PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Notebook มีปัญหาครับ

Shizuku
17th June 2012, 20:19
คือพึ่งซื้อมา ว่าจะลงวินซะหน่อย
เปิดมาดันเจอหน้าจอว่า
error setting soft hotkey mode
กับ
Can't open CD driver FDCD0001
ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ ใครรู้ช่วยที่นะครับ

กดเข้สไปใน bios แล้วเลือก load default ลองดูก่อนครับ
ถ้ายังไม่ได้ก็ลองเลือกเปลี่ยนโหลด sata ดูครับ
ลองแล้วครับไม่ได้
ส่วนเปลี่ยนโหลด Sata นี้มันส่วนไหนอะครับ

ลงวินได้แล้วครับ ที่มันขึ้น Can't open CD driver FDCD0001
อาจเป็นเพราะผมเบิร์นแผ่นพลาดก็ได้
ผมเลยใช้ USB ในการลงแทน

chikuva
17th June 2012, 20:47
กดเข้สไปใน bios แล้วเลือก load default ลองดูก่อนครับ
ถ้ายังไม่ได้ก็ลองเลือกเปลี่ยนโหลด sata ดูครับ