PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บุหรี่ สูบแล้วมันรู้สึกยังไงหรอครับ? ทำไมถึงติด? แล้วเลิกยาก?

Arbadius'z
16th June 2012, 12:43
คืออยากรู้ว่าทำไมคนถึงสูบแล้วสูบแล้วก็ติดกัน ทั้งชายและหญิงแถมเลิกยากอีก ทำไมหรอครับมันรู้สึกดีหรอ:confused:

คือผมเจอ สาวสวยๆ สูบบุหรี่ผมเห็นแล้ว งงเลย เธอสวยมากสูบบุหรี่ ทำไมถึงสูบก็ไม่รู้เศร้า นึกในใจเสียดาย:blush

redfoottttt
16th June 2012, 12:58
สูบแล้วรู้สึกว่า ความตายนี่มันไม่ยากอย่างที่คิดเลยครับ...เลยสูบกันเยอะ :sweat:sweat:sweat:sweat

nononott
16th June 2012, 12:59
สำหรับผม คนที่เคยสูบนะ ผมเลิกได้นะ แต่เวลาเห็นคนอื่นดูดมันจะรู้สึกอยากๆ หรือเวลาว่างๆ หรือ

รอคอยอะไรสักอย่างมันจะได้กลิ่นบุหรี่แล้วทำให้ เกิดอาการอยากหรือเสี้ยน นั้นเอง อะครับ

สำหรับ ผญ. สูบบุหรี่ ผมว่ามันกลายเป็นเรื่องปรกติไปแล้วแหละครับ

ตามสถานที่เที่ยว กลางคืน ก็จะผมเห็นบ่อย จนกลายเป็นเรื่องธรรมดาแล้วแหละคับ

ส่วนตัว ผมว่ามันก็ดู น่าค้นหา แบบดึงดูด ดีครับ แต่ถ้าเป็นแฟนผม ผมก็ไม่เอา

ผมว่าสูบ บุหรี่ ไม่ดีหรอกคับ ไม่เท่ด้วย เห็นเด็ก ม.ต้น ใส่ชุดนักเรียนดูด บุหรี่ แล้ว แอ๊คๆตอนผม

เรียนอยู่ ผมทำก็นึกว่าเท่ ดึงหน้าด้วยเวลาดูด 555 แต่พอโต มองเห็นแล้ว ผมว่า**** "เกรียนดี"

UkuleleAlone
16th June 2012, 13:02
มันเป็นสารเสพชนิดหนึงที่ ติดง่ายมาก และขาดไม่ได้เลยสำหรับคนติด บุหรี่!!!
ส่วนความรู้สึกนั้น พอได้ซืดลงปอดเราลงไปแล้วมันจะทำให้รู้สึก เบา....จนคุณจะล้มลงไปกองกับพื้นเลยทีเดียว ( สำหรับสิงอมควันมือใหม่ๆ ) ไม่แนะนำให้ดูด เพราะเดี่ยวจะติดใจ

gog_2944
16th June 2012, 13:10
นิโคตินไงครับ สารเสพติดที่เลิกยาก แต่เลิกได้ (บร๊ะ หล่อ!)

ผมไม่เคยสูบหรอกครับ แต่มันน่าจะอร่อย(?) เค้าเลยสูบกันเยอะ

ผมว่าก็แค่อยากลองพอลองแล้วก็ติด มากกว่าครับ

varn12345
16th June 2012, 13:20
ผมเคยลองครับ ซื้ด ไป มึนเลยทีเดียว สำหรับมือใหม่ๆ

ผมเคยถามเพื่อนว่า สูบไปทำไม มันก็บอกว่าไม่รู้ เวลาไม่มีไรทำก็เอาบุหรี่มาดูดแค่นั้น

