PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ศึกชิงเจ้ายุทธภพ ใครจะเป็นผู้ชนะ!!!

V-i2-ValhallA_7
16th June 2012, 20:21
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/181323_267134456728135_199516434_n.jpg

:eek::eek::eek:แต่ละคนขาโหดทั้งนั้น:eek::eek::eek:

ปล.ซ้ำขออภัยครับ
Credit by จาก Facebook

HancockDon
16th June 2012, 20:32
คนอื่นระเบิดดาวให้ได้สักดวงนึงก่อน ค่อยมาสู่กับโงกุนครับ

blackwolf
16th June 2012, 20:41
เชียลูฟี่ อิอิ

AofLiverpool
16th June 2012, 20:58
คนอื่นระเบิดดาวให้ได้สักดวงนึงก่อน ค่อยมาสู่กับโงกุนครับ

ToshirO
16th June 2012, 21:20
โงกุนตายแล้วฟื้นสัก 100 รอบ หรือก็อปความสามรถคนอื่นได้ทุกคนอย่างคุณกินซะก่อนแล้วค่อยมาบอกว่าไร้เทียมทานครับ

cableneo
16th June 2012, 21:22
ตูลงโงกุน 5 พัน

ap10308280
16th June 2012, 21:23
โงกุนระเบิดโลกทิ้งแล้วก็จบ

-]Fe4Tu_l2inG[-
16th June 2012, 21:40
เท่ๆมักๆๆๆ

Mercury
16th June 2012, 21:45
สรุปคือโงกุนโหดที่สุดในการ์ตูนทุกเรื่องใช่มั้ย = =

lomsalan
16th June 2012, 21:46
ผมว่าภาพสวยดี ดราม่าเพื่ออะไร ระเบิดดาวค่อยมาสู้แล้วยังไง อารมณ์ดีๆมาเค้าคอมเม้นนี้ไป เห้อ ชนะไปเหอะครับ ****เก่ง

Genesis
16th June 2012, 21:52
โงกุน จ้าเมพสุด

Deluxe
16th June 2012, 21:56
ผมว่าภาพสวยดี ดราม่าเพื่ออะไร ระเบิดดาวค่อยมาสู้แล้วยังไง อารมณ์ดีๆมาเค้าคอมเม้นนี้ไป เห้อ ชนะไปเหอะครับ ****เก่ง

หิว ม่าม่า เหรอครับ "ระเบิดดาวให้ได้สักดวงนึงก่อน" แล้วค่อยมากินนะ :dance

HancockDon
16th June 2012, 21:56
ผมว่าภาพสวยดี ดราม่าเพื่ออะไร ระเบิดดาวค่อยมาสู้แล้วยังไง อารมณ์ดีๆมาเค้าคอมเม้นนี้ไป เห้อ ****ชนะไปเหอะครับ ****เก่ง

ดรามง คราม่าอะไรกันครับ ผมก็แค่พูดไปตามความจริงแค่นั้น ผมแค่เห็นว่าโงกุนมันพลังโหดเวอร์แค่นั้นแหละ - -"

shisaku
16th June 2012, 21:58
โงกุนเก่งสุดในจักรวาลละมั้ง :pleasantry
ไปหาดูตอนที่มันประลองระหว่างจักรวารมะดูสิ โงกุนเป็นแชมด้วยนะ สรุป โงกุนเก่งสุดในจักรวาร :girlhaha

เพราะสิ่งนี้
16th June 2012, 21:58
เอาตามหลักคิดเล่นๆก็โงกุนแหละ ระเบิดตู้ม บริ้งไปดาวนาแม็ก อวสานเลยศึกนี้

thetopzrr
16th June 2012, 21:59
คงหาผู้ชนะ ยาก 55

markza03
16th June 2012, 21:59
โงกุนเขาว่า เมพ แต่เชีย เอ็ดเวิร์ด เท่ดี 555+ สู้กับพระเจ้าเลยนะเออ :dance:dance

ตั้งแต่อ่านมายังไม่มีใคร ดราม่าเลยนะครับ มีคุณนั่นแหละ มายังไง - -*
รู้ จัก คำว่า แซว ไหมครับ

lomsalan
16th June 2012, 22:00
หิว ม่าม่า เหรอครับ "ระเบิดดาวให้ได้สักดวงนึงก่อน" แล้วค่อยมากินนะ :dance
555+
ผมตอบกระทู้นี้ก้อรู้แล้วว่าต้องมีตามหลังมาแน่ๆ คนไทย ไวไม่แพ้ชาติใดในโลก ผมขอมาม่าห่อน้ะครับ ผมระเบิดดาวไม่ได้ 5555

jabbawockeez70
16th June 2012, 22:04
โกงุนมันโกง มานามันเยอะ ดาเมดมันแรงด้วย ของก็ครบ มีดาบบริ้งอีก ฆทาเซด ฮาท เกราะกันเวท ร้องเท้าวาป เจาะเกราะ

LIVE
16th June 2012, 22:04
ทำไมมันออกเกย์ๆไงไม่รู้ครับ 555

retroriankidskids
16th June 2012, 22:09
โงกุน ปล่อย บึ้มเดียว พวกนั้นก็เดี้ยงหมดแล้วครับ

oumza55
16th June 2012, 22:11
สรุปคือโงกุนโหดที่สุดในการ์ตูนทุกเรื่องใช่มั้ย = =

น่าจะใช้ครับ 55+
โงกุนระเบิดดาวมาแล้วกี่ดวงไม่รู้ ทำภูเขาแตกเป็นพันๆลูก

ToshirO
16th June 2012, 22:12
ก็บอกอยู่ที่ไงครับว่าคุณกินเก่งกว่า ความสามรถแบบโงกุนอะ แค่ใส่วิกก็ก็อปได้แล้ว
แล้วอีกอย่างชนะตัวละครในเรื่องนารูโตะไม่ได้หรอก เจอแค่อิทาจิหรือเพนก็จบแล้ว
ใช้คาลาลวงตา หรือไม่ก็ดูดซับพลังงาน หรือล่าสุด อิซินางิ ย้อนเวลาวนไปเรื่อยๆ แล้วโงกุนจะชนะยังไงไม่ทราบครับ

LIVE
16th June 2012, 22:16
ก็บอกอยู่ที่ไงครับว่าคุณกินเก่งกว่า ความสามรถแบบโงกุนอะ แค่ใส่วิกก็ก็อปได้แล้ว
แล้วอีกอย่างชนะตัวละครในเรื่องนารูโตะไม่ได้หรอก เจอแค่อิทาจิหรือเพนก็จบแล้ว
ใช้คาลาลวงตา หรือไม่ก็ดูดซับพลังงาน หรือล่าสุด อิซินางิ ย้อนเวลาวนไปเรื่อยๆ แล้วโงกุนจะชนะยังไงไม่ทราบครับ

