PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไม่ทราบว่าผิดกฏรึป่าวนะแต่ใครก็ได้ช่วยผมที

hanso123
17th June 2012, 20:11
พอดีไปล้างเครื่องมาแล้วพอกลับบ้านจะเข้าดูวีดีโอในเฟสไม่ได้มันบอกให้อับ adobe flash ผทก็อับเป็นเวอใหม่สุดแต่ก็ไม่ได้อยู่ดี มันบอกว่า shockwave flash ผมเป็นอะไรไม่รู้แล้วพอเข้าลิ้งค์ของเว็บมันก็ error ผมขาดตัว shockwave flash 10.1 r102 ใครมีหรือใครพอแนะนำวิธีแก้ได้ ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

boyzazaza0258
17th June 2012, 21:06
ลงโปรเเกรม ดูหนัง ฟังเพลง อ่านไฟล์ มาเเล้วยังครับ หรือคอมปล่าวๆเลย

redfoottttt
17th June 2012, 21:35
พอดีไปล้างเครื่องมาแล้วพอกลับบ้านจะเข้าดูวีดีโอในเฟสไม่ได้มันบอกให้อับ adobe flash ผทก็อับเป็นเวอใหม่สุดแต่ก็ไม่ได้อยู่ดี มันบอกว่า shockwave flash ผมเป็นอะไรไม่รู้แล้วพอเข้าลิ้งค์ของเว็บมันก็ error ผมขาดตัว shockwave flash 10.1 r102 ใครมีหรือใครพอแนะนำวิธีแก้ได้ ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าใช้ IE อยู่ ก็เปลี่ยน Browser ตัวอื่นก็ได้ครับ IE มันช้า แนะนำใช้ FireFox หรือ Chrome ก็ได้ครับ

hanso123
17th June 2012, 21:49
ถ้าใช้ IE อยู่ ก็เปลี่ยน Browser ตัวอื่นก็ได้ครับ IE มันช้า แนะนำใช้ FireFox หรือ Chrome ก็ได้ครับ

ลงโปรแกรมครบทุกอย่างแล้วครับ adobe plug in ทุกอย่าง ตอนนี้ใช้ firefox 13 อ่ะคับ ตอนแรกไม่เป็น พอหลังจากล้างเครื่องปุ้ป เป็นทันที
ตอนแรกเป็น window 7 home premium เค้าลง window 7 ultimate ให้ อันนี้เกี่ยวกันรึป่าวครับ

littlefox
17th June 2012, 23:30
http://get.adobe.com/jp/flashplayer/

:cool:

redfoottttt
18th June 2012, 10:46
ลงโปรแกรมครบทุกอย่างแล้วครับ adobe plug in ทุกอย่าง ตอนนี้ใช้ firefox 13 อ่ะคับ ตอนแรกไม่เป็น พอหลังจากล้างเครื่องปุ้ป เป็นทันที
ตอนแรกเป็น window 7 home premium เค้าลง window 7 ultimate ให้ อันนี้เกี่ยวกันรึป่าวครับ

ตัดรุ่นของ Windows ไปได้เลยครับ อันนี้คงไม่เกี่ยวกันอยู่แล้ว ปัญหาน่าจะอยุ่ที่ปลั๊กอิน ต่างๆไม่ครบนั่นแหละครับ

คงต้องลงโปรแกรมเสริมต่างๆเพิ่มเข้าไป ถ้าใช้ FireFox ลองเข้าไปดูในส่วนของ Plug-in ดูนะเผื่อ Browser มันจะมีแนะนำให้ลง Plug-in ต่างๆเพิ่มครับ

แต่โดยปกติเวลาเราเข้าหน้าเว็บที่ต้องติดตั้งโปรแกรมเสริมเข้าไป มันก็น่าจะมีกล่องข้อความขึ้นเตือนมา ก็ให้เราติดตั้งตามคำแนะนำก็ได้ครับ