อย่าดูดเลยครับมันไม่ดี บุหรี่คือ จุดเริ่มต้นของ การติดสารเสพติดต่างๆ

destinyben
16th June 2012, 13:21
ถ้าจะบอหว่า สูบแล้วมันเท่ เพราะว่า ไม่ใช่แน่นอน
เพราะ สูบกัแต่ละ ที หยั่งกับเล่นซ่อนหา หาทีซ่อนกัน มันส์ แถม พอจะถ่ายรูปแกล้งมัน ก็ เครียดซะงั้น 555+

reconnang
16th June 2012, 13:21
ตอนนี้ไม่เห็นผล รออีก 20-30ปี อายุเยอะๆเห็นมามาก

steroids
16th June 2012, 13:22
มันคลายเครียดได้ไงครับ จริงๆ

USED_JKG
16th June 2012, 13:23
สูบผลานเงินสด สูบสนุกตามเพื่อน

ap10308280
16th June 2012, 13:26
ลองสูบกัญชาดิ เหมือนขึ้นสวรรค์เลย มันรู้สึกโล่งยังไงไม่รู้

banklovefern
16th June 2012, 13:27
มีแต่พวกโง่ ที่มันไปลองสูบบุหรี่ หาเวลามานั่งอัพเกมส์ หารายได้ทางอินเตอร์เน็ต แบ่งเบาภาระให้พ่อแม่จะไม่ดีกว่าเหรอ

ส่วนความรู้สึกเหรอ ถามเพื่อนดูนะ คนที่สูบบุหรี่เนี่ย ตอนเวลาได้สืบแร้วหนิ มันดีใจนะ ห้าวๆๆๆๆ เป็นบ้าไปเลย

แต่พอไม่มีตังซื้อยาสูบเท่านั้นแหละ จะเป็นจะตาย ถึงกับขนาดไปตีชาวบ้านเขาไปทั่ว เพื่อจะเอาตังไปซื้อยาสูบ

พูดง่ายๆ พวกนี้มันรกโลก มันกิลยาสูบ แทนข้าว 555+

blackwolf
16th June 2012, 13:28
ผมไม่เคยสูบครับ และไม่คิดจะสูบด้วย

16th June 2012, 13:29
ลองสูบกัญชาดิ เหมือนขึ้นสวรรค์เลย มันรู้สึกโล่งยังไงไม่รู้

เห็นเพื่อนมันสูบยุ อารมดีมากเลย

แต่ส่วนมากเพื่อนผมมันชอบสูบม้า คึกคักเลย ตอนได้สูบม้า ยังกะม้าเลย 55+

maxkungg704
16th June 2012, 13:32
มันก็แล้วแต่คนน่ะคับ ตัวผมเองที่ดูดเพราะว่าเพื่อนมันดูดกันหมด เลยดูดตามมัน(ไม่มีใครชักชวนน่ะ) ไม่ได้คิดว่าเท่น่ะ หรือบางทีก็เหงาปากเหงาปอด

อยากหาอะไรมาคาบไว้ และที่สำคัญเวลาดื่มเหล้านี่ขาดไม่ได้ มันเป็นของคู่กันไปแล้ว ถ้าถามผมว่าเลิกยากมั้ย ผมบอกได้เลยว่าโคตรง่าย เลิกมันดื่อๆเลย

แล้วทุกวันนี้ผมก็ไม่ดูดแล้ว ยกเว้นถ้ามีการดื่มกับเพื่อนก็ดูดนิดหน่อยไม่เกิน 1 ตัวทั้งคืน แค้่ให้เป็นกระสัย

biobobzaa
16th June 2012, 13:36
http://www.youtube.com/watch?v=1cqAaoyryYw

WranglerTH
16th June 2012, 13:37
ตอนผมสูบรู้สึกว่่ากลิ่นมันติดน้ำลายเหม็นแล้วกลิ่นปวดหัวมาก เลยไม่สูบครับ แต่เพื่อนผมตอนปวชสูบทุกคน ยกเว้นผม ;)

16th June 2012, 13:38
มันก็แล้วแต่คนน่ะคับ ตัวผมเองที่ดูดเพราะว่าเพื่อนมันดูดกันหมด เลยดูดตามมัน(ไม่มีใครชักชวนน่ะ) ไม่ได้คิดว่าเท่น่ะ หรือบางทีก็เหงาปากเหงาปอด

อยากหาอะไรมาคาบไว้ และที่สำคัญเวลาดื่มเหล้านี่ขาดไม่ได้ มันเป็นของคู่กันไปแล้ว ถ้าถามผมว่าเลิกยากมั้ย ผมบอกได้เลยว่าโคตรง่าย เลิกมันดื่อๆเลย

แล้วทุกวันนี้ผมก็ไม่ดูดแล้ว ยกเว้นถ้ามีการดื่มกับเพื่อนก็ดูดนิดหน่อยไม่เกิน 1 ตัวทั้งคืน แค้่ให้เป็นกระสัย

