PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครดู Thailand's Got Talent เมื่อกี้นี้บ้าง

Hikanbana
17th June 2012, 19:24
คือผู้เข้าแข่งขันคนสุดท้ายที่แสดงงานศิลปะที่ถอดท่อนบนอะ ผู้แสดงบอกอยู่ว่างานศิลปะ

คือรายการนี้ผมไม่ชอบเบนซ์เอามากๆเลย เป็นกรรมการรายการนี้แต่ทัศนะคติแคบมากๆ ทั้งที่มันเป็นรายการที่นำเอาความสามารถทุกอย่างมาโชว์

1. กรรมการมี 3 คน เบนซ์นี่เห็นแทบจะทุกอาทิตย์เลยที่จะต้องไปยุ่งกับปุ่มห้ามแสดงของกรรมการคนอื่น รวมถึงซีซั่นที่แล้ว แล้วแบบนี้เขาจะมีกรรมการไว้ 3 คนเพื่ออะไร
2. ดูรายการเมื่อกี้นี้ กับผู้เข้าแข่งขันคนสุดท้าย กรรมการ 2 คนให้ผ่าน แต่เบนซ์ไม่ให้ผ่าน แล้วมีการโวยวายกรรมการคนอื่นว่าให้ผ่านได้ไง งี้ก็จะมีกรรมการไว้ 3 คนเพื่อตัดสินเสียงข้างมากไว้ทำไม
3. ผู้เข้าแข่งขันที่ถอดอกวาดรูปเขาก็บอกอยู่ว่าดูให้เป็นศิลปะ อีกอย่างมันก็เป็นศิลปะจริงๆ ไม่ต่างจากการถ่ายนู้ด ซึ่งถ้าคนดูให้เป็นศิลปะ มันก็คือภาพที่สวยงาม แล้วยังมีหน้ามาบอกว่าไม่มีหัวศิลปะ แล้วแบบนี้ทางรายการยังจะเอามาเป็นกรรมการอีกหรอ

ทัศนะคติน้อยมากๆกรรมการคนนี้ ดูแล้วเซง บอกตามตรงทุกอาทิตย์เลย เซงเบนซ์คนเดียวอะกรรมการที่ไม่มีทัศนคติแบบนี้

คนอื่นมีความเห็นว่าไงบ้างมาแชร์กันได้นะ

anoko
17th June 2012, 19:29
ผมเปลี่ยนช่องเมื่อกี้ดูเบิร์ดแลนด์แทนเลยครับ

1ndeep
17th June 2012, 19:30
ถ้าเคยดูของเมืองนอกมา ของไทยออกอารมณ์เวอร์มากๆ ตะกี้ผมดู มีกรรมการผู้ชายไม่พอใจกับการแสดงนี้ ถึงกับเดินออกไปนั่งห้องแต่งตัวเลย (ไม่ให้เกียรติ คนมาแสดงเลย)

ghoszaba007
ยังไม่ดูซักตอนเลย

Rex
เลือกกรรมการแย่มากเลยครับของไทยเรา

evil00710
อืม ศิลปะ ก็ศิลปะ

แต่ไม่ค่อยจะมีคนสนใจรูปที่เจ๊เค้าวาดเลยแฮะ

ปล.หวังว่า ปีหน้า จะไม่มีผู้ชายเอาไปลอกเลียนแบบนะ 555

sukhumlive
17th June 2012, 19:31
เห็นด้วยครับ แคบมากๆ

ANHandsome
17th June 2012, 19:32
http://www.youtube.com/watch?v=bnVboBXgUkI&feature=player_embedded

:sweat:sweat:sweat

--151--
17th June 2012, 19:36
เรตติ้งคับ = = เเค่นั้นเเละ รายการไทยมีน้อยจนนับได้เลยว่ากี่รายการที่เน้นคุณภาพ ไม่ใช่ทำดราม่ามาดึงเรตติ้ง

[EMPTY]
17th June 2012, 19:37
เอานักแสดง มาเป็นกรรมการก็อย่างนี้

thamair
17th June 2012, 19:38
ยังไม่ได้ดูนะ แต่มีเบนซ์ก็ดีนะครับไว้เป็น Drama

Lagger
ผมเปลี่ยนช่องเมื่อกี้ดูเบิร์ดแลนด์แทนเลยครับ

ตามเรปบนดูต่อ อ่าว จบแล้ว -*-

Icescorpio
เวทีนี้มันเป็นการแสดงความสามารถไม่ใช่เหรอ?

pone123
17th June 2012, 19:42
เปลี่ยนช่องโดนไวเลย ไม่ได้มีความสนุกอะไรเลยรายการนี้ ยิ่งกรรมการอ่ะครับ

taetunderbreak007
17th June 2012, 19:46
ผมดูเเล้วเกลียดมากทุเรศตาเเละไม่ว่าใครจ่ะเห็นว่ายังไง่เเต่ผมว่ามันไม่เหมาะสมคนเเก่คนเถ้าเค้าเห็นด้วยกันหมดเเละชื่อของเวทีนี้ชื่อ Thailand's Got Talent ไม่ใช้ Brittin america ผมไม่ได้เป็นคนใจเเคบเเต่ถ้าคุณมีลูกเเล้วลูกคุณถามคุณจ่ะกล้าตอบไม่ล่ะว่ามันคือศิลปะ:mad:

papangkron
17th June 2012, 19:47
thailand's Got(d) Drama:sweat

AntiBody
17th June 2012, 19:49
ผมว่ารายการนี้มันแสดงอะ ดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ :sweat

HOLOGRAM
17th June 2012, 19:49
อ่อ ที่พี่เธอ โวยวาย โวกแวก อ่ะเหรอ ดูแล้วก็คิดว่า ''เห้อ นี่มันรายการอะไรว่ะ'' คิดแล้วก็ กลับมานั่งเล่นคอมต่อ (ประมาณว่า เอา 2-3 นาที อันมีค่า ไปยิงดีกว่า)

Hikanbana
17th June 2012, 19:50
การแสดงที่ถอดเสื้อเอาสีเทตัววาดรูป ถ้าผมเป็นกรรมการ ในด้านศิลป์ผมก็ไม่ให้ผ่าน เพราะมันไม่มีอะไรที่เด่นเลย ในด้านการแสดงหรือรูปที่วาด

