PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : origin ผมเอ๋อซิ้อเกมแล้วไม่ขึ้น

ganadosa
17th June 2012, 12:48
ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

วันนี้ผมพึ่ง pre MEDAL OF HONOR™ WARFIGHTER DIGITAL DELUXE ไป

เพราะเห็นมันมีโปรโมชั่นซื้อเกม 70 บาทด้วย ปกติต้องรอหรอครับ origin

เพราะ ปกติผมเคยแต่ซื้อผ่าน steam เกม ea ผมซื้อกล่องเอา

lionmark01
17th June 2012, 15:16
นายหมายถึงว่า พรี-ออเดอร์ ไปแล้วเกมมันไม่ขึ้นใน Origin ใช่ป่ะครับ

ถ้าใช่นายต้องรอระบบมันทำการเช็คการสั่งซื้อสักพักนะครับ เพราะผมก็ พรี Simcity4 ไปเหมือนกันต้องรอมันสักพักนึงมันถึงจะขึ้นว่าเราทำรายการสั่งซื้อแล้วก็จะขึ้นเกมมาให้

แล้วนายพอรู้วิธียกเลิกการสั่งซื้อไหมครับ

Dawnofwar
17th June 2012, 16:35
นายหมายถึงว่า พรี-ออเดอร์ ไปแล้วเกมมันไม่ขึ้นใน Origin ใช่ป่ะครับ

ถ้าใช่นายต้องรอระบบมันทำการเช็คการสั่งซื้อสักพักนะครับ เพราะผมก็ พรี Simcity4 ไปเหมือนกันต้องรอมันสักพักนึงมันถึงจะขึ้นว่าเราทำรายการสั่งซื้อแล้วก็จะขึ้นเกมมาให้

แล้วนายพอรู้วิธียกเลิกการสั่งซื้อไหมครับ

ติดต่อแบงค์ครับ แล้วยกเลิกทำการซื้อครับ อาจใช้เวลา 90 วัน จะได้รับเงินคืนครับ

lionmark01
17th June 2012, 17:04
ติดต่อแบงค์ครับ แล้วยกเลิกทำการซื้อครับ อาจใช้เวลา 90 วัน จะได้รับเงินคืนครับ

งั้นผมรอดีกว่า ขี้เกียจไปธนาคารแลจะยุ่งยาก กว่า simcity4 จะออกตั้ง กุมภา ปีหน้า T T รอนานเวอร์

tEquila8
17th June 2012, 21:01
นี้ครับวิธีดูว่า เกมที่เราซื้อไป เชื่อมกับ ID origin หรือ กำลังดำเนินการกับทางธนาคาร
1.เข้าไปที่ http://www.ea.com/th/profile/login?returnurl=http://store.origin.com/store/easa/th_TH/home/ThemeID.1220200/ccRef.en_US และ ล็อคอิน
2.ไปที่แถบ Orders & Billing ในแถบนี้จะมี 3หัวข้อ
- Pending Orders (รายการที่รอการดำเนินการ อันนี้น่าจะคือ เราซื้อจ่ายเงินแล้ว แต่รอการยืนกันจากทางธนาคาร)
- Current Orders (รายการที่เราซื้อแล้วสมบูรณ์ แบบว่าหักเงินเรียบร้อย เกมอยู่ในหน้า เกมของฉัน แล้วพร้อมเล่น)
- Past Orders (รายการที่เราเคยซื้อไปแล้ว)
3.มันจะมี รหัสสินค้า กับ ปุ่มกดคำว่า view ... ไรสักอย่างจำไม่ได้ :sweat กดเข้าไปดูเลยครับดูว่ามีรายชื่อเกมที่เราซื้อหรอเปล่า

ผมก็ไม่รู้ว่าพวกเกมที่ pre orders ไปจะอยู่ Pending Orders หรือ Current Orders แต่ถ้ามันมีขึ้นในนี้ ก็มั่นใจได้เลยครับว่าเกมที่เราซื้อไปติดกับ ID เราแน่นอน

ปล.ผิดพลาดตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ตอนผมซื้อ BF3ให้เพื่อนของผม ผมก็เข้ามาดูในนี้