วิธีเลิกเหล้า เลิกบุหรี่เหรอ ง่ายๆ โดยวิธี เฮียแบงค์

ถ้าจะเลิกเหล้านะ คือห้ามแตะเหล้า หันมาดื่มน้ำอัดลมแทน เนี่ยแหละวิธีผม

ถ้าจะเลิกบุหรี่ คือห้าม ดูด ห้ามคิดถึงมัน แล้วหันมาซื้อหมากฝรั่งมาเขี้ยวเอา

รับลองครับ เลิกได้เลย

16th June 2012, 13:39
ตอนผมสูบรู้สึกว่่ากลิ่นมันติดน้ำลายเหม็นแล้วกลิ่นปวดหัวมาก เลยไม่สูบครับ แต่เพื่อนผมตอนปวชสูบทุกคน ยกเว้นผม ;)

คามคิดดีครับ อย่าไปสูบเลย เหม็น เป็นโรค อ่อนแอ เหนื่อยเร็ว ขี้มูกไหมดีมาก บอกไว้เลย

16th June 2012, 13:40
ผมไม่เคยสูบครับ และไม่คิดจะสูบด้วย

คุณคิดได้ดีมากครับ ผมอยากให้ประชาชนทุกคน คิดแบบนี้บ้าง และก็ไปเผาบริษัทผลิต บุหรี่ให้หมดเลย

diawnaja
16th June 2012, 13:40
ขอเรียกว่าไม่ติดดีกว่าครับ บุหรี่

ผมก็ดูดประจำ แต่จะไม่ดูดก็ได้ มันได้รู้สึกอยากหรือเสี้ยน มันเป็นแค่ อาการติดใจ ! ไม่ใช่ อาการติดทางยาเสพติด

อาทิตย์นึงผมดูดวันละ 2-3 ตัวเอง มันแล้วแต่อารมณ์ เศร้าๆ เหงาๆ ดูดนี่ ผ่อนคลายเลยครับ ผมดูดไม่รบกวนคนอื่นครับ ไม่ดูดทำเท่(คนที่สูบส่วนมากไม่ได้คิดว่าเท่ ยกเว้นพวกหัวเกรียน)

tigerguru
16th June 2012, 13:49
ผมก็สูบนะแต่ไม่ติดผมกับเพื่อนก็สูบกันผมอยู่ ม3 ที่ผมสูบก็เป็นที่ลับตาคนตอนอยู่ในห้องเรียนผมก็ตั้งใจเรียนบ้างโดดบ้างมีเรื่องชกต่อยบ้างเหมือนเด็กปกติ

ผมว่าบุหรี่มันเป็นเครื่องตัดสินไม่ได้หรอกว่าใครดีไม่ดี แต่ผมแนะนำว่าบุหรี่

ถ้าอยากรู้มันดียังไงก็ลองไปเลยครับถ้าคิดว่ามันดีก็สูบต่อไป ถ้าคิดว่าไม่ดีก็อย่าลองอีกสำหรับผมนะสูบไปผมก็ไม่เสียการเรียนไม่สร้างปัญหาให้ใครผมก็สูบ

ใครอยากรู้ว่าตอนสูบบุหรี่รู้สึกยังไงก็ P.M.มาถามได้นะครับ

Igotyoubaby
16th June 2012, 13:49
มีแต่พวกโง่ ที่มันไปลองสูบบุหรี่ หาเวลามานั่งอัพเกมส์ หารายได้ทางอินเตอร์เน็ต แบ่งเบาภาระให้พ่อแม่จะไม่ดีกว่าเหรอ

ส่วนความรู้สึกเหรอ ถามเพื่อนดูนะ คนที่สูบบุหรี่เนี่ย ตอนเวลาได้สืบแร้วหนิ มันดีใจนะ ห้าวๆๆๆๆ เป็นบ้าไปเลย

แต่พอไม่มีตังซื้อยาสูบเท่านั้นแหละ จะเป็นจะตาย ถึงกับขนาดไปตีชาวบ้านเขาไปทั่ว เพื่อจะเอาตังไปซื้อยาสูบ

พูดง่ายๆ พวกนี้มันรกโลก มันกิลยาสูบ แทนข้าว 555+

สรุปเพื่อนคุณเล่นยาหรือสืบบุหรี่ ?

