหาเรื่อง เราก็ต่อยมันซะ ก็แค่นั้นหลุดพ้น

pugkun
16th June 2012, 00:40
เคยเป็นเหมือนกันครับ ช่วงเวลาแบบนี ความรู้สึกมันจะเครียดมากๆ
ไปทางไหนก็ไม่มีเพื่อน ผมเคยโดนเพื่อนหยิ่งใส่ มาเยอะแล้ว เหตุผล ผมก็ไม่รุแต่ตอนนั้น เพื่อนๆกลุ่มเดียวกันแยกย้ายกันหมด
คิดดูสิครับ มันรู้สึกแบบว่าโลกนี้ไม่น่าอยู่แล้ว ไปโรงเรียน มองหน้ากันก็เหมือนไม่รุจักกัน สันโดษ ครับ หมดทางจริงๆ ผมกลับบ้านมา ร้องไห้ ทุกวัน 2 ปีกว่าแล้วครับ เหตุการณ์นี้

ปัจจุบัน มีเพื่อนแล้วครับ อยู่กับผู้ หญิงเยอะ แซวเล่น หนุกดี อิอิ :hehe

Satyric
16th June 2012, 01:17
อยู่มาได้นานขนาดนี้ก็ดีมากแล้วละ ตัวผมตอนนั้นป.5จำได้ว่าไม่มีใครสนใจผมเลยครับ
เพราะผมไปมีเรื่องกับรุ่นใหญ่ในห้องเรียน(มันซ้ำชั้น) มันก็สั่งทุกคนเล่นใครมายุ่งกับผมโดนมันยำแซ่บ
ทั้งวันไม่มีใครเหยียดเข้าไกล้เลยอ่ะเป็นแบบนั้นประมาณ1เดือน อาการผมก็ซึมๆครับครูก็ถามผมก็เหม่อๆเหมือนคนบ้าเลยละครับ - -
จนอาจารย์รู้เรื่อง จากนั้นผมก็โดนย้ายห้องไปอีกห้อง ซึ่งมีแต่เด็กเรียน น่ารักๆอาจารประจำชั้นแม้งโครตใจดี !

Serpique
16th June 2012, 01:21
เป็นกำลังใให้แล้วกันครับ ผมไม่เคยเป็นแบบนี้ไม่รู้ให้คำตอบยังไง ขอให้เรื่องร้ายๆผ่านไปนะครับ

อย่างน้อยเราก็มีพ่อแม่ ที่รักและเป็นห่วงเรา คนอื่นช่างหัวเขาเหอะครับ สู้ๆ

steroids
16th June 2012, 01:24
บอกไม่ถูกเรื่องอย่างงี้

Darkgamer
17th June 2012, 17:26
ยังไม่เคยโดนนะแต่ถ้าผมโดนผมก็แทบบ้าเหมือนกัน NO!!!!!:eek:

tonkune14
17th June 2012, 17:32
อยู่เฉย ๆๆคนเด่ว สบายใจดีออก คับ

ooi404
17th June 2012, 17:33
อย่าไปใส่ใจ เขาไม่สนใจก็เรื่องของเขา คติผมนะ อยู่เพื่อตัวเอง ผมไม่ชอบเลยเวลาคนเยอะๆ โคตรเกลียดอะ เอาง่ายๆผมดันกลับกับคุณ ผมเบื่อสังคม :o

ZirusZa
17th June 2012, 17:39
อย่าได้แคร์ครับ (แฟนสอนไว้) เราก็พยายามตั้งใจเรียนอย่าวเดียวก็พอ เพราะอนาคตต่อจากนี้ มันต้องตัวใครตัวมัน แล้วซุ้มเรียนให้เก่งน่ะครับ เพราะไม่แน่สักวันเพื่อนๆก็ต้องอาจขอความช่วยเหลือจากเรา
ก็เป็นได้น่ะครับ หยิ่งสู้ไว้ครับ (แฟนสอนไว้) :kiss

PleasehelpMe
17th June 2012, 17:40
ทุกคนมีปัญหาต้องสู้ครับ. ผมก็เป็นครับ เเต่ผมก็ทำสำเร็จเพราะพี่ผมคอยดูแลผมไม่ให้ผมเสียคน พี่ผมยอมเเม้กระทั่งมากินข้าวกับผมทุกเที่ยง บอกให้ครับไม่มีใครจริงใจเท่าครอบครัวเราหรอก

evil00710
17th June 2012, 17:45
ขับคันนี้เข้าโรงเรียน เด๋วก็มีคนขอมาคุยด้วย 555

http://pirun.ku.ac.th/~b5310801375/Images/09-lamborghini-aventador-lp700-4-geneva.jpg

