PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพอจะมีเว็บที่เอาไว้แลกเปลี่ยน FB กับชาวต่างชาติบ้างครับ

teenkaiwa
16th June 2012, 01:31
อยากจะลองคุยกับคนต่างชาติบ้างอะครับ ฝึกภาษาไปในตัว

HOLOGRAM
16th June 2012, 08:06
ผมไม่มีอ่ะครับ ถ้าผมจะคุย ผมจะคุยในเกม มากกว่า (BF3) แต่คุยไม่เยอะหรอก แต่ก็ OK อ่ะ ยิงปืนรถถัง โดนฮอ (มีฝีมือพอ) มันบอก '' LOL ' nice Shot '' ผมก็บอก LOL Thank you แค่นั้นแหละ คุยกัน ไม่กี่คำหรอก ในเกมอ่ะ แต่ก็สนุกดีครับ ถ้าหาคนคุยได้บ่อยๆ เพราะส่วนใหญ่ มันจะยิงอย่างเดียว

Meganechan
16th June 2012, 08:18
ของกระผมก็ไม่มีขอรับ ส่วนใหญ่กระผมแอดฝรั่งพวกคอเดียวกัน 55+ ไม่ต้องพึ่งเว็ปหรอก

assist05
16th June 2012, 08:41
https://www.facebook.com/tineprogramming

เฟสเพื่อนเราๆ เขาไปเรียนต่อต่างประเทศ ลองแอดไปดูแล้วส่องจากเพื่อนของมันอะแล้วแอด พวกชาวต่างชาติไปก็ได้ๆ

untimate
16th June 2012, 09:54
ถ้ายังเป็นนักเรียน มัธยมปลายอยู่ แนะนำลองสอบทุน ดูครับ ทุนมีเยอะแยะ AFS YES SEA สารพัดทุน ไปแล้วได้ภาษาแน่นอน สำเนียงเป๊ะ ภาษาเป๊ะ จบมัทธยม ไปมหาลัยต่างประเทศได้สบายๆเลยครับ ข้อสอบโทเฟล โทอิก ทำได้สบายบรื๋อ !

blackwolf
16th June 2012, 09:58
ลองหาเกมส์ในfacebookเล่นดูอะครับ แล้วแอดฝรั่งที่เล่นเกมส์ที่เราเล่นไปด้วย แบบผมมีเพื่อนเป็นฝรั่งเพียบเลย