โงกุญมี BKB ครับ

tompbio
16th June 2012, 22:16
ไปนับเลขให้ถึงจำนวนอนันต์เท่า Chuck Norris แล้วค่อยว่ากันครับ

ToshirO
16th June 2012, 22:21
ไปนับเลขให้ถึงจำนวนอนันต์เท่า Chuck Norris แล้วค่อยว่ากันครับ
คุณกินถือปืนของ chuck ก็เก่งกว่า ก็อปได้หมดบอกแล้วไงง่ะ *-* ไม่รู้คนเขีบยมันเพี้ยนรึเปล่า แต่ก็อปมานับไม่ถ้วนจริงๆ

Deluxe
16th June 2012, 23:09
คุณกินถือปืนของ chuck ก็เก่งกว่า ก็อปได้หมดบอกแล้วไงง่ะ *-* ไม่รู้คนเขีบยมันเพี้ยนรึเปล่า แต่ก็อปมานับไม่ถ้วนจริงๆ
เถียงไงก็ไม่ชนะหรอกตัวเธอ กินมันดังไม่เท่า ดรากอนบอลอะ:p

Blisspor01
16th June 2012, 23:13
กินทามะ ส่งคามุอิเข้าแข่งแทนซะงั้น ฮ่าๆๆๆ

PrimeΘҢΛĿΘ
17th June 2012, 07:40
http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2008/05/A6576589/A6576589-0.jpg

นี่ไง พลังอำนาจระดับผู้เขียนการ์ตูน :eek:

Deathbringer
17th June 2012, 07:54
คนเขียนการ์ตูนชนะตะหาก

Jabsugoii
17th June 2012, 09:06
ไม่รู้สิ คนเขียนการ์ตูนมั้ง :dance

dickies0001
17th June 2012, 11:43
ลงอิจิโกะ 555

ToshirO
17th June 2012, 11:45
เถียงไงก็ไม่ชนะหรอกตัวเธอ กินมันดังไม่เท่า ดรากอนบอลอะ:p
แค่ในไทยอะครับ ญี่ปุ่นกินทามะดัง *-*

Wonderfull
17th June 2012, 11:59
โงกุน ชนะครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 555

ToshirO
17th June 2012, 12:02
http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2008/05/A6576589/A6576589-0.jpg

นี่ไง พลังอำนาจระดับผู้เขียนการ์ตูน :eek:
นักเขียนของกินทามะ ก็โดนตัวละครของกินทามะเก็บไปแล้วเช่นกันครับ เหอๆ แต่มันเกิดใหม่ได้ *-*

saimtogo
17th June 2012, 12:05
อวยกันเข้าไป~:beee

Bastardz
17th June 2012, 12:10
โอเคๆๆ ให้"คุณกิน"เค้าชนะไปเถอะ 55555

ขี้เกียจอ่านละ ถ้ามีอารมณ์เดี๋ยวเข้ามาร่วมแจมอีก

ปล.ถึงจะบอกว่ากินทามะในญี่ปุ่นดังกว่าในไทย แต่ยังไงก็สู้ดราก้อนบอลไม่ได้อยู่ดีละครับ

Netball07
17th June 2012, 12:51
ยังไงก็ดราก้อนบอล อะผมว่า = =

semakutay
17th June 2012, 12:57
พี่ ชัค มาแรงแซงทางโค้งเลยวุ้ย

แค่ในไทยอะครับ ญี่ปุ่นกินทามะดัง *-*

ดังแต่ไม่ถึงกับเป็นตำนานอย่างดราก้อนบอลนะ:sweat
ดราก้อนบอลนี่เป็นตำนานของญี่ปุ่นไปเรียบร้อยแล้ว
อีกทั้งยังเป็นต้นแบบให้กับนักเขียนการ์ตูนรุ่นใหม่หลายๆคนทั้ง วันพีช นารูโตะ
ถ้าจะให้พูดถ้าไม่มีดราก้อนบอล นารูโตะ กับ วันพีช ก็คงไม่มีหรอก

hight007
17th June 2012, 14:16
SUMMON โคนันคุง ตายทั้งทั้งสนาม :o

ปล.เองอย่าบอกว่าคุณกินจะะก๊อป Passive Skill ของโคนันคุงละ

LoVEGothic
17th June 2012, 14:21
โห แต่ละเรื่อเวอร์ๆทั้งนั้นเลยดูไปหมดละ -*-

boye
17th June 2012, 14:35
สรุป ใครจะชนะ

ToshirO
17th June 2012, 14:40
พี่ ชัค มาแรงแซงทางโค้งเลยวุ้ย

ดังแต่ไม่ถึงกับเป็นตำนานอย่างดราก้อนบอลนะ:sweat
ดราก้อนบอลนี่เป็นตำนานของญี่ปุ่นไปเรียบร้อยแล้ว
อีกทั้งยังเป็นต้นแบบให้กับนักเขียนการ์ตูนรุ่นใหม่หลายๆคนทั้ง วันพีช นารูโตะ
ถ้าจะให้พูดถ้าไม่มีดราก้อนบอล นารูโตะ กับ วันพีช ก็คงไม่มีหรอก
ไม่มี jump มากกว่านะ แต่ละเรื่องมันไม่เหมือนกัน ถ้าจะเอามาปน
ก็แสดงว่าเตรียมใจแล้วที่จะรับรู้ว่าอาจจะมีตัวละครอีกที่เหนือกว่ามาอีกก็ได้
ทุกก็มีตัวละครที่ชอบทั้งนั่น มันก็ต้องงัดข้อดีมาแข่ง
โงกุนเป่าที่เดียวโลกกระจาย(ตรงไหน) ผมยังเคยเห็นนะ
บองเก็งกิ ไม่ใช่พลังของโงกุนสักหน่อย
แล้วความเก่งไม่ได้ขึ้นอยู่กับความดังหรือความเป็นตำนานนะ มันอยู่ที่คนมองต่างหาก

