PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเรื่อง " เรียน " ทีครับ

tiyamo98
16th June 2012, 16:49
ไม่รู้่จะต่อสายไหนดี

ตอนนี้เรียนอยู่ ปวช. ปี3 สายคอม-ธุรกิจ ใกล้จะจบแล้ว

แต่เท่าที่ิคิดคิดดูเรียนไปไม่ได้เรื่องเลยครับ สอนโฟโตช๊อปบ้าง กูเกิ้ลสเกตอัพบ้าง

ซึ่งผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แล้วเรียนไปแทบไม่ได้ความรู้เลยครับ

ผมอยากจะเรียนช่าง ต่อ ปวส ค่ำหรือเช้าก็ได้ อยากเรียนค่ำผมจะทำงานช่วยพ่อแม่

อาชีพที่ผมอยากจะทำก็คือ

เปิดร้านซ่อมคอมเล็กๆ ขายอะไหล่คอม ประกอบคอม ขายเครื่องปลิ้น ซ่อมเครื่องปลิ้น รับปลิ้น ตัดติ๊กเกอร์ก็อาจมีด้วยท่าว่าง

แนะนำงานได้น่ะครับ

แต่ ผมไม่รู้จะต่อไหนดีครับ

ช่วยแนะนำทีครับ ผมอยู่แถวมีนบุรี จังหวัด กทม.

เพิ่มเติม เมคคา กับ อิเล็ก ต่างกันตรงไหนอะครับ

alonedevil
16th June 2012, 16:55
แมคคา --> พวกหุ่นยนต์ครับ

ดูจากที่คุณบอกแล้วเรียน ปวส.ต่อด้านคอมต่อไปครับ (ผมไม่เคยเรียนสายอาชีพอะ)
แล้วจบมาก็หาเงินทุนมาเปิดร้าน

tiyamo98
16th June 2012, 17:00
แมคคา --> พวกหุ่นยนต์ครับ

ดูจากที่คุณบอกแล้วเรียน ปวส.ต่อด้านคอมต่อไปครับ (ผมไม่เคยเรียนสายอาชีพอะ)
แล้วจบมาก็หาเงินทุนมาเปิดร้าน

ขอบคุณครับแล้ว อิเล็กอะครับ

ปวช.สายคอม-ธุรกิจไม่อยากเรียนแล้วอะครับ

สอนไม่ได้เรื่องอะครับ มีวิชาอื่นเข้ามารวมด้วย

TEENOY '
16th June 2012, 17:54
เปิดร้านคอม ! เราจะมีช่างประจำบอร์ดแล้ว 55555 ถ้าเปิดแล้วยังเล่น JKG อยู่ขอที่อยู่ด้วยเน้อ ( เผื่อได้ส่วนลด ) :)

PhenomXII
16th June 2012, 18:02
ต่อปวส. หรือ ป.ตรี มหาลัยเปิดครับ อยากเรียนอะไรก็หาข้อมูลก่อน คิดเองดีที่สุดครับชีวิตเราเองจะมาถามคนอื่นทำไม

ส่วนเรื่องซ่อมคอมไม่ถึงขั้นต้องไปเรียนช่างกลหรือวิศวะหรอกครับ โรงเรียนฝึกอาชีพไกล้ๆ บ้านที่เข้าเปิดสอนก็พอแล้วครับ ที่สำคัญตั้งใจเรียนให้รู้เรื่องดีที่สุดครับ

tiyamo98
16th June 2012, 18:14
-ขอบคุณทุกคนครับ

ปล. ให้แนะนำเฉยๆครับ ผมอยากเรียนสูงๆแต่ให้ใกล้เคียงสายที่สุด

newbiiez
16th June 2012, 20:54
ไอหนุ่ม ช่างแอร์ 555+

hackedsugus
16th June 2012, 21:03
ถ้าอยากเป็นพวกซ่อมคอม หากนายไม่กลัวเสียเวลา ก็ ไปเรียน ปี1 ช่างก็ได้ครับ หรือไม่ก็ไปฝึกงานก็ได้