PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อย นายAมันเป็นคนยังไง

LoVEGothic
18th June 2012, 20:27
คืองี้

A กำลังคบกับคนนึงซึ่งคนนี้ก็คือ B คบกันมานานแล้ว แต่แหละแล้ววันนึง A มาเจอกับ C ซึ่ง C คนนี้เป็นลูกพี่ลูกน้องของ B แล้ว A กับ C ได้ไปเจอกันด้วยความบังเอิญ ที่ร้านกาแฟแห่งนึง A กับ C ก็เลยนั่งด้วยกัน พอAกับC พูดคุยกันดื่มกาแฟกันเสร็จแล้ว C ได้ถาม A ว่า "พรุ่งนี้จะมาอีกมั้ย? ชวน B มาด้วยสิ ไม่ได้เจอกันมานานแล้วตั้งแต่ AคบกับB" A ก็ตอบตกลง (A กับ C นี้เคยชอบกันมาก่อนตั้งแต่ม.ปลายแต่ไม่กล้าบอกเพราะ B บอกชอบนาย A ก่อน) แล้ววันนั้นก็มาถึง AกับB มาตามนัดที่ C ขอไว้ ABC ได้นั่งดื่มกาแฟพูดคุยกันอย่างสนุกเลย สักพักมีโทรศัพของ B เข้ามา B บอกว่าต้องขอตัวไปทำงานก่อนนะงานด่วนนะต้องไปต่างจังหวัด3-4วัน A ก็จะไปส่ง B และขอไปด้วย B บอกไม่เป็นไร เด๋วขับรถไปเองจะแวะไปเอาของที่บ้านด้วย อีก3-4วันจะกลับนะ ดูแล C ด้วยน๊ะ A ก็เลยเซ็งที่ไม่ได้ไปกับ B พอ B ออกร้านไปสักพัก C ได้ชวน A ไปเที่ยว สถานที่เที่ยวนั้นไม่ใช่ที่ไหนเลย บ้านของ C เอง C พา A มาเที่ยวที่บ้าน พ่อแม่ของ C รู้จัก A เป็นอย่างดีจึงไม่แปลกใจที่ C พาผู้ชายมาเที่ยวที่บ้านและอีกอย่าง A เป็นแฟนกับ B คงไว้ใจได้ พ่อแม่ของ C ชวน A อยู่ทานข้าวเย็นที่บ้านด้วยกัน พอทานข้าวเสร็จ A ก็ขอตัวกลับบ้าน C ก็เลยเดินไปส่งที่หน้าบ้านแล้วถามว่า พรุ่งนี้ไปที่ร้านกาแฟอีกมั้ยคือพอดีพรุ่งที่ร้านนั้นเขามีโปรฯนะ อยากกินเค้กด้วยไปเป็นเพื่อนหน่อยสิแล้วก็ตอนเย็นพรุ่งนี้หลังเลิกงานว่างไหมมาที่บ้านดิจะทำอะไรอร่อยๆให้กิน A ก็ตกลงเพราะ B ไม่อยู่บ้านไม่มีใครทำไรให้กิน พอได้ A กลับถึงบ้าน B ก็โทรมาบอกว่าขอโทษนะงานยุ่งจริงๆอะเค้าอาจจะกลับบ้านไม่ตรงเวลานะ อาจจะเป็นอาทิตเลยขอโทษจริงๆทำอาหารเองได้นะ เค้าเขียนวิธีทำของโปรดของ A ไว้แล้วหน้าตู้เย็น รักนะ บ๊ายบาย A ยังไม่ได้พูดอะไรเลยสักคำพอ B พูดเสร็จก็ว่างสายเลย A กังวลมาก เพราะ B เป็นคนสวยมาก กลัวเพื่อนร่วมงานจะจีบ พอวันรุ่งขึ่น A ก็ตื่นเช้าไปทำงานตามปกติ และพอพักเที่ยงไปก็ตามนัดที่ C ขอไว้ นั่งกินข้าวดื่มกาแฟคุยกันไป หมดเวลาพักเที่ยง A ก็กลับไปทำงานต่อ พอตอนเลิกงาน A ก็ไปหา C กับพ่อแม่ของ C เพื่อไปกินข้าวกัน พอกินข้าวเสร็จ C ขอให้ A ไปดูคอมฯให้หน่อยเป็นอะไรไม่รุ้เล่นได้สักพักนึงแล้วจอฟ้าบางทีก็ค้าง A ก็เลยไปดูให้ พอซ่อมอะไรๆเสร็จปุ๊บโอ้วพระเจ้า หน้าจอของ C เป็นรูป ของ A กับ C สมัยที่เรียนม.ปลายด้วยกัน A ก็เลยนึก C ถึงสมัยที่ยังเรียนม.ปลายด้วยกัน AกับCนิ่งเงียบไปสักพัก .... . A บอกว่านึกถึงสมัยที่เรียนม.ปลายเน้อ 5555+ สักพักนึง C ก็ชวนคุยเรื่องสมัย ม.ปลาย พอคุยๆๆๆไปมันมีความสุขยังไงไม่รุ้มันไม่เหมือนที่เราคุยกับ B เลย ยิ่งคุยๆกันเรื่องสมัยม.ปลาย มันยิ่งทำให้ AกับC นึกถึงสมัยนั้นวันที่เราได้เรียนได้เที่ยวได้ทำกิจกรรมหลายๆอย่างด้วยกันที่โรงเรียนได้นึกถึงวันนั้นวันแรกที่เราได้พบกับรักครั้งแรกของเรา สักพัก C ได้ถาม A ว่า ตอนเรียนม.ปลายน๊ะ A คิดยังไงกับ C เหรอ Aเงียบไปสักพักบอกว่า ก็ C เป็นเพื่อนรักของ A ไง อ่อ ยังไงเด๋วกลับก่อนนะนี้ก็ดึกละ พรุ่งนี้ไปทำงานแต่เช้าเลย C.. อ่ออ งั้นขับรถดีๆนะ A ได้กลับถึงบ้าน A ได้โทรไปหา B ด้วยความเป็นห่วงละคิดถึง แต่ B ปิดเครื่อง A ก็เลยส่งข้อความไปให้ ว่า $%*&%$*&&#@$^#$@ นั้นละตามภาษาของคนเป็นแฟนกัน สักพักหลังจาก A ได้อาบน้ำกำลังจะเข้านอน "เวนกำพรุ่งนี้วันหยุดนี้หว่าไม่ได้ไปทำงาน พรุ่งนี้ไปเที่ยวดีกว่าวะ เมียก็ไม่อยู่เซ็ง" ความเหงาทำให้ A นอนไม่หลับ A อยู่ๆได้นึกถึง C ขึ้นมา "เอ่อม พรุ่งนี้ชวน C ไปเที่ยวห้างดีไหมวะ เออไม่ดีๆๆ จะชวนเพื่อนๆที่ทำงานไปมันก็คงไม่ไปกัน คืนนี้มันคงไปเมาที่ไหนสักทีละ เช้ามองคงน๊อค ช่าง****ชวน C ก็ได้ว่ะ เราเป็นเพื่อนกันนิ ไม่เป็นไรมั่ง" ละ A ก็เลยโทรไปชวน C ไปเที่ยวกัน C ก็ตกลงไป พอ A วางสายปุ๊บหัวใจ A มันสั้นอย่างยอกไม่ถูก รูัสึกดีใจโคตรๆที่ได้ไปกับ C รุ่งขึ้น A ก็ไปตามที่นัดกับไว้กับ C พอเจอหน้ากันปุ๊บหัวใจ A มันสั้นแปลกๆ ทำอะไรไม่ถูก พูดจาก็ติดๆขัดๆ (เห้ยกูเป็นไรวะมาเที่ยวกับเพื่อนนะโว้ยย ไม่ได้ไปเที่ยวกับสาวที่ไหน A นึกในใจ) ส่วน C ก็นิ่งเงียบอมยิ้มพูดอะไรไม่ออกเหมือนกัน พอสักพัก A เริ่มพูดแล้วชวน C ไปทานข้าวพอสักอาหารอะไรเสร็จกำลังนั่งทานกัน A บอกว่า " C วันนี้ C ...น่ารักจังนะ ถ่ายรูปกันม๊ะ " C เลยเรียกเด็กเสริฟมาถ่ายรูปให้ A นึกใจใน " เห้ยยย กูเป็นไรเนี้ยทำไมรูปที่ถ่ายกูดูป็นคนมีความสุขอะไรขนาดนั้นวะ C ก็น่ารัก****** ><'' " C เป็นไรป่ะ A กินข้าวดิ ไหนเอารูปมาดูสิ C ยิ้มม แล้วขอก๊อฟรูปนี้เก็บไว้ด้วย พอทานข้าวทานน้ำกันเสร็จ ก็ชวนกันไปซื้อเสื้อผ้ากัน ต่างคนก็คนต่างช่วยกันเลือกให้กัน A "นึกเห้ยยนี้มันเหมือนเดทคู่รักกันเลยนี้หว่า ถ้าคนอื่นมาเห็นแล้วเข้าใจผิดจะทำไงวะเนี้ย" พอตกเย็นA กับ C ได้เดินช๊อปฯกันเสร็จ AกับC หิวและ A กำลังจะกลับบ้าน C ได้ชวน A ไปทานข้าวเย็นที่บ้านอีกครั้ง แต่ A ปฏิเศษไปเพราะเกร่งใจพ่อแม่ของ C มากเพราะไปหลายวันแล้ว C ก็บอกว่า งั้นไปทำกินกันที่บ้าน A กันเน้อ A ก็นึกคิดแล้วตอบไปว่า OK ดีแล้วกลับไปก็ไม่มีใครทำให้กิน งั้นๆๆๆ เราจะทำอะไรกินกันดีละ เด๋ว C จัดการเอง พอถึงบ้านA C รีบวางของแล้วไปเจ้าครัวทันทีเพื่อทำอาหาร A ก็ได้ช่วย C ทำอาหารพอทำกันได้สักพัก A พูดถึงสมัยม.ปลายที่ AกับC กำลังเรียนวิชา ทำอาหารด้วยกัน C ยิ้ม แล้วบอกว่า "A ทำอาหารไม่เป็นนี้จำได้ตอนนั้นยังทอดไข่ไหม้อยู่เลย 55555+ " A ก็ตอบไปว่า" ตอนนี้ A ก็ไม่เหมือนตอนเด็กๆแล้วนิทำได้อยู่แล้ว" C ก็ตอบไปว่า "นั้นสินะ A เปลี่ยนไปแล้ว อะไรๆก็เปลี่ยนไปหมดเลย แต่ C สิยังเหมือนเดิมตอนถึงตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยนไปเลย" หน้าของ C ซีเรียส มาก จนทำให้ A เงียบไปสักพักนึง พอทำอาหารเสร็จ ก็นั่งทานกันแต่บรรยกาศมันเปลี่ยนไป ไม่เหมือนตอนที่ไปเที่ยวกัน A เลยถาม C ว่า "เป็นอะไรเหรอ" C บอก "ไม่เป็นอะไรหรอกกินข้าวเถอะ" แล้ว AกับC ก็กินข้าวกันเสร็จโดยไม่มีใครพูดอะไรเลยสักคำ พอเก็บโต๊ะล้างจานเสร็จปุ๊บ C จะกลับบ้าน A เลยขับรถไปส่ง พอนั่งรถไปสักพักจู่ๆ C ก็สารภาพบอกชอบรัก A แล้วพูดต่อไปว่า " C รู้ว่า C ผิดที่คิดแบบนี้ ทั้งๆที่รู้ทั้งรู้ว่า AกับB เป็นแฟนกัน และที่สำคัญCกับBก็เป็น ญาติลูกพี่ลูกน้องกัน แต่ C ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน ตั้งแต่สมัยม.ปลาย C ไม่เคยเปลี่ยนไปเลยสักนิด รัก A ยังไง ชอบ A ยังไง C ไม่เคยเปลี่ยนไปเลย ยังไงก็ยังงั้น ถ้า C บอกชอบ A ก่อนที่ B จะชอบ A ก่อน ตอนนั้นเราคงได้คบใช่ไหม... " A จอดรถแล้วนั่งเงียบ..แล้วบอกว่า"ใช่ แล้วไง? แล้วจะให้ A ทำยังไง จะให้ A เลิกกับ B แล้วมาคบกับ C เหรออ A ทำไม่ได้หรอก " C ตอบกับไปว่า "A ชอบ C มาตั้งแต่ม.ปลายแล้ว แล้วทำไมถึงไปคบกับ B หล่ะ " A บอก " A ก็ไม่รู้เหมือนกัน อะไร? เพราะอะไร? สำหรับ B ตอนแรก A ไม่ได้รัก B หรอก แต่พอได้คบกันอยู่ด้วยกัน มันเริ่มต้นทำให้รู้สึกผูกพัน แต่สำหรับ C มันเป็นความรักครั้งแรกของ A A ไม่เคยลืมเรื่องของเรา ทุกๆเรื่องทุกๆอย่างที่เราได้ทำด้วยกันมีความสุขมาก A ไม่เคยลืมมันเลยสักนิด ที่ถาม A ว่าสมัยก่อนตอนม.ปลาย A คิดยังไงกับ C ที่ A บอกว่าแค่เพื่อนรักนะ ไม่ใช่หรอก A รัก C ต่างหาก " AกับC นิ่งเงียบไป
แล้ว C ก็เข้ามากอดจูบ A แล้วบอกว่า "ขอบคุณน่ะ ที่รักและไม่เคยลืมกันเลย C ท้อมาก C ไม่รู้จะทำยังไงต่อไป รู้สึกผิดด้วยที่คิดรักมีใจให้กับแฟนของพี่สาวตัวเอง" (เด๋วมาเล่าต่อครับไปดูขุนสึกแปป) :shutup

SpMe
18th June 2012, 20:33
เรียน จขกท อันเป็นที่เคารพ

ตอนนี้กระผมไม่มีความสามารถที่จะอ่านข้อความทั้งหมดได้ เนื่องจากมันลายตาและเยอะเกิน
ทำให้ผมไม่สามารถที่จะตอบท่านได้ จึงขออภัยอย่างยิ่ง
ขอเชิญเรปล่างมาตอบคำถาม ด่วน!!

(เข้ามานี่ผมถึงกับเงิบเลยทีเดียว)

H1ghSky
18th June 2012, 20:34
โอ้มายก็อด เยอะพอๆกับหน้าหนังสือพิมพ์เลยนะท่านที่เคารพ

satsawat7925
18th June 2012, 20:45
3คำละกัน ปวด ตา มาก

boat4791
18th June 2012, 21:02
ขอ 3 คำด้วยครับ ขี้ เกียจ อ่าน!!!

lnwbot2535
18th June 2012, 21:16
เล่าต่อสิ เจ้าของกระทู้ เหมือนนิยายเลย 555555

kaimuk
18th June 2012, 21:24
เล่าต่อสิ เจ้าของกระทู้ เหมือนนิยายเลย 555555

กระผมก็คิดเช่นนั้น เรื่องราวของ จขกท. มันช่างน่าติดตามยิ่งนัก:clap

ปล. ในความคิดของผม. A เป็นคนหล่อและมีเสน่ห์ ครับ แต่ยังเป็นคนที่ลังเลในเรื่องความรักครับ

andylnw27
18th June 2012, 21:26
ถ้าจัดเรียงดีๆ จะเป็ดพ่นไฟมาก เช่น

A ไปใหน
B ไม่บอก
C นั้นนะสิ
A ....

natthadith7300
18th June 2012, 21:27
ยาวไป ไม่อ่าน
//โดนจขกทโดดถีบ

lnwbot2535
19th June 2012, 21:28
ละคร ขุนศึกนี่มัน นานจริงๆ - -

bunlove123
19th June 2012, 21:33
ปวดหัวเลย ตัวเล็ก ขี้เกลียดอ่านอ่ะ ตาลายเลย แค่มองผ่านๆ

Capathia
19th June 2012, 21:37
เยอะสุดในรอบปีมั้งเนี่ย กระทู้นี้

CM_PUNK
20th June 2012, 21:11
สรุปว่า A:B:C ไม่รู้เรื่องสักอัน

Satyric
20th June 2012, 21:16
ไม่อยากอ่านเพราะ ABC เนี้ยละ - -

killkinglion
20th June 2012, 21:46
แนะนำให้ไปเว้นบรรทัด แล้วเคาะปุ่ม enter ให้ถูกจังหวะหน่อยครับ แบบนี้คนอ่านเขาตาลาย ...