Namies123
17th June 2012, 17:59
ผมตอนเข้าเรียนใหม่ๆก็เป็นนะ แต่แล้วบุคลิคผมดูเป็นคนเงียบๆด้วยไม่มีพิษมีภัยอะไรก็เลยมีแต่คนอยากจะเข้ามาคุยด้วย แต่ผมทำตัวไม่ถูกเพราะในห้องผู้ชายทุกคนมีแต่คนอายุ

เยอะกว่าผม ง่ายๆว่ามีแต่รุ่นพี่ส่วนผู้หญิงผมก็คุยได้นะแต่หัวข้อสนทนา มันไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่ผมก็เลยเงียบๆไปใครมาคุยก็คุย ใครไม่มาก็ช่างมันเพราะผมอยู่คนเดียวได้ไม่ใช่

ว่าชอบสันโดษนะแต่ว่าอยู่คนเดียว จนชินแล้วเชื่อมั้ยเมื่อก่อนผมอยู่กับพี่ตลอด (ที่บ้านนะ) แต่พอพี่ย้ายไปอยู่ที่อื่นผมนอนร้องไห้ติดกันตั้งหลายวัน จนเริ่มจะชาชินกับมัน

ผมก็เลยอยู่คนเดียวได้ โดยไม่จำเป็นต้องมีเพื่อนครับ แต่ตอนนี้ก็เริ่มคุยกับเพื่อนในห้องบ้างแล้ว เพราะผมไม่ใช่คนหยิ่งอะไร (ว่าแต่นี่ผมมาเล่าเรื่องของตัวเองใช่มั้ย :o)

CodeMagane
17th June 2012, 18:08
ผมว่าของคุณยังดีนะครับ ผมทั้งโดนแกล้ง ยัดงาน ใช้ไปซื้อข้าว หนักกว่าเยอะ ถ้าลบความจำได้ก็อยากลบ แค่นั้นจิบๆ ตอนนี้ก็อยู่มหาลัยแล้วครับเพื่อนเยอะแยะถึงจะเป็นตัว จืดจางเหมือนเดิมก็เหอะ สู้ๆไว้ครับ :)

Rex
17th June 2012, 18:11
ทำไรไม่ทันแล้วล่ะครับ ไหนๆก็จะจบแล้วก็นั่งชิลๆไปล่ะกัน

bobbob
17th June 2012, 18:23
อย่าไปสนใจคับ ถ้าไม่ไหวต่อยไปเลยแล้วก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา หาแฟนดีๆซักคนไม่ต้องดีมากก็ไม่นะเดียวเขามาว่าเป็นคนเรื่องมาก พอคิดเวลาเรื่องก็เรียน พอว่างก็โทรหาแฟน กินข้าวก็กินกับแฟนก็ได้ เพราะแฟนเป็นได้ทั้ง เพื่อนและคนรู้ใจในเวลาเดียวกัน กล้าด่ากลับกล้าต่อย กับกล้าหาแฟนคุณเลือกเอานะคับหรือจะ อนทนตั้งใจเรียนเดียวก็จบต่อมหาลัยหาเพื่อนใหม่(แฟนใหม่ก็ดีนะ) อย่าเก็บไวในใจเลยเดียวเคลียด เป็นหลายโรคนะ

thamair
17th June 2012, 18:25
ที่บ้าน O.K หรือเปล่าครับ ถ้าที่บ้าน O.K. ที่โรงเรียนก็ไม่ต้องไปสนใจมันมาก หาเพื่อนห้องอื่นที่พอคุยได้ ถ้าต้องมีทำกิจกรรมอะไรก็ให้ทำไปเต็มที่ ไม่ต้องเกี่ยง พูดคุยได้กับทุกคน ใครไม่คุยกับเรา ก็ไม่ต้องไปสนใจ

hackedsugus
17th June 2012, 18:49
ตั้งใจเรียน ทดอีกนิดเดียวก็ เข้ามหาลัยแล้ว ยังไงมันก็เป็นแค่ช่วงเวลาเท่านั้นแหละ

luislsuarez
17th June 2012, 19:02
กระทู้รวมคนไม่มีเำืพื่อนหรอเนี่ย ผมจะบอกให้ที่พวกคุณไม่มีเพื่อนเพราะพวกคุณไม่ปรับตัวเข้ากับเพื่อนรึป่าว
ร.ร.ผมก็มีคนแบบนี้เหมือนกัน ไม่ยอมปรับตัวให้เข้ากับสภาพแวดล้อม เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม
ไม่ใช่ก็ก รูเป็นของก รู แบบนี้ อะ อย่างนี้ทำไงก็ไม่มีเพื่อน!