WunnyHead
16th June 2012, 13:54
ลองรึยังครับ กัญชา แล้วคุณจะรู็ว่าโลกนี้มันน่าอยุ่

HOLOGRAM
16th June 2012, 13:54
ผมไม่ดูดบุหรี่ครับ ผมดูด ม้า แทน (หนักกว่า) เอาจริงๆ ผมก็ไม่ดูดอ่ะ เพื่อนมันดูด ผมก็นั่งดูเฉยๆ พอมันพ้นใส่หน้า ผมก็ปัดควันออกไป (คนดีเหลือเกินกู)

TEENOY '
16th June 2012, 14:33
ฟิน ! เค้าไม่เคยดูดน้าตัวเองง (ครั้งเดียวเอง :blush)

seiki2011
16th June 2012, 14:37
นิโคตินทำให้เรารู้สึกผ่อนคลายไงเวลาเราดูดแล้วมันก็ติดคงเข้าใจนะว่าพวกยาเสพติดมันสบายแค่ไม่นานพออยากสบายอีกก็เสพอีก

Satyric
16th June 2012, 15:03
นั่นสิครับ มันดียังไง พ่อผมก็สูบไม่อยากให้แกสูบเลยนะร่างกายแกแย่ลงทุกๆวัน

Molotovskill
16th June 2012, 15:21
ไปลองดิเดี๋ยวก็รู้

AUSTIN
16th June 2012, 15:37
สูบบุหรี่ = สูบยาพิษ

ตอนหนุ่มๆยังไม่เห็นผลหรอก รอดูตอนแก่จะเข้าใจถึงความทรมาณและสิ่งที่ได้กลับมาจากการสูบบุหรี่ คนที่สูบแล้วยังไม่เลิกน่ะเป็นทุกคนแน่

hackedsugus
16th June 2012, 15:40
เคยลองดูดอยู่นะ LM เขียว เย็นๆ แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แค่้ซื้อมาลอง แล้วก็เอาไปให้เพื่อน

hackedsugus
16th June 2012, 15:44
วิธีเลิกเหล้า เลิกบุหรี่เหรอ ง่ายๆ โดยวิธี เฮียแบงค์

ถ้าจะเลิกเหล้านะ คือห้ามแตะเหล้า หันมาดื่มน้ำอัดลมแทน เนี่ยแหละวิธีผม

ถ้าจะเลิกบุหรี่ คือห้าม ดูด ห้ามคิดถึงมัน แล้วหันมาซื้อหมากฝรั่งมาเขี้ยวเอา

รับลองครับ เลิกได้เลย

นายพูดเหมือนง่ายเลยเนอะ

tumzar555
16th June 2012, 15:49
เลิกไม่ยากอยู่ที่ว่าคิดจะเลิกหรือ ป่าว

untimate
16th June 2012, 16:41

หา ? อัพเกมส์ หาเงินทางอินเตอร์เน็ต แบ่งเบาภาระพ่อแม่ตรงไหน ช่วยพ่อแม่ทำงานบ้านนี่สิเค้าจะเรียกว่าแบ่งเบาภาระ - -*

the name is already taken
16th June 2012, 16:45

คุณไม่สูบก็ไม่ควรว่าเขาอย่างงั้นนะครับ แล้วก็ใช้ภาษาไทยให้ถูกด้วย

qwe11507
16th June 2012, 16:47
เพื่อนที่ โรงเรียน ที่มันสูบบุหรี่ อะครับ มันบอกว่า สูบแล้วเหมือนมันลืมความเครียด อ่ะครับ ผมก็เห็นมันเป็นแบบนั้นนะ

เห็นพอมันสูบเสร็จแล้วมัน เฟรนด์รี่ เลย 5555555. แต่เพื่อนมันก็บอก ไม่รู้เป็นไร มันก็ยากเลย แต่มันเลิกไม่ได้

เพื่อนมันก็บอกว่า ตอนนั้นกูคิดผิดว่ะ กูไม่น่าไปดูดเลย ***ก็อย่าไปดูดล่ะ มันไม่ดี ดูกูดิ !!!!

ผมก็บอก อืม ๆ กูไม่สูบหรอก