แต่ถามผมว่าผมแอนตี้เรื่องถอดเสื้อแสดงไหม ผมไม่นะ ทำไมผู้ชายแสดงได้ แก้ผ้าเหลือแต่ กกน. มาแสดงตลกๆ เด้าลมเล่น เอาฮา ไม่เห็นมีใครออกมาบอกว่ามันไม่สุภาพ มันไม่ดี ประเทศไทยเสื่อมนะ

pug1
17th June 2012, 19:51
เอาตรงๆนะครับ ผมก็อยากจะบอกว่ามันเป็น ศิลปะอยู่หรอก ถ้ารูปที่เค้าวาดนั้นออกมาละสวย แต่นี่บอกตรงๆเลยว่าผมดูไม่ออกว่ามันเป็นศลปะครับ

คลุมดำนะครับ

ไม่คิดกันเหรอครับว่ามันจะเป็นการเตี๊ยมกันไว้ก่อนแล้ว ไม่คิดเลยเหรอว่าเวอร์คพอยด์เค้าต้องการจะให้มันเป็น talk of the town ผมเห็นของทางฝรั่งเค้าก็มีนะครับ กรรมการทะเลาะกันอะ

HearTLockER
17th June 2012, 19:52
เเน่จริงอย่าเซ็นต์ดิวะ !!

kabukiput
17th June 2012, 19:53
คือเท่าที่ผมดูนะครับ การที่เราจะมองให้มันเป็นศิลปะมันทำได้ครับ ไม่ผิดหรอก แต่ถ้าเราลองดูถึงเวลาการออกอากาศของรายการ ซึ่งคือตอนเย็นวันอาทิตย์ หมายความว่าไม่ใช่แค่เราๆเท่านั้นที่นั่งดู แต่จะมีเด็กๆที่หยุดอยู่บ้านมานั่งดูด้วย ซึ่งเวลาช่วงนี้เป็นช่วงที่หลายครอบครัวทานข้าว(ผมก็1ในนั้น)ซึ่งแน่นอนว่าถ้ามีแบบนี้มา เราอาจจะมองว่า อืม ศิลปะ คงไม่มีอะไรหรอกมัีง แต่ถ้าเด็กๆ ลูกๆ หลานๆ น้องๆที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะเขาเกิดถามว่า "พ่อครับ แม่ครับ เขาทำอะไรน่ะ" คุณจะกล้าตอบมั๊ยว่า เขากำลังแก้ผ้าเอานมวาดรูปอยู่ลูก กล้ามั๊ยครับ ถ้ากล้าผมชื่นชมเลย ไม่มีใครกล้าบอกแบบนั้นหรอก ผมก็ไม่ได้ว่าผมเป็นคนดีอะไรหรอกนะครับ ผมก็ชอบเรื่องพรรนั้นอ่ะ ผู้ชายยังไงก็ชอบ แต่การที่คุณเบ๊นซ์เขาไม่ชอบนี่ไม่ใช่เพราะว่าไม่เข้าใจศิลปะหรอกครับ การที่เขาบอกว่าเขาไม่มีหัวศิลปะนี่เป็นการพูดเพื่อบอกว่าไม่เหมาะสมแต่เป็นการพูดไม่ให้คนมาแสดงเขารู้สึกแย่เฉยๆ เพราะความเหมาะสมของการออกอากาศด้วย ซึ่งเราในฐานะคนดูเราก็รู้สึกงงๆอยู่ว่า ทำไมวะ แค่นี้อง แต่ในฐานะคนทำโทรทัศน์เขาก็คงไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ เพราะตอนสมัครเขาก็ไม่ได้บอกนี่ครับว่าจะมาทำแบบนี้ ไม่มีใครรู้ เพราะฉะนั้นมันจึงกลายเป็นเรื่องของความเหมาะสมมากกว่า อีกอย่างผมดูภาพที่เขาวาดนี่มันมองมุมไหนก็ไม่ศิลปะเลย ขีดๆเขียนๆ แล้วก็ลูบไล้(ชอบคำนี้จริงๆเลยวุ้ย) แต่เรื่องกรรมการนี่ผมบอกตรงๆว่านี่ยังไม่ได้ครึ่งของอเมริกาหรือประเทศอื่นเลยนะครับ เขาแรงกว่านี้เยอะ แต่การมายุ่งปุ่มคนอื่นนี่ก็เหลือเกินอยู่นะ เพราะฉะนั้นมันมองต่างมุมได้ครับ ไม่ใช่ว่า ใครไม่คิดตามฉันคนนั้นผิดเสมอไป(อยากให้อ่านประโยคนี้กันจริงๆ)

ปล.ไม่ค่อยชอบผู้ชายคนที่ใส่เสื้อสีฟ้าที่กล้องจับไปตอนเขาตัดสินเลย แสดงความหื่นชัดมาก

BoomSuperNoob
ซีซั่นก่อน ตอนผู้ชายแก้ผ้า

มีกรรมการ กรรมการชาย2ท่านกดไม่ผ่าน

แต่กรรมการหญิงก็ทำเอามือปิดตา แต่ก็ไม่มิด แล้วก็ไม่กดอะไร

พอมาซีซั่นนี้ หญิงแก้ผ้า กรรมการชายให้ผ่าน กรรมการหญิงไม่ให้ผ่าน

:P

hopmbnzatou

HOLOGRAM
17th June 2012, 19:54
เเน่จริงอย่าเซ็นต์ดิวะ !!

What tha Fu... เซ็นต์ What ???

HOLOGRAM
17th June 2012, 19:54
ซีซั่นก่อน ตอนผู้ชายแก้ผ้า

มีกรรมการ กรรมการชาย2ท่านกดไม่ผ่าน

แต่กรรมการหญิงก็ทำเอามือปิดตา แต่ก็ไม่มิด แล้วก็ไม่กดอะไร

พอมาซีซั่นนี้ หญิงแก้ผ้า กรรมการชายให้ผ่าน กรรมการหญิงไม่ให้ผ่าน

:P

จะบอก มันเป็น เรื่อง ธรรมชาติสินะ (ถูกปล่าวว่ะ)

bobbyTJ
17th June 2012, 20:01
มันเป็นศิลปะยังไงอะ ไม่เข้าใจ

แล้วถ้ามันใช่ศิลปะอย่างที่ว่ามา แล้ว เขาพยายามสื่อความหมายอะไร ไม่เข้าใจจริง ๆ

pa007
17th June 2012, 20:03
ยังไม่ได้ดูเลยครับ

ANHandsome
17th June 2012, 20:07
ดราม่า จงบังเกิด

yakuzasak
17th June 2012, 20:08
แต่ชาว YOUTUBE วิจารกันเสียหายเกินไป ขนาดผมเป็นเยาวชน ยังเข้าใจในงานศิลปะเลย :(