http://4.bp.blogspot.com/-YWBNBhP_kAw/T8CxpcPfbWI/AAAAAAABARM/tTb0PP0WUFs/s1600/016.jpg
http://1.bp.blogspot.com/-KA0mweP_FsY/T8CxuNCGczI/AAAAAAABARU/lfeCUIl_3Tk/s1600/017.jpg
http://2.bp.blogspot.com/-yralhRAb3bc/T8CxzrjUVEI/AAAAAAABARc/1tm_SpVyHXk/s1600/018.jpg
ดู impact ซะก่อน *-* แรงยังกะคลื่นเต่า

numcang
17th June 2012, 14:46
สรุปคือ โคนันเก่งสุด ไปบ้านใคร บ้านนั้นมีศพ :rofl

zen23474
17th June 2012, 14:48
คุณกินชนะ...จบ

ปล.เถียงเค้ายังไงก็ไม่ชนะหรอก 5555+

ToshirO
17th June 2012, 14:56
คุณกินชนะ...จบ

ปล.เถียงเค้ายังไงก็ไม่ชนะหรอก 5555+
ชนะได้สิครับ ไม่ได้ห้ามเถียงซะหน่อย ผมแค่คิดว่าโงกุนไม่เก่งสุด แค่นั้นเอง แต่ผมก็ต้องยกเหตุผลมาอ้างใช่มั้ยละ ไม่งั้นก็ไม่น่าเชื่อถือ
ผมก็มีข้ออ้างว่าตัวนี้เก่ง คนอื่นก็มีข้ออ้างว่าตัวนั่นเก่งกว่า งั้นไม่เอาคุณกินก็ได้
ถ้าเอาในภาพ ไงบรีซก็ชนะ เพราะมันเป็นยมทูต ถ้าไม่ให้วิญญาณไป ไงโงกุนก็ชุบไม่ได้หรอก *-*
นารูโตะก็ชนะได้ ให้ผนึกแปดวิถีสะกดพลังไว้ ก็จบเห่ ลูฟี่ก็ชนะได้ การโจมตีทางกายภาพใช้ไม่ได้ผลกับยาง
ถ้าปล่อยพลังก็ใช้ฮาคิมองอนาคตได้ *-* โงกุนมีแต่งพลังธรรมลายไม่มีพลังแบบสาย int เลยอะ
แต่ full metal มันจะชนะยังไงก็ไม่ทราบเหมือนกัน *-*
http://1.bp.blogspot.com/_GAgUf8gKdlQ/SlrijEXkrKI/AAAAAAAAAHc/U8wuPqv6FJg/s400/rsctaa.gif

HancockDon
17th June 2012, 15:09
ชนะได้สิครับ ไม่ได้ห้ามเถียงซะหน่อย ผมก็มีข้ออ้างว่าตัวนี้เก่ง คนอื่นก็มีข้ออ้างว่าตัวนั่นเก่งกว่า งั้นไม่เอาคุณกินก็ได้
ถ้าเอาในภาพ ไงบรีซก็ชนะ เพราะมันเป็นยมทูต ถ้าไม่ให้วิญญาณไป ไงโงกุนก็ชุบไม่ได้หรอก *-*
นารูโตะก็ชนะได้ ให้ผนึกแปดวิถีสะกดพลังไว้ ก็จบเห่ ลูฟี่ก็ชนะได้ การโจมตีทางกายภาพใช้ไม่ได้ผลกับยาง
ถ้าปล่อยพลังก็ใช้ฮาคิมองอนาคตได้ *-* โงกุนมีแต่งพลังธรรมลายไม่มีพลังแบบสาย int เลยอะ
แต่ full metal มันจะชนะยังไงก็ไม่ทราบเหมือนกัน *-*
http://1.bp.blogspot.com/_GAgUf8gKdlQ/SlrijEXkrKI/AAAAAAAAAHc/U8wuPqv6FJg/s400/rsctaa.gif

รู้สึกคุณจะมีอคติกับโงกุนจังเลยนะครับ

pong42567
17th June 2012, 15:13

เมนส์ไม่มาเหรอครับ ??

ToshirO
17th June 2012, 15:17
รู้สึกคุณจะมีอคติกับโงกุนจังเลยนะครับ
ป่าวสักหน่อย ก็แค่คิดต่างเฉยๆครับ แต่มันต้องยกเหตุผลมาอ้างกันหน่อยสิ
ถ้าผมบอกว่านารูโตะเก่งกว่า แล้วคนอื่นที่ก็จะบอกว่า ตรงไหน พลังทำลายคนละเรื่อง
ผมก็เลยชี้ให้เห็นว่าจริงๆแล้วทุกคนก็สามารถชนะได้ทั้งนั้น อยู่ที่จะเชียร์ใคร
ซึ่งผมอะชอบแบบว่าไม่เหมือนคนอื่น ก็เลยไม่เชียร์โงกุนแค่นั้นเอง ไม่ได้จะมาม่าหรือเอาชนะสักหน่อย

starzerobenz
17th June 2012, 15:18
เจอเบะไปก็งั้นแหละ -..*

HancockDon
17th June 2012, 15:22
ป่าวสักหน่อย ก็แค่คิดต่างเฉยๆครับ แต่มันต้องยกเหตุผลมาอ้างกันหน่อยสิ
ถ้าผมบอกว่านารูโตะเก่งกว่า แล้วคนอื่นที่ก็จะบอกว่า ตรงไหน พลังทำลายคนละเรื่อง
ผมก็เลยชี้ให้เห็นว่าจริงๆแล้วทุกคนก็สามารถชนะได้ทั้งนั้น อยู่ที่จะเชียร์ใคร
ซึ่งผมอะชอบแบบว่าไม่เหมือนคนอื่น ก็เลยไม่เชียร์โงกุนแค่นั้นเอง ไม่ได้จะมาม่าหรือเอาชนะสักหน่อย

โงกุนระเบิดโลก แล้วใช้ท่าเคลื่อนย้ายในพริบตาหนีไปดาวนาเม็ก

บรรดาคุณกิน นารูโตะ ลูฟี่ ถ้าไม่ตายจากแรงระเบิด จะอยู่ในอวกาศได้มั้ยครับ

Wiz Khalifa
17th June 2012, 15:22
เจอ โดเรม่อนไหมครับ

Capathia
17th June 2012, 15:23
โคนัน WIN!!!

