PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเมนูเปิดร้าน เบเกอรี่หน่อย

kamonkom911
18th June 2012, 18:01
แนะนำหน่อยครับ

ที่รู้คือ เค้ก คุกกี้ ขนมปัง โดนัท แค่เนี้ยะ

ร้านเบเกอรี่ต้องมีอะไรบ้างนอกจากนี้ไหม

ผัดกระเพราหมูกรอบ ข้าวผัด บราวนี่ถั่วงอก อะไรงี้ครับ เรามันต้องลองแปลกๆแหวกแนวดูครับ

แบบ ข้างหน้าร้าน ก่งก๋อย เบเกอรี่ เข้ามาในร้าน ขายก๋วยเตี๋ยวด้วย เจ๋งดีนะครับผมว่า :sweat

ผมว่า เจ๊ง มากกว่า เจ๋งนะ

porjetroe
18th June 2012, 18:06
พวกกาแฟ ชา ชานมเย็น พาย ไรงี้อะครับ เห็นมีแทบทุกร้าน

lukpar
18th June 2012, 18:31
บราวนี่ สตอเบอร์รี่ชีสเค้ก มัลฟิน เค้กชอกโกเเลต พวกขนมปังฝรั่งเศษ อะไรเเบบนี้ละคะ คิดเเล้วอยากไปกิน อีก //น้ำลายไหล

BugsBunny
18th June 2012, 18:33
มีคนขาย ครับ 55555
ล้อเล่นครับ ๆ

pangblackarmy
18th June 2012, 18:35
ลองไปเดินเล่นร้านใหญ่โตๆ ดูดีดูสิครับ อาจได้ ไอเดียดีๆ:rofl

[Really~Nuts]
18th June 2012, 18:39
ผมแนะนำร้าน ปัง เว้ย เฮ้ย ครับ ร้านนี้เค้าทำอร่อยดี:cool: แป้งขนมปังนุ่มแถมไส้ก็เยอะดีด้วย ถ้าสนใจก็ลองหาดูในอากู๋ครับ มันมีหลายสาขา สะดวกสาขาไหนก็ไปเลย:victory

nakiann123
18th June 2012, 18:39
ผัดกระเพราหมูกรอบ ข้าวผัด บราวนี่ถั่วงอก อะไรงี้ครับ เรามันต้องลองแปลกๆแหวกแนวดูครับ

แบบ ข้างหน้าร้าน ก่งก๋อย เบเกอรี่ เข้ามาในร้าน ขายก๋วยเตี๋ยวด้วย เจ๋งดีนะครับผมว่า :sweat

FROZEN
18th June 2012, 20:16
ผมว่าปังเว้ยเฮ้ยไม่อร่อยน้า แป้งมันหยาบ ๆยังไงไม่รู้ กินแล้วเลี่ยน = = มีแค่ใส้เยอะ

(ความคิดส่วนตัวนะ อย่าดราม่า)

BEARRUSSIA
18th June 2012, 20:19
รองไปชิมร้านขนมปังหลายๆร้านว่าขนมปังชิ้นไหนอะหร่อยก็เอาชิ้นนั้น

hackedsugus
18th June 2012, 20:22
หลักๆ ก็พวกขนมปัง เค้ก อะไรพวกนี้อะครับ ลองไปสำรวจดูก็ได้ ถ้าคิดจะเปิดร้านพวกนนี้ก็ต้องไปดูตัวอย่างร้านดังๆ หลายๆ ร้าน

maxtwis01
18th June 2012, 20:22
ลองแปลกๆแหวกแนวมั้งสิครับ 55 ก็ เค้ก(อร่อยๆหน่อยนะ:p) กาแฟ,ชา,เครื่องดื่มต่างๆ :p ขนมปังต่างๆ (แปลกๆยิ่งดี :p)