Wolfie0530
17th June 2012, 20:09
มันเป็นศิลปะยังไงอะ ไม่เข้าใจ

แล้วถ้ามันใช่ศิลปะอย่างที่ว่ามา แล้ว เขาพยายามสื่อความหมายอะไร ไม่เข้าใจจริง ๆ

ผมคิดว่ามันเป็นแค่ "การแสดงออกในกิริยาที่ไม่เหมาะสม" มากกว่า

Satyric
17th June 2012, 20:12
แม่ผมยังเปลี่ยนไปดู กำแพงซ่าเลย 555+

aerocool
17th June 2012, 20:15
เข้าใจนะว่ามันเป็นศิลปะแต่มันดูไม่เหมาะสมเลย เยาวชนก็ดูรายการนี้กันเยอะแยะไ­ป ถึงจะเซ็นเซอร์แต่มันก็ยังไม่เ­หมาะอยู่ดี

nan chao
17th June 2012, 20:20
การแสดงที่ถอดเสื้อเอาสีเทตัววาดรูป ถ้าผมเป็นกรรมการ ในด้านศิลป์ผมก็ไม่ให้ผ่าน เพราะมันไม่มีอะไรที่เด่นเลย ในด้านการแสดงหรือรูปที่วาด

แต่ถามผมว่าผมแอนตี้เรื่องถอดเสื้อแสดงไหม ผมไม่นะ ทำไมผู้ชายแสดงได้ แก้ผ้าเหลือแต่ กกน. มาแสดงตลกๆ เด้าลมเล่น เอาฮา ไม่เห็นมีใครออกมาบอกว่ามันไม่สุภาพ มันไม่ดี ประเทศไทยเสื่อมนะ

คิดเหมือนผมเลยครับ เป็นผมผมก็ไม่ให้ผ่านในแง่ของการแสดงเพราะมันไม่ได้แสดงอะไรที่โดดเด่นออกมาเลย แค่แก้ผ้าเอานมวาดรูปใครก็ทำได้ แต่ผมก็จะไม่โจมตีเขาในประเด็นเรื่องการโชว์เรือนร่าง เวทีนี้เปิดให้ทุกคนที่กล้าเข้ามาแสดงความสามารถ คอนเซ็ปต์ก็บอกไว้อยู่ว่าแค่กล้าก็ชนะแล้วดังนั้นจึงเป็นสิทธิ์ของเขาที่จะแสดงอะไรก็ได้ถ้าเขากล้า อีกอย่างพวกที่ออกมาด่าเขาด้วยประเด็นภาพลักษณ์หญิงไทยนี่ผมว่าไร้สาระมากเลยนะมีการบอก"แล้วชาวโลกจะมองหญิงไทยยังไง" เหอะ...เขามองหญิงไทยยังไงน่ะเหรอ อย่าให้พูดเลยเราคงรู้ดีกันอยู่แล้ว
สุดท้ายก็คือรายการนี้ไม่ใช่รายการสด ถ้ามีช่วงใหนที่ทางรายการคิดว่าไม่เหมาะสมก็ตัดทิ้งไปได้แต่นี่ไม่ทำ ดันเอาออกมาฉายสร้างกระแส คนที่น่าด่าคือรายการมากกว่าครับ

anoko
17th June 2012, 20:29
ถ้ามองเป็นศิลปะอย่างเดียว เป็นกรรมการผมก็ไม่ให้ผ่านนะ อย่างการวาดรูปคนขอให้มันมีอะไรที่ดีกว่านี้สักนิดก็ยังดี การลงสีไม่ไช่ลงมั่วๆแล้วเอานมมาถู อย่างคุณเบ้น คุณเบ้นมีสิทจะวิจารคนมาโชว์ได้ครับ แต่สปีริตการเป็นกรรมการต้องมีคุณเบ้นแค่1เสียงที่ไม่ไห้ผ่าน เทียบไม่ได้กับ2เสียงที่ให้ผ่านได้หรอกมัน มันคือเสียงข้างมาก เราต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นครับ ไม่แน่ครั้งหน้าอาจจะไม่ให้ผ่านก็ได้ แล้วลองสังเกตในคลิปนาที1:01 สังเกตเห็นทีมงานเตรียมเสื้อมาก่อนแล้วแสดงว่าทีมงานรู้แล้วครับว่าโชว์นี้จะมีการแก้ผ้่า
แต่ถ้าจะมองอีกแบบ คือ สโลแกนของเรโซน่า บอกว่า แค่กล้าก็ชนะแล้ว ยอมรับครับ ว่าใครก็ทำได้ แต่ถามหน่อย ว่ามีใครกล้าทำบ้าง ?
นี่แหละครับ คุณกล้า คุณก็กินใจกรรมการไป คุณไม่กล้า คุณอายเพราะว่าของคุณเล็กหรือยังไงเนี่ย คุณก็ไม่ได้ไป แค่นี้แหละครับ มันอยู่กับความกล้าและความหน้าด้านของคุณ
ไม่ควรด่าน้องเค้าว่ามาทำแบบนั้นแบบนี้หรือว่าด่าถึงตระกูลนะครับ น้องเค้าก็ถือสโลแกนนี้แหละครับ แล้วแน่นอน อย่างที่บอกแต่แรก มีการเตรียมการของworkpointเรียบร้อยแล้วครับ ทีมงานรู้แล้วครับไม่งั้นคงไม่เตรียมผ้าข้างเวทีหรอก

Zaraki Kempaji
17th June 2012, 20:36
รายการห่วยๆ เกรียจกรรมการมาก หัวแคบ

ToshirO
17th June 2012, 20:40
ผมว่ามันก็ไม่สมควรจะผ่านหรอกนะ เพราะภาพมันไม่ค่อยศิลปะเท่าไหร่
แต่เรื่องถอดเสื้อผมก็ไม่เห็นว่ามันจะอนาจารอะไรขนาดนั่นซักหน่อยนะ
จะเอาวัฒนธรรมไทยมาอ้างว่าไม่เหมาะสม งั้นเดี๋ญวนี้ที่เด็ก ม.1 ยังไปแอบมีเพศสัมพันธ์กันก็เหมาะสมงั้นดิ

tompbio
17th June 2012, 20:42
ตูก็ทำได๊ !

edwardza02
17th June 2012, 20:47
เย้ ได้ดู น...ม ต่อแล้วโว้ย

kwin
17th June 2012, 21:04
ดูเบนซ์ทั้งสองคลิป :sweat

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=YWoFXxwNUVM

http://www.youtube.com/watch?v=mpx3Fmy7X5U

Fairy
17th June 2012, 21:16
นานาจิตตัง............