Netball07
17th June 2012, 15:25
ไม่มี jump มากกว่านะ แต่ละเรื่องมันไม่เหมือนกัน ถ้าจะเอามาปน
ก็แสดงว่าเตรียมใจแล้วที่จะรับรู้ว่าอาจจะมีตัวละครอีกที่เหนือกว่ามาอีกก็ได้
ทุกก็มีตัวละครที่ชอบทั้งนั่น มันก็ต้องงัดข้อดีมาแข่ง
โงกุนเป่าที่เดียวโลกกระจาย(ตรงไหน) ผมยังเคยเห็นนะ
บองเก็งกิ ไม่ใช่พลังของโงกุนสักหน่อย

โงกุนถ้าจะระเบิดโลกในการโจมตีเพียงครั้งเดียวนี่ทำได้นะครับ แต่ที่เราไม่เห็นกันนั้นเป็นเพราะว่าโงกุนเป็นคนดีไงครับไม่ระเบิดดาว

ดูอย่างตัวร้ายเซล ฟรีเซอร์ จอมมารบู ระเบิดดาวกันเป็นของเล่นเลย แล้วโงกุนก็ชนะตัวร้ายเหล่านี้มาได้ แสดงว่าระดับพลังโงกุนนั้น ระเบิดโลกนี่เป็นเรื่องหมูๆเลยครับ

No Drama !!! ใช้เหตุผล

V-i2-ValhallA_7
17th June 2012, 15:27
เอิ่มกระทู้ผมจะกลายเป็น(ไม่ซิเป็นไปแล้ว)กระทู้ดราม่าซะแล้ว:sweat

MerlinB
17th June 2012, 15:28
เอิ่มมม...นะ :sweat

ToshirO
17th June 2012, 15:29
โงกุนถ้าจะระเบิดโลกในการโจมตีเพียงครั้งเดียวนี่ทำได้นะครับ แต่ที่เราไม่เห็นกันนั้นเป็นเพราะว่าโงกุนเป็นคนดีไงครับไม่ระเบิดดาว

ดูอย่างตัวร้ายเซล ฟรีเซอร์ จอมมารบู ระเบิดดาวกันเป็นของเล่นเลย แล้วโงกุนก็ชนะตัวร้ายเหล่านี้มาได้ แสดงว่าระดับพลังโงกุนนั้น ระเบิดโลกนี่เป็นเรื่องหมูๆเลยครับ

No Drama !!! ใช้เหตุผล
แต่โทชิชนะฟรีเซอรได้โดยไม่แผลสักที่เลยนะครับ ถ้าคนอ่านทุกเล่มถึงจะรู้ แล้วกินทามะ มันสวมวิกของตัวละครนั้นๆหรือเอาจุดเด่นมาประดับตัวก็สามารถใช้พลังเช่นได้
มั่วนิ่มขนาดที่ว่าคนเขียนกับคนแปลก็โดนยำไปด้วยเช่นกัน *-*

zen23474
ผมก็เห็นด้วยกับคุณนะที่เรื่องไหนๆมันก็ชนะได้ มันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลใครชอบตัวไหนก็เชียร์
แต่ที่ผมเห็นคือเหมือนคุณจะมองแต่โงกุนในแง่ลบนะ แล้วที่บอกบรีซเป็นยมทูตถ้าไม่ให้วิญญาณไปโงกุนก็ชุบไม่ได้
ผมว่ามันคนละประเด็นแล้ว เรื่องโงกุนเค้าก็มียมทูตของเค้า มันเอามารวมกันไม่ได้นะตรงจุดนี้
แต่ก็เห็นด้วยนะครับกับfull metal กว่าจะตบแปะ - -*

ปล. ผมตอบคุณ ToshirO นะ โทษทีครับลืมอ้างอิง อาจจะงงๆว่าผมพูดถึงอะไร :thank

Deluxe
แต่ในนี้มันก็มีแต่คนไทยอะนะ :rofl

dekdee852
17th June 2012, 15:30
โง่กุนหายตัวไปหลัง ทุกตัวละคร แล้วใช้จิตหายตัวที่เอามือไปแตะที่หน้าผาก แล้วเอาไปทิ้งไว้นอกอวกาศ จบป่ะ!

โงกุน ร่าง4 มันเคลื่อนไหว แค่0.0001วิเท่านั้นมั่ง ในระยะ100เมตรนี้ ต่อให้สกิลเทพยังไงก็ใช้ไม่ทัน

โหดหน่อย ก็หายตัวไปนอกโลก ทำลายโลกซะ ยังไงก็ม่รอดสักคน

แล้วอีกอย่าง ใครจะฆ่าโงกุนได้ ดูอย่างท่าตัวร้ายที่ทำร้ายโลกได้แค่ท่าเดียว โงกุนมันรับด้วยมือเปล่า ไม่ก็ยืนให้โจมตีเฉยๆ ปืนกล รถถัง ยังยิงไม่เข้า ฮะๆ

Netball07
17th June 2012, 15:34
แต่โทชิชนะฟรีเซอรได้โดยไม่แผลสักที่เลยนะครับ ถ้าคนอ่านทุกเล่มถึงจะรู้ แล้วกินทามะ มันสวมวิกของตัวละครนั้นๆหรือเอาจุดเด่นมาประดับตัวก็สามารถใช้พลังเช่นได้
มั่วนิ่มขนาดที่ว่าคนเขียนกับคนแปลก็โดนยำไปด้วยเช่นกัน *-* [SIZE=3]

งานเข้าละไงผมไม่เคยอ่านกินทามะซะด้วยสิ 55555

ช่างเถอะๆ = =

ชนะฟรีเซอร์ได้ก็ใช่ว่าจะชนะโงกุนได้นี่

ระดับโงกุนตอนนี้ต่างกับฟรีเซอร์ ฟ้ากะเหวเลยล่ะครับ

ToshirO
17th June 2012, 15:34
โง่กุนหายตัวไปหลัง ทุกตัวละคร แล้วใช้จิตหายตัวที่เอามือไปแตะที่หน้าผาก แล้วเอาไปทิ้งไว้นอกอวกาศ จบป่ะ!

โงกุน ร่าง4 มันเคลื่อนไหว แค่0.0001วิเท่านั้นมั่ง ในระยะ100เมตรนี้ ต่อให้สกิลเทพยังไงก็ใช้ไม่ทัน

โหดหน่อย ก็หายตัวไปนอกโลก ทำลายโลกซะ ยังไงก็ม่รอดสักคน

แล้วอีกอย่าง ใครจะฆ่าโงกุนได้ ดูอย่างท่าตัวร้ายที่ทำร้ายโลกได้แค่ท่าเดียว โงกุนมันรับด้วยมือเปล่า ไม่ก็ยืนให้โจมตีเฉยๆ ปืนกล รถถัง ยังยิงไม่เข้า ฮะๆ
กินทามะตอนที่ 202

nontawat02
17th June 2012, 15:38
กระทู้ทำเพื่อความสนุก กลับกลายเป็น ....