[Really~Nuts]
18th June 2012, 20:27
ผมว่าปังเว้ยเฮ้ยไม่อร่อยน้า แป้งมันหยาบ ๆยังไงไม่รู้ กินแล้วเลี่ยน = = มีแค่ใส้เยอะ

(ความคิดส่วนตัวนะ อย่าดราม่า)

สงสัยลิ้นผมกับลิ้นคุณมันต่างกัน :sweat ถ้าให้แน่นอนจริงๆก็ร้านยามาซากิ แต่ขนมที่วางขายส่วนมากจะเป็นของข้างคืน :(

Thecopytime
18th June 2012, 20:29
คิดให้มันหลุกโลกไปเลยครับ ถ้าคิดไม่ออกก็ลองทำตัวให้บ้าที่สุดนั้นละครับไอเดียดีๆทั้งนั้น :o

alonedevil
18th June 2012, 20:33
ถ้าให้ครบนะ(ผมก็อยากเปิด)

มีกาแฟ เครื่องดื่มต่างๆ(นม ชา เป็นต้น) ส่วนเบเกอรี่ก็รายการหลักผมว่า บราวนี่(ชอบมากๆ) , เอแค ,ครัวซอง อื่นๆ
เพื่อพวกมีอาหารเช้าก็พวกแซนวิซต่างๆ - พาย -อื่นๆ
ตบท้ายด้วยผลไม้ ^_^

และรับแขกด้วยพนักงานสวยๆสัก 2 คน แอร์เย็นๆ Free Wifi ราคาไม่สูงจนเกินไป มีคามสุขทั้งคนขายและคนมากิน:)

duchyzaza
18th June 2012, 20:33
เปิดพวก กาเเฟ ผสม กับ เบเกอรี่ สิเเล้ว ขายกาเเฟ ชาเเล้ว เพิ่มราคา เบเกอรี่ โดย เฉลี่ยไป กับค่า ชาเเละ กา เเฟ รวยนะเเต่ ได้กำไรเพิ่มมานิดหน่อยผมพูดอาจ จะ งง = =''

เบอเกอรี่ก็พวก ขนมหมูหยอง เค้กช็อคโกเเลต เเยมโรล ช็อคบอล บลา บลา พอดีชอบกินเเต่ ช็อค

kamonkom911
18th June 2012, 20:45
ถ้าทำเค้ก ขนมปัง อะ ได้ป่าวครับ

Arbadius'z
18th June 2012, 20:54
ขนมปังอบน้ำผึ้ง (อันนี้ผมติดใจสุดๆ) แต่มันออกแนวปังเย็นมากกว่า:o

armsupergame2
18th June 2012, 21:02
ลองหางบและหาวิชาก่อนครับ อย่าเพิ่งใจร้อนเลย

http://www.foodtravel.tv ลองดูเมนูที่เป็นขนมครับ จะมีวีดีโอสอนทำ ส่วนผสมที่เราต้องใช้ครับ

เมนูมีมากมายเลยครับ ดูไปแล้วลองทำ หาเทคนิคและจับจุดมันให้ได้ครับบ
สู้ๆๆ:victory

ปล.ส่วนตัวผมนะ ไม่จำเป็นต้องเบเกอรี่อย่างเดียวก็ได้ครับ ถ้ามีพื้นที่กับงบลงทุน ทำพวกขนมแปลกๆดูก็ได้ อย่างคัสตาดชานมอะไรอย่างงี้อะ ลองหาดูครับผม

maxkungg704
18th June 2012, 21:25
ทั้งเครื่องดื่ม ชา กาแฟ นม โกโก้ ร้อน เย็น ปั่น ต้องมี เค้ก พาย ขนมปังปิ้ง(แบบบ้านๆ) รับเค้ามาขายต่อ หรือว่าทำเองก็สุดแท้แต่จะสะดวก

แล้วอย่าลืม ช่วงเปิดร้าน โปรโมชั่นเด็ดๆล่ะ เอาไว้ซื้อใจลูกค้าขาจรให้เป็นขาประจำ