BestG036
17th June 2012, 21:25
ทีไอตอนผู้ชายแก้ผ้าให้ผ่าน

สรุปง่ายๆนะ เบนซ์ชอบอะไรเบนซ์จะให้ผ่านอย่างเดียว - -

ILoVePaNgYa
17th June 2012, 21:29
มันแค่การแสดงครับ อย่าไปคิดมาก

PassT_T
17th June 2012, 21:34
มันไม่ใช่ศิลปะเลยครับ ไม่เหมาะสมด้วย ปกติผมเกลียดเบนซ์นะ(ที่เป
้นกรรมการรายการนี้) แต่เคสนี้ผมเห็นด้วย

hackedsugus
17th June 2012, 21:34
กรรมการ หื่น ไม่รักษาความเป็นดั่งเดิมของ got talent อย่างที่เบ้นซ์บอก ใครๆ ก็ทำได้

ทีไอตอนผู้ชายแก้ผ้าให้ผ่าน

สรุปง่ายๆนะ เบนซ์ชอบอะไรเบนซ์จะให้ผ่านอย่างเดียว - -

ชายกับหญิงมันต่างกันนะครับ

kanata053
17th June 2012, 21:41
ถ้ามันบอกเป็นศิลปะมันจะเซนเซอร์ทำไม ?
งี้คนที่ฝึกซ้อมมาอย่างหนักก็ เซ็งสิ เห็นอินี่ เอานมถู 2-3 ที ผ่านละ - -
แล้วที่กระเืทยที่ร้องเอาฮา มาแก้ผ้า ทำเป็นเดินหนีว่ะ
รายการดี แต่กรรมการเสื่อม
ศิลปะ ใช้ได้ทุกส่วนของร่างกายก็จริง แต่ถ้าไม่สะดุดตา ไม่สวย ไม่มีอะไรเลย มันก็ไม่น่าจะผ่านนะที่จริงอ่ะ

devildark
17th June 2012, 21:47
ผมเห็นด้วยกะพี่เบนซ์ ใครก็ทำได้น่ะ แค่วาดรุปร่างคนแล้วก็เถสีใส่ตัว แล้วเอานมถูไถ่ แค่นั้น ไม่เห็นจะเป็นรุปไรเลย

THE_NOKIA_LOVE
17th June 2012, 22:04
อ่านมาหลายคอมเม้น แล้วก็ไปดูคลิบจากยูทูบก็ขอบอกเลยครับกรรมการห่วยทั้ง3คน เหมือนเครียดจากที่อื่นเอามาระบาย ที่รายการ SS1 ก็โดนด่าว่าห่วยแล้วยังไม่พอดันมีSS2อีกแล้วดันเอากรรมการที่โดนด่ากระจายมาอีก ผมว่าSS2เจ๊งแน่นอนครับ มีแค่คนไปดูในยูทูบแค่นั้นเหละครับส่วนออกสดคงน้อยลงกว่าครึ่งเรตติ้งตก ss3คงไม่ได้เกิดอีกไม่เชื่อลองพิม อเมริกาก๊อดชาเลนสิดูแค่ทีบอกได้คำเดียวเด็กแสดงเก่งๆสมควรให้เข้ารอบยังตกเลยครับ

kantconner67
17th June 2012, 22:08
พวกกรรมการก็คงชอบด้วยแหละถึงให้ผ่าน เพราะไม่ว่าผู้ชายคนไหนถ้ามีคนมาทำอย่างนี้ต่อหน้า ก็ต้องตอบตกลงอยู่แล้ว
แต่ผมเห็นด้วยกับพี่เบนซ์นะ เมืองพุทธแล้วคุณมาทำอย่างงี้ มันสมควรหรอ ไม่เห็นหน้าพ่อแม่ก็เห็น หน้าลูกของคุณในอนาคตหน่อยเถอะ
ลูกคุณไม่ภูมิใจหรอกถ้ามีใครมาถามว่า

คนถาม [ แม่ของหนูเคยขึ้นแสดงบนเวทีไหม ]
เด็ก [ เคยครับ / ค่ะ ]
คนถาม [ แสดงอะไรหรอ ]
เด็ก [ ถอดเสื้อผ้าแล้ววาดภาพต่อหน้าคนทั่วประเทศผ่านรายการ Thailand Got talent แล้วบอกว่ามันคือศิลปะครับ ]

เป็นผมก็ตกใจแหละครับอย่างนี้น่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับ วิจารณญาณ ครับ

kamonkom911
17th June 2012, 22:09
ต่างประเทศกรรมการ พูดเพราะมากแต่ไทยเรา

JohnConnor
17th June 2012, 22:19
รายการจอมปลอม มีกล้อง 1 กล้อง 2 รอรับ ดีวะ ทะเลาะกันยังมี กล้อง 1,2

Igotyoubaby
17th June 2012, 22:21
ถ้าสวยจะไม่ว่าเลย!

Azar1001
17th June 2012, 22:27
แม่ผมก็ดูอยู่ กดเปลี่ยนช่องเลย

Petchrio~
17th June 2012, 22:28
ไม่รู้ครับ ผมรอดูลูกปัดอย่างเดียว ......

kulthawats
17th June 2012, 22:31
ถูกที่คนแสดงทำอะไรไม่เหมาะสม แต่กรรมการยิ่งแสดงกริยาไม่เหมาะสมไม่น่าเชื่อถือ

ap10308280
17th June 2012, 22:35
ฮา กระเทย ว่ะ

FreedomBlood
17th June 2012, 22:39
มีปัญญาจัดรายการทำได้เท่้านี้ แล้วยังฉายแสดงออกทั่วประเทศถึงค่านิยมผิดๆแบบนี้อีก