Bastardz
17th June 2012, 15:40
มั่วนิ่มขนาดที่ว่าคนเขียนกับคนแปลก็โดนยำไปด้วยเช่นกัน *-*

ผมค่อนข้างไม่ชอบความคิดของคุณเท่าไหร่หรอกนะ ตรรกะ การ์ตูนของคุณมันเอามาเปรียบเทียบกับการ์ตูน ออริจินอล ไม่ได้ของกินทามะคุณมันการ์ตูนล้อเลียน

เพราะฉนั้น มันเทียบไม่ได้อยู่แล้ว เท่าที่ผมอ่านมาคุณใช้เพียงเหตุผลเพียงข้อเดียวที่แย้งคือ "คุณกินแค่สวมวิกของใคร หรือลอกความสามารถใครก็ได้"

ก็เพราะมันเป็นการ์ตูนล้อเลียนไงครับ เลยสามารถทำอะไรก็ได้ คุณต้องเข้าใจตรรกะตรงนี้ก่อน จะเถียงผมไม่ว่าหรอกครับแต่ว่าดูซักนิดนึง

ว่าการ์ตูนมันเป็นลักษณะแบบไหน ดราก้อนบอล ก็สู้กันอีกอย่าง กินทามะ ก็สู้กันอีกอย่างต้องเข้าใจดีๆครับ

ขอให้เข้าใจนะครับจะรักอะไรจะชอบอะไรก็ชอบได้แต่เท่าที่ผมอ่านมาแล้วของคุณมันก็แค่การ์ตูนล้อเลียน แต่ที่พูดแบบนี้ไม่ได้หมายความว่าผมไม่ชอบ กินทามะ นะครับ

ผมก็ชอบติดตามทุกเล่มค่อนข้างฮา แต่มาเจอคุณเอามาเปรียบเทียบแบบนี้ผมก็คงต้องขออธิบายหน่อย

หนุ่มหน้าหวาน
17th June 2012, 15:42
ผมก็ชอบดูกิมทามะนะหนังสนุกดี ไม่รู้หรอกเก่งไม่เก่งผมดูตรงความฮาผมไม่ได้ดูมันสู้กัน

ToshirO
17th June 2012, 15:44
ผมค่อนข้างไม่ชอบความคิดของคุณเท่าไหร่หรอกนะ ตรรกะ การ์ตูนของคุณมันเอามาเปรียบเทียบกับการ์ตูน ออริจินอล ไม่ได้ของกินทามะคุณมันการ์ตูนล้อเลียน

เพราะฉนั้น มันเทียบไม่ได้อยู่แล้ว เท่าที่ผมอ่านมาคุณใช้เพียงเหตุผลเพียงข้อเดียวที่แย้งคือ "คุณกินแค่สวมวิกของใคร หรือลอกความสามารถใครก็ได้"

ก็เพราะมันเป็นการ์ตูนล้อเลียนไงครับ เลยสามารถทำอะไรก็ได้ คุณต้องเข้าใจตรรกะตรงนี้ก่อน จะเถียงผมไม่ว่าหรอกครับแต่ว่าดูซักนิดนึง

ว่าการ์ตูนมันเป็นลักษณะแบบไหน ดราก้อนบอล ก็สู้กันอีกอย่าง กินทามะ ก็สู้กันอีกอย่างต้องเข้าใจดีๆครับ

ขอให้เข้าใจนะครับจะรักอะไรจะชอบอะไรก็ชอบได้แต่เท่าที่ผมอ่านมาแล้วของคุณมันก็แค่การ์ตูนล้อเลียน แต่ที่พูดแบบนี้ไม่ได้หมายความว่าผมไม่ชอบ กินทามะ นะครับ

ผมก็ชอบติดตามทุกเล่มค่อนข้างฮา แต่มาเจอคุณเอามาเปรียบเทียบแบบนี้ผมก็คงต้องขออธิบายหน่อย
ก็ทุกคนยกความสามารถมาอ้าง แล้วเอามาอ้างบ้างมันผิดตรงไหน ผมไม่ได้เขียนกระทู้ให้ดราม่าสักหน่อย แต่ดันดราม่ากันเอง พวกคุณก็ยกความสารถมาก็ได้นิ
ถ้ามันแพ้จริงๆผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่นี้เป็นกระทู้คลายเครียด ก็แค่เถียงกันเอาฮา
คนไทยก็คิดต่างก็หามาม่าอยู่ได้ ผมละเบื่อ คิดต่างทีไรต้องมาแนวนี้ทุกที
แล้วอีกอย่างการ์ตูนก็คือการ์ตูน คนเขียนมันเขียนให้เว่อได้ แล้วกินทามะมันต่างตรงไหนละ โงกุนไม่ได้มีจริงแล้วกินทามะเอามาล้อสักหน่อย มันเป็นการ์ตูนที่คนวาดจินตนาการขึ้นมา
ผมขอโทษและกัน จบนะ ผมไม่ได้จริงจังไรเลย จะเครียดกันทำไมไม่รู้ ก็เค้าให้แสดงความคิดเห็นได้

Bastardz
17th June 2012, 15:49
ก็ทุกคนยกความสามารถมาอ้าง แล้วเอามาอ้างบ้างมันผิดตรงไหน ผมไม่ได้เขียนกระทู้ให้ดราม่าสักหน่อย แต่ดันดราม่ากันเอง พวกคุณก็ยกความสารถมาก็ได้นิ
ถ้ามันแพ้จริงๆผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่นี้เป็นกระทู้คลายเครียด ก็แค่เถียงกันเอาฮา
คนไทยก็คิดต่างก็หามาม่าอยู่ได้ ผมละเบื่อ คิดต่างทีไรต้องมาแนวนี้ทุกที
แล้วอีกอย่างการ์ตูนก็คือการ์ตูน คนเขียนมันเขียนให้เว่อได้ แล้วกินทามะมันต่างตรงไหนละ

ผมก็ไม่ได้อยากดราม่าหรอกครับ แต่คุณลองอ่านความคิดเห็นของคุณดีๆละกันครับ

ผมก็ไม่อยากจริงจังอะไรมากมายนะ แต่เห็นคนอื่นออกความเห็นคนไหน คุณแย้ง คุณแย้ง เอ่อ....แล้วจะให้ผมคิดยังไง

นอกจาก"คุณอยากให้กินทามะชนะอย่างเดียว"

ขนาดมีความเห็นบางความเห็นบอกว่า โงกุนระเบิดโลกได้ คุณก็ยังบอกว่า ทชิชนะฟรีเซอรได้โดยไม่แผลสักที่เลยนะครับ แล้วสรุปมันระเบิดโลกได้มั้ยครับ

ลองคิดดูใ้ห้ดีๆครับ คุณเป็นคนบอกเองได้ว่าทุกคนคิดต่างได้ก็เอามาแย้ง ผมก็แย้งไปแล้ว แล้วคุณมาหาว่าผมดราม่า ก็นะ......ไม่อยากพูดเยอะละ

zen23474
17th June 2012, 15:51
แล้วอีกอย่างการ์ตูนก็คือการ์ตูน คนเขียนมันเขียนให้เว่อได้ แล้วกินทามะมันต่างตรงไหนละ
ผมขอโทษและกัน จบนะ ผมไม่ได้จริงจังไรเลย จะเครียดกันทำไมไม่รู้ ก็เค้าให้แสดงความคิดเห็นได้

ใจเย็นครับผม ที่เค้าต้องการจะบอกคือกินทามะมันการ์ตูนล้อเลียนครับ แต่เรื่องอื่นๆมันต่อสู้กันจริงจัง บางอย่างมันก็เอามาเทียบกันไม่ได้
ถ้าเป็นเรื่องอื่นพอว่า

Zaraki Kempaji
17th June 2012, 15:52
เจอ 2 ตัวนี้เลยจบ ต่อให้โงกุน+กินทามะ+จอมมารบู+โกล ดี โรเจอร์+ไอเซ็น+หนวดขาว+ONE ABOVE ALL+ตัวละครการ์ตูนที่มีอยู่ในโลกทั้งหมดรวมพลังกัน ก็ไม่มีทางชนะ
http://desmond.imageshack.us/Himg156/scaled.php?server=156&filename=3oc4.jpg&res=landing

Buffalo
17th June 2012, 15:55
โอ้วววว กระทู้แนวนี้ยังอุตส่าห์ดราม่ากันเป็นเรื่องเป็นราวเชียว

http://2.bp.blogspot.com/-bxDEd2dtkrQ/TeSRQIEBjFI/AAAAAAAAACo/tsGCs_KOZrQ/s1600/To+Aru+Majutsu+no+Index+-+13+-+Large+10.jpg

แต่ผมว่าไอ้นี่ชนะ นะควบคุมพลังงานที่เป็นเวกเตอร์(มีขนาดและทิศทาง)ได้ทั้งหมด
ไปเดินเล่นในสนามรบของพวกนั้นยังสบายเลยมั้ง คงแพ้แค่พวกที่ใช้่คาถาลวงตาได้

ToshirO
17th June 2012, 15:55
ผมก็ไม่ได้อยากดราม่าหรอกครับ แต่คุณลองอ่านความคิดเห็นของคุณดีๆละกันครับ

ผมก็ไม่อยากจริงจังอะไรมากมายนะ แต่เห็นคนอื่นออกความเห็นคนไหน คุณแย้ง คุณแย้ง เอ่อ....แล้วจะให้ผมคิดยังไง

นอกจาก"คุณอยากให้กินทามะชนะอย่างเดียว"

ขนาดมีความเห็นบางความเห็นบอกว่า โงกุนระเบิดโลกได้ คุณก็ยังบอกว่า ทชิชนะฟรีเซอรได้โดยไม่แผลสักที่เลยนะครับ แล้วสรุปมันระเบิดโลกได้มั้ยครับ

ลองคิดดูใ้ห้ดีๆครับ คุณเป็นคนบอกเองได้ว่าทุกคนคิดต่างได้ก็เอามาแย้ง ผมก็แย้งไปแล้ว แล้วคุณมาหาว่าผมดราม่า ก็นะ......ไม่อยากพูดเยอะละ
แล้วมันต้องจำเป็นทืี่ต้องระเบิดโลกเหรอ ถึงเก่งอะครับ ผมแย้งเพราะคิดต่าง คนเราไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกันหมดนิ
ผมไม่ได้ให้กินทามะชนะอย่างเดียว ก็บอกแล้วว่าที่พูดกันมาเป็นการ์ตูนไม่ใช่ความจริง ตัวละครจะเป็นไรก็ตามใจอยู่แล้ว
แล้วกินทามะซึ่งเป็นการ์ตูนล้อเลียนอย่างที่ท่านว่า แต่มันก็ยังอยู่ในหมวดของการ์ตูนอยู่ดี เพราะยังไงก็โงกุนมันก็เกิดจากจินตนาการเช่นเดียวกันกินทามะนั้นแหละ

Bastardz
17th June 2012, 15:56
แล้วมันต้องจำเป็นทืี่ต้องระเบิดโลกเหรอ ถึงเก่งอะครับ ผมแย้งเพราะคิดต่าง คนเราไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกันหมดนิ
ผมไม่ได้ให้กินทามะชนะอย่างเดียว ก็บอกแล้วว่าที่พูดกันมาเป็นการ์ตูนไม่ใช่ความจริง ตัวละครจะเป็นไรก็ตามใจอยู่แล้ว
แล้วกินทามะซึ่งเป็นการ์ตูนล้อเลียนอย่างที่ท่านว่า แต่มันก็ยังอยู่ในหมวดของการ์ตูนอยู่ดี เพราะยังไงก็โงกุนมันก็เกิดจากจินตนาการเช่นเดียวกันกินทารมะนั้นแหละ

ผมไม่เข้าใจครับ

ผมพอแล้วดีกว่า คุณไม่เปิดใจอะไรเลย แบบนี้เถียงไปก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ

แล้วก็ผมก็ไม่เ้ข้าใจตั้งแต่แรกแล้ว ว่าคุณจะหยิบกินทามะมาทำไม

tonnowww
17th June 2012, 15:57
หลังจากโงกุนชนะฟรีเซอเเล้ว มันประกอบร่างใหม่ก็มีทรังค์มาสู้ ทรังค์ก็ไม่เหนมีบาดแผลนิครับ?
แถมตอนนั้นโงกุนก็เก่งกว่าทรังค์แบบไม่ต้องเปรียบเทียบ

ปล.โงกุนตอนนี้ถ้าให้สู้กับฟรีเซอร์ คงต่อยหมัดเดียวคว่ำได้เเล้วล่ะครับ

ToshirO
17th June 2012, 15:59
ผมไม่เข้าใจครับ
การ์ตูนมันคือจินตนาการอะครับ โงกุนมันก็คือจินตนาการ เช่นเดียวกันกับเรื่องอื่นๆและแน่นอนกินทามะด้วย
จริงอยู่ที่มันเป็นการ์ตูนล้อเลียน แต่มันก็ยังอยู่ในขอบข่ายของการ์ตูนอยู่ดี ผมเลยคิดว่าไม่เสียหายที่จะเอามาเปรียบเทียบ
และก็ไม่น่าจะมาม่า เพราะทุกคนก็มีความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าทุกคนก็เถียงกันไปสนุกๆดีกว่าที่จะมาวิเคราห์ความคิดคนอื่นดีกว่านะ *-*

Netball07
17th June 2012, 16:01
แล้วกินทามะซึ่งเป็นการ์ตูนล้อเลียนอย่างที่ท่านว่า แต่มันก็ยังอยู่ในหมวดของการ์ตูนอยู่ดี เพราะยังไงก็โงกุนมันก็เกิดจากจินตนาการเช่นเดียวกันกินทามะนั้นแหละ

= = ใจเย็นๆ

ระเบิดโลกที่หมายถึงนั้นคือ ระดับความเก่งของโงกุนว่ามันเก่งระดับจักรวาลไปแล้ว

โทชิไรนั่นชนะฟรีเซอร์ได้ก็ไม่ได้หมายความว่าชนะโงกุนได้ โงกุนเจอฟรีเซอร์ตอนนี้ก็ฟรีเซอร์ไม่เหลือล่ะครับ จริงๆ = =

ToshirO
17th June 2012, 16:12
http://www.youtube.com/watch?v=59E1yywtyOw
จบครับ ผมขอโทษเอง จบๆ ไปและกัน ดูคลิปนี้แล้วจบข่าว พอๆๆ
Dragonball V.gintama
ป.ล.เดาว่า จขกท. คงไม่คิดว่ากระทู้จะฮ็อตขนาดนี้ เหอๆ

hight007
17th June 2012, 16:25
การคิดต่างนะคิดได้ ไม่ผิด แต่ช่วยอย่ามาทำให้คนอื่นคิดแบบคุณเลยนะครับ มันทำไม่ได้หรอก

ผมก็คิดต่าง ถ้าคุณอ่านกระทู้ผมในหน้า 2 ผมก็บอกว่าโคนันชนะ :p

ToshirO
17th June 2012, 16:31
การคิดต่างนะคิดได้ ไม่ผิด แต่ช่วยอย่ามาทำให้คนอื่นคิดแบบคุณเลยนะครับ มันทำไม่ได้หรอก

ผมก็คิดต่าง ถ้าคุณอ่านกระทู้ผมในหน้า 2 ผมก็บอกว่าโคนันชนะ :p
ผมยังไม่ได้บอกให้ใครมาเข้าข้างผมสักหน่อย แล้วทำไมคนอื่นต้องมาคิดเหมือนผมด้วยละ
ผมยังไม่ได้บังคับเลย แต่คงเป็นเพราะผมมันหัวชนฝาจนคิดว่าต้องให้คนมาคิดแบบเดียวกันสินะ
ไปๆมาๆเหมือนผมมันเลวไปเลย *-*
แรกๆก็ดีๆ อยู่หลังๆเอาความดังมาเปรียบเทียบ สรุปใครมาม่ากันแน่เนีีย *-*

เอาละผมเริ่มรู้สึกว่าพิกลๆขึ้นทุกที ถ้าจะสงบต้องมีคนนึงยอมและอีกคนก็ต้องตามด้วย
ผมสงบไปแล้ว ขอโทษแล้ว ก็ยัง *-* แต่ไม่เป็นไร จบแค่นี้ ถ้าต่ออีกผมว่าเที่ยงคืนก็ไม่จบ

kamonkom911
17th June 2012, 17:02
โงกุน ตายแล้ว ทำลายวิญญาณ โงกุนเลย

themisstic
17th June 2012, 19:10
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/181323_267134456728135_199516434_n.jpg

:eek::eek::eek:แต่ละคนขาโหดทั้งนั้น:eek::eek::eek:

ปล.ซ้ำขออภัยครับ
Credit by จาก Facebook
เอ่อคนล่างซ้ายใครหรอครับ แต่อิจิโกะทำใมเอ็งสูงจังฟร่ะ สูงเท่าไหร่หนิ 2.5เมตรหรอ ตัวสูงชิบเป๋ง แล้วก็ตัวโตสุดด้วย เคยคิดว่าตัวการ์ตูนทุกตัว สูงเท่ากันหมดนะนี่

aszerycro
17th June 2012, 20:59
อย่าให้มีโดเรมอนนะ พวกนี้นี่ไม่เหลือ 5 5 5

semakutay
18th June 2012, 00:55
ผมยังไม่ได้บอกให้ใครมาเข้าข้างผมสักหน่อย แล้วทำไมคนอื่นต้องมาคิดเหมือนผมด้วยละ
ผมยังไม่ได้บังคับเลย แต่คงเป็นเพราะผมมันหัวชนฝาจนคิดว่าต้องให้คนมาคิดแบบเดียวกันสินะ
ไปๆมาๆเหมือนผมมันเลวไปเลย *-*
แรกๆก็ดีๆ อยู่หลังๆเอาความดังมาเปรียบเทียบ สรุปใครมาม่ากันแน่เนีีย *-*

เอาละผมเริ่มรู้สึกว่าพิกลๆขึ้นทุกที ถ้าจะสงบต้องมีคนนึงยอมและอีกคนก็ต้องตามด้วย
ผมสงบไปแล้ว ขอโทษแล้ว ก็ยัง *-* แต่ไม่เป็นไร จบแค่นี้ ถ้าต่ออีกผมว่าเที่ยงคืนก็ไม่จบ

กิมทามะ ก็แค่สวมวิกเป็นคนอื่น
มันก็ของจีนแดงดีๆนี่เอง

โงกุน จีนแดง
จะมาสู้ โงกุน Japan.
ได้ไงล่ะที่เหลือตามลายเซ็น 555++

love102013
18th June 2012, 01:23
อยากบอกว่า กินทามะ มา ผิด ประเด็นครับ

อาจจะมีอะไรที่เก่งกว่า แต่กระทู้นี้เหมือนให้ดูตัวในภาพ พออะครับ

ไม่งั้น คนเก่งกว่ามันก็มีเยอะแยะ เถียงไม่หมดหรอกครับ ^^

yubkung
18th June 2012, 01:26
โงกุนมันจะฆ่าพวกสายโลเกียในวันพีชได้ป่าวอ่า

babakatari
18th June 2012, 14:12
โงกุนตายแล้วฟื้นสัก 100 รอบ หรือก็อปความสามรถคนอื่นได้ทุกคนอย่างคุณกินซะก่อนแล้วค่อยมาบอกว่าไร้เทียมทานครับ

อย่าว่างู้นงี้เลยนะ หนูว่าตาย 100 รอบ มันเก่งตรงไหน -.-

MrSmith
18th June 2012, 14:28
คุณ ToshirO ลองไปหา การ์ตูนเรื่อง Bakuman ดูก่อนนะครับ จะได้รู้ว่า กินทามะ มันการ์ตูนสายไหน
ดราก้อนบอล หรือ ภาพที่ จขกท. เอามาลงนั้นคนละแนวเลย ดราก้อนบอลเขาบู๊สายหลักจนเป็นตำนานไปแล้ว
รูปที่ จขกท. เอามาลงมารูป คุณกินหรือเปล่าครับ งั้นก็อย่านอกเรื่องเลยครับ เสียเวลาเปล่า ๆ
สมมุติ ถามคน 100คน รู้จักกินทามะหรือ เปล่า 70คนอาจรู้จัก 30คนไม่เคยรู้ แต่คุณลองถามเรื่อง ดราก้อนบอลสิครับ
ผมว่าคำตอบอาจเป็นอีกแบบนึง ^ ^(ลองดูภาคจอมมารบูครับ ตอน ศึกประลองชิงเจ้ายุทธภพ ที่มีเครื่องวัดพลังหมัด เบจิต้า สะกิดเบาๆเครื่องก็พังละ *-*) โงกุน ภาษีเยอะกว่ามาก

neckdd
18th June 2012, 14:31
- -" เอิ่ม ดราม่า สุดๆ

ผมชอบ หมดทุกตัวละคร อ่า ไม่เคยว่าตัวไหนดีสุดนะ แต่ทุกตัวมี เอกลักษณ์ของตัวเองอยู่แล้ว

ความเท่ ความเก่ง ก็มีอยู่แล้ว

ที่สุดคือ ผมรัก การ์ตูนครับ :]

NCIS{Fc}
18th June 2012, 14:42
ความจริงชนะจบ

๐Rexion๐
18th June 2012, 20:58
ยากกกกกกกกกกกก:mad:

Retry
18th June 2012, 21:11
โซเงคิง ครับ !!!!!

SGT.Kaigitti Taar DarkNes
18th June 2012, 21:50
เงิบเลย555

kinggame
19th June 2012, 10:32
แล้วถ้าโคนันไปบ้านโงกุน จะเกิดรัยขึ้นครับ อิอิ.... (ไปที่ไหนตายทุกที่)

shisaku
19th June 2012, 11:56
เถียงกันทำซากอะไร

ถ้ามีคนมารู้ว่าเถียงกันเพราะการ์ตูน คงขำพึลึก

ระวังเว็ปดราม่าเอาไปทำข่าวนะ พวกคุณจะอายแทบแทรกแผ่นดินหนีเลยนะขอบอก

Blazing-Heart
19th June 2012, 12:08
http://www.youtube.com/watch?v=rUJzYSswcj0
^
^
^
ขอส่งตัวนี้เข้าแข่ง

kurosagi_diow 2
19th June 2012, 12:17
55555 :rofl ผมชอบนารุโตะ บรีท วันพีชนะ แต่ผมว่านะในบรรดาการ์ตูนบนโลกมนุษย์นี้ dragonball เป็นการ์ตูนที่โหดที่สุดละมั้ง แค่มันเบ่งพลังทีก็สั่นสะเทือนไป3โลก10โลก สู้กันจนดาวแตกแยกมิติหายตัวล่องหน ทั้งวาร์บ ปล่อยพลังพังพินาศ มีทั้งเวทมนต์มีทุกอย่างอะ มั่วไปหมด เสกให้มันเป็นช็อกโกแล็ต****ยังสู้มันไม่ได้เล๊ยยยย เหมือนที่ไอ้บูทำอะ นี่ถ้าจะใช้เด็ทโน๊ตเขียนชื่อโมกุนลงไปนะ ผมว่าสมุด****คงขาดกระจุยกระจายย่อยสลายเป็นธุลีอะ:sweat..........ความเห็นส่วนตัว.....เผื่อได้ลงดราม่า จะได้มีรายชื่ออยู่ด้วย:dance

แต่ถ้าเจอแบบนี้โมกุนอาจจะแพ้นะ เพราะน้ำหมดตัวตายย 555

http://upic.me/i/ej/a2568.jpg (http://upic.me/show/25009317)

.แต่ เอ่ออออขอนอกเรื่องหน่อย สาวร้านตรงข้ามยิ้มน่ารักดีว่ะ:blush

lunaluna
19th June 2012, 12:18
กระทู้อวยการ์ตูนครับ ผมให้อาราเล่ ชนะ

SixxTheRipper
19th June 2012, 12:34
http://3.bp.blogspot.com/_k0UL63etsj4/StkFtqd1D1I/AAAAAAAAApM/sG5LGFF9jWM/s320/41Uka%2BSStFL._SL500_AA280_.jpg

แค่กล้าก็ชนะแล้ว

คุณกิน คือใคร? ทำไมผมไม่รู้จัก

นั่นสิ = =

peetdekza
19th June 2012, 12:36
คุณกิน คือใคร? ทำไมผมไม่รู้จัก

oatzahahaha
19th June 2012, 15:24
กระทู้อวยการ์ตูนครับ ผมให้อาราเล่ ชนะ
เห็นด้วยครับ อาราเล่เก่งสุดแล้ว แค่ทุบพื้นเบาๆก็ทำให้โลกแตกได้

satsawat7925
20th June 2012, 16:03
กระทู้ไม่น่าดราม่านะ ผมว่า - -"

kantconner67
20th June 2012, 20:07
โงกุน Forever

UsoTT
20th June 2012, 20:24
ไม่น่าเชื่อ แค่ 1 ภาพก็ทำให้ได้อ่าน คอมเม้น มันๆ แบบนี้ :o

Bagame
20th June 2012, 20:58
ผมให้ทุกๆตัวครับแต่ละตัวมี ความเท่ ที่แตกต่างกันไป บางคนอยากเป็นโจรสลัด บางคนอยากช่วยเหลือคนอื่น ก็ว่ากันไป :music

satsawat7925
20th June 2012, 21:04
ผมว่าในที่นี้ พี่ JOKER เทพสุด/Me เผ่น