เจริญ... ประเทศไทย :onion5s

ปล.รายการทีวีเดี๋ยวนี้ผมไม่ดูแล้วครับ เดี๋ยวโง่ลง ดูแต่ข่าวพอ
ผมคิดเหมือนเม้นนี้ในจีคอน
ผมว่าโอเค มันเป็นการสร้างงานศิลปะแต่ภาพที่คุณสร้างขึ้นมานั้นมันเรียกได้ว่าเป็นศิลปะหรอ ถ้างั้นผมเอาหำผมละเลงสีวาดๆแบบนั้นมันก็เป็นศิลปะหรอ ถ้าคุณภาพของงานมันโอเคก็แล้สไปนี้เหมือนกับมาโชว์นมแล้วอ้างว่าเป็นศิลปะมากกว่า

gap
17th June 2012, 22:40
ผมดูแล้ว สตั้นไป 5 วิ แล้วดูเบิร์ดแลนด์ ต่อ :o

tarm2039122
17th June 2012, 22:48
ก็แล้วแต่คนจะมองล่ะนะ จริงๆ ที่ทำก็ไม่ผิดเพราะมันเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง(ต้องเข้าใจศิลปะ) แต่โดยรวมแล้วก็ไม่เหมาะสม ไม่ควร

duchyzaza
17th June 2012, 22:49
ค่านิยมผิด ๆ ความเชื่อผิดๆ ยิ่งดูยิ่ง บ๊องลง เเล้วจะมาเปิดรายการ ทำไม ขนาด อายุเยอะเเล้ว ไม่หัดคิดเหมือนประเทศอื่นเขามั้งเฮ้อ

เศร้า ประเทศไทย

คำว่าศิลปะ มันไกลกว่านั้น ครับ ไม่มีที่สิ้น สุดด้วย ถ้า คนไทยคิดศิลปะ เป็นเเบบนี้ อย่าคิดเลยครับ

teexor
17th June 2012, 23:15
ไม่มีแเบนช์เมื่อไหร่ ผมถึงจะดู รายการนี้อะ

DeadCarnival
17th June 2012, 23:20
หวังว่าเอา The Voice มาอีก คงจะไม่เป็นแบบรายการนี้หรอกนะ

zerlkung
17th June 2012, 23:21
อย่าลืมสิครับว่าไม่ใช่รายการสด ;)

bankkoker
17th June 2012, 23:45
ถ้ามองเป็นศิลปะอย่างเดียว เป็นกรรมการผมก็ไม่ให้ผ่านนะ อย่างการวาดรูปคนขอให้มันมีอะไรที่ดีกว่านี้สักนิดก็ยังดี การลงสีไม่ไช่ลงมั่วๆแล้วเอานมมาถู อย่างคุณเบ้น คุณเบ้นมีสิทจะวิจารคนมาโชว์ได้ครับ แต่สปีริตการเป็นกรรมการต้องมีคุณเบ้นแค่1เสียงที่ไม่ไห้ผ่าน เทียบไม่ได้กับ2เสียงที่ให้ผ่านได้หรอกมัน มันคือเสียงข้างมาก เราต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นครับ ไม่แน่ครั้งหน้าอาจจะไม่ให้ผ่านก็ได้ แล้วลองสังเกตในคลิปนาที1:01 สังเกตเห็นทีมงานเตรียมเสื้อมาก่อนแล้วแสดงว่าทีมงานรู้แล้วครับว่าโชว์นี้จะมีการแก้ผ้่า
แต่ถ้าจะมองอีกแบบ คือ สโลแกนของเรโซน่า บอกว่า แค่กล้าก็ชนะแล้ว ยอมรับครับ ว่าใครก็ทำได้ แต่ถามหน่อย ว่ามีใครกล้าทำบ้าง ?
นี่แหละครับ คุณกล้า คุณก็กินใจกรรมการไป คุณไม่กล้า คุณอายเพราะว่าของคุณเล็กหรือยังไงเนี่ย คุณก็ไม่ได้ไป แค่นี้แหละครับ มันอยู่กับความกล้าและความหน้าด้านของคุณ
ไม่ควรด่าน้องเค้าว่ามาทำแบบนั้นแบบนี้หรือว่าด่าถึงตระกูลนะครับ น้องเค้าก็ถือสโลแกนนี้แหละครับ แล้วแน่นอน อย่างที่บอกแต่แรก มีการเตรียมการของworkpointเรียบร้อยแล้วครับ ทีมงานรู้แล้วครับไม่งั้นคงไม่เตรียมผ้าข้างเวทีหรอก

เห็นด้วยอย่างแรง

poh1998
18th June 2012, 17:16
รายการนี้มันการแสดงทั้งนั้นครับ ทุกอย่าง โดนวางสคริปมาหมดแล้ว ผมรู้เพราะผมไปมาคับ

saimtogo
18th June 2012, 17:24
มีตอนใหนมั่งครับที่จะโชว์รูปนอกจาก ตอนมีคนแก้ผ้าแล้วทาถูๆ

satsawat7925
18th June 2012, 17:35
ผมว่านะมันต้องเตี๊ยมครับไม่งั้นมันไม่ออกอากาศหรอกครับถ้ามันดูแล้วอนาจาร

Neotridagger
18th June 2012, 17:52
เอ่อ มันเป็นศิลปะจริง งั้นก็ต้องใช้มุมมองของศิลปะตัดสินด้วยครับ ลองพิจารณาภาพวาดมันสวยและมีคุณค่าในเชิงศิลปรึเปล่า

ตัดปัจจัยเรืิ่องความเสื่อมออกหรือเมืองไทยเมืองพุทธิออกไปเลยละกัน วิเคราะห์กันแฟร์ๆแค่ภาพกับลีลาการวาดเลย อยากถามว่าภาพมันมีอะไรที่แสดงถึงความ Got Talent ครับ

อีกอย่างศิลปะแบบนี้ผมเห็นเยอะแยะในยูทูปนะครับ ระดับเทพขนาดเอาหลังวาดยังถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาเลย แถมภาพที่ได้ก็สวยงามกว่านี้เยอะ

อย่าลืมว่ารายการนี้มันต้อง Got Talent นะครับ ความสามารถต้องมาอันดับ 1 แค่กล้าโชว์อย่างเดียวแล้วให้ผ่านมันก็ไม่ถูก

ส่วนที่คุณเบ็นซ์โวยกกรรมการด้วยกันน่ะสคริปต์นะครับ เวิร์คพ้อยถนัดนักแลเรื่องการสร้างกระแสให้คนพูดถึงรายการเยอะๆ

มีคนมาตั้งกระทู้ในนี้ก็เป็นหนึ่งสิ่งที่ยืนยันว่ารายการประสบความสำเร็จในการสร้างดราม่าครั้งนี้แล้ว ส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยชอบการตลาดแบบนี้นักหรอก

unwise
18th June 2012, 18:03

ผมด้วยอีกคน

duchyzaza
18th June 2012, 18:23
ศิลปะ ? ..... !!!

https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/223841_321001797984950_769876841_n.jpg

lone cat
18th June 2012, 19:20
ผมดู (ถึงไม่ชอบก็เหอะ) จริงๆ อยากจะดูเขาแสดงเลียนแบบมิวสิควีดีโอเพลง Better than Today ของเจ๊ Kylie ตะหาก! (ผมไม่มั่นใจอะ แต่มีฉากถือ "เสาเลเซอร์" ด้วย)

โชว์สุดท้ายนิแรงมาก แต่ผมว่านะ อี Benz พรชิตา ณ สงขลา มีแนวคิดหัวโบร้าน โบราณมากๆ มากจนถึงสมัยราชวงค์หมิงโน่น!
She เป็นเจ๊กหัวเก่าครับ
Workpoint ปลด she ออกจากกรรมการเลย!

graphicphoto
18th June 2012, 19:23
3คำครับ ''เบนซ์ ***** เกรียน''

lone cat
18th June 2012, 19:27
3คำครับ ''เบนซ์ ***** เกรียน''

จ้างกะเทยไปรุมตบอีเจ๊กล้าหลังโลด!

myriadisland
18th June 2012, 19:32

ใช่ครับ ขนาดญี่ปุ่นยังถ่าย AV เยอะแยะ แล้วคนมั่วโลกมองยังไงน่ะเหรอเขาชอบสิมันก็ไม่เสียหายอะไรนินา

งั้นญี่ปุ่นคงถูกประนามว่าพวกประเทศชั้นต่ำแล้วมั้งอย่างงี้

:-3
18th June 2012, 19:48
ศิลปะตรงไหน -*- รูปไรก็ไม่รู้

ครั้งหน้าผมจะไปถอดกางเกงในวาดรูปปปปปปปปป

lone cat
18th June 2012, 19:49
http://www.youtube.com/watch?v=YWoFXxwNUVM

:sweat:sweat:sweat

2 Standard ของแท้

casanova01
18th June 2012, 19:59
เเสดงครับ กรรมการชอบเเสดงทำตัวเหมือนเป็นจุดเด่นทำตัวมีปัญหา เห้อเห็นเเล้วอยาก ทิ่มน่า จิงๆๆ :rofl

O'z NEWBIE IN THE H.H.
18th June 2012, 20:06
คอมเม้นท์ถูกลบจากเจ้าของคอมเม้นท์เนื่องจากมีคนโลกสวยงามไม่ยอมรับความจริงมากเกินไป...

Mustas
18th June 2012, 20:11
เจอ TGL ผมเปลี่ยนไปดู สปอต เรนเจอร์เลยครับ

Lagger
18th June 2012, 20:13
นี้มันวันไหนแล้ว -*- ดูชื่อทู้

jamesz
18th June 2012, 20:15
ผมเกลียดรายการนี้เลยอะ มันศิลปะตรงไหนแต่เห็นได้ชัดเลยว่าคนแสดงจะให้ทุกคนในห้องเห็นว่าตัวเองโชวอกแล้วพอโชว์ก็เอามาชนกระดานและ ขยันไปขยันมาอย่างกะโคโยตี๋ แล้วก็จบแบบดื้อๆ เบนซ์ ก็ไม่ได้ดีไรอะครั้งก่อนผู้ชายถอดเสื้อกางเกงโชวเอาแต่ดูคนเดียวแถมยิ้มสะเต็มที่ เห็นได้ชัดว่ากรรมการมันไม่ดีเลยห่วยมาก

Azar1001
18th June 2012, 20:17
ไหนบอกว่าเป็นศิลปะไง แล้วจะเซ็นเซอร์หาอะไร

Netball07
18th June 2012, 20:25
ครั้งนีผมเห็นด้วยกับเบนซ์ นะครับ เพราะว่าโชว์นั้นมันไม่ได้มีความสามารถอะไรเลย จะมีก็คือความกล้าก็เท่านั้น

บางคนบอกว่ามันคือศิลปะ ใช่ครับศิลปะ แต่มันเป็นศิลปะที่ควรให้ผ่านแล้วหรอ ไม่เลยครับไม่ควรผ่าน

วาดแบบนั้นเด็กประถมยังวาดได้

ถ้าวาดสวยก็ว่าไปอย่างนะครับ

Satyric
18th June 2012, 21:08
=w= ผมว่าเขาขายร่างกายความแรงมากกว่าศิลปะครับ รูปแบบนั้นดูยังไงไหนวะศิลปะแค่อาบสีแล้วกอดผนักก็ทำได้ - -
ปล.แบบนี้ถ้าแก้ผ้าขึ้นโชว์ก็ผ่านหมดอะดิ

James47
18th June 2012, 21:34
ถามจริงเหอะ นั่นศิลปะหรอ ใช้ไรคิดว่าศิลปะอะ วาดก็ไม่เป็นรูป เต้นยั่วอย่างเดียว ผมว่าพี่เบ้นซ์พูดถูก นั่นเรียกกล้าไม่ได้เก่ง คุณดูยังไงเป็นศิลปะอะ

0ryujin0
18th June 2012, 21:41
ผมดูเเล้วเกลียดมากทุเรศตาเเละไม่ว่าใครจ่ะเห็นว่ายังไง่เเต่ผมว่ามันไม่เหมาะสมคนเเก่คนเถ้าเค้าเห็นด้วยกันหมดเเละชื่อของเวทีนี้ชื่อ Thailand's Got Talent ไม่ใช้ Brittin america ผมไม่ได้เป็นคนใจเเคบเเต่ถ้าคุณมีลูกเเล้วลูกคุณถามคุณจ่ะกล้าตอบไม่ล่ะว่ามันคือศิลปะ:mad:

อยากกด LIKE อะ

lone cat
18th June 2012, 21:43
เเสดงครับ กรรมการชอบเเสดงทำตัวเหมือนเป็นจุดเด่นทำตัวมีปัญหา เห้อเห็นเเล้วอยาก ทิ่มน่า จิงๆๆ :rofl

แย่ยิ่งกว่ามวยปล้ำ WWE อีก

thanarak_ok
18th June 2012, 21:45
ถ้าออกมาเป็นรูปเป็นร่างก็ให้ผ่านครับ แต่ไปถูๆเฉยๆนี่ผมว่ามันยังไม่โอเคนะคับ

lone cat
18th June 2012, 21:54
ไหนบอกว่าเป็นศิลปะไง แล้วจะเซ็นเซอร์หาอะไร

Censor เพื่อแสดง "จริยธรรม" แบบประเทศด้อยพัฒนา
จริยธรรมที่สนับสนุน Organized Crime สิ

joomn007
19th June 2012, 20:33
รายการนี้ผมได้ตั้งใจะดูเลยแต่พี่เปิดทีวีดูเลยดูตายแล้วเล่นคอมไปด้วย - -* บังคับทางอ้อม

anoko
19th June 2012, 23:51
ผมบอกแค่ว่า ดูเบิร์ดแลนด์ เฉยๆ มีthankตั้ง37
555

808080808
20th June 2012, 00:24
ผมว่ามันไม่ควรทำออกสื่อ ผมยกตัวอย่างนะ ถ้าครูผู้ชายมีเพศสัมพันธุ์กับนักเรียนหญิง คุณคิดว่าสมควรมั้ย แล้วถ้าครูบอกว่าเขากำลังสอนเรื่องเพศศึกษาเชิงปฏิบัติให้กับนักเรียนหญิงละ เพราะได้เรียนรู้ของจริงเเละได้สัมผัสของจริงด้วย เราควรมองเป็น เรื่องของการเรียนการศึกษา หรือ เป็น เรื่องการมีเซ็ก ละครับ
ถ้าประเทศเราพัฒนาถึงขั้นมีนางเอกเอวีครึ่งประเทศละก็คุณกล้าเอานางเองเอวีมาเป็นภรรยาที่ถูกต้องตามกฏหมายมั้ยละครับ

dickies0001
20th June 2012, 00:28
ถ้ามันออกมาภาพสวยก็พอรับได้นะ
แต่นี้ไม่เห็นสวยเลย:beee

Lana♥Del♥Rey
20th June 2012, 00:48
แค่เบนซ์ ไม่เห็นด้วยกับกรรมการ อีก 2 คน ทำเป็นเรื่องใหญ่โต
เบนซ์ ก็แค่กล้าพูด เป็นตัวของตัวเอง คิดยังไงก็พูดออกมาแบบนั้น

ถึงผ่านเข้ารอบ ไปจะผ่านเข้าถึงรอบ ไหนกันเชียว จะเข้าไปชิงชนะเลิศ ป่ะ ?
รางวัลชนะเลิศ คู่ควรกับศิลปะ แบบนี้เหรอ

เบนซ์ทำถูกแล้วล่ะค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=TTyEvAdlkvo
นี่สิค่ะ ยั่วไปด้วย ศิลปะไปด้วย

exodus
20th June 2012, 13:35
ผมว่ามันไม่ควรทำออกสื่อ ผมยกตัวอย่างนะ ถ้าครูผู้ชายมีเพศสัมพันธุ์กับนักเรียนหญิง คุณคิดว่าสมควรมั้ย แล้วถ้าครูบอกว่าเขากำลังสอนเรื่องเพศศึกษาเชิงปฏิบัติให้กับนักเรียนหญิงละ เพราะได้เรียนรู้ของจริงเเละได้สัมผัสของจริงด้วย เราควรมองเป็น เรื่องของการเรียนการศึกษา หรือ เป็น เรื่องการมีเซ็ก ละครับ
ถ้าประเทศเราพัฒนาถึงขั้นมีนางเอกเอวีครึ่งประเทศละก็คุณกล้าเอานางเองเอวีมาเป็นภรรยาที่ถูกต้องตามกฏหมายมั้ยละครับ

ก็คนที่นี่มองคนอื่นอิงค่านิยมไงครับ
คุณค่าความเป็นคนมันถึงมีไม่เท่ากัน อะไรที่มองว่าไม่เข้าท่า ก็ไปลดความเป็นคนของเค้า
นี่แหละคนไทย

maxninepower
20th June 2012, 13:44
เ้จาะข่าวเด่น อ.เฉลิมชัย + คุณ ปัญญา

http://www.youtube.com/watch?v=MOwOU_4iEJA

http://www.youtube.com/watch?v=4pRLlD86zP0

manmon
20th June 2012, 13:55
นี่เราจะมาเถียงกันทำไมครับ - -* พวกเราเดือดร้อนอะไรหรอ .....

champ45117
20th June 2012, 14:07
วันหลังคุณก็ให้AV มาทำถูกกฏหมายสิครับ มันเป็นศิลปะหนิ เป็นวิชาชีพด้วย
วันหลังคุณเอาบ่อนคาสิโนมาเปิดในไทยก็ได้หนิ มันไม่ใช่อบายมุข
ถ้าคุณศึกษาและรู้จักศาสนาพุทธจริงๆ คุณคงเห็นว่าเป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสมกับการแสดงออกในที่สาธารณะ...

champ45117
20th June 2012, 14:16
ใช่ครับ ขนาดญี่ปุ่นยังถ่าย AV เยอะแยะ แล้วคนมั่วโลกมองยังไงน่ะเหรอเขาชอบสิมันก็ไม่เสียหายอะไรนินา

งั้นญี่ปุ่นคงถูกประนามว่าพวกประเทศชั้นต่ำแล้วมั้งอย่างงี้

คุณอยู่ประเทศไทยรึเปล่าครับผมถามจริง จารีต ประเพณี วัฒนธรรม เหมือนกันรึเปล่า?

champ45117
20th June 2012, 14:17
ไม่รู้สิ ผมคิดถูกป่าว ผมว่าคนไทยยังหัวโบราณอยู่เลยยังไม่ไปถึงไหน เฮ่ยอย่ามาว่าผมนะว่าผมไม่ใช่คนไทย

ดีครับ มีคนอย่างพวกคุณเยอะๆ ประเพณีวัฒนธรรมของเราจะได้หมดไปครับ ยินดีด้วยนะครับ

tstzxcv12
20th June 2012, 14:25
ก็อาจจริงที่ว่ากรรมการคน1มีปฎิกิริยาดูเกินเลยไป แต่ประเด่นคือดูกันจริงๆไอคนที่มาแสดงผมว่ามันไม่ได้ตั้งใจจะโชว์ภาพเลยนะไม่เห็นได้ภาพห่าไรเลย คงอยากดัง นี้มันประเทศไทยครับยิ่งตอนนี้วัฒนธรรมไทยเริ่มถูกกลืนหายไป
เยอะแล้ว นักศึกษางี้ดูสั่นฟิดแถวๆที่ผมพักอยู่เนี้ยผู้หญิงขาสั้นทุกคน สมัยก่อนนี้ขาอ่อนไม่เคยได้เห็น ผมว่าเริ่มดูดซับมากไปละ ความไม่มียั่งอายเนี้ย
ปล.มันทำให้ผมคิดแล้วว่าผู้หญิงดีๆรักเดียวใจเดียว"ไม่ร่านไปทั่ว"เนี้ยมันยังเหลือให้ผมอยู่ไหม:mad:

hunternik
20th June 2012, 15:06
ถ้าเราเป็นกรรมการ เราจะถามอย่างแรกเลย "ภาพนี้จะสื่ออะไร ?"

เราก็เรียนศิลป์มา มองกี่ตลบก็ไม่เป็นศิลป์สักที แค่เอานมไปแนบกระดาน แล้วขยับซ้าย 1 ที ขวา 1 ที แล้วก็หันมาโชว์นม จบ...แค่นี้เองเหรอ ? นี่เหรอ งานศิลป์ ? บ้าไปแล้ว

วัฒนธรรมไทยกำลังเสื่อมถอยลงคลองเพราะแบบนี้แหล่ะ ถ้าคิดว่า "คนไทยหัวโบราณ" แปลว่า ต่อให้ลูกหลานหรือแฟนของคุณไปแก้ผ้าเดินที่สาธารณะ คุณก็ไม่ถือ เพราะว่าคุณเป็นคนรุ่นใหม่ มีหัวคิดที่ก้าวไกลไปถึงอนาคต

ตอนนี้ก็ไม่แปลกใจแล้วล่ะ ว่าำทำไมวันสงกรานต์ถึงมีผู้หญิงแก้ผ้าเต้นโชว์กันหน้าด้านๆ ทำเหมือนตัวเองไม่มีค่า ใครอยากจะดูก็ดู ใครอยากจะจับก็จับ ฝรั่งถึงได้มองเห็นคนไทยเป็น"อีตัว"ไงล่ะ

ILoVePaNgYa
20th June 2012, 15:21
เหมือนกระทู้จะแบ่งเป็นฝ่ายซ้ายฝ่ายขวา - -

champ45117
20th June 2012, 15:49

เหมือนกระทู้จะแบ่งเป็นฝ่ายซ้ายฝ่ายขวา - -

มันแน่นอนอยู่แล้วครับ ระหว่างเด็กยุคใหม่กับคนสมัยก่อน
ระหว่างเด็กวานซืนกับคนที่อาบน้ำร้อนมาก่อนมันย่อมแตกต่างกันครับ

satsawat7925
20th June 2012, 15:54
ถ้าเราเป็นกรรมการ เราจะถามอย่างแรกเลย "ภาพนี้จะสื่ออะไร ?"

เราก็เรียนศิลป์มา มองกี่ตลบก็ไม่เป็นศิลป์สักที แค่เอานมไปแนบกระดาน แล้วขยับซ้าย 1 ที ขวา 1 ที แล้วก็หันมาโชว์นม จบ...แค่นี้เองเหรอ ? นี่เหรอ งานศิลป์ ? บ้าไปแล้ว

วัฒนธรรมไทยกำลังเสื่อมถอยลงคลองเพราะแบบนี้แหล่ะ ถ้าคิดว่า "คนไทยหัวโบราณ" แปลว่า ต่อให้ลูกหลานหรือแฟนของคุณไปแก้ผ้าเดินที่สาธารณะ คุณก็ไม่ถือ เพราะว่าคุณเป็นคนรุ่นใหม่ มีหัวคิดที่ก้าวไกลไปถึงอนาคต

ตอนนี้ก็ไม่แปลกใจแล้วล่ะ ว่าำทำไมวันสงกรานต์ถึงมีผู้หญิงแก้ผ้าเต้นโชว์กันหน้าด้านๆ ทำเหมือนตัวเองไม่มีค่า ใครอยากจะดูก็ดู ใครอยากจะจับก็จับ ฝรั่งถึงได้มองเห็นคนไทยเป็น"อีตัว"ไงล่ะ ใช่ๆผมเห็นด้วย เขาถึงมองคนไทยแบบนี้ก็เพราะคนแบบนี้แหละครับ

retroriankidskids
20th June 2012, 16:14
บอกตามตรงไม่เคยดู ดู Gang Cartoon อย่างเดียว

ukimura141
20th June 2012, 16:59
อาจารเฉลิมชัยสุดยอดครับ

lone cat
20th June 2012, 19:31

ตอนนี้ก็ไม่แปลกใจแล้วล่ะ ว่าำทำไมวันสงกรานต์ถึงมีผู้หญิงแก้ผ้าเต้นโชว์กันหน้าด้านๆ ทำเหมือนตัวเองไม่มีค่า ใครอยากจะดูก็ดู ใครอยากจะจับก็จับ ฝรั่งถึงได้มองเห็นคนไทยเป็น"อีตัว"ไงล่ะ

และถามหน่อยเหอะ คุณคิดว่าการให้การค้าประเวณีเป็นสิ่งผิดกฎหมายเป็นสิ่งดี คุณก็เท่ากับสนับสนุน Organized crime ไปด้วยหน่ะสิ
จริยธรรมแบบ Bishop and Bootlegger ก็ไม่ว่า

ฝรั่งก็มองคนไทยว่า "ตอแหล" ก็เพราะแบบนี้แหล่ะ

magabers
20th June 2012, 20:03
กระเทยมาเต้นโจเดินหนี...ชะนีเอานมละเลงสีโจให้ผ่าน 5555

lone cat
20th June 2012, 21:57
นี่เราจะมาเถียงกันทำไมครับ - -* พวกเราเดือดร้อนอะไรหรอ .....

เดือดร้อนเพราะความมืดบอดของพวก "ศาสนจักร" หน่ะสิ

http://www.success.co.il/knowledge/images/Pillar10-History-French-Revolution-Delacroix.jpg
LIBERTE! EGALITE! FRATERINE!

~!-!eRo~
21st June 2012, 00:22
หลงเข้ามา = =''

kyokyosa132
21st June 2012, 01:03
ไอดำกาก ๆ คนนึง อย่าไปใส่